[Funland] Em đau khổ quá! Bỗng dưng phải đối mặt với tai hoạ

VQ_A8

Xe tăng
Em có người quen bị nhược cơ, nhà cũng ngành y, có điều kiện chạy chữa trong ngoài nước các kiểu nhưng cũng chỉ kéo được gần chục năm thôi. Cụ chủ thớt thử tìm hiểu phương pháp cấy tế bào gốc xem thế nào?

bluebird123

Xe buýt
Cụ thử liên lạc với mấy bệnh viện lớn ở nước ngoài chuyên nghiên cứu bệnh hiếm gặp xem sao. Có nhiều trường hợp họ nhận chữa miễn phí để vừa chữa vừa nghiên cứu. Em có gặp 1 trường hợp bị ung thư máu gì đó mà nó chữa free luôn.

luzern

Xe đạp
Đọc tâm sự của cụ mà em buồn theo, tự nhiên tai ương ập đến cùng lúc, các cụ bảo cụ chủ xem tâm linh, nhưng giờ muộn rồi, cụ chủ cứ lạc quan lên và làm những gì tốt nhất cho gia đình,vợ con, nhưng em cũng khuyên cụ nên xem về tâm linh để xem vướng ở đâu để còn con cái, cụ cho các cháu cũng thử đi khám xem,nghĩ mà e thấy buồn quá, chia sẻ nỗi buồn cùng cụ
Em không biết xem ở đâu và xem ai cụ ạ? Nếu gặp thầy tốt thì còn được, gặp thầy không có tâm cứ chỉ làm hết việc này đến việc khác. Trong khi sức sắp cùng và lực sắp kiệt.

hp78

Xe điện
Em không biết xem ở đâu và xem ai cụ ạ? Nếu gặp thầy tốt thì còn được, gặp thầy không có tâm cứ chỉ làm hết việc này đến việc khác. Trong khi sức sắp cùng và lực sắp kiệt.
Cụ đừng tin thầy bà nào cả, cứ tin vào bản thân thôi ạ. Chúc cụ vững bước.

thermos

Xe tải
Chia sẻ với cụ :( Cụ và gia đình mạnh mẽ lên nhé

luzern

Xe đạp
Em cũng chia sẻ nỗi buồn của Cụ Chủ. Các cụ trên này đã khuyên cụ rồi , theo em về phía tâm linh chỉ nên cầu Trời, Phật, Tổ Tiên phù hộ cho bản thân và gia đình, không nên nghe lời các Thầy mà đi tìm nguyên nhân gây ra bệnh từ tâm linh chỉ tốn thời gian và tiền bạc ( 2 thứ rất cần thiết đối với Cụ ). Cụ nên đi khám ở tất cả các bệnh viện lớn kể cả đi Singapo ( vì tiền khám cũng không đắt lắm ) để tìm ra chính xác căn bệnh thực sự. Khi đã biết được căn bệnh thực sự, chi phí chữa bệnh thì lúc đó Cụ sẽ lên được kế hoạch tiếp theo cho bản thân và gia đình. Cần bình tĩnh, lạc quan và tỉnh táo. Nhiều Cụ trên này sẵn sàng giúp Cụ và gia đình . Em mong một cái kết tốt đẹp cho Cụ và gia đình.
Em đã đi Sing rồi, họ đã khám cho bố em và chẩn đoán cũng như VIệt Nam thôi. Đây là căn bệnh không có thuốc chữa và chưa ở đâu chữa được ạ.

luzern

Xe đạp
Cụ nói bố cụ mới bị nửa năm và tháng nay 2 anh em cụ có triệu chứng giống
Em không biết xét nghiệm những gì, nhưng nghe cụ tả thì điều kiện kinh tế của cụ dạng bình thường đồng nghĩa khả năng cụ chưa thăm khám những nơi tốt nhất
Và cụ nói bệnh kéo dài khoảng từ 2-3 năm nghĩa là với 1 tháng thì tiến triển bệnh của cụ ( nếu có) chắc cũng chưa nhiều
Với những suy luận trên cùng với xác xuất 3 người phát bệnh cùng thời điểm là con số hiếm, em nghĩ tới khả năng 2 anh em cụ vì chăm sóc bố + lo lắng mà mắc ám thị
Cụ cứ bình tĩnh, thử bàn với em cụ phương án 1 trong 2 người cách ly với bố cụ trong 1 tháng xem người cách ly triệu chứng có giảm không?!
3 bố con em ở 3 nơi khác nhau. Bọn em không chăm bố mà do mẹ em chăm, chỉ cuối tuần về thăm bố. Các triệu chứng là tổn thương thực thể và bác sĩ cũng nhận định điều đó cụ ạ.

xedaprach

Xe điện
Cuối năm, chả biết có lời nào, chúc phúc những điều tốt nhất đến cụ và gia đình.
Cụ gạt bỏ nó sang một bên, tổ chức cho vợ con và các cụ một cái tết thật hạnh phúc đi, theo em nghĩ đó là điều cần làm nhất bây giờ.

