[Funland] Em đã khỏi hẳn Gout.Mừng quá!

lamkhanh868

Xe tải

vinh de

Xe hơi
Năm nay em xét nghiệm máu là 460/420 r, làm sao để giảm đây

buihung

Xe tải
Chưa thấy cụ nào phản hồi về bài thuốc này nhỉ.

hminh2005

Xe điện
Được hơn năm rồi có khi cụ chủ lại bị lại nên ko thấy còm thêm nhỉ ?

tuanta

Xe tăng
Mọi khẳng định "khỏi bệnh gút" đều là chủ quan hoặc lừa đảo.

Chân trái em bị gút, chân phải em bị gút, chân giữa lại very gút thì liệu uốn thuốc của cụ/mợ có lợi và hại gì ạ?

Lpnta

Đi bộ
Thưa các cụ,một lần nữa em xin khẳng dịnh đã khỏi Gout nên e lên đây chia se bài thuốc hay với các cụ.Truớc đây 2 năm e bị gout khá nặng
,chỉ số uric cao 630,nếu cụ nào bị thì biết chỉ số này rất nguy hiểm
Có bênh vái tứ phương,lên cơn cấp thi giã colchicine và apllopurinol cả tháng trời,hỏng hết cả thận,rồi kết hợp cả hoàng thống phong,gout be gone.,vậy mà tiến triển cũng chẳng đâu vào dau
Nhiều hôm thèm quá ra quán làm 3 cốc bia hơi,thế là tối về sưng chân luôn.Tết 2013 mới sang mùng 2 đã phải mò ra Ngoc Khánh mua thuốc cấp
Nhiều lúc buồn và bi quan,đã xác định sống chung với lũ thì may quá có bác người quen giới thiệu bài thuốc của cụ Bành Khừu như sau
:một quả bưởi ngon với một cân muớp đắng,đổ 3 lit nước sac còn lại 1 lít, uống trong 3 tháng .Thuốc thì tùy nguời nhưng tâm trạng của e j phấn trấn lắm rồi,an uống chẳng phải kieng khem gì, từ bò, hàu, tôm, chó má ...cụ nào không tin hôm nào mời e thử di ...Hì hì ...
Thôi có chút thuốc hay e lên đây chia sẻ các cụ dùng thử xem sao, nếu không khỏi như e thì đây cũng là bài thuốc hay làm giảm mỡ máu vs acid uric đấy .Mong cac cụ hợp thuốc và tràn đầy sức khoe!

.

,
Bác chủ vàonhạna xét xem, 1 năm rồi có bị lại ko.

mariotau

Xe hơi
hik, để e giới thiệu cho mấy bác trong phòng. bệnh này thấy mấy bác ý đến đi ăn phở có miếng thịt bò thôi mà nhìn cũng ái ngại:(

ngotiteo

Xe điện
chúc mừng cụ nhé. :)

hieu2910

Xe hơi
Gout thì khó đâu cụ. Cứ nước lá vối uống đều 20 ngày là ngon hết. Cụ nào suy nhược cơ thể thì đừng uống nhé không lại hư cả thận đấy. Khỏi cho em xin ly rượu
Vụ này em mới biết, thế em lại phải kiêng lá vối rồi.

matizac

Xe tăng
Tìm không thấy bài cũ, em đành cho vào đây ạ: Em xin trả kết quả sau khi uống thuốc của Cụ ÚT như sau:
- Thuốc hoàn toàn là thuốc lá, dễ uống, riêng loại viên xanh đỏ để uống khi cấp thì rất đắng nhưng hiệu quả rất rõ, theo cụ Ut nói thì hoàn toàn là thảo dược (em không chắc chắn lắm nhưng thấy viên nhỏ nếu có là pha Colchicine thì liều lượng cùng lắm là bằng Col nên cũng không sao).
- Trong thời gian uống thuốc thấy cơ thể nhẹ nhõm, cảm giác dễ chịu. Trong thời gian này ngoài kiêng đồ chua (dưa chua, măng ...) và kiêng bia em có ăn đồ nhiều đạm và uống rượu nhưng không thấy đau.
- Khi uống hết 2 tháng, sau đó 1 tháng xét nghiệm AU lên 600 làm em nản luôn, nhưng có điều sau khi uống thuốc xong em ăn uống không giữ gìn như trước khi uống thuốc nhưng không thấy đau. Sau đó có hỏi lại cụ Út thì cụ nói bài của cụ chủ yếu là tăng cường chức năng gan thận để tăng khả năng đào thải AU.
Sau khi uống em có giới thiệu cho 2 người uống thì thấy cảm giác cũng tương tự thế. Tóm lại em thấy: thuốc có tác dụng nhất định và quan trọng là phải kiêng đồ có tính men chua như dưa chua, măng ... , và bia.

