[Funland] Em đau khổ quá! Bỗng dưng phải đối mặt với tai hoạ

CSKH TMCARe

Xe buýt
Cụ nên đi xét nghiệm khám vài nơi nữa xem sao. Tập yoga hoặc khí công.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Cụ chủ cố gắng lên!!!

vinhanqh

Xe hơi
em có ông anh quen trc cũng bị sau chữa khỏi được mà.

bigbanana

Xe hơi
Cụ hãy tìm hiểu bộ môn tu luyện Pháp Luân Đại Pháp, sẽ hết bệnh cho nhà cụ :)

MePun

Xe tải
Website
www.facebook.com
khả năng không bị sang cháu nhỏ vì cháu nhỏ mang gen của cả bố và mẹ. người em biết có 2 con, một con bị, một con không
Những bệnh di truyền sợ lắm cụ ạ.

tro0711

Xe máy
Chia sẻ với cụ. Mong cụ vững vàng vượt qua bệnh tật ạ.

Serenade24

Xe tải
Em sắp không đi lại được nữa rồi cụ ạ, chân nó yếu dần đi.
Cụ có bị teo chân lại không? Khi ngủ cụ có bị đau không? Cụ đã kiểm tra chính xác như đo cơ hay gì chưa?
Nếu chân cụ ko bị teo đi, khi ngủ cụ không có cảm giác đau đớn gì thì có khi cụ bị bệnh khác thuộc về yếu tố thần kinh.
Cụ đã nghe nói đến căn bệnh "Rối loạn nghi bệnh" chưa?

Rosa

Xe tải
Nếu là di truyền thì chỉ cho nam hoặc cho nữ, trong trường hợp của bác sao lại hai anh em bị nhỉ.

vozlinh

Xe máy
Cụ tìm cây này, tên gọi cổ là Ngọc Trúc, thân không có lá, từng đốt, lấy hôm sáng trăng càng tốt, nấu nước uống bã đắp cho em

Rất lợi về cân cơ, tinh thần, nó phục gan, thêm Phục thần, phục linh thiên
Cụ ơi, có cần nấu chung thứ gì khác k cụ?

Được gửi từ iPad - Otofun

Tít Xô

Xe hơi
Kính chào các cụ, các mợ!
Những ngày cuối năm này ai ai cũng náo nức đón năm mới mà e thấy mình đau khổ và tuyệt vọng trong khi mới chỉ nửa năm trước em còn là người hạnh phúc có mọi thứ.
Đó là Nỗi đau căn bệnh di truyền!
Em năm nay 32 tuổi, có vợ và 2 con, công việc tốt, mọi thứ thuận lợi cho đến thời điểm giữa năm vừa rồi khi bố em được chẩn đoán mắc bệnh hiểm nghèo, bệnh teo cơ thông thường chỉ sống được 2-5 năm, người bị teo sẽ chỉ nằm một chỗ thậm chí không ăn, không thở được. Ngay sau đó 1 tháng em thấy có triệu chứng giống bố, rồi 1 tháng sau lại đến đứa em gái em (bố em chỉ có 2 người con). Em đã đi thăm khám các nơi và bác sĩ cũng nhận định là có thể bị di truyền. Cảm giác tan vỡ khi cơ thể từng ngày mất đi sức lực. E lao vào tìm nguyên nhân, đến bây giờ cơ bản có thể xác định bố em mang một đột biến gen và di truyền sang bọn em. Nhưng tại sao nó lại khởi phát cùng một thời điểm? Hiện giờ trên thế giới có nhiều giả thuyết về bệnh này nhưng chưa đâu thực sự tìm ra nguyên nhân hay cách chữa trị. Em rất buồn và bây giờ sẵn sàng đón nhận hết cho bản thân, chỉ lo cho các con và cháu. Em muốn làm tất cả đến các con được bình an.
Em phải làm gì bây giờ các cụ? Em vẫn chưa cho vợ và mẹ biết. Sợ họ không chịu nổi, e định đến khi nào không đứng vững được nữa mới cho họ biết.
Hằng ngày các triệu chứng làm em mệt và đau nhưng không là gì so với lo lắng và sợ hãi trong em. Gia đình em ăn ở hiền lành, không biết có phải do vô tình chạm phải vấn đề tâm linh gì không mà e k thể biết. Em cảm thấy tất tuyệt vọng, muốn làm gì đó mà không biết phải làm gì.
----------
Em chân thành cảm ơn tình cảm và sự động viên của các cụ mợ. Em là thành viên OF cũng lâu rồi nhưng xin phép không dám dùng nick cũ vì em vẫn chưa thể đối diện với sự thật khủng khiếp này.
Em đã xác định bệnh di truyền thì không thể làm gì, nhưng em sự trùng hợp cùng một lúc khiến em có suy nghĩ về:
1. Virus
2. Nhiễm độc
3. Yếu tố tâm linh
Em cứ loay hoay trong các vấn đề này mà vẫn chưa thể tìm ra câu trả lời.
Chúc cụ chân cứng đá mềm

vivu.80

Xe buýt

Cụ tìm cây này, tên gọi cổ là Ngọc Trúc, thân không có lá, từng đốt, lấy hôm sáng trăng càng tốt, nấu nước uống bã đắp cho em

