[Funland] Em dâu làm 4`

Ala Ddin

Xe tải
cụ vào hỏi em ngọc tờ rinh xem thế nào ?

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
4 huyền là 1 nghề, trước đa phần đổ cho hoàn cảnh, nhưng giờ nó chính thức là nghề dịch vụ như bao nghề khác. Càng thâm niên lâu trong nghề thì càng yêu nghề và dĩ nhiên đẳng cấp hành nghề cũng như bao ngành nghề khác, lựa chọn đúng 'công ty', đúng môi trường làm việc thì đạt nhiều kết quả tốt thôi các cụ :D

Thực tế đâu xa là 8/10 những em có acc insta, tik tok, telegrams, etc... đều "vô tình" nằm trong 1 list giá và dịch vụ đính kèm khiến khối cụ lạ lẫm và bất ngờ. Thu nhập của các em giờ cũng rất cao và có khi ổn định hơn khối cụ trên OF này :D Việc "vô tình" gặp ở event nào đó, resort nào đó hay thậm chí là bồ mới của sếp mình giờ là điều quá bình thường. Có em kín khi đã lên đời, có em vẫn phải pr vì chưa đủ tầm, còn bước đệm từ karaoke giờ không còn là lựa chọn ưu tiên như trước nữa.

Có những offer được đưa ra mà nhiều em không thể từ chối được ngay từ năm thứ 1 hoặc 2 Đại học, nên cụ nào tỉnh thì cứ thấy mác hoa khôi là né, hoặc cứ check in resort nhiều mà không thấy 2 mình (nhưng có thằng chụp hình) là auto đánh dấu ;))

Khối bạn show biz, dj, model... còn start up từ nghề này thì giờ cứ coi đó là chuyện bình thường thôi, hoa thơm mỗi người hưởng tí phỏng ạ? :P
Cụ nói chuẩn rồi. Như em đây có cái nhà cho thuê ở quê, trước có mấy em sinh viên đến ở, xong tối đến thì em thấy 1 đứa lọ mọ đi ra ngoài đường, có xe ô tô chờ sẵn ngoài ngõ.
Rồi hồi em làm ở công ty du lịch, thấy gái gú toàn mấy ông già có tuổi đặt tour cho đi cùng ra nước ngoài để hú hí với nhau.

xe mo cau

Xe buýt
Chúng ta nêu quan điểm của mình là vậy nhưng khi chính ta rơi vào hoàn cảnh đó chưa chắc ta đã làm như vậy. Khi đã cưới rồi thì mọi sự đã muộn. Như chuyện thớt là em dâu nhưng nếu là con dâu thì sao? Còn khó xử nữa.

dungta86

Xe đạp
Cưới nhau sống với nhau từ thời điểm cưới cho đến cuối cuộc đời. Nhìn lại quá khứ làm gì, quan điểm của em là trân trọng hiện tại và tương lai. Miễn là cô dâu kia trong tương lai không làm gì đó có lỗi với anh thanh niên thì dĩ vãng cứ theo gió bay đi thôi

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Đúng là of kinh nghiệm, từng trải, ...
Lời em định cm mà mới lội tầng 1 các cụ ấy đã phọt hết rồi ... cạn lời.:))

Cống Ngầm

Xe buýt
Quan điểm của e thuộc nhóm 3
Lấy đĩ về làm vợ chứ ko bao giờ chấp nhận lấy vợ về làm đĩ

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Lúc nào cũng vậy thôi, tư vấn cho người khác hoặc nói chuyện nhà người ta thì dễ lắm. Đến lúc chuyện nhà mình mới khó.
Tùy quan điểm, cách nhìn nhận của từng người mà đánh giá và kết luận thôi

Quỳnh hp

Xe tăng
Vâng!

