Em đi đánh bóng kính lái

luonlotrenpho

Xe tải
Các lỗ này là do bị đá dăm bắn vào khi đánh bóng hóa chất bám vào nhìn lộ rõ chứ ko phải đánh làm sứt cụ ạ.
có lẽ vậy, nhưng đánh xong chạy ban đêm không choá nữa. Nhưng kính xe mình có thể đánh được bao nhiêu lần? đánh nhiều nó có mỏng đi không? mấy cái lỗ hiện ra có cách gì xử lý cho thẩm mỹ không?

luctayo

Xe buýt
có lẽ vậy, nhưng đánh xong chạy ban đêm không choá nữa. Nhưng kính xe mình có thể đánh được bao nhiêu lần? đánh nhiều nó có mỏng đi không? mấy cái lỗ hiện ra có cách gì xử lý cho thẩm mỹ không?
Thật ra kính kính đi vài năm mới phải đánh lại nên cụ ko phải lo việc phải đánh nhiều đâu ạ. Với lại đánh kính nó kk gây mòn nhiều đâu ạ. Còn các lỗ kia ko thể xử lý dc cụ nhé

Tôi thấy thế này, cho bớt tốn kém các bác cứ phủ bảo vệ kính xe ngay từ đầu cho xong, bảo vệ kính hạn chế trầy xước, rồi thì ngăn bụi bẩn, nước mưa, nước bẩn bám dính, khỏi lo mất tầm nhìn khi lái.
Con này còn dùng cho sơn xe, bề mặt kim loại, vải, da, cao su,...Bác nào mà quan tâm thì vào đây tham khảo: https://www.facebook.com/NormfestAutoCare/posts/1343721828983407

chuongvit

Xe tăng

boyonline

Xe đạp
báo cáo với các Bác .hôm qua nhân ngày đẹp Em quyết định đi đánh bóng kính lái .Lý do:mặt kính bị xước nhiều theo vết của gạt mưa,chắc do Em dùng gạt mưa loại rẻ tiền.Vả lại Em hay đi đường đất có bụi nhiều ,sau khi đọc bài về kính của các bác trên Of em đến số 5 Phan Kế Bính, được biết bác chủ đi vắng .một chú thợ tên Trung ra tiếp nhận xe quyết định đánh bóng.Thời gian 4h.tiền 500k.chấm hết

5h chiều lấy xe kết quả 70% so với kính mới.hôm nay đi mưa gạt sạch không đọng nước. tổng thiệt hại.đánh bóng 500,thay một đôi gạt mưa 230,rửa xe 50=780.000.Ăn ra của vợ cả 220k

gi nhận tinh thần làm việc của thợ nhiệt tình trách nhiệm
Hay quá, mình cũng BG, xe bị gara họ phết hóa chất vào tẩy vết bẩn giờ nhìn như mây mù. Hôm nào cũng phải đi đánh bóng chứ để ko chịu đc. Ko biết Bắc Giang có chỗ nào không

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Hay quá, mình cũng BG, xe bị gara họ phết hóa chất vào tẩy vết bẩn giờ nhìn như mây mù. Hôm nào cũng phải đi đánh bóng chứ để ko chịu đc. Ko biết Bắc Giang có chỗ nào không
Cụ quá chút xuống HN e làm cho, hoặc bên e có thể cho thợ lên chỗ cụ đánh tận nơi, cái này thợ non tay khó làm nhất là tẩy hóa chất rất dễ ăn mòn sóng kính.

Tonyhoang884

Xe đạp
Vẫn chủ đề đánh bóng kính xước.
Xe em tẩy ố cầu vồng, tẩy xong thì nhìn bình thường thì rất khó thấy, nhưng đi buổi tối anh đèn đường và đèn các phương tiện khác tao ra các vết xọc và quầng đan chéo nhau trên kính lái, nhất là chỗ vùng mà 2 cần gạt nước giao nhau, rất khó chịu và mỏi mắt khi đi ạ.
Em có tham khảo một số ý kiến thì các bác ý nói là đánh bóng xong thì kính bị mòn mất lớp phủ bóng, chống xước nguyên bản mà nhà sản xuất kính họ phủ lên kính khi xuất xưởng và kính đánh bòng xong thì bề mặt kính sẽ nhanh mờ, mốc, dễ bám nước và đặc biệt rất nhanh xước khi chổi gạt qua do kính đã mất lớp phủ này ạ.
Vậy có cụ nào mà đã làm rồi cho em xin chút nhận xét là có nên làm không ạ?, và kính xe của các cụ đã làm thì tại thời điểm này thế nạo ạ?
Em cảm ơn các cụ nhiều ạ.

