[CCCĐ] Em đi du lịch bụi Thái Lan một mình

Spark chevrolet

Xe tăng
Em hạ cánh ở sân bay don mueang và giờ em sẽ trải nghiệm đi bằng phương tiện công cộng của họ để về khách sạn. các cụ có thể đi xe buyt 1 tuyến từ don mueang về khao sản, em không vội vì 2h chiều mới được nhận phòng nên cứ tà tà mà đi nên em đi buýt tuyến A1 về Mochit rồi từ Mochit đi tàu điện ngầm MRT về khao sản và đi bộ về khách sạn xem đường phố của họ sạch sẽ không.
Tiếp theo là đi tàu điện ngầm MRT về khao sản, em thấy phương tiện này khá văn minh và hiện đại, nó làm giảm được khá nhiều phương tiện cá nhân, nhìn giao thông công cộng của họ lại nghĩ về hà nội, không biết tháng 12 có chạy được như lời hứa của bác Chung hay không?

Chỉnh sửa cuối:

Spark chevrolet

Xe tăng
Ngày thứ 2 ở bangkok:
Em bắt đầu mò đi thăm quan, điểm thăm quan đầu tiên của em là hoàng cung và chùa phật ngọc, điểm thăm quan này cách khách có 1,5km. giá vé 500baht/ người, vào thăm quan thì cũng chỉ được đi bên ngoài. địa điểm này em ấn tượng với mô hình khu đền angkor wat của campuchia. các chùa ở thái lan đều quy định định về trang phục nhé, các mợ mà mặc váy ngắn và áo hở vai là phải thuê quần hoặc khăn để che lại rồi mới được vào thăm quan.

Sau khi thăm quan xong hoàng cung và chùa phật ngọc thì em đi vòng ra phía sau hoàng cùng để thăm quan chùa phật nằm watpho, ngôi chùa có tượng phật nằm rất to. Ngôi chùa này rất rộng, khá ấn tượng, giá vé 200 baht/ người được miễn phí 1 chai nước suối.

Trải nghiệm tiếp theo là đi thuyền qua sông chao phray để thăm quan khu chùa Wat arun, giá vé thuyền 4baht/ người khá là rẻ, sông chao phraya là con sông lớn nhất bangkok, giao thông đường thủy khá nhộn nhịp và tấp lập, Qua sông rồi thì vào thăm chùa Wat arun thôi. giá vé 50 baht/ người, Chùa Arun có tên tiếng Việt là chùa Bình Minh, chùa Bình Minh Wat ARUN được xem là ngôi chùa có vị trí đẹp nhất thủ đô Bangkok và có thiết kế hình ngọn tháp cao 70m và được phủ bên ngoài bằng các mảnh gốm sứ tinh xảo, ngôi chùa có những ngọn tháp to và cao nhưng không được leo lên đỉnh nên đành đi quay xung quanh vậy

Chỉnh sửa cuối:

Spark chevrolet

Xe tăng
Ngày thứ 3 ở bangkok:
Buýt đường sông là phương tiện di chuyển giá rẻ ở bangkok, với giá vé 6baht ~ 6k VNĐ là có thể di chuyển từ bến BTS SAM đến bến fanfa để đi thăm quan chùa golden mount. đây là lần đầu tiên em đi buýt đường sông và thấy khá ấn tượng, Nếu sông tô lịch ở HN mà trong và sạch thì làm một tuyến buýt đường sông như thế này cũng hay đấy.

Em tiếp tục đi thăm quan golden mountain, leo lên đỉnh golden mount để ngắm toàn cảnh thành phố bangkok từ trên cao xem phát triển đến cỡ nào. nhiều người thì leo lên đây vào buổi chiều để ngắm hoàng hôn.

Tiếp theo em dạo một vòng Phố Người Hoa ở Bangkok thấy khu chợ của họ cũng giống ở mình các cụ ạ nhưng được cái sạch sẽ và giá minh bạch hơn. Khu phố chinatown nằm trền đường yaowarat, Bangkok. Sau khi làm 1 vòng xong em chuyển qua tham quan chùa phật vàng ngay đối diện khu phố người hoa, định quay pho tượng phật vàng nặng 5,5 tấn để chia sẻ cho các bác mà bị cấm quay phim, chụp ảnh.
Du lịch bangkok Thái lan các cụ không thể bỏ qua con phố khaosan, phố này nhộn nhịp vào buổi tối và hấp dẫn với những món ăn đường phố ngon không cưỡng lại được. Phố này cũng được gọi là phố tây bangkok, nó giống với phố Bùi Viện ở HCM, có rất nhiều quán bar hay quán massage để cho các cụ giải trí.

Chỉnh sửa cuối:

XetăngT34

Xe buýt
Nhanh quá cụ ơi, cảm nhận của cụ thế nào về đồ ăn, không khí, văn hoá... được mấy trang ngay :)

Spark chevrolet

Xe tăng
Nhanh quá cụ ơi, cảm nhận của cụ thế nào về đồ ăn, không khí, văn hoá... được mấy trang ngay :)
Đồ ăn em toàn ăn đồ ăn đường phố nói chung cũng ngon và ko quá cay như mọi người đồn, hay em được cay nên không thấy cay, nói chung em không cầu kỳ khoản ăn uống nên thấy ok. Khí hậu cũng giống thời tiết ở HCM, nắng nhưng không quá nóng, đi bộ buổi trưa vẫn thấy dễ chịu. con người thái lan em thấy ý thức họ ở nơi công cộng tốt hơn việt nam. Đường phố họ rất sạch sẽ, giao thông công cộng phát triển, con người thì em ít tiếp xúc nên không giám nhận xét và Cách họ quản lý ở các khu du lịch cũng rất chuyên nghiệp, em thấy xứng đáng với số tiền em bỏ ra.

mạnh đoàn

Xe buýt
Ngày thứ 3 ở bangkok:
Trải nghiệm đầu tiên là mò ra bến thuyền bus để đi thử xem thế nào, thuyền buyt này chạy trên 1 nhánh của dòng sông chao phraya. giá vé 9 baht/ người. cũng là một trải nghiệm khá thú vị.