Matizcoi

Xe cút kít
Mọi khẳng định "khỏi bệnh gút" đều là chủ quan hoặc lừa đảo.
Mời bác li rượu, ko kiêng ăn kiêng uống được thì cứ colchicin với voltaren và allopurino mà táng, chắc sẽ chết sớm vì hỏng gan thôi chứ chết vì gout cũng còn lâu :P

Số 29 Phố Lộc, P. Xuân Đỉnh, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Website
phimcachnhiet.com.vn
Thưa các cụ,một lần nữa em xin khẳng dịnh đã khỏi Gout nên e lên đây chia se bài thuốc hay với các cụ.Truớc đây 2 năm e bị gout khá nặng
,chỉ số uric cao 630,nếu cụ nào bị thì biết chỉ số này rất nguy hiểm
Có bênh vái tứ phương,lên cơn cấp thi giã colchicine và apllopurinol cả tháng trời,hỏng hết cả thận,rồi kết hợp cả hoàng thống phong,gout be gone.,vậy mà tiến triển cũng chẳng đâu vào dau
Nhiều hôm thèm quá ra quán làm 3 cốc bia hơi,thế là tối về sưng chân luôn.Tết 2013 mới sang mùng 2 đã phải mò ra Ngoc Khánh mua thuốc cấp
Nhiều lúc buồn và bi quan,đã xác định sống chung với lũ thì may quá có bác người quen giới thiệu bài thuốc của cụ Bành Khừu như sau
:một quả bưởi ngon với một cân muớp đắng,đổ 3 lit nước sac còn lại 1 lít, uống trong 3 tháng .Thuốc thì tùy nguời nhưng tâm trạng của e j phấn trấn lắm rồi,an uống chẳng phải kieng khem gì, từ bò, hàu, tôm, chó má ...cụ nào không tin hôm nào mời e thử di ...Hì hì ...
Thôi có chút thuốc hay e lên đây chia sẻ các cụ dùng thử xem sao, nếu không khỏi như e thì đây cũng là bài thuốc hay làm giảm mỡ máu vs acid uric đấy .Mong cac cụ hợp thuốc và tràn đầy sức khoe!
,
cụ cho em hỏi là cùi bưởi hay là sắc cả cùi lẫn tép bưởi ạ,anh rể em cũng bị goup mấy năm nay rùi, nghĩ cũng tội, mà khỏi được chắc mừng lắm. em cảm ơn ạ

cairong_2011

Xe container
Em thấy có bài này trên mạng. Có cụ nào thử chưa

Căn bệnh nhà giàu đang là nỗi khiếp sợ của những quý ông hay phải ngồi bên bàn tiệc bởi những cơn đau luôn hành hạ mỗi đêm. Thế nhưng, nhờ có bài thuốc đơn giản sau mà nhiều người đã thoát khỏi bệnh gout (bệnh gút) chỉ sau 7 ngày sử dụng.
Anh Võ Đình Minh (Quảng Trị) có chia sẻ trên mạng xã hội facebook.com bài thuốc chữa bệnh gout rất đơn giản nhưng lại vô cùng hiệu quả.

Anh bị bệnh gout hành hạ đã 5 năm, uống nhiều loại thuốc và kiêng khem rất khổ cực nhưng không đỡ. Tình cờ anh được chia sẻ bài thuốc sử dụng dừa xiêm với lá trầu không và đã áp dụng thử trong 7 ngày. Thật bất ngờ là anh không thấy bị đau lại nữa và cũng không cần phải ăn uống kiêng cữ như trước. Rất nhanh chóng bài thuốc này đã thu hút hơn 100 nghìn lượt chia sẻ và nhận được những phản hồi tích cực rằng họ đã thử áp dụng. Tất cả đều công nhận sau 1 tuần uống bài thuốc đơn giản này, cơn đau đã giảm tới 90%.

