[Funland] Em đang rơi vào tỉnh cảnh không ngờ tới - Liệu em đã xử lý đúng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gacon2012

Xe buýt
Em thấy không có chuyện đi tay không đâu.
Thế có nghĩa là vk vẫn tự thấy mình có thể phạm lỗi lần nữa cụ ah.
VK đã làm ck mất lòng tin thì những biện pháp của e là hợp lý.
Còn vừa muốn tha thứ vừa muốn có cửa cho lần sau thì chia tay luôn, thế cho nhanh.

Tép Suối

Xe tải
Lương tháng 9 con số thì cụ làm đíu gì người ta cũng bảo đúng nhé :))

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Cái giống đàn bà đã nuốt trôi cái xúc xích 1 lần là lại muốn thêm lần nữa, bỏ qua cho nó nó sẽ nghĩ sẽ lại đc tha thứ, vài tháng nữa thôi lại lên cơn vật và lại tặc lưỡi.

daicuty

Xe tăng
Hai, nhìn cuộc đời nhiều khi khó nói quá nhỉ, người thì lăn lộn kiếm ăn từng bữa không có thời gian cho việc nghĩ đến chuyện đó, người thì thừa thời gian nên rảnh rỗi phát sinh ra ngoại tình
Em đây cũng dạng dục vọng nhưng vẫn phải luôn kìm hãm để không đi quá xa

xukthal

Xe lăn

Lyquangdieu1

Xe tăng
Lương 9 chữ số, sinh lý bình thường, nhiều ưu điểm vậy mà vợ vẫn ngoại tình. Nghe có vẻ vô lý.
Theo tôi có một nguyên tắc là ngoại tình thì nên bỏ, sống trong sự dằn dặt đau khổ k biết rằng mình có bị cắm cặp sừng nữa k.
Gặp tôi thì ly dị cho nó nhẹ đầu. Đời sống có mấy chục năm. K lấy vợ nữa thì ở vậy đi làm đi chơi, du lịch, hưởng thụ sự bình an của cuộc sống sau giờ làm việc, hay thú vui trong công việc.
Tâm trí của cụ có chắc là sẽ xóa bỏ chuyện này hoàn toàn, hay là lâu lâu gợi lại hằn học vợ con, tự mình suy nghĩ tiêu cực.
Ở đời Còn ba mẹ, có tiền, có tài thì lo gì k kiếm được mối khác tử tế hơn.

chuanghira

Xe hơi
Cám ơn tất cả các Cụ/mợ đã chia sẻ. Như 1 số cụ nói ở trên, em phải quay lại công việc chứ không ngồi đây mà than thân trách phận được.

Cám ơn tất cả các Cụ/mợ đã comment tích cực, em sẽ nhặt những sự tích cực đó cho long bớt u ám. Cảm ơn 1 cụ/mợ đã gửi thư riêng động viên em, em rất trận trọng tin nhán đó.

Cũng cám ơn những comment tiêu cực / nghi ngờ của 1 số cụ mợ để em hiểu thêm về cuộc sống. Em đã giấu tên thì em không cần khoe cái gì đâu, và khoe gì khi mà mình đang bị mất đông lực vào cuộc sống.

Em chỉ muốn nói với mọi người trong mọi tình huống thì hãy cố gắng nhìn tích cực 1 chút để cho nhẹ nhõm. Em viết bài này cũng chỉ để mục đích nhặt lại những comment tích cực làm hành trình trong cuộc chiến (thực sự là cuộc chiến tâm lý đấy các cụ/mợ) trường kỳ sắp tới. Em cũng không biết tương lai sẽ thế nào, ít nhất em đang nỗ lực hết sức cho cuộc sống của các con em tốt lên.

Tặng các cụ nghi ngờ sự chân thật của câu chuyện cuốn sách này.

View attachment 6119511
Bác tên Trần Đình Hoành phỏng ạ?

mat mo chan cham

Xe tải
Có 1 nghịch lý khi phát hiện người ngoại tình là vợ thì 90% mọi người khuyên next đi, còn khi phát hiện chồng ngoại tình thì 90% khuyên nên 9 bỏ làm 10, tha thứ cho sai lầm nhất thời bla bala... Bình đẳng giới ở đâu? ai cũng nên có cơ hội để sửa sai, vấn đề là người đó có thực tâm muốn sửa sai hay không thôi

Canphaidinh01

Xe tăng
Em đọc đến mười mấy pages mà vẫn không biết tại sao vợ cụ chủ đi ngoài.

VINHTUAN

Xe máy
Có 1 nghịch lý khi phát hiện người ngoại tình là vợ thì 90% mọi người khuyên next đi, còn khi phát hiện chồng ngoại tình thì 90% khuyên nên 9 bỏ làm 10, tha thứ cho sai lầm nhất thời bla bala... Bình đẳng giới ở đâu? ai cũng nên có cơ hội để sửa sai, vấn đề là người đó có thực tâm muốn sửa sai hay không thôi
Vấn đề quan trọng là do cấu tạo tâm sinh lý tiền sử phụ nữ do tạo hóa sinh ra cụ ạ. Trai thèm của lạ, gái gạ trai quen ^^, rất nguy hiểm ở chỗ đàn bà say tình có thể bất chấp từ bỏ tất cả, ngựa quen đường cũ.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Có hai lời khuyên cho cụ chủ thế này:
1. Cái gì khó quá không tìm thấy lời giải ngay được thì hãy để thời gian trả lời.
2. Chuyện quan trọng về tình cảm thì đừng lên of hỏi vì mặt bằng chung về chất lượng tư duy lẫn sự giỏi giang của thành viên trên of là kém.

