Em đi Cát Bà

tmanhthang

Xe tăng
Hôm qua thứ bảy 25/7 em đi Cát Bà ,sướng cũng có mà khổ cũng nhiều , em cũng khuyên các cụ là , nếu như không quá phụ thuộc vào thời gian , thì không nên đi Cát bà vào ngày thứ bảy , vào ngày cuối tuần này thì giá các loại dịch vụ sẽ cao gấp 3 lần ngày thường . em có mấy tẩm ảnh post hầu các cụ .
em ở Hạ Long nên mất có 10 ' là em đến bến phà Tuần Châu

[/IMG]

11' trưa vừa đến nơi gặp phà đang cặp bến, nhưng trước mặt còn nhiều xe thế này , thôi hỏng rồi , chuyến trước mới xuất bến được có 30' , vậy là 2 tiếng nữa mới được đi rồi .

[/IMG]

đang lúc đợi phà ,thấy con này chạy qua , đẹp quá

[/IMG]

cuối cùng sau 2 tiếng ngồi ngáp ngắn, ngáp dài , em cũng lên được phà ,chuyến em đi con phà này chở được 25 xe , may quá không có con 45 nghế nào cả , không như lúc về .

[/IMG]

sau gần 1 tiếng lênh đênh trên vịnh , em cũng đến được bến phà Gia Luận

[/IMG]

đến bến, chạy tầm 20 km nữa là em đến trung tâm Cát Bà , lúc này đói quá , tay run chằng cầm được súng nữa , nên em không có ảnh dọc đường vào , đi tìm phòng thì thôi rồi , đi đâu cũng toàn kêu hết phòng đành tặc lưỡi cho mấy thằng xe ôm nó chăn dắt . em cũng đi rất nhiều nơi nhưng chưa thấy nơi nào phòng đắt như ở đây , phòng bé bằng ngón tay nó hét 1 tr /1 phòng , những phòng to to hơn một tý thì từ 1,5 tr rồi 1,8 tr , ặc mặc cả một hồi thì cũng thuê được mấy cái phòng rộng có hơn chục m2 , ti vi xem bằng râu , điều hòa như cối xay gió với cái giá là 800 ngàn 1 phòng , ặc với giá tiền này thì ở Hạ Long bon em chễm chệ chui vào được những khách sạn 4 sao với một bữa ăn sáng buffer ngon lành phở rồi , kể cả vào thứ bảy .
ăn qua loa , nghỉ ngơi tý chút , đi săn bikini thôi .

bãi tắm 1 chiều thứ bảy đông nget người

mẫu đây rồi

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

ối giời ơi , xinh thế

[/IMG]

làm dáng

[/IMG]

Hải sản Cát bà, nhưng về độ ngon với chế biến món ăn thì không thể bằng Hạ Long được , buồn cười cái là , gọi món xong thì một lúc sau , a lê hấp ,bê tất cả ra cùng lúc , từ món đầu tiên , cho đến cơm canh , tráng miệng , bảo là " các anh thông cảm , khách đông ở đây bọn em chế biến theo mâm , chứ không thể làm từng món được . ặc ặc

[/IMG]

cua thịt , 300 k 1 cân , không phải cua gạch

[/IMG]

Cát bà về đêm

[/IMG]

vẽ chân dung 50k /1 hình

[/IMG]

[/IMG]

các khoản ABC ., thì cũng như Đồ Sơn thôi các cụ a

Sáng hôm sau , tắm biển nghỉ ngơi , bọn em về đến bến phà Gia luận là đúng 2 h , nhưng trời ah, gì thế này

[/IMG]

em đếm thì xe em đang xếp ở vị trí 182 , phía trước thấy còn hơn chục con 45 ghế , thôi xong kiểu này ăn chơi nhảy múa đến khuy ở đây roài , cuối cùng thì 8 h tối em cũng rong xe xuống được phà . 1 h trên biển cuối cùng cũng sắp về được đến nhà
Đúc kết một câu : đi Cát Bà không nên đi vào ngày thứ 7, nếu không các cụ sẽ gặp phải cảnh dở khóc , dở cười như em , giá phòng đắt nhất ở những nơi em đã từng đến, ăn uống phục vụ , giao thông đi lại vô cùng mệt .

