Em đã mua altis 1.8 G 2015 sau khi rất thích mazda 3 qua ảnh và đến lái thử trực tiếp

longmlpipi

Xe hơi
Có cụ thề như dao chém đá là Maz6 2.5 chạy đường trường có hơn 6 lít tý, đường HN khoảng 10 l vì máy nó là skyactiv đới, em nghĩ nerus như vậy thì Maz nhất cmn thế giới luôn, chấp cả bluetec, hybrid...
E đang bồ kết md 6 hoặc 3s quá cụ ak

Luu Lehong

Xe container
Bác chủ mua Altis thay cho maz3 là phù hợp với quy luật khách quan đới! Trứơc em cũng xem, lái thử qua maz 3 nhập rồi Focus sau cũng lại chọn Altis!
Được cái phù hợp với mình nhưng trên này sẽ bị nhiều cụ nói là thiếu thông thái, bày đàn!
Thôi thì mình nông dân, cứ ăn chắc mặc bền vậy! Kệ các cụ ý thông thái, em nhường :D

02012014

Xe đạp
xăng xe e nghĩ ngang nhau. Altis thấy bảo 100km/6.5-7l. Cơ mà quan trọng gì đâu cụ. Đường Hà Nội thì bố ai mà đo chính xác đc.
Xe mới nên ít cũng 10l/100km cụ ah? Đó là đường phố thông thoáng chứ tắc đường thì không nói làm gì. Cụ đi trên 10.000km thì chắc được khoảng 7-7,5l/100km.

locds1

Xe tải
:D 1.8 CVT 2015. Các cụ cướp đâu được giá ý thì hộ em cái. Em kiện toy mỹ đình. Các cụ vào http://www.toyota.com.vn/cong-cu-ho-tro/bang-gia

Giá rẻ hơn thì chắc ko ai mua hãng khác đâu ạ.
Các cụ lên đây đều là người ít nhiều biết về xe nên cụ k lo người ta nhầm xe cụ là loại đời cũ đâu mà cụ cứ phải nhấn mạnh 1.8 CTV 2015 mãi thế. Còn giá niêm yết là 815 cơ, giá mua thì tùy khả năng đàm phán để đc giảm nhiều hay ít. Cụ có mua ở chỗ giảm 40tr bằng tiền mặt k e dẫn cụ đến tận nơi.
Cụ cứ hỏi cụ Sparkaler cũng mới lấy xe được một tuần đấy

Chỉnh sửa cuối:

service_pro

Xe tải
Các cụ lên đây đều là người ít nhiều biết về xe nên cụ k lo người ta nhầm xe cụ là loại đời cũ đâu mà cụ cứ phải nhấn mạnh 1.8 CTV 2015 mãi thế. Còn giá niêm yết là 815 cơ, giá mua thì tùy khả năng đàm phán để đc giảm nhiều hay ít. Cụ có mua ở chỗ giảm 40tr bằng tiền mặt k e dẫn cụ đến tận nơi.
Tại có mấy cụ kêu giá nó là 764 triệu mà. Em thì hơi gà mờ nên nhấn mạnh chút. Còn dù sao em cũng chốt giá rồi. Giảm ít nhiều hay như thế nào thì cũng xong roài :D.

service_pro

Xe tải
Bác chủ mua Altis thay cho maz3 là phù hợp với quy luật khách quan đới! Trứơc em cũng xem, lái thử qua maz 3 nhập rồi Focus sau cũng lại chọn Altis!
Được cái phù hợp với mình nhưng trên này sẽ bị nhiều cụ nói là thiếu thông thái, bày đàn!
Thôi thì mình nông dân, cứ ăn chắc mặc bền vậy! Kệ các cụ ý thông thái, em nhường :D
Vầng. Cũng bị ăn gạch kha khá. Thôi thì em cứ chơi anh Toy mĩ đình thấy bảo hậu mãi với sau này tốt lắm ko biết ra sao.
Được cái tiện đường nhà e nhất nên e cứ quất thôi.

