[CCCĐ] Em đi bụi Ấn Độ vừa về ạh :D

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Em định hè đi châu âu, mà bạn bên ấy đi Mẽo nên định đổi sang Ấn. Mà đọc bài cụ chỉ xong thấy ghê quá nên chắc thôi ạ :(

trangbeo

Xe tải
E dành cả một buổi sáng để xem.thớt rất hay.cám ơn cụ chủ

xittalin

Xe tăng
Đi dư cụ chủ thì thực là thú vị, iem hết sức hoan ngênh!

quanha

Xe buýt
Chả thấy cụ up ảnh bia rượu lên nhỉ?

BMW_X7

Xe điện
Có phải người Ấn ăn bằng tay đúng không các cụ
mấy ông chuyên gia bên Ấn qua Công ty em công tác, mịa mấy bố ấy đi ăn cơm ca bằng khay mà các bố ấy ăn bốc, chan cả canh vào bốc, em ngồi ăn bên cạnh tý nôn, đứng dậy luôn, nhìn kinh vãi hixxxx

anh huong

Xe tải
bh mk mới đk sang đó chơi nhở

Em thấy Ấn độ còn chả văn minh bằng VN, đường phố ở Mumbai vẫn còn nhà ổ chuột như xóm liều của mình hồi xưa

Em đi bụi Ấn Độ,lạc vào xứ sở nghìn lẻ 1 đêm,xin ở nhờ trong chùa Việtnam tại đất phật,biên giới,bị lừa,.....và kinh nghiệm phòng chống bị hấp diêm :D

Lại thêm 1 năm kinh tế buồn,mất mùa khoai nên e bỏ luôn việc đồng áng khăn gói quả mướp đi bụi cho tinh thần bớt khủng hoảng @-)
Cũng ko đc rủng rỉnh nên mục tiêu là đi càng nhiều càng tốt,càng rẻ càng tốt,càng lâu càng tốt

E lại có đứa bạn nó theo chồng sang làm việc ở Ấn hơn 3 năm roài,nên là tiện thể sang chơi nhờ vả nó chỗ ăn ở luôn,tranh thủ cho đỡ tốn xèng ạh]>:)
Dự kiến hành trình là HN-Thailand-Delhi-Varanasi-Gaya-BodGaya-Jailpu-Agra-Delhi-Bkk-HN

HN - Thailand
Sau vài hôm hì hục xin visa với thủ tục khá đơn giản và lệ phí 44$ + Mượn sẵn 1 cái sim điện thoại nhà mạng Ấn độ ( Bên đấy mua sim khó lắm ạh ) e quyết định lên đường :D
Từ VN đi Ấn ko có đường bay thẳng nên là phải transit qua Thái.

Sáng sớm e đã khăn gói quả mướp đi taxi ra Quang trung,mua vé bus sân bay 40k lên đường.e bay giá rẻ của Air asia nên hạ cánh ở Donmuang rồi phải tự đi qua Suvarnabumi để bay tiếp đến Delhi.
11h hạ cánh ở Donmuang,mà tận 12h đêm mới bay tiếp Delhi nên là quyết định vào Bkk giải ngố ^^!
Đi Thái thì thường e ko đi taxi bao h,trừ khi là đi chơi buổi tối vì tắc đường ghê lắm,đi skytrain sạch đẹp,lịch sự,nói chung là văn minh lắm,ước j nhà mình có cái này thì e cũng đi làm bằng skytrain luôn cho khỏe.

Xe bus từ Donmuang => Mochit.
Bắt xe bus ngay cửa sân bay từ Donmuang đến Mochit( trạm đầu tiên có skytrain ) mất khoảng 25k tiền việt ạh.

Đi skytrain từ Mochit => Siam.
E vào Siam ngó nghiêng xem gái Thái nó khác j gái Việt :))

Tranh thủ vào quầy gửi đồ ở trong siêu thị gửi hết đồ rồi lang thang cho nhẹ người,đằng nào cũng phải 7h tối mới bắt đầu ra sân bay.
Sờ xem mấy cái siêu xe xem nó tròn méo thế nào 8-}

Siam-Survanabumi airport-Delhi
Đến 7h tối e đi thẳng skytrain từ Siam đến Survanabum airport bay chuyến 12h đến 4h sáng đã đến sân bay Delhi roài ạh

Ấn tượng đầu tiên là rộng và sạch vô cùng ạh,bên trong sảnh trải thảm gần như toàn bộ,ko có tí bụi nào luôn,cơ mà chả hiểu ng ta dọn dẹp kiểu j mà sạch thế,e chạ nhìn thấy công nhân vs nào cả.
Bên trong thì thế này ạh :D