Chỉnh sửa cuối:

Phú Ông

Xe container
Khổ thân cụ quá!:6:
Chỉ VN mới có kiểu nhà nước "thả nổi" như thế nhể????
Em đã ra công tác ở đây 1 lần, ở gần 1 tuần, chắc sẽ không bao giờ quay lại cái vùng này (mặc dù chưa bị "chặt chém" phát nào như cụ)!:102:

Cayman

Xe máy
Cái vụ nghỉ mát thì em có kinh nghiệm lâu rồi: đừng bao giờ đi vào ngày lễ (2-9, 30-4,...), cố gắng tránh cuối tuần.
Dịp 30-4, 1-5 vừa rồi, gấu nhà em và lũ gấu bạn lên lịch cho mấy đôi đi chơi Đà Nẵng. Em kịch liệt phản đối, thậm trí nói thẳng nếu mọi người đi thì tôi ở nhà, nếu có đi thì bố trí đi sau đó 1 tuần. May mà mọi người cũng nghe không đi. Tắc đường thế nào thì các cụ biết rồi.
Đợt rồi cơ quan em cũng đi Cát Bà, gần trăm người cơ. Em tư vấn là đi thứ 3,4,5,6. Hehe kết quả mĩ mãn, bao hết cả Cat Ba Dream Hotel ngay trung tâm chỉ có 400k/phòng.

Chỉnh sửa cuối:

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Tẩy chay Cát Bà, đi Du lịch kiểu này khác giề đi đầy, chia sẻ với cụ

bes

Xe lăn
Nhà em sáng suốt khi quyết định chuyển sang ở Hạ Long. Mà cũng tại cụ chủ thớt, đi phải đặt chỗ trước chứ - khơi khơi vác thân ra cho chúng nó chém còn gì.
Tóm lại đi biển cố gắng từ miền Trung đổ vào, miền Bắc giống nhau cả thôi - về biển lẫn về người.

INNOVAV

Xe hơi
Xin chia sẻ với cụ chủ thớt, em đưa công ty đi cát bà mấy tuần trước gặp bão chạy như chạy loạn, ăn uống thì như giở hơi, tóm lại là chán ngắt. Bù lại có 2 ngày đi chơi trên vịnh Hạ Long bằng tàu du lịch 3 sao ăn ngủ ngay trên tàu quá tuyệt. Lần sau không đi cát bà nữa.:21::21::21:

Bình Lốp

Xe máy
Được thêm kinh nghiệm đi chơi rồi
Thanks bác chủ thớt (b)

XE CONG NONG

Xe đạp
Chúc mừng bác, không đi ko biết Cát Bà,đi rồi mới biết đồ nhà vẫn hơn.:))

tailieu

Xe tăng
Cám ơn bác! Suýt đi Cát Bà... May có KN này và ông bạn ở Hải Phòng lên khuyên là nên đi Tuần Châu rồi từ TC đi tàu thăm vịnh sẽ tuyệt cú mèo hơn. Nghe nói Tuần Châu về ăn nghỉ cũng quy củ lắm rồi. Bác nào có KN cho mọi người biết nhé!

nhoem1277

Xe buýt
EM là em cạch Cát BÀ từ lâu rồi ạ,chặt chém thì thôi rồi :77:

hungbot_000

[Tịch thu bằng lái]
cháu đang định đi nghe thế này thì thôi vậy:77::77::77::77::77:.thanks kụ chủ thớt

freelance

Xe hơi
Cảm ơn bro Tmanhthang, thông tin đầy đủ, ảnh rất thời sự và anh em có kết luận ngay sau khi xem chuyển của anh (b):)

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
chúc mừng bác chủ thớt .... nhiều em kute quá (b)

mink

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thuê phòng kiểu j những 800 1 đêm ạ,em nhớ Cát Bà có mỗi một cái khách sạn 3 sao thôi,còn đâu tuyền là nhà nghỉ mà,cùng lắm là 3 lít,thế này cụ bị chém ác quá rồi,chia buồn vs cụ :77:.