88H88888

Xe điện
Website
www.sun-gard.net
Vẫn chủ đề đánh bóng kính xước.
Xe em tẩy ố cầu vồng, tẩy xong thì nhìn bình thường thì rất khó thấy, nhưng đi buổi tối anh đèn đường và đèn các phương tiện khác tao ra các vết xọc và quầng đan chéo nhau trên kính lái, nhất là chỗ vùng mà 2 cần gạt nước giao nhau, rất khó chịu và mỏi mắt khi đi ạ.
Em có tham khảo một số ý kiến thì các bác ý nói là đánh bóng xong thì kính bị mòn mất lớp phủ bóng, chống xước nguyên bản mà nhà sản xuất kính họ phủ lên kính khi xuất xưởng và kính đánh bòng xong thì bề mặt kính sẽ nhanh mờ, mốc, dễ bám nước và đặc biệt rất nhanh xước khi chổi gạt qua do kính đã mất lớp phủ này ạ.
Vậy có cụ nào mà đã làm rồi cho em xin chút nhận xét là có nên làm không ạ?, và kính xe của các cụ đã làm thì tại thời điểm này thế nạo ạ?
Em cảm ơn các cụ nhiều ạ.
Xe cụ đã bị ố mốc, xước nặng thì nếu không khắc phục đánh bóng lại chỉ có thay mới chứ đi làm sao mà lo mất lớp phủ bóng với chống xước, bản chất là nó đã bị mất rồi nên giờ cần khắc phục làm mới, đánh bóng kính là dùng phớt và hóa chất chuyên dụng để phục hồi bề mặt và cụ có đi đến 2 3 năm sau nếu sử dụng gạt mưa đúng cách và không bị nước nhiễm phèn sắt rửa vào thì với chi phí chưa đến 1tr lại bóng sạch trong vài năm không có đắt và hiệu quả tốt. Còn tình trạng xe cụ có thể tẩy ố bị không đều nên đi đêm gây khó chịu nhiều cụ mua hóa chất về tẩy kính lái không cẩn thận còn sóng hết kính. Cụ có thể mang qua bên e ktra xem xử lý được không bên e nhận làm cả tại nhà, 0906290102.

Tonyhoang884

Xe đạp
Xe cụ đã bị ố mốc, xước nặng thì nếu không khắc phục đánh bóng lại chỉ có thay mới chứ đi làm sao mà lo mất lớp phủ bóng với chống xước, bản chất là nó đã bị mất rồi nên giờ cần khắc phục làm mới, đánh bóng kính là dùng phớt và hóa chất chuyên dụng để phục hồi bề mặt và cụ có đi đến 2 3 năm sau nếu sử dụng gạt mưa đúng cách và không bị nước nhiễm phèn sắt rửa vào thì với chi phí chưa đến 1tr lại bóng sạch trong vài năm không có đắt và hiệu quả tốt. Còn tình trạng xe cụ có thể tẩy ố bị không đều nên đi đêm gây khó chịu nhiều cụ mua hóa chất về tẩy kính lái không cẩn thận còn sóng hết kính. Cụ có thể mang qua bên e ktra xem xử lý được không bên e nhận làm cả tại nhà, 0906290102.
Dạ em cảm ơn bác nhiều ạ, của em không đến lỗi lóa do vết xước quá nhiều ạ, chỉ có điều để vậy đi có ánh đènchiếu đối diện thì chỉ hơi khó chịu chút vì có quầng sáng tạo thành vệt dài, và em đang hỏi các bác với trường hợp này thì có nên xử lý hay không ạ?, vì nếu kính lái mà nhà sản xuất có phủ lớp bảo vệ ban đầu rồi mà mình đánh bóng đi thì mất lớp đó kính sẽ nhanh xước hơn nhiều sơ với lúc chưa đánh bóng, có đúng như vậy không ạ?

88H88888

Xe điện
Website
www.sun-gard.net
Nhiều cụ sợ đánh bóng kính bị mòn kính thì e xin trả lời kính lái xe khi đánh bóng phải dùng phớt chuyên dụng với các xe chỉ xước gạt mưa và ố mốc thì không đánh phá bằng giấy giáp để phá xước, phớt đánh bóng chuyên dụng mềm hơn kính
Dạ em cảm ơn bác nhiều ạ, của em không đến lỗi lóa do vết xước quá nhiều ạ, chỉ có điều để vậy đi có ánh đènchiếu đối diện thì chỉ hơi khó chịu chút vì có quầng sáng tạo thành vệt dài, và em đang hỏi các bác với trường hợp này thì có nên xử lý hay không ạ?, vì nếu kính lái mà nhà sản xuất có phủ lớp bảo vệ ban đầu rồi mà mình đánh bóng đi thì mất lớp đó kính sẽ nhanh xước hơn nhiều sơ với lúc chưa đánh bóng, có đúng như vậy không ạ?
Vết tẩy ố kính còn tai hại gấp mấy lần đánh bóng, nay e vừa xử lý 1 xe tẩy ố kính chỗ rửa xe đc hôm đầu sáng bóng rồi sau đó trắng gợn hết, xe gạt mưa cát bụi bẩn cọ suốt ngày còn cứng hơn cả phớt đánh bóng, nếu có lớp chống xước thì nó mất trước tiên do gạt mưa rồi.

88H88888

Xe điện
Website
www.sun-gard.net
Với kính đã ố mốc hoặc xước nhẹ gạt mưa, cách tốt nhất là đánh bóng lại, vì tẩy ố dù nhẹ cũng sẽ làm trắng lộ thêm vết xước đi rất khó chịu, chưa kể tẩy nặng có thể làm hỏng kính. Các cụ lh bên e tư vấn 0906 290102, 083233 5222.