Em đã mua và độp xe như thế nào, hay là Cảm nhận sau một tháng đi xe độp

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tình hình là sau tròn 1 tháng trở về sau khi nghỉ dài ngày (em đi TS), với tần suất buổi đực buổi cái mà phần lớn là ngủ nên số ngày đạp chắc được 3-4 buổi, nên CN vừa rồi em đạp theo cung phối hợp Nano + Vincom bị rớt dài. Ba ngày vừa rồi em quyết tâm đạp lại và đạp theo cung đường Vĩnh Tuy giao với cả Nano và TDF.

Hai ngày đầu có hiện tượng xuống sức nhiều, có nhiều đoạn cố đạp theo mục tiêu (mấy bác road) nhưng sau đó vã nhiều mồ hôi nên em phải chủ động giảm tốc độ để tránh hết pin. Do mới quay lại đạp nên sinh hoạt vẫn lung tung, tối vẫn bia rượu và thức khuya tới 1-2h sáng.

Đến ngày thứ 3 thì có vẻ công lực đã khá hơn nhiều, mặc dù vẫn bị ra nhiều mồ hôi, uống nhiều nước nhưng không còn hiện tượng hao pin quá nhanh.

Hy vọng ngày mai đạp cung giao lưu hai cung sẽ không để bị tụt quá xa như lần trước. Em tự hạ cái quyết tâm của mình xuống để duy trì đạp trong một thời gian để tránh bị tụt hậu so với anh em.

Đây là cung đường hôm nay của em.

nab2195

Xe tăng
ôi cung này của cụ GT dài hơn em tưởng tượng , lên tới 159 km cơ ah, sao ko cố tí làm thành cái Cen :P

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
ôi cung này của cụ GT dài hơn em tưởng tượng , lên tới 159 km cơ ah, sao ko cố tí làm thành cái Cen :P
Cũng định cố thành cái Cen nhưng sợ muộn đi làm nên đành để cho nó lỡ cỡ mất một tý, hì hì.

Hôm nay em đã hoàn thiện cung đường này, tổng cộng khoảng 36km. Chắc sẽ cố gắng đi sớm và luyện đường này một thời gian, chứ không thua kém anh em nhiều sợ quá.

muadem

Xe cút kít
Hôm nay thấy cụ đứng ở trên cầu LB bắn tỉa AE ở dưới và bắn cả một girl kute ở trên cầu cơ mà, ảnh đâu ảnh đâu ???

Sói nhỏ

Chã!
Cũng định cố thành cái Cen nhưng sợ muộn đi làm nên đành để cho nó lỡ cỡ mất một tý, hì hì.

Hôm nay em đã hoàn thiện cung đường này, tổng cộng khoảng 36km. Chắc sẽ cố gắng đi sớm và luyện đường này một thời gian, chứ không thua kém anh em nhiều sợ quá.

Ở chỗ cái cổ váy bác có thể chạy thẳng sang bên kia được, không cần vòng vèo thế đâu :) lần sau bác thử xem sao nhé!
Mà theo em thì bác nên xuyên thẳng lên đê NGọc Thụy như hôm nay tụi em đạp ấy, đường sẽ vắng và đẹp hơn chạy trong phố.
Bác tham khảo đoạn đó trong tracklog của em nhé:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ở chỗ cái cổ váy bác có thể chạy thẳng sang bên kia được, không cần vòng vèo thế đâu :) lần sau bác thử xem sao nhé!
Mà theo em thì bác nên xuyên thẳng lên đê NGọc Thụy như hôm nay tụi em đạp ấy, đường sẽ vắng và đẹp hơn chạy trong phố.
Em cũng đang định hôm sau khám phá chỗ Đức Giang đâm thẳng lên đê mợ ạ, sẽ hoàn thiện thêm cung này để luyện tập. Đang cố được 4 buổi đi liên tục rồi, cố được một tháng chắc được hạ sơn, hehe.

Alanphan

Xe hơi
avg speech 32.7: vãi.....!

gatocdai

Xe tải
Mợ Sói chạy ác thế nhỉ? Em đi cung này chưa bao giờ Avg. Speed lên đến 30kph.

Sói nhỏ

Chã!
Mợ Sói chạy ác thế nhỉ? Em đi cung này chưa bao giờ Avg. Speed lên đến 30kph.
Em đã nói ở trên là GPS nó đo sai vận tốc tb rồi mà bác :) em mà chạy được 33kph chắc chỉ khi núp gió và trong vòng 2km thôi ah :P

gatocdai

Xe tải
Mợ chuyển sang dùng sport tracker đi. Đẹp hơn và chính xác hơn.

Sói nhỏ

Chã!
Mợ chuyển sang dùng sport tracker đi. Đẹp hơn và chính xác hơn.
Em đã cài phần mềm Micoach rồi, nhưng cái phần mềm này cứ đi 1km là nó lại báo quãng đường, vận tốc rồi, rất khó chịu bác ah, cứ có 1 thằng lải nhải bên tai sốt ruột lắm :P

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em đã cài phần mềm Micoach rồi, nhưng cái phần mềm này cứ đi 1km là nó lại báo quãng đường, vận tốc rồi, rất khó chịu bác ah, cứ có 1 thằng lải nhải bên tai sốt ruột lắm :P
Trong phần mềm chắc phải có chỗ để tắt, hình như chức năng này nó gọi là peptalk thì phải.

Cung hôm nay em chạy cùng Noza, Bún rối và GS Thế, sửa chỗ cổ váy một tý để lên đê

vocuachong

Đi bộ
Vào đây cái gì cũng lạ lẫm, cái xe đạp mình đi chợ mỗi sáng có được tính ko nhỉ?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

crazyspeed

Xe tải
Em đọc mà hoa hết cả mắt, cũng đang tìm một con mà tài chính không cho phép, 7-8 củ có đi được không bác nhở hihi