tmanhthang

Xe tăng
Cụ thuê phòng kiểu j những 800 1 đêm ạ,em nhớ Cát Bà có mỗi một cái khách sạn 3 sao thôi,còn đâu tuyền là nhà nghỉ mà,cùng lắm là 3 lít,thế này cụ bị chém ác quá rồi,chia buồn vs cụ :77:.
giá chung nó thế đấy vào ngày thứ 7 cụ ah , ngày thường là 300 k /1 phòng , mà đấy là giá nhà nghỉ còn trong resort em hỏi thì là 150 Obama / 1 đêm .

vinaphone1

Xe hơi
Sao cụ chủ thớt không vào Holiday view ở cho sướng mà phòng family cũng chỉ 70USD thôi nhưng có ầy đủ tiện nghi tiêu chuẩn 3sao +. Phòng đôi thì chỉ có 38USD thôi. Khách sạn của Vinaconex.

tmanhthang

Xe tăng
Sao cụ chủ thớt không vào Holiday view ở cho sướng mà phòng family cũng chỉ 70USD thôi nhưng có ầy đủ tiện nghi tiêu chuẩn 3sao +. Phòng đôi thì chỉ có 38USD thôi. Khách sạn của Vinaconex.
Cụ cứ thử đặt nhũng phòng đấy vào ngày thứ 7 , xem giá nó dư nào :102:

Iron man

Xe tăng
Hôm qua thứ bảy 25/7 em đi Cát Bà ,sướng cũng có mà khổ cũng nhiều , em cũng khuyên các cụ là , nếu như không quá phụ thuộc vào thời gian , thì không nên đi Cát bà vào ngày thứ bảy , vào ngày cuối tuần này thì giá các loại dịch vụ sẽ cao gấp 3 lần ngày thường . em có mấy tẩm ảnh post hầu các cụ .
em ở Hạ Long nên mất có 10 ' là em đến bến phà Tuần Châu

cuối cùng sau 2 tiếng ngồi ngáp ngắn, ngáp dài , em cũng lên được phà ,chuyến em đi con phà này chở được 25 xe , may quá không có con 45 nghế nào cả , không như lúc về .

[/IMG]
Em không hỉu dư lày thì tắm cái nỗi rì đây ợ .. ....... :77::77::77:

mink

[Tịch thu bằng lái]
giá chung nó thế đấy vào ngày thứ 7 cụ ah , ngày thường là 300 k /1 phòng , mà đấy là giá nhà nghỉ còn trong resort em hỏi thì là 150 Obama / 1 đêm .
Resort thì e ko nói ạ,em nói là mấy nhà nghỉ trong trung tâm đấy,ngày thứ 7 cũng ko có giá của cụ đâu cụ ạ,cụ là cụ bị chém rồi,mà đi chơi thì đi thông thường tuyền rơi vào thứ 7 vs CN thôi mà cụ.Có cụ j nói ở trên e mới nhớ,đúng là Holiday,giá nó rơi vào tầm 800-900/1 đêm,tiêu chuẩn 3 sao.

fulro

Xe tăng
Resort thì e ko nói ạ,em nói là mấy nhà nghỉ trong trung tâm đấy,ngày thứ 7 cũng ko có giá của cụ đâu cụ ạ,cụ là cụ bị chém rồi,mà đi chơi thì đi thông thường tuyền rơi vào thứ 7 vs CN thôi mà cụ.Có cụ j nói ở trên e mới nhớ,đúng là Holiday,giá nó rơi vào tầm 800-900/1 đêm,tiêu chuẩn 3 sao.
3 sao mà như thế là còn rẻ đấy các cụ ạ
T7 CN vừa rồi em đi Đồ Sơn, nhà nghỉ bình dân còn 700k/ phòng (Hà Sơn - bãi 2)
Lần sau em ứ đi vào ngày nghỉ nữa