Em đang cần tìm sạc ô tô cho Iphone

bes

Xe lăn
He..he....bác Vua Pín bị mắc oán rồi !!! Em xin đính chính là bác Pín nêu lên quan điểm của mình, bác ý có kinh doanh buôn bán gì mấy cái hàng này đâu mà các bác mắng kinh thế.
Các bác nào xông xênh thì mua đồ xịn, còn em toàn cắm ở nhà cho lành. Hết pin thì khỏi nghe.
Nhân tiện em đang được 1 bác OF nhờ mua hộ 1 cái iPhone, có bác nào chán chưa ạ - nếu có PM cho em nhé , hoặc post luôn lên đây cũng được... em cũng sợ bị mắc oán lắm !!!

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
chả nhẽ lại vote trừ cụ Bes nhể
hí hí
em nói lại cho rõ nhé
1/ bác nói : chán cái bác này quá ng ta đầu tư chỉ có 15k giải quyết đc việc.ng ta cần cắm sạc trên ôtô thì đổi đc dòng chứ cần gì biến áp,1 cái sạc kia vứt mịa cục sạc chỉ lấy cái rắc nối vào nhau là xong chứ có gì đâu mà lằng nhằng có thế mà k làm đc nữa thì bó toàn thân.tôi tính 15k là cả tiền mua 2 cái sạc và ít băng dính dán cho nối dây rồi của bác tốn tận 250k sao bác nhiều tiền thế?
bác mua đưocj cái sạc IPOD vơí giá 15K đẻ lấy cái chân cắm của nó em xin mua 100cái làm chơi tặng anh em trên OF . Em thề.
2/ Bác nói : nói như bác này thì anh em ta đặt mua cái chính hãng mà dùng.ng VN dùng tiền VN thôi bác cứ xui dại tiêu bằng mỹ kim làm jề.anh em trên diễn đàn mong có ngày gặp nhau ng ta chào hỏi tay bắt mặt mừng mời nhau chén nước là quý chứ mình gặp ng ta họ lại bảo k quen thì khốn.nếu xác đinh kinh doanh thì rao bán luôn còn k thì chỉ cách họ làm đi rẻ,tiết kiệm,kinh tế mà xử dụng đc.
thưa vơí bác xưa nay anh em vẫn gọi em là đồng nát Hitech vì ba cái của nợ adapter với dây dợ là niềm đam mê của nhà em . Em dùng cái gì thấy nó ổn em nói vơí các bác . Trên OF này em chưa lấy của bác nào 1 đồng 1 cắc nào tất cả trên tieu chí anh em OF giúp nhau là chính Tiền bạc quan trọng éo gì . ( lấy tý bản quyền của bác DICHAM) bác nói thế em lại tự aí thfi bỏ mịa . Hí hí
Trưóc đây em làm máy tính và dồ cong nghệ nên có tý hiểu biết mong lấy tí trí lực ra để anh em đưnfg làm gà thôi .
bác có ý tót vậy nahf cháu mừng quá
Kính bác 1 chén

fineline

Xe tải
Các bác nói gì em không hiểu , điện đầu căm thuốc lá là 12v còn điện xạc cho Ipod là 6V nếu không có giảm v hay con ổn áp 8705 cắm vào thì xạc như thế nào ạ.Căm trực tiếp từ 12v vào ipod á

thienphuc

Xe điện
điện áp mồi thuốc là 12v đã có sạc ôtô chỉnh dòng rồi.dòng ra đầu cắm sạc đấy khác nhau cái chưn cắm thì mua cái chưn đểu rẻ tiền thôi thay vào cái chưn cắm kia là ok (b)
thế còn cái đầu nắn kia bác cho iem :21:
hoặc bác ra hàng phụ kiện biết đâu lại có hẳn sạc ôtô cho loại đó rồi cũng nên :69:

fineline

Xe tải
Giờ thì em hiểu rùi ,nhưng ở Hn khó không tìm đâu ra xạc cắm vào chỗ thuốc lá giảm điện áp từ 12v xuống 6v dòng 1000mA giá 15k bác ợ .Toàn loại đểu dòng có 200-300mA thôi .Nếu HN có được loại như của bác thì hay quá

Chỉnh sửa cuối:

8868

Xe máy
Các Bác cho em hỏi nếu muốn mua sạc xe hơi cho Iphone thi Hà Nội có địa chỉ nào ko ạ?
bác ra 37 hay 38 hang khay mua (xin đấy ) hinh như 250k. jac xin cắm no ngon hơn . con của điện thoại bán 100-120 ko ngon lắm. minh mua có mỗi cai lấy xin mà dùng ko co ba đấm bằng 40 đạm ( em bị đền oan 1 cai ipod đấy , xong mua đền trên ebay lại bị lừa một quả cũ hỏng ổ cứng. may mà dồn lại làm một được - chế xac đấy - ngu nhỉ )