trinhleminh

Xe tăng
Vầng. Cũng bị ăn gạch kha khá. Thôi thì em cứ chơi anh Toy mĩ đình thấy bảo hậu mãi với sau này tốt lắm ko biết ra sao.
Được cái tiện đường nhà e nhất nên e cứ quất thôi.
Mỹ đình với thanh xuân ổn, xưa em hay bảo dưỡng mỹ đình có nhiều thợ tay nghề cứng lắm, trước có anh Tình đạt giải cao về thân vỏ xe của Toy asean, giờ a này làm đào tạo cho Toy mỹ đình

bigbanana

Xe hơi
Em thấy Altis 2015 là xe ổn với cái giá 770 như bây g. Ngồi im phăng phắc Luôn ợ

autobahn-hanoi

Xe tăng
Sau bao ngày tìm hiểu quá thích em mazda 3 về cái dáng vóc. Nhìn ngoài đường chạy mê lắm. Hôm 18 em với ông già đến showroom mazda long bien lái thử. Đầu tiên vào nhìn em 1.5, ngắm 2.0.. Ông già thấy bộ mâm 2.0 hoành quá ( 18in) nên xem con 2.0. Cảm nhận đầu tiên của e và ông già :
1. Gõ vào khung sườn : Kêu tong tong --> Ông già e mới lẩm bẩm : " Xe đếu gì mà vỏ gõ kênh tong tong thế này mỏng dính. :(. Mấy Anh sale ( Nhiệt tình ) bảo thiết kế của mazda vậy để giảm trọng lượng đỡ tốn xăng ( Thật ko nhỉ) . NHưng thật là nó làm mình cảm giác rẻ tiền quá.
2. Không gian bên trong xe : Quá chật chội. Em cao 1m7 mà phải lựa mới ngồi vào khoang lái được. Ra ngoài cũng thế. Ngồi lái thì khá thoải mái.
3. Cảm giác lái : Khá thoải mái . Tay lái khá nhẹ. Nhưng nhẹ này lại kinh vãi vơi tốc độ cao. Nhưng thấy mấy bác sale bảo lên tầm 70-80 tự nó nặng lên đầm xe.( Chắc vậy vì lái thử loanh quanh đấy đi đc 30-40km bọ)
4. Chỗ gờ bước lên chỗ ngồi lái trước và ghế hành khách. :(. Quá lởm. Đi 1 thời gian thì nát buơm.

Ông già em lái thử xem loanh quanh khung sườn chán quá bỏ ra ngoài. :(.
Em thì thích dáng xe nhưng sau khi lái kiểm nghiệm khung sườn thì thất vọng quá nên cũng chả nói gì nữa. Bố trí đi về. Trên đường về thủ thì ông già qua toyota xem con altis xem sao. Ok . Lets go !
Đến đấy nhìn con altis mới đẹp với ngồi trong xe ra ngó khung sườn . Khác một trời một vực so với em mazda.
Chung kết mua em altis 1.8 G trong một nốt nhạc. ( 800 tr đã bao gồm DVD fujitsu, cam lùi, bọc thảm....)

Em không chê được altis một điểm nào về sự cách âm rộng rãi thoải mái. Nhìn ngu nhất cái ống xả :(.
em cười rung rốn vì cái mô tả của kụ chủ thớt. làm gì mà gõ cong cong, em chả thấy có gì kghac Corolla, chỉ là ở Việt Nam mình bị bệnh thần thánh tô thôi.