Người ta khoanh tay trước tài năng, nhưng quỳ gối trước lòng vị tha.
Xét cho cùng, đàn ông (nhất là trong những chuyện ntn) hơn nhau ở cái bao dung!
Còn đàn bà, ta không nói loại mất nết bỏ đi nhé! Những người thực tâm muốn hoàn lương thì cái báo dung của người đàn ông sẽ là cái phao cho họ bám lấy mà sống!
Cụ dạy chí phải. Thng đàn ông nó hơn nhau là ở chỗ này và con 4’ nó cũng bản lĩnh và hơn ng cũng ở chỗ này

ô tô 30

Xe tải
thế theo các cụ trong 2 ông chồng:1. trước khi cưới, vợ qua tay n thằng (vợ làm đ...) nhưng về bỏ hẳn nghề tu chí làm ăn 2. trước cưới, vợ trong trắng, về với nhau mới cắm cho mình 1 cái sừng. Ai đau hơn ai? Vậy nên đứng ngoài đừng đánh giá người ta

Quỳnh hp

Xe tăng
Mỗi ng một số phận,một hoàn cảnh,một câu chuyện,một sự lựa chọn.
Hãy sống với động 4’ một thời gian tầm từ một tháng trở lên thì mới biết đc cuộc sống của 4’ nó ntn chứ đừng lấy cái mình đi đá 4’ mà lên giọng đạo đức với 4’. Cũng ko ai cổ vũ ng nhà mình đi làm 4’ và 4’ cũng dấu điều này
E chỉ xin hỏi cccm về những trường hợp này thì ai đạo đức và đáng bị chửi hơn
Một con đàn bà bỏ chồng bỏ con đi theo trai hay nói lịch sự là đi theo tiếng gọi của tình yêu thì đc ca ngợi hơn con đàn bà đi làm 4’ để lấy tiền nuôi con, vì con 4’ ko có gan buôn mai thuý và thời gian để đi làm lương lao động phổ thông vì còn phải chăm con
Một con đàn bà phải đi làm 4’ vì Thng chồng nó vỡ nợ hay ôm hết tiền của đi theo gái thì ai đạo đức hơn ai
Hay một con đàn bà về nhà luôn chửi chồng con nhưng luôn vác háng cho những Thng đàn ông khác chơi

langbatkyho

Xe tải
về cơ bản là ko nên tham gia tranh luộn mấy cái vấn đề đấy cụ ơi.

ubisapro

Xe trâu
Món này người ngoài cuộc tư vấn làm sao???:D

Xolabaque

Xe tăng
Cái thằng anh chồng msf mang ảnh em dâu ra cho mọi người bàn tán cũng chả ra méo gì, thường những thằng hay rao giảng đạo đức thì thường sống như âm ...hộ chị Dậu.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Ý kiến làm gì cụ? Có phải chuyện nhà mình đâu? Mà người trong cuộc cũng có hỏi mình đâu?
Thôi, đời ai nấy sống, để cho người ta yên!

Kiliman

Xe tải
Cũng chẳng qua là mua bán trao đổi. Kẻ trao đổi thân xác lấy tiền, người trao đổi thân xác lấy quyền lực hay 1 món quà nào đó. Cũng như nhau cả. Nhưng chót mang tiếng là có nghề, sẽ bị đánh giá theo chiều hướng tiêu cực hơn.
Thôi thì, trời không tuyệt đường sống của ai.
Cái này người ta hay gọi là giấu nghề, phỏng cụ?

Bastion.P

Xe container
Hãy cho quá khứ ngủ yên, sống với con người hiện tại và hướng thiện! Bới móc quá khứ luôn là tột cùng của sự khốn nạn.

kumoranes

Xe hơi
Em nghĩ hoàn cảnh, sa chân, ép buộc là có, nhưng rất nhiều em gái chủ động gia nhập nghề này vì vừa nhàn vừa dễ kiếm cụ nhé.

Em có con gái em cũng muốn cho nó thấy hậu quả nếu chọn nghề này sẽ bị xã hội lên án, đạo đức ko thể chấp nhận, đấy là hình thức răn đe để nó tránh ra.
Nếu nó thấy những người như cụ dễ dàng chấp nhận thông cảm sẽ rất nguy hiểm, đương nhiên coi làm 4` là chuyện bình thường thì các cô gái mới lớn chỉ cần tiền ăn tiêu chút sẵn sàng vào nghề ngay.

Còn tất nhiên tùy quan điểm, với cụ 4` là bình thường, cụ có thể lấy 4`, cụ có con gái cụ cũng sẽ nói với nó nghề làm 4` đáng thương, đáng quí và đáng được iu.
Còn em 4` là đi ngược với quan điểm đạo đức, em sẽ nói với con gái em rằng ai làm 4` sẽ bị cả xã hội lên án và không chấp nhận.

Quan điểm nào sẽ tạo ra hệ quả đó. Giáo dục gia đình nhà cụ khác nhà em. Em xin hết ạ :P
Bác có luận điểm rất hay, like bác.