minhX1

Xe buýt
May mắn sẽ đến với cụ. Cố lên cụ ạ.

luzern

Xe đạp
Cụ đã kiểm tra kỹ chưa, có thể những triệu chứng ấy do Cụ mệt mỏi và suy nghĩ nhiều nên vậy. Cụ đang là trụ cột trong gia đình thì cứng rắn lên, cái gì đến mình đón ko phải xoắn.
Chúc Cụ và gia đình bình an!
Em hiểu ý cụ. Xin cảm ơn cụ. Chính vì là trụ cột nên em ước mình chỉ bị bệnh sau khi đã hoàn thành chữ hiếu. Nhưng đâu phải cứ muốn là được, em yếu đi mỗi ngày, e chỉ sợ không đứng vững được trong thời gian tới.

Mr thanh_cpv

Xe buýt
Mạnh mẽ, lạc quan lên cụ ạ. Còn khỏe mạnh, làm được ngày nào phải chiến đấu hết mình vì mình, vì con cái, gia đình cụ ạ.

Mr thanh_cpv

Xe buýt
Mạnh mẽ, lạc quan lên cụ ạ. Còn khỏe mạnh, làm được ngày nào phải chiến đấu hết mình vì mình, vì con cái, gia đình cụ ạ.

luzern

Xe đạp
Cuối năm, chả biết có lời nào, chúc phúc những điều tốt nhất đến cụ và gia đình.
Cụ gạt bỏ nó sang một bên, tổ chức cho vợ con và các cụ một cái tết thật hạnh phúc đi, theo em nghĩ đó là điều cần làm nhất bây giờ.
Vâng em cảm ơn cụ. Em đã gạt tất cả để duy trì ổn định cuộc sống cho mọi người được gần nửa năm nay rồi. Nhưng đến nay em cảm thấy sức yếu, sắp không đứng vững nổi nữa. Em chỉ muốn chia sẻ để hy vọng có cách nào bảo vệ được các cháu.

xe oto rùa

Xe điện
Tinh thần rất quan trọng em nghĩ cụ lạc quan lên 1 chút , cụ suy nghĩ nhiều ảnh hưởng đến bản thân và còn là chỗ dựa cho gia đình cụ ạ . Chúc mọi điều tốt đẹp đến với cụ và gia đình

duytrong

Xe lăn
Kính chào các cụ, các mợ!
Những ngày cuối năm này ai ai cũng náo nức đón năm mới mà e thấy mình đau khổ và tuyệt vọng trong khi mới chỉ nửa năm trước em còn là người hạnh phúc có mọi thứ.
Đó là Nỗi đau căn bệnh di truyền!
Em năm nay 32 tuổi, có vợ và 2 con, công việc tốt, mọi thứ thuận lợi cho đến thời điểm giữa năm vừa rồi khi bố em được chẩn đoán mắc bệnh hiểm nghèo, bệnh teo cơ thông thường chỉ sống được 2-5 năm, người bị teo sẽ chỉ nằm một chỗ thậm chí không ăn, không thở được. Ngay sau đó 1 tháng em thấy có triệu chứng giống bố, rồi 1 tháng sau lại đến đứa em gái em (bố em chỉ có 2 người con). Em đã đi thăm khám các nơi và bác sĩ cũng nhận định là có thể bị di truyền. Cảm giác tan vỡ khi cơ thể từng ngày mất đi sức lực. E lao vào tìm nguyên nhân, đến bây giờ cơ bản có thể xác định bố em mang một đột biến gen và di truyền sang bọn em. Nhưng tại sao nó lại khởi phát cùng một thời điểm? Hiện giờ trên thế giới có nhiều giả thuyết về bệnh này nhưng chưa đâu thực sự tìm ra nguyên nhân hay cách chữa trị. Em rất buồn và bây giờ sẵn sàng đón nhận hết cho bản thân, chỉ lo cho các con và cháu. Em muốn làm tất cả đến các con được bình an.
Em phải làm gì bây giờ các cụ? Em vẫn chưa cho vợ và mẹ biết. Sợ họ không chịu nổi, e định đến khi nào không đứng vững được nữa mới cho họ biết.
Hằng ngày các triệu chứng làm em mệt và đau nhưng không là gì so với lo lắng và sợ hãi trong em. Gia đình em ăn ở hiền lành, không biết có phải do vô tình chạm phải vấn đề tâm linh gì không mà e k thể biết. Em cảm thấy tất tuyệt vọng, muốn làm gì đó mà không biết phải làm gì.
----------
Em chân thành cảm ơn tình cảm và sự động viên của các cụ mợ. Em là thành viên OF cũng lâu rồi nhưng xin phép không dám dùng nick cũ vì em vẫn chưa thể đối diện với sự thật khủng khiếp này.
Em đã xác định bệnh di truyền thì không thể làm gì, nhưng em sự trùng hợp cùng một lúc khiến em có suy nghĩ về:
1. Virus
2. Nhiễm độc
3. Yếu tố tâm linh
Em cứ loay hoay trong các vấn đề này mà vẫn chưa thể tìm ra câu trả lời.
Với các cụ già thì chống đỡ và chữa bệnh cũng có nhiều khó khăn,nhưng với cụ thì em tin rằng khả năng chữa trị sẽ cao hơn,cụ cứ bình tĩnh theo y học ,giờ khoa học phát triển từng giờ,rất nhiều bệnh cách đây vài năm không chữa được,thì nay đã chữa được rồi,cụ cố lên,ý chí cũng là một phương thuốc rất tốt ạ.chúc cụ thân sinh ra cụ mau khoẻ,chúc cụ vượt qua khó khăn ,và thành công.