Trên này chỉ giỏi chém gió chịch xoạc và xúi bẩy bỏ chồng thôi, số tử tế và có học không thiếu nhưng comment rất ít. Đại đa số là mấy thành phần ...

mat mo chan cham

Xe tải
Vấn đề quan trọng là do cấu tạo tâm sinh lý tiền sử phụ nữ do tạo hóa sinh ra cụ ạ. Trai thèm của lạ, gái gạ trai quen ^^, rất nguy hiểm ở chỗ đàn bà say tình có thể bất chấp từ bỏ tất cả, ngựa quen đường cũ.
Em không đồng ý với quan điểm này, mỗi người là 1 cá thể riêng biệt, cụ không thể lấy câu chung chung của các cụ thời xưa ra để áp đặt cho tất cả mọi người được. Đàn ông cũng có thể say tình bất chấp từ bỏ tất cả, ngựa quen đường cũ, tỷ lệ này còn nhiều hơn phụ nữ.
Em ủng hộ cụ chủ top cho vợ 1 cơ hội. Vợ cụ ấy có thành tâm hối cải hay không thì lúc đó hãy hậu xét. Chúc cụ chủ top sớm vượt qua giai đoạn này.

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung sau 1 thời gian xem forum này thì em thấy chín người mười ý, cũng giống như xã hội vậy, có ông xe ôm, anh công chức, thậm chí có cave, có dân cầm đồ, có tiến sĩ, bác sĩ... Có người sâu sắc người nông nổi, có người nhận thức thấp người nhận thức cao.

Mà rất tiếc là những người như Tiến sĩ, bác sĩ thì lại không có nhiều thời gian vào đây đọc và tư vấn.
Nên tốt nhất cụ hãy cố gắng phân tích, tự giải quyết theo phương án mà mình thấy hợp lý nhất. Hoặc cùng lắm cụ xin tư vấn từ chuyên gia, từ người mình tin tưởng ngoài đời.

Xác định viết lên đây để nhẹ lòng thôi thì được, chứ để trông chờ lời khuyên thì cẩn thận cụ tan nát gia đình. Nó rất giống cụ ra giữa chợ kể chuyện nhà mình, thiên hạ xúm vào nghe và bình...

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
1. Cái gì khó quá không tìm thấy lời giải ngay được thì hãy để thời gian trả lời.
2. Chuyện quan trọng về tình cảm thì đừng lên of hỏi vì mặt bằng chung về chất lượng tư duy lẫn sự giỏi giang của thành viên trên of là kém.

Trên này chỉ giỏi chém gió chịch xoạc và xúi bẩy bỏ chồng thôi, số tử tế và có học không thiếu nhưng comment rất ít. Đại đa số là mấy thành phần ...
Em vừa trả lời giống y chang cụ thì đọc được comment này. Đồng ý với cụ!

bubu08

Xe tăng
Phải nói phụ nữ bây giờ họ nhiều quyền và dám làm nhiều chuyện hơn đàn ông, vì ngoài chuyện bình đẳng nam nữ ra thì họ còn bị ảnh hường của tự do phóng túng (sống theo cảm xúc) của phương tây.
Nói chung sau này con trai e lớn lên và lấy vợ thì e cũng phải bóng gió nói cho nó hiểu XH là như thế. Muốn hòa bình thì phải sẵn sàng cho chiến tranh. Nói cho nó hiểu việc li dị, chia tay vợ là chuyện hoàn toàn có thể xảy ra trong cuộc sống của bất kỳ gia đình nào, và ranh giới đỏ cho việc đó là sự phản bội. Với tâm thế như thế thì sau này nếu có biến thì nó cũng có tâm lý vững vàng hơn để có thể bắt đầu 1 cuộc sống mới. Nghe thật phủ phàng nhưng cần phải nói sự thật XH cho chúng nó.

TUCSON9389

Xe điện

Cái này đúng. cá nhân em đã dùng một nick khác để hỏi về chuyện gia đình, mà toàn những lời châm chọc và cả suy diễn mất dạy nữa ấy. Diễn đàn chỉ nên hỏi những thông tin, kiến thức, chuyện tình cảm mỗi người mỗi khác, mỗi tình huống, mỗi hoàn cảnh có những nhận xét đánh giá mà chỉ người trong cuộc mới thấy; còn đưa lên diễn đàn mọi người vô trách nhiệm buông những lời khó nghe lắm.

Viet Parts

Xe buýt
Thằng đàn ông nào thì cũng vì gia đình như cụ thôi, nhưng cái dở của cụ ở chỗ " tin tưởng tuyệt đối vợ"
Nên cụ bị sock là dễ hiểu thôi, sống với nhau thì phải tin nhau là đúng, nhưng phải để lại một chút "phòng hờ"

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cái này đúng. cá nhân em đã dùng một nick khác để hỏi về chuyện gia đình, mà toàn những lời châm chọc và cả suy diễn mất dạy nữa ấy. Diễn đàn chỉ nên hỏi những thông tin, kiến thức, chuyện tình cảm mỗi người mỗi khác, mỗi tình huống, mỗi hoàn cảnh có những nhận xét đánh giá mà chỉ người trong cuộc mới thấy; còn đưa lên diễn đàn mọi người vô trách nhiệm buông những lời khó nghe lắm.
Đem lên of với đọc loa thông báo cho cả xã cũng chả khác nhau là mấy:)).xấu đẹp cũng là cuộc đời của mình.có ai sống hộ được đâu cụ nhỉ .e nghĩ là tìm người mình tin tưởng nhất để chia sẻ là hợp lý nhất

Trạng thái
Thớt đang đóng