Sau khi lên thuyền em tiếp tục đi thăm quan golden mountain, leo lên đỉnh golden mount để ngắm toàn cảnh thành phố bangkok từ trên cao xem phát triển đến cỡ nào. nhiều người thì leo lên đây vào buổi chiều để ngắm hoàng hôn còn em đi tranh thủ lên cứ tiện là đi.

Tiếp theo em đi thăm quan chùa phật vàng, chùa này ở khu phố người hoa china town trên đường yaowarat nơi có pho tượng phật rát vàng nặng 5.5 tấn, mọi người nói đến thái lan mà không đến chùa phật vàng thì chưa phải đến thái lan nhưng thật sự em không ấn tượng với ngôi chùa này.

Kết thúc hành trình ở khu phố người hoa china town, nơi sầm uất nhất là con phố yaowarat nhưng em thấy nó giống khu chợ đồng xuân và khu chợ bến thành ở mình nên buổi tối em lại quay về khao sản ăn tối.
Ngày thứ 4 định đi ra khu chợ chatuchack mua quà mà chợ đó chỉ mở thứ 7 và chủ nhật lên đi lòng vòng mua được thùng quà chủ yếu là bánh kẹo và ra sân bay để đi về. nói chung đi một mình khá buồn các cụ ạ.
Cụ không đưa Gấu đi cùng cho đỡ buồn. Tiếng Anh của cụ khá tệ (như trên cụ nói) có ảnh hưởng gì đến chuyến đi của cụ ko ạ?

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Video xem mất công

TNTuan

Xe điện
Đi 1 mình thì đúng là hơi buồn nhưng vài lần sẽ quen và sau sẽ thích đi 1 mình

Spark chevrolet

Xe tăng
Cụ không đưa Gấu đi cùng cho đỡ buồn. Tiếng Anh của cụ khá tệ (như trên cụ nói) có ảnh hưởng gì đến chuyến đi của cụ ko ạ?
Cũng không khó khăn lắm cụ à vì khoản đuổi hình bắt chữ của em thì đỡ tệ hơn.

Spark chevrolet

Xe tăng
Em đi trải nghiệm và kết hợp với quay vlog nên em ít chụp ảnh. Em chỉ muốn chia sẻ cho mọi người chuyến đi của em để những ai đi lần đầu giống em xem video của em để tham khảo hoặc các cụ nào thích thì xem. Đọc comment của cụ, em lại nghĩ, cụ nghĩ em up video lên diễn đàn để kiếm tiền. Nếu đúng vậy thì cụ nhầm rồi vì view share ở đây chả được cắc bạc nào cả. Chỉ có OF là được tiền quảng cáo thôi.

ubisapro

Xe trâu
Đi bụi hay mà. Ko vướng bận gì cả :D

Spark chevrolet

Xe tăng
Đi bụi hay mà. Ko vướng bận gì cả :D
Vâng, em cảm ơn cụ. Đi lang thang ở một một đất nước xa lạ, bất đồng ngôn ngữ, không người thân quen, cái gì cũng không. đi đến những nơi mình chưa đến và ăn những món ăn đường phố, Trải nghiệm của em chỉ đơn giản như vậy.

NT_Nghia

[Tịch thu bằng lái]
E note vào đây, có ý định đi lâu mà chưa thực hiện đc.

Spark chevrolet

Xe tăng
nay rảnh nên em ngồi up it ảnh.
Đường phố bangkok sạch sẽ, có các quầy bán hàng như chợ cóc của mình

Các ngôi chua ở thái lan rất nhiều tháp, kiểu tháp đựng xá lợi phật

Thấy kiểu tóc này nên chụp trộm cái.

Ngồi cổ vũ cho Việt Nam mà chỉ giám ngồi 1 góc thế này :))

Bức ảnh chụp khi thăm quan hoàng cung

một góc của ngôi chùa tượng phật nằm

Làm bức ảnh cạnh sông chao phraya làm kỷ niệm, người chụp hộ chả có tâm gì cả, mặt tối om

ở thái lan đi đường rất hay gặp ảnh của nhà vua

Thuyvy1805

Xe hơi
Em hóng ảnh. Đợt này nhiều offer nhà mình đi Thái quá. Em chưa được đi Thái bao giờ.

Spark chevrolet

Xe tăng
Thêm con phố nhìn như phố cổ hà nội

Đứng ở golden mount nhìn về cây cầu sông chao phraya, khu khách sạn mình ở

Hướng này thì nhìn thấy khu hoàng cung và chùa phật ngọc

Đi xuống thì gặp khu tượng này.

Chụp lại hình cho cụ nào thích đọc

Spark chevrolet

Xe tăng
Đi ra phố người hoa china town trên đường yaowarat toàn an linh tinh, mà chỉ chụp được bát chè thập cẩm thứ như này, giá 20 baht, đang nóng và khát nên ăn thấy khá ngon.

siêu thị mini gì toàn bán bim bim