Athena

Xe tăng
:D 1.8 CVT 2015. Các cụ cướp đâu được giá ý thì hộ em cái. Em kiện toy mỹ đình. Các cụ vào http://www.toyota.com.vn/cong-cu-ho-tro/bang-gia

Giá rẻ hơn thì chắc ko ai mua hãng khác đâu ạ.
Giá rẻ hơn là có thật, còn cụ đã chốt giá 800tr + khuyến mại thì cụ kiện kiểu gì? Người ta có lừa cụ đâu, thuận mua vừa bán thôi mà. Muốn mua rẻ được phải bỏ công khảo sát và đàm phán làm giá cụ ạ. Không phải cứ đến hỏi mua là được giá tốt nhất ngay đâu. :)) Em mua camry năm 2014 giảm được 60 triệu cơ. Mà mới đầu gặp, họ bảo chỉ bớt được 20 triệu là kịch kim. =)) =)) =))

E k hiểu các cụ cứ so cái xe nhiều option hơn vs ít để làm gì, mấy cái óp vớ vẩn đấy cứ đi so hơn thua, nào là camera, nào là guơng lược chỉnh điện, nào thì crui hay kính auto ...., ba cái óp đấy thì anh tập cận bình a ý làm trong 1 nốt nhạc là đủ cả khác gì cái xe tầu, cái xe qtrong là hệ thống khung gầm, chế độ vận hành tổng thể, chứ mấy cái vớ vẩn cứ đi bàn tán làm gì.
Cái này là do quan điểm cá nhân từng người cụ ạ. Cụ có vẻ hơi cổ hủ khi nghĩ rằng cái xe chỉ cần hệ thống khung gầm, vận hành là đủ. :)) :)) :)) Những cái cụ nói chỉ là yếu tố cơ bản của xe, còn sự tiện nghi chính là option đấy. :))

MoonMax

Xe điện
E đang bồ kết md 6 hoặc 3s quá cụ ak
Cụ cứ cấn nhắc kỹ, cần thì chạy qua sr lái thử nhé, đừng mua cảm tính xong lúc hối không kịp...em nghĩ chả phải vô lý mà xe Toy nó bán chạy đâu...

Kiểu dáng thì Maz 3. maz6 quá ngon rồi

service_pro

Xe tải
:D thôi đằng nào em cũng quất rồi. Lại mua về cty đc 80 củ tiền thuế. Thì thực ra nó cũng có bản đò dẫn đường, came lùi, DVD, kết nối các kiểu.. Em thì chỉ cần thế thôi. E chạy loanh quanh Hà Nội ý mà. Nếu mà ko lấy khuyến mại thì còn 785. Còn các cụ khéo mồm chắc rẻ hơn. :(.
Em với ông già không có thời gian với cũng không mua bán kiểu này bao giờ. Khảo sát vài chỗ thấy giá same same là quất. Hic.

service_pro

Xe tải
Thôi em té đây. :D. Dù sao cũng cám ơn các bác.

Toyota Thanh Xuân - 315 Trường Chinh - Thanh Xuân
Website
xetoyotathanhxuan.com
:D thôi đằng nào em cũng quất rồi. Lại mua về cty đc 80 củ tiền thuế. Thì thực ra nó cũng có bản đò dẫn đường, came lùi, DVD, kết nối các kiểu.. Em thì chỉ cần thế thôi. E chạy loanh quanh Hà Nội ý mà. Nếu mà ko lấy khuyến mại thì còn 785. Còn các cụ khéo mồm chắc rẻ hơn. :(.
Em với ông già không có thời gian với cũng không mua bán kiểu này bao giờ. Khảo sát vài chỗ thấy giá same same là quất. Hic.
Giá cả thì em không dám mạn bàn. Em chỉ gửi lời chúc mừng nhiệt thành đến cụ chủ. Vì theo chủ kiến cá nhân em cảm nhận rằng, sau khi mua được xe, tinh thần cụ rất sảng khoái, thoải mái, phấn chấn và hứng khởi. Đấy mới thực sự là liều thuốc tinh thần vô giá mà đôi khi tiền bạc cũng chẳng thể nào mang lại được.