haah

[Tịch thu bằng lái]
bác ra 37 hay 38 hang khay mua (xin đấy ) hinh như 250k. jac xin cắm no ngon hơn . con của điện thoại bán 100-120 ko ngon lắm. minh mua có mỗi cai lấy xin mà dùng ko co ba đấm bằng 40 đạm ( em bị đền oan 1 cai ipod đấy , xong mua đền trên ebay lại bị lừa một quả cũ hỏng ổ cứng. may mà dồn lại làm một được - chế xac đấy - ngu nhỉ )
Anh em OF nhà mình vui thật.... cái "thớt" của em mới 2 ngày mà đến gần chục cuộc tranh luận tóe lửa rồi...nhưng mãi đến câu trả lời của Bác 8868 em mới thấy thỏa mãn....
Nhân đây, Em cũng xin cảm ơn Bác thienphuc tận tình chỉ bảo nhưng quả thực em rất sợ chế mấy cái đồ điện trên xe nhất là Ipod, Iphone vì toàn loại dòng ra đặc biệt không giống điện thoại thông thường, mình chế ko khéo lại chập, cháy cầu chì hoawcj cháy Iphone thì cũng dở.
Mai em sẽ ra Hàng Khay mua vậy....:41:

milicaanj

Xe buýt
Vấn đề là em không cần loại cắm thẳng vào iphone mà em cần loại ra USB (vì em không cỉ dùng cho iphone mà còn mấy cái điện thoại khác nữa ạ, hầu hết là cổng miniUSB)

hay nhà pín bán lại cái Griffin nhé (chỉ cần cái củ xạc thôi nhé)

Libor

Xe điện
Có phải các cụ tìm cái này không ạ? Ngày trước em toàn dùng để sạc O2...bi giờ em có quả nắn dòng 12v--->220v rùi nên bỏ lung tung trong xe, vừa lục lại xe thấy hẳn 2 cái... cụ nào cần em biếu không thui ợ! Nó là cái xạc đa năng (Có các loại đầu cắm cho tất cả các loại đt khác nhau) mua mới cũng rẻ lắm..50-60 nghìn gì đó!

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Mấy đồ đểu của TQ dòng xạc bé lém ,chỉ 200-400mA .Còn cho Ipodthì khá lớn đấy bác ,đâu như 800-1000mA .Nên khi bác cắm ipod vào thì nó tự ngắt vì quá tải mà bác .Tốt nhất bác dùng bộ đổi điện 12v ra 220v là hay nhất . Bác dùng cho cái gì cũng được ipod ,điện thoại ,máy tính xach tay.... Em thấy có bán ở 90 Nguyễn khánh toàn đấy
Em hỏi tí về cái chỗ bôi đậm :
Cái xạc :200-400mA , cái máy 800-1000mA. Vậy thì nó sẽ lâu đầy chứ làm sao dẫn đến tự ngắt do quá tải - các bác nhỉ ?

bes

Xe lăn
Nhân thớt này bác Vua Pín có món gì hay ho với iPhone phổ biến kiến thức cho anh em cái nhỉ. Tranh thủ hỏi luôn :
1.Làm thế nào để sync ngược từ iPhone vào máy tính? (danh bạ)
2.Làm thế nào để ghi contact từ iPhone vào SIM?

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
1/ Em dùng MAC nên nó sync thẳng vào cái gọi là address book em đồ rằng trên PC nó sẽ chơi vơí ông OUTLOOK .
2/ Bác phải dùng iSim thôi hiện chả có cách nào khác ( nói gì hay hay dở )
ngoài ra có thể dùng thêm 1 máy Đt hãng khác để Sync từ PC vào SIM ( cách này quá chúi )

Kuang2

Xe buýt
tình hình là em là thằng ngày xưa cung cấp cho thằng Kingpin cái bộ kit kia, và cách đây mấy hôm vừa dọn nhà ra được 1 bộ Belkin xạc iPod cho xe hơi - và tất nhiên bộ này thừa sức kéo cho con iPhone của các bác. Bác nào có nhu cầu em sẽ tặng lại ^^

milicaanj

Xe buýt
@Kuang2: vâng, quý hóa quá, em mời bác ly cafe nhé :D

milicaanj

Xe buýt
Nhân thớt này bác Vua Pín có món gì hay ho với iPhone phổ biến kiến thức cho anh em cái nhỉ. Tranh thủ hỏi luôn :
1.Làm thế nào để sync ngược từ iPhone vào máy tính? (danh bạ)
2.Làm thế nào để ghi contact từ iPhone vào SIM?
1. Bác cài iTunes nhé, khi cắm iphone thì nó có mấy óp-sần cho bác lựa chọn để sync với cái gì (Win Mail, MS Oulook, Outlook Express)
2. Bác cài iSIM trong Installer

Kuang2

Xe buýt
bác milicaanj ơi, thế bác cần à, để em Pm bác cái địa chỉ bác chạy qua cầm về mà đú cho nó máu

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Có phải các cụ tìm cái này không ạ? Ngày trước em toàn dùng để sạc O2...bi giờ em có quả nắn dòng 12v--->220v rùi nên bỏ lung tung trong xe, vừa lục lại xe thấy hẳn 2 cái... cụ nào cần em biếu không thui ợ! Nó là cái xạc đa năng (Có các loại đầu cắm cho tất cả các loại đt khác nhau) mua mới cũng rẻ lắm..50-60 nghìn gì đó!
Cụ không dùng thì cho em xin 01 cái (lấy cái có dòng ra lớn nhất) !
Chỉ thêm chỗ để cho nữa là ông râubạc cũng đang cần 01 cái để sạc cho con PDA xem truyền hình cáp (y)

Tăng xin, giảm mua, tích cực cầm nhầm (b) (b) (b)

Chỉnh sửa cuối: