[Funland] Em dâu làm 4`

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Mời các cụ đọc truyện ngắn “ Viên mỡ bò” để thấy tư cách của cô gái trong truyện còn giá trị hơn nhà quý tộc, trí thức

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Mỗi ng một quan điểm, nhưng e là k chấp nhận nếu có quá khứ 4’ vì bất cứ lý do gì

HaiPhin

Xe tải
E có chơi với 1 hội mấy ô bạn, cũng toàn dân đc học hành và giáo dục tử tế cả. Hồi mới ra trường, chả biết chúng nó nổi hứng lên rủ nhau đi hát karaoke ôm ở tận trên mạn Đại Lải Vĩnh Phúc gì đó. Quán nó dẫn 1 e tiếp viên ra cho 1 ô bạn (gọi là số 1), thì ô này chê vì ko hợp nhãn, thế là ra ngồi với 1 ô bạn khác (gọi là số 2). Rồi chả hiểu sao sau ít lâu thì ô số 2 lại cưới e này? Khi lấy nhau về thì do ck mở cty nên cho vk về cùng làm, rồi cho vk đi học 1 khoá về quản lý tài chính rồi về làm quản lý tc cho cty, cty làm ăn rất tốt, cách đây tầm 2 chục năm mà nó đã mua nhà mặt phố cổ rồi. E thì thỉnh thoảng vẫn gặp, ô bạn thì tính tình hiền lành ít nói và giỏi cả về chuyên môn cũng như vc kd, trong khi vk thì giọng đã ngọng líu lô lại còn cứ choe choé, nó quản lý ck rất chặt, giọng thì giờ đầy mùi tiền kiểu chớm giàu? Nói chung là tuy phải công nhận là nó cũng giỏi giang và có chí tiến thủ vượt khó, nhưng nó cũng ko che đậy đc cái bản chất quê mùa và trc đây do khốn khó nên giờ có tiền thì muốn dùng nó để khoả lấp và che đậy? Vì vk nv nên ô bạn cũng chả mấy khi mang vk đi cùng khi đi chơi cùng hội bạn, chắc nó cũng ngại? :-?

Panamera 4S

Xe tải
E nhớ các cụ có câu:" lấy đĩ về làm vợ còn hơn lấy vợ về làm đĩ"
Cái vế sau nó mới đau chứ vế đầu thì có khi còn có niềm vui

Hn07

Xe tăng
Các cụ “đức cao vọng trọng” trên OTF này cũng có đầy đủ thành phần : xe ôm , giao hàng , đa cấp , xã hội đen đỏ . Cụ nghĩ nhân cách ai đủ để nhận xét đánh giá 1 câu chuyện trên mạng ?

thanh040506

Xe trâu
E có chơi với 1 hội mấy ô bạn, cũng toàn dân đc học hành và giáo dục tử tế cả. Hồi mới ra trường, chả biết chúng nó nổi hứng lên rủ nhau đi hát karaoke ôm ở tận trên mạn Đại Lải Vĩnh Phúc gì đó. Quán nó dẫn 1 e tiếp viên ra cho 1 ô bạn (gọi là số 1), thì ô này chê vì ko hợp nhãn, thế là ra ngồi với 1 ô bạn khác (gọi là số 2). Rồi chả hiểu sao sau ít lâu thì ô số 2 lại cưới e này? Khi lấy nhau về thì do ck mở cty nên cho vk về cùng làm, rồi cho vk đi học 1 khoá về quản lý tài chính rồi về làm quản lý tc cho cty, cty làm ăn rất tốt, cách đây tầm 2 chục năm mà nó đã mua nhà mặt phố cổ rồi. E thì thỉnh thoảng vẫn gặp, ô bạn thì tính tình hiền lành ít nói và giỏi cả về chuyên môn cũng như vc kd, trong khi vk thì giọng đã ngọng líu lô lại còn cứ choe choé, nó quản lý ck rất chặt, giọng thì giờ đầy mùi tiền kiểu chớm giàu? Nói chung là tuy phải công nhận là nó cũng giỏi giang và có chí tiến thủ vượt khó, nhưng nó cũng ko che đậy đc cái bản chất quê mùa và trc đây do khốn khó nên giờ có tiền thì muốn dùng nó để khoả lấp và che đậy? Vì vk nv nên ô bạn cũng chả mấy khi mang vk đi cùng khi đi chơi cùng hội bạn, chắc nó cũng ngại? :-?
Cậu gọi số 1 và số 2 là có ý gì nhở☺