Chúc cụ luôn vững vàng tay lái sau vô-lăng trên những chặng đường kế tiếp :)
Best regards,

Chỉnh sửa cuối:
Con của em mua là 1.8 CVT 2015 :D. Nhầm hàng họ tí. Đùa chứ. Em không phải fan của Toy. :(. Mua con xe chia sẻ mà ăn gạch kinh quá.
Cả dãy nhà em toàn camry, inova, Foturner, altis..:(. Có mỗi em đang đi con santafe hàn xẻng. Đi vẫn sướng dáng đẹp mà.
Em dự là dãy nhà cụ toàn Fan Toy giống ông già cụ, còn con SantaFe cụ đang đi chắc là bản Gold đời ơ kìa, chứ cao 1.7m và đang đi SF mà đổi sang Altis / M3 thì em hơi khó hiểu về cụ. Em thì cũng chưa chạy M3 mới và Altis mới, nhưng M3 cũ thì đã chạy, Toy thì em đã chạy khá nhiều, từ Altis, Vios, Innova, đến Cảmy. Nếu mà nói về tôn vỏ thì thú thật cảm nhận của em là Toy vào hàng mỏng nhất trong mấy em thông dụng (M3, Focus, Civic, Forte, Cruize), cụ đi vài năm sẽ rõ. Kết nhất là Focus, mỗi tội thấy ai cũng kêu mất giá, phụ tùng đắt.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Altis 1.8G 2015 nó chỉ tầm 770tr thôi chứ nhỉ. Cụ chủ xem phần khuyến mại thêm kia có xứng với 30tr kô :))
Bản 1.8CVT thì tên trong hóa đơn hay logo vẫn thể hiện là 1.8G cụ ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

usernames78

Xe buýt
Haizzz, mặc dù em chưa đc lái thử em altis mới nhưng đã và đang có phần khá thiện cảm vs em nó khi hôm nay đc tận mắt soi chi tiết em nó, có điều em 1.8 thì k ưng cái khoản k có cân bằng điện tử, còn em 2.0 vs cái giá 900 thì cái giá khác nào so vs em mazda6 rồi , giá k hợp lý vs những gì e 2.0 có. Còn nếu phải chơi em altis 1.8 thì lại thiên hướng sang e mazda3 1.5 hơn mặc dù có phần thích altis.
Khó nghĩ ghê, giá như đc lái thử em altis để thêm phần kết e ý thì hay biết mấy, tiếc là lượn mấy showrom toy k có ctrinh lái thử altis mới đau.
Em đang lăn tăn quá các cụ tư véo em cái

manhhagtvt

Xe tải
Website
otoplay.vn
Haizzz, mặc dù em chưa đc lái thử em altis mới nhưng đã và đang có phần khá thiện cảm vs em nó khi hôm nay đc tận mắt soi chi tiết em nó, có điều em 1.8 thì k ưng cái khoản k có cân bằng điện tử, còn em 2.0 vs cái giá 900 thì cái giá khác nào so vs em mazda6 rồi , giá k hợp lý vs những gì e 2.0 có. Còn nếu phải chơi em altis 1.8 thì lại thiên hướng sang e mazda3 1.5 hơn mặc dù có phần thích altis.
Khó nghĩ ghê, giá như đc lái thử em altis để thêm phần kết e ý thì hay biết mấy, tiếc là lượn mấy showrom toy k có ctrinh lái thử altis mới đau.
Em đang lăn tăn quá các cụ tư véo em cái
Cụ thích thì pm em, em thu xếp nghiên cứu cho cụ lái thử lát để cụ cảm nhận cho thú vị

longmlpipi

Xe hơi
Cụ cứ cấn nhắc kỹ, cần thì chạy qua sr lái thử nhé, đừng mua cảm tính xong lúc hối không kịp...em nghĩ chả phải vô lý mà xe Toy nó bán chạy đâu...

Kiểu dáng thì Maz 3. maz6 quá ngon rồi
Ukm. E cũng công nhận, phải lái thử mới biết đựoc