Rất lợi về cân cơ, tinh thần, nó phục gan, thêm Phục thần, phục linh thiên
Cây này đâu phải Ngọc Trúc hả cụ. Ngọc Trúc có lá kia mà.

autorun

Xe tăng
Về lý thuyết bệnh liên quan đến di truyền chỉ di truyền từ mẹ sang con trai theo nhiễm sắc thể X mang gen bệnh mà không truyền từ bố sang con trai. Cụ chủ kiểm tra lại nhé

topguntt

Xe buýt
CHỉ biết nói vs cụ thế này, tinh thần phải thật tốt và lạc quan thì làm việc gì cũng được còn k có thì dù cụ có sức khoẻ hay nhiều tiền mà tinh thần k có thì vứt hết. Hãy lạc quan và tinh thần tốt là phương pháp chống bệnh tật tốt nhất

tientaninfotech

Xe tăng
Nếu đã xác định đc bênh hiểm nghèo mà vô phương cứu chữa. Theo Em thì Cụ cứ vui đi mà sống. Cố gắng làm vợ con và mọi người xung quanh đc hạnh phúc khi mình có thể Cụ ạ. Nhiều khi lo lắng chả tích sự gì mà còn gây cho Cụ áp lực lớn.
Mong Cụ chóng khoẻ và an bình.

Mr Thao

Xe tải
Website
www.viethomedecor.vn
chia sẻ với cụ, mạnh mẽ lên cụ nhé

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Chuyện của cụ buồn quá, cũng chỉ hy vong phép mầu sẽ đến với hai anh em cụ.
Việc chữa chạy thì cụ vẫn phải làm hết sức có thể với tinh thần lạc quan. Tinh thần của cụ ảnh hưởng rất nhiều đến gia đình và hai cháu nhà cụ đấy.
Em thấy cụ chỉ lo cho hai đứa nhỏ thì cũng đúng, nếu vậy cụ cũng nên có một kế hoạch dài hơi cho hai cháu. Trước mắt chuẩn bị kế hoạch về tiền bạc cho hai cháu đến lúc trưởng thành. Tài sản riêng của gia đình, kế hoạch tài sản do bố mẹ để lại, kế hoạch chi tiêu trong các năm sau này.
Việc quan trọng nữa là kế hoạch học tập của các cháu các năm tới. Kế hoạch chi tiết kể trên cụ sẽ bàn với vợ ở thời điểm thích hợp. Nếu hai vợ chồng bàn bạc kỹ và đồng lòng thì cụ cứ yên tâm chữa bệnh theo kế hoạch đã định.
Em hy vọng cụ không cần đến cái kế hoạch trên, gặp thầy gặp thuốc vẫn có thể khỏi như thường. Còn đã là số giời đã định thì cứ vui vẻ chấp nhận thôi. Một ngày trung bình 25 mạng người chết vì tai nạn giao thông mà còn không kịp trăn chối, nghĩ tích cực hơn thì vẫn còn may mắn hơn nhiều người khác cụ ạ. Cứ vui vẻ mà sống có ích, còn đến khi nào thì kệ nó đi.

Duytung

Xe buýt
Đẩy lên hy vọng có cụ OF Bác sỹ nào biết về bệnh này.
Nếu bệnh của Cụ đã xác định và các bác sỹ đều có chung kết luận, theo em cần xác định về tài chính:

1. Để nuôi F1 khôn lớn, rất cần 1 khoản tài chính nhất định. Nên cụ phân chia tài sản phần để f1, phần chữa bệnh, phần duy trì cuộc sống trong thời điểm khó khăn nhất của Cụ và gia đình.

2. Cụ đưa trường hợp của gia đình trên các phương tiện truyền thôn, các trường ĐH, Viện nghiên cứu, Bệnh viện...Vn và Thế giới, hy vọng sẽ có bên nào đó cần nghiên cứu, họ sẽ tài trợ miễn phí việc chữa bệnh của gia đình cụ.

Chúc cụ mọi sự bình an và bệnh của cụ chỉ là tâm lý di truyền do bố cụ bị bệnh như kiểu em gặp ai đau mắt, thấy mắt mình cũng ngứa ấy.

Duc Ta

Xe tải
Mạnh mẽ và lạc quan lên nhé cụ. Cầu mong mọi sự bình an đến với cụ và các cháu