taplai2012

Xe ngựa
Cái thằng anh chồng msf mang ảnh em dâu ra cho mọi người bàn tán cũng chả ra méo gì, thường những thằng hay rao giảng đạo đức thì thường sống như âm ...hộ chị Dậu.
Chuẩn cụ ạ. Mang ra bình phẩm vô danh còn được. Post ảnh người khác lên phạm tội làm nhục người khác mà lên giọng đạo đức thì chịu rồi.

DidiLe

Xe container
Người OF
Phò là thế nào các cụ các mợ nhỉ.
Em tra gg hiểu sơ sơ, cần thực nghiệm. các cụ có thông tin giới thiệu em với.

Luke2018

Xe hơi
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
Nói thẳng luôn nhé. Đàn ông "thật sự" đã ra ngoài xã hội nhiều năm thì có tiết hạnh gì mà đòi hỏi????
Mọi thứ đều là đánh đổi hết. Mẹ kiếp, cái các cháu đang tranh cãi thì cụ đây cho là cái dễ nhất và phổ biến nhất của loài người "thích giảng đạo, thích đưa ra lời khuyên, thích đâm chọc, bình phẩm.. " vô tội va vào việc của người khác rất hào phóng.

Chúng mày thôi ngay trò đó đi. Cụ thấy như vậy không hay đâu.

Đường Đời Đưa Đẩy

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ viết thôg cảm với tha thứ dễ nhỉ, các cụ lấy vk từng làm `4 xem ntn :))

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Kể ra lắm ông cũng rỗi hơi thật, thấy đẹp lại ghen ăn tức ở

spartacus88

Xe tăng
Nói thẳng luôn nhé. Đàn ông "thật sự" đã ra ngoài xã hội nhiều năm thì có tiết hạnh gì mà đòi hỏi????
Mọi thứ đều là đánh đổi hết. Mẹ kiếp, cái các cháu đang tranh cãi thì cụ đây cho là cái dễ nhất và phổ biến nhất của loài người "thích giảng đạo, thích đưa ra lời khuyên, thích đâm chọc, bình phẩm.. " vô tội va vào việc của người khác rất hào phóng.

Chúng mày thôi ngay trò đó đi. Cụ thấy như vậy không hay đâu.
Em trân trọng ý kiến của cụ ạ

Mít tờ Tung

Xe buýt
tùy hoàn cảnh hai đứa. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Phò lấy anh xã hội thâm, đòi nợ thuê làm lại cuộc đời, phò lấy thằng xã hội thâm bỏ vốn dụ dỗ gái để lên làm má mì... Nói chung phải tùy hoàn cảnh. Tôi cũng có đi ra biển Quất Lâm chơi, các cháu làm nghề xong cũng về quê xây nhà, tậu trâu, lấy trai bản làm phú hào một phương mà.

blackpaint

Xe container
Ai cũng có quá khứ , quan trọng là nhà ck chấp nhận thôi .
Gần nhà em cũng có 1 bạn lấy vk như vậy . Mới đầu làng xóm cũng lời ra tiếng vào nhưng sau hơn chục năm chả ai dám nói gì nữa , em gái hiền lành ngoan ngoãn và chăm chỉ dã man luôn . làm lụng tự sáng đến khuya buôn bán nuôi ck con .
Sợ nhất em nó quen thói ăn chơi rồi biếng làm, sau này ít tiền lại sinh chuyện, ngựa quay đường cũ thôi. Chứ còn nếu tự tin về tương lai, chăm chỉ làm ăn vun vén gia đình thì ok.

catking113

Xe điện
Lấy đĩ về làm vợ chứ không lấy vợ về làm đĩ.

namdq

Xe điện
dạ bẩm cụ em ko biết ạ. Em chỉ là đọc được trên 1 4room thấy vấn đề này nhiều ý kiến trái chiều nên em đưa ra bàn luận thêm thôi cụ
Em biết có trường hợp như vậy. Bỏ vợ để lấy e gái 4 về mà vợ xinh hơn nhiều

Cụ nào đồng ý cho con mình lấy pho về làm vợ giơ tay?