Vậy, bài thuốc đó như thế nào mà lại công hiệu như vậy? Mời các bạn tham khảo cách dùng dừa xiêm và lá trầu không chữa bệnh gout.

Nguyên liệu: 700gr lá trầu tươi, 07 quả dừa xiêm tươi.
Cách dùng: Mỗi buổi sáng trước khi ăn hãy áp dụng bài thuốc đơn giản sau.

Dừa xiêm cắt vạt nắp gáo, giữ nguyên nước trong quả và lá trầu cắt nhỏ. Ảnh: Võ Đình Minh
– Dùng 01 quả dừa xiêm cắt vạt nắp, giữ nguyên nước dừa để trong quả.
– Lá trầu không: lấy 100gr rửa sạch ráo nước, thái thật nhỏ.
– Bỏ lá trầu đã thái nhuyễn vào ngâm trong quả dừa xiêm, nếu nước dừa nhiều có thể chắt bớt 1 chút để khỏi tràn ra ngoài, đậy nắp gáo dừa lại.

– Ngâm từ 30 – 40 phút, sau đó bỏ bã và chắt hỗn hợp nước trong quả dừa ra uống cạn. Nước dừa ngâm lá trầu không thơm, dễ uống và không bị say trầu.

– Lưu ý: không ăn sáng ngay mà hãy chờ cho nước dừa và tinh trầu được hấp thụ vào cơ thể, sau khi đi giải mới được ăn sáng.

– Chỉ cần dùng bài thuốc này trong vòng 07 ngày, đảm bảo cơn đau do bệnh gout hành hạ bạn sẽ biến mất.

– Nên sau 6 tháng uống lại một lần để cơ thể có thể tiếp tục đào thải lượng axit uric tích tụ lâu ngày.

Có thể hiểu trong lá trầu có chứa 2,4% tinh dầu bao gồm các nhóm hoạt chất như Eugenol, Chavicol, Chavibetol, Estragol… tổ hợp các chất đó có tác dụng như chất chống viêm khớp, phục hồi các hư tổn ở khớp, ngoài ra nó còn có tác dụng giảm đau thần kinh. Đặc biệt lá trầu có khả năng cải thiện các rối loạn chuyển hóa trong cơ thể, giúp hấp thu khoáng chất, vitamin tốt hơn. Đồng thời cũng giúp đào thải các chất cặn bã độc hại dễ dàng hơn.

Còn công dụng của nước dừa sẽ giúp cân bằng sự chuyển hóa, trao đổi chất và có khả năng kháng viêm, khử độc, chống oxy hóa, làm giảm sự hình thành axit lactic – chất có thể làm bệnh gút thêm nặng. Uống nước dừa giúp cải thiện các bất thường về tiết niệu và thận, tăng đào thải axit uric.

Vì vậy mà bài thuốc dùng dừa xiêm và lá trầu không là một cách tuyệt vời để khống chế bệnh gout. Bạn hãy chia sẻ bài thuốc này tới những ai đang bị bệnh để họ có thể thoát khỏi cơn đau mỗi ngày nhé.

hoangphuong1

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Tức là sẽ phải xơi 90 quả bưởi và gần tạ mướp đắng? Hơi hãi nhưng nếu khỏi được thì cũng đáng nhỉ.
vậy các cụ thử bài 7 quả dừa xiêm và 700 g lá trầu không đi vừa rẻ hơn time lại ngắn hơn và dễ uống hơn nữa

Xe0bien

Xe tải
Em thấy có bài này trên mạng. Có cụ nào thử chưa

Căn bệnh nhà giàu đang là nỗi khiếp sợ của những quý ông hay phải ngồi bên bàn tiệc bởi những cơn đau luôn hành hạ mỗi đêm. Thế nhưng, nhờ có bài thuốc đơn giản sau mà nhiều người đã thoát khỏi bệnh gout (bệnh gút) chỉ sau 7 ngày sử dụng.
Anh Võ Đình Minh (Quảng Trị) có chia sẻ trên mạng xã hội facebook.com bài thuốc chữa bệnh gout rất đơn giản nhưng lại vô cùng hiệu quả.

