[Funland] Em đang muốn mua xe điện Klara

Fast&Furious7

Xe tải
Website
kitchenid.com.vn

Fast&Furious7

Xe tải
Website
kitchenid.com.vn

techcombak

Xe buýt
Em đã từng kinh doanh xe điện rồi nên e khuyên một câu là xe điện chỉ để dùng cho mục đích phụ như đi chợ, chạy loanh quanh gần nhà. Nếu sử dụng cho nhu cầu đi lại hàng ngày với cái giá trên trời hơn 40tr thì e khuyên là không nên vì tuổi thọ xe điện kém nhiều so với xe sử dụng động cơ. Kể cả về pin lẫn linh kiện sử dụng. Chất lượng xe điện hiện nay chỉ phù hợp với ngân sách dưới 20tr thôi cụ ah.

Chỉnh sửa cuối:

Fast&Furious7

Xe tải
Website
kitchenid.com.vn
Em đã từng kinh doanh xe điện rồi nên e khuyên một câu là xe điện chỉ để dùng cho mục đích phụ như đi chợ, chạy loanh quanh gần nhà. Nếu sử dụng cho nhu cầu đi lại hàng ngày thì e khuyên là không nên vì tuổi thọ xe điện kém nhiều so với xe sử dụng động cơ. Kể cả về pin lẫn linh kiện sử dụng.
Cảm ơn cụ vì lời khuyên chân thành. Em đi mỗi ngày ít nhất 14km, ngày nhiều nhất 70km ( tần suất chỉ 1 lần / tháng thôi ạ) nên đang suy nghĩ thêm. Khả năng em nghiêng về xe Grande Yamaha rồi ạ.

cocsku

Xe cút kít
Em đã từng kinh doanh xe điện rồi nên e khuyên một câu là xe điện chỉ để dùng cho mục đích phụ như đi chợ, chạy loanh quanh gần nhà. Nếu sử dụng cho nhu cầu đi lại hàng ngày thì e khuyên là không nên vì tuổi thọ xe điện kém nhiều so với xe sử dụng động cơ. Kể cả về pin lẫn linh kiện sử dụng.
Cạnh nhà mình có em dùng klara đưa đón con đi học suốt, giờ vẫn đưa, chưa thấy hỏng.

superPDP2

Xe đạp
Giờ ra đường thấy cũng nhiều nhiều rồi

Tóm lại là cụ chủ đã quyết mua xe máy rồi. Xe điện Klara thì chỉ hỏi xem ý kiến thiên hạ dạo này đối với em nó ra sao: vẫn hắt hủi hay là yêu rồi.
Cụ mợ nào định mua thì chờ một thời gian nữa, nhân viên được mua xe phân phối không có nhu cầu dùng thì họ bán lại có mà cả đống.

coquay

Xe container
Làm con ăcquy đi thôi cụ ơi khoảng hơn 20 củ 1 tí, cụ đi chán 1,2 năm ac quy kém thì thay pin ngoài lắp vào hình như giá pin khoảng 7 củ thôi trong nhóm xe klara có mấy người thay rồi, em đi gần năm rồi ac quy vẫn ngon vì thế chưa cần thay pin
Sáng nay em đã đi thực tế xe Klara, giá bán là 40tr bản lithium và đăng ký 6.5tr nữa.
Cảm nhận là đi xe êm, nhẹ nhưng đến chỗ đèn đỏ dừng lại, ga cứ giật giật, hay do em chưa đi quen?
Hình thức bên ngoài thì đẹp nhưng mở cốp ra thấy bên trong các chi tiết nhựa còn thô.
Nói chung bỏ ra 46tr để mua con xe này em thấy hơi chat nên đang lăn tăn tiếp ạ.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em hay đi qua đại lý chỗ Lê Văn Lương, thấy xe bày nhiều. Chắc mua cũng không khó! Ra đường thi thoảng vẫn thấy các mợ đi. Nói chung là kiểu dáng sang hơn mấy cái xe tàu, dùng mặc váy đi làm được. Cũng như mình đi Piagio hoặc LEAD đi làm vậy. Khác biệt với những dòng xe điện khác ở ở chỗ này. Xe điện của mấy hãng kia đi nó cứ trẻ con thế nào ấy. Còn về kỹ thuật, tính năng thế nào thì em chệu!

robotfpt

Xe tải
Có ông anh cùng cty đã mua và bảo đi thong thả thì được, còn ai hay đi nhanh thì xe máy điện tù lắm. Và ai hay có thói quen leo vỉa hè để đi thì cũng ko nên mua vì công suất yếu ko lên đc đâu.

cocsku

Xe cút kít
Cạnh chỗ em làm thấy có Klara hay để ngoài vỉa hè cùng mấy cái piagio và lead, trông cũng được. Hôm cty đó đóng cửa ngoài nên bọn đạo chích tranh thủ bẻ khoá, thấy nó bẻ mỗi chiếc piagio thôi. Hai chiếc lead và klara không biết là nó ko thèm hay ko kịp bẻ. Cũng may đúng lúc mở cửa nên bọn trộm bỏ chạy mà chưa lấy được xe đi.

Ct.Thang

Xe tăng
Em đã từng kinh doanh xe điện rồi nên e khuyên một câu là xe điện chỉ để dùng cho mục đích phụ như đi chợ, chạy loanh quanh gần nhà. Nếu sử dụng cho nhu cầu đi lại hàng ngày thì e khuyên là
không nên vì tuổi thọ xe điện kém nhiều so với xe sử dụng động cơ. Kể cả về pin lẫn linh kiện sử dụng.
Cụ KD cả Klara à?

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Chào CCCM, em đã bán xe máy, tạm thời mấy hôm nay đi căng hải và BRT. Đang định dòm mua xe điện Klara bản lithium. Cách đây mấy tháng em xem giá tưởng là 40tr, hôm nay mò mẫm lên mạng thì giá đã 50tr rồi. Đang hơi đau ví ạ. Các cụ cho em hỏi : bao lâu phải thay pin, chi phí thay pin hết bao nhiêu, có ưu nhược điểm gì lớn không ạ? Vì nó cho trả góp lãi suất 0% nên em đang máu. Cơ mà giá 50tr thì đắt quá nên lại đắn đo.

Cảm ơn CCCM cho lời khuyên, cụ mợ nào đi rồi tư vấn cho em càng quý, các cụ seeder thì tránh xa em ra.
Mỗ mua cho con gái vừa lên trung học, bản ắc quy chì, đi ngon choét.

xuanphuongccs

Xe điện
Con xe tàu thì cũng đôi năm mới sinh chuyên nói gì con xe 40 củ :D
Con xe Tàu em mua cho F1 đi 6 năm vừa lên ĐH đem cho con cậu thợ vẫn chạy tốt chưa phải thay accu. Riêng phần nhựa phải thay 1 lần vì vỡ và gẫy chốt.

techcombak

Xe buýt
Cạnh nhà mình có em dùng klara đưa đón con đi học suốt, giờ vẫn đưa, chưa thấy hỏng.
dạ, cụ cứ dùng 5-7 năm rồi mang ra so với cái xe máy cùng đời xem thế nào. Xe điện mới dùng 1-2 năm chưa vấn đề gì đâu cụ