Quản Tượng

Xe tăng
trước tiên e chia buồn cùng cụ, cụ rất mạnh mẽ và vững vàng cho đến lúc này. nếu cụ đã tìm hiểu sâu đến vậy và đã đưa bố cụ đi sing khám mà ko có cách chữa trị thì chắc cũng khó. e hiểu cụ đang suy nghĩ cho mẹ, vợ và các con. vì việc mang gen và di truyền từ bố cụ sang cụ và e gái cụ, nghĩa là gen ở trạng thái trội, khả năng cụ di truyền sang con cụ là có . cụ nên cho cháu đi kiểm tra trước - nếu được .
còn e nghĩ cụ không phải lăn tăn về phần âm đâu ạ, không ông bà tổ tiên nào bắt tội con cháu đến mức thế cả.
Không biết nói gì hơn. mong cụ vững tâm và kiên trì , lạc quan và suy nghĩ thấu đáo.

xuan cam

Xe hơi
E rất hiểu và chia buồn với cụ!

VietCK

Xe tăng
Chúc Cụ bình an và may mắn,
theo em Cụ nên chia sẻ chuyện này với Vợ cụ, vì Vợ là người đầu ấp tay gối, có thể ở bên cạnh Cụ trong những ngày tháng khó khăn nhất.
Nếu mãi sau Vợ cụ mới biết thì e là thấy day dứt lắm :(

namdq

Xe điện
Kính chào các cụ, các mợ!
Những ngày cuối năm này ai ai cũng náo nức đón năm mới mà e thấy mình đau khổ và tuyệt vọng trong khi mới chỉ nửa năm trước em còn là người hạnh phúc có mọi thứ.
Đó là Nỗi đau căn bệnh di truyền!
Em năm nay 32 tuổi, có vợ và 2 con, công việc tốt, mọi thứ thuận lợi cho đến thời điểm giữa năm vừa rồi khi bố em được chẩn đoán mắc bệnh hiểm nghèo, bệnh teo cơ thông thường chỉ sống được 2-5 năm, người bị teo sẽ chỉ nằm một chỗ thậm chí không ăn, không thở được. Ngay sau đó 1 tháng em thấy có triệu chứng giống bố, rồi 1 tháng sau lại đến đứa em gái em (bố em chỉ có 2 người con). Em đã đi thăm khám các nơi và bác sĩ cũng nhận định là có thể bị di truyền. Cảm giác tan vỡ khi cơ thể từng ngày mất đi sức lực. E lao vào tìm nguyên nhân, đến bây giờ cơ bản có thể xác định bố em mang một đột biến gen và di truyền sang bọn em. Nhưng tại sao nó lại khởi phát cùng một thời điểm? Hiện giờ trên thế giới có nhiều giả thuyết về bệnh này nhưng chưa đâu thực sự tìm ra nguyên nhân hay cách chữa trị. Em rất buồn và bây giờ sẵn sàng đón nhận hết cho bản thân, chỉ lo cho các con và cháu. Em muốn làm tất cả đến các con được bình an.
Em phải làm gì bây giờ các cụ? Em vẫn chưa cho vợ và mẹ biết. Sợ họ không chịu nổi, e định đến khi nào không đứng vững được nữa mới cho họ biết.
Hằng ngày các triệu chứng làm em mệt và đau nhưng không là gì so với lo lắng và sợ hãi trong em. Gia đình em ăn ở hiền lành, không biết có phải do vô tình chạm phải vấn đề tâm linh gì không mà e k thể biết. Em cảm thấy tất tuyệt vọng, muốn làm gì đó mà không biết phải làm gì.
----------
Em chân thành cảm ơn tình cảm và sự động viên của các cụ mợ. Em là thành viên OF cũng lâu rồi nhưng xin phép không dám dùng nick cũ vì em vẫn chưa thể đối diện với sự thật khủng khiếp này.
Em đã xác định bệnh di truyền thì không thể làm gì, nhưng em sự trùng hợp cùng một lúc khiến em có suy nghĩ về:
1. Virus
2. Nhiễm độc
3. Yếu tố tâm linh
Em cứ loay hoay trong các vấn đề này mà vẫn chưa thể tìm ra câu trả lời.
Cố gắng lên cụ nhé.