Anh bị bệnh gout hành hạ đã 5 năm, uống nhiều loại thuốc và kiêng khem rất khổ cực nhưng không đỡ. Tình cờ anh được chia sẻ bài thuốc sử dụng dừa xiêm với lá trầu không và đã áp dụng thử trong 7 ngày. Thật bất ngờ là anh không thấy bị đau lại nữa và cũng không cần phải ăn uống kiêng cữ như trước. Rất nhanh chóng bài thuốc này đã thu hút hơn 100 nghìn lượt chia sẻ và nhận được những phản hồi tích cực rằng họ đã thử áp dụng. Tất cả đều công nhận sau 1 tuần uống bài thuốc đơn giản này, cơn đau đã giảm tới 90%.

Vậy, bài thuốc đó như thế nào mà lại công hiệu như vậy? Mời các bạn tham khảo cách dùng dừa xiêm và lá trầu không chữa bệnh gout.

Nguyên liệu: 700gr lá trầu tươi, 07 quả dừa xiêm tươi.
Cách dùng: Mỗi buổi sáng trước khi ăn hãy áp dụng bài thuốc đơn giản sau.

Dừa xiêm cắt vạt nắp gáo, giữ nguyên nước trong quả và lá trầu cắt nhỏ. Ảnh: Võ Đình Minh
– Dùng 01 quả dừa xiêm cắt vạt nắp, giữ nguyên nước dừa để trong quả.
– Lá trầu không: lấy 100gr rửa sạch ráo nước, thái thật nhỏ.
– Bỏ lá trầu đã thái nhuyễn vào ngâm trong quả dừa xiêm, nếu nước dừa nhiều có thể chắt bớt 1 chút để khỏi tràn ra ngoài, đậy nắp gáo dừa lại.

– Ngâm từ 30 – 40 phút, sau đó bỏ bã và chắt hỗn hợp nước trong quả dừa ra uống cạn. Nước dừa ngâm lá trầu không thơm, dễ uống và không bị say trầu.

– Lưu ý: không ăn sáng ngay mà hãy chờ cho nước dừa và tinh trầu được hấp thụ vào cơ thể, sau khi đi giải mới được ăn sáng.

– Chỉ cần dùng bài thuốc này trong vòng 07 ngày, đảm bảo cơn đau do bệnh gout hành hạ bạn sẽ biến mất.

– Nên sau 6 tháng uống lại một lần để cơ thể có thể tiếp tục đào thải lượng axit uric tích tụ lâu ngày.

Có thể hiểu trong lá trầu có chứa 2,4% tinh dầu bao gồm các nhóm hoạt chất như Eugenol, Chavicol, Chavibetol, Estragol… tổ hợp các chất đó có tác dụng như chất chống viêm khớp, phục hồi các hư tổn ở khớp, ngoài ra nó còn có tác dụng giảm đau thần kinh. Đặc biệt lá trầu có khả năng cải thiện các rối loạn chuyển hóa trong cơ thể, giúp hấp thu khoáng chất, vitamin tốt hơn. Đồng thời cũng giúp đào thải các chất cặn bã độc hại dễ dàng hơn.

Còn công dụng của nước dừa sẽ giúp cân bằng sự chuyển hóa, trao đổi chất và có khả năng kháng viêm, khử độc, chống oxy hóa, làm giảm sự hình thành axit lactic – chất có thể làm bệnh gút thêm nặng. Uống nước dừa giúp cải thiện các bất thường về tiết niệu và thận, tăng đào thải axit uric.

Vì vậy mà bài thuốc dùng dừa xiêm và lá trầu không là một cách tuyệt vời để khống chế bệnh gout. Bạn hãy chia sẻ bài thuốc này tới những ai đang bị bệnh để họ có thể thoát khỏi cơn đau mỗi ngày nhé.
Theo em thấy nếu mà dễ ntn thì các bác bị gút khỏi hết cả rồi chứ sao vẫn kêu oai oái nhỉ

BPN

Xe máy
Em thấy mấy ku em uống thử bài này rồi mà bảo nóng quá không uống được