E chạy ra ngoài chụp cái ảnh r lại té ngay vào trong vì là h vắng ng hay bị cướp lắm :|

Hành trình dài,cho e kể dần các cụ nhá :D
đI bụi sang dubai có khi mang đc tiền tỉ về đấy cụ nhỉ :))

thị nở

Xe hơi
Ck e mới đi ctac Ấn Độ 1 tuần về. Lúc đi thì háo hức ko tưởng, lúc về chỉ 1 câu "1 tuần kinh hoàng ở Ấn, vãi Ấn luôn". ĐÚng như cụ chủ top kể, bẩn thỉu, nhếch nhác, hôi mù, giao thông hỗn loạn, ko xe nào lành lặn, xe nào cũng móp méo các kiểu, đi cả tuần ko thấy e Ấn nào xinh, toàn xồ xề, hôi mù, đen đúa. Ngay ở Mumbai cũng chỉ khá hơn tí tẹo thôi. Dân lao động họ ko nói tiếng Anh, nên chỉ đường ra hiệu các kiểu mà vẫn ba lơ ngơ. Ck e trước coi HN như địa ngục, chê bai đủ kiểu, giờ về còn vãi ra 1 câu " Nhìn HN, VN mình vẫn còn tốt đẹp chán" :D :D

Thêm nữa là ox em hơi bị mê gái xinh, xem phim thấy các em Ấn xinh quá, cũng chịu khó vác cả ba lô súng ống sang bắt con ...bình bịch. Mà kết quả thất bại thảm hại, ko 1 tấm hình nào về các cô gái Ấn vì ổng bảo nâng máy lên lại thấy có lỗi với thẩm mỹ của mình :D. Ổng bảo, chỉ thấy thấy toàn thịt là thịt , mà lại là thịt hôi nữa mới ngán, được bọc trong 1 đống vải lùng bùng, tụt hết cả hứng. kkkk

Chỉnh sửa cuối:

bà trẻ 1

Xe đạp
bao giờ mới được đi nhỉ

ga9cua17

Xe đạp
các cụ đi được nhiều nơi quá

blumhafele

Xe tải
Website
vecto.com.vn
Phần thiêu xác cụ ko dám vào nhưng e nghĩ mùi khoong khí nó cũng đã phát ghê rồi phải ko?

Lại nói đến chuyện vệ sinh ở Ấn của cụ làm e nhớ cảnh buổi sáng sớm tinh mơ mỗi người dân Ấn cầm chai lavi và mặt tỉnh bơ tìm nhìn mặt trời, kinh kinh quá

nguyennu

Xe điện
Ck e mới đi ctac Ấn Độ 1 tuần về. Lúc đi thì háo hức ko tưởng, lúc về chỉ 1 câu "1 tuần kinh hoàng ở Ấn, vãi Ấn luôn". ĐÚng như cụ chủ top kể, bẩn thỉu, nhếch nhác, hôi mù, giao thông hỗn loạn, ko xe nào lành lặn, xe nào cũng móp méo các kiểu, đi cả tuần ko thấy e Ấn nào xinh, toàn xồ xề, hôi mù, đen đúa. Ngay ở Mumbai cũng chỉ khá hơn tí tẹo thôi. Dân lao động họ ko nói tiếng Anh, nên chỉ đường ra hiệu các kiểu mà vẫn ba lơ ngơ. Ck e trước coi HN như địa ngục, chê bai đủ kiểu, giờ về còn vãi ra 1 câu " Nhìn HN, VN mình vẫn còn tốt đẹp chán" :D :D

Thêm nữa là ox em hơi bị mê gái xinh, xem phim thấy các em Ấn xinh quá, cũng chịu khó vác cả ba lô súng ống sang bắt con ...bình bịch. Mà kết quả thất bại thảm hại, ko 1 tấm hình nào về các cô gái Ấn vì ổng bảo nâng máy lên lại thấy có lỗi với thẩm mỹ của mình :D. Ổng bảo, chỉ thấy thấy toàn thịt là thịt , mà lại là thịt hôi nữa mới ngán, được bọc trong 1 đống vải lùng bùng, tụt hết cả hứng. kkkk
:D gái ấn nhìn tổng thể thì ko xinh vì họ lùng bùng váy áo khăn tóc lắm, nhưng nhìn từng nét thì cũng được, cơ mà em chưa gặp ai xinh như trên phim cả. Trai ấn thì người nào đẹp cũng đẹp phết mợ ạ. Xưa lớp em có mấy bạn Ấn em cũng hay chơi cùng, suýt thì quýt 1 bạn nam ấn trong nhóm :D

biz256

Xe hơi
Cảm ơn thớt của cụ chủ. Rất hay cho những người muốn trải nghiệm mà không có thời gian và điều kiện.