[CCCĐ] Em đi du lịch bụi Thái Lan một mình

Spark chevrolet

Xe tăng
Vé xe buýt 30 baht

vé thuyền buyt, 9 baht

Vé thăm quan hoàng cung, chùa phật ngọc 500 baht

Vé thăm quan wat pho

Vé thăm quan wat arun

Vé thăm quan golden mount

Vé thăm quan chua phật vàng

Spark chevrolet

Xe tăng
Qua thái lan thì mua sim data trước từ việt nam, sang đó dùng 3G tẹt ga + 10 phút gọi (120K/8 ngày) em mua trên KKday

Sang đến nơi mở ra lắp sim thôi.

Nhiều người bảo đổi tiền ở thành phố rẻ hơn đổi ở sân bay, mà em thấy đổi ở sân bay rẻ hơn.
đây là hoá đơn đổi tiền ở sân bay

Còn đây là hoá đơn đổi tiền ở khaosan

Spark chevrolet

Xe tăng
Qua thái lan mua quà chắc chỉ mua thuốc, thuốc này bên thái bán rẻ mà về việt nam bán đắt lòi

Cao con hổ​

Sầu riêng sấy​

Món này chả biết tên gọi là gì, thấy hay thì mua nhưng ăn như chán và tanh của vị tôm

Kẹo trứng chim

kẹo cam

Cái món gì đây

Thêm ít hoa quả sấy mà cũng 1 thùng to như này

LONGEVN

Xe hơi
Em đi trải nghiệm và kết hợp với quay vlog nên em ít chụp ảnh. Em chỉ muốn chia sẻ cho mọi người chuyến đi của em để những ai đi lần đầu giống em xem video của em để tham khảo hoặc các cụ nào thích thì xem. Đọc comment của cụ, em lại nghĩ, cụ nghĩ em up video lên diễn đàn để kiếm tiền. Nếu đúng vậy thì cụ nhầm rồi vì view share ở đây chả được cắc bạc nào cả. Chỉ có OF là được tiền quảng cáo thôi.
Hay mà cụ,chia sẻ cho những ai chưa có kinh nghiệm đi thái,nên rất bổ ích,mời chủ thớt 1 ly,nếu đi đâu cụ chia sẻ tiếp nhé

laixecutkit

Xe tải
Đợt vừa rồi em có kế hoạch đi Thái lan nhưng phút cuối kế hoạch lại thay đổi, Vé thì công ty đặt rồi nên em quyết định làm chuyến du lịch bụi thái lan xem nó ra sao và cũng là để trải nghiệm. Đây cũng là lần đầu em đi Thái Lan, tiếng anh của em thì khá tệ :-ss, Nghe thấy hoang mang quá X_X.

Trước khi đi thì lên kế hoạch để sang đó cứ thế mà triển khai các cụ ạ, chuyến đi của em 4 ngày 3 đêm và em chủ yếu đi các điểm thăm quan ở bangkok thôi ạ, em định đi chợ nổi mà có một mình nên không đi được.

kế hoạch 4N3Đ của em đây:
Ngày thứ nhất
Ngày thứ 2 và ngày thứ 3:
Ngày thứ tư chỉ yếu đi loang quang mùa quà và ra sân bay đi về thôi ạ.

Em hạ cánh ở sân bay don mueang và giờ em sẽ trải nghiệm đi bằng phương tiện công cộng của họ để về khách sạn. các cụ có thể đi xe buyt 1 tuyến từ don mueang về khao sản, em không vội vì 2h chiều mới được nhận phòng nên cứ tà tà mà đi nên em đi buýt tuyến A1 về Mochit rồi từ Mochit đi tàu điện ngầm MRT về khao sản và đi bộ về khách sạn xem đường phố của họ sạch sẽ không.

Các cụ xem trải nghiệm đi xe buýt của em từ don mueang về mochit ở video phía dưới:
Tiếp theo là đi tàu điện ngầm MRT về khao sản, em thấy phương tiện này khá văn minh và hiện đại, nó làm giảm được khá nhiều phương tiện cá nhân, nhìn giao thông công cộng của họ lại nghĩ về hà nội, không biết tháng 12 có chạy được như lời hứa của bác Chung hay không?
Về đến khách sạn rồi giờ vào check - in để nhận phòng xem có giống trên booking không? cái phòng của em có 10m2 thôi ạ mà tận 600K/ ngày, thôi đi một mình ở vậy là được rồi lại được gần trung tâm.

Nhận phòng xong thì nghỉ chút rồi ra phố khao sản xem có gì mà hấp dẫn mọi người vậy? thì ra cũng giống phố bùi viện ở HCM thôi mà, em đi đúng hôm việt nam đá với thái lan nên vào quán xem gặp được đồng hương Hà nội nên giao lưu cũng phải 3 cốc bia, cụ có ở trên này cho em cảm ơn đã mời bia em nhé và cho phép em để ảnh bác ở cuối video.
Lần đầu tiên em thấy 01 chương trình lên chi tiết tiến độ như thế này, chuẩn đấy cụ.

Spark chevrolet

Xe tăng
Lần đầu tiên em thấy 01 chương trình lên chi tiết tiến độ như thế này, chuẩn đấy cụ.
Vâng, em mới đi lần đầu và tiếng anh của em cũng kém nên phải lên kế hoạch lộ trình trước từ ở nhà, sang đó là cứ thế triển khai thôi.

langquentudayz

Đi bộ
Ngày trước em cũng hay phải qua Thái tò dấu. Lâu2 cũng đi udon vs bangkok chơi, mà chủ yếu lượn siêu thị. 😅

Spark chevrolet

Xe tăng
kinh nhỉ, cụ làm cả vlog luôn. May là cụ đi đợt đầu tháng 12 không đi đợt này thì hỏng bét
Vâng, mỗi chuyến đi công tác em lại dành thêm 1 ngày để đi chơi và tiện thì quay luôn để chia sẻ. Lần này kế hoạch thay đổi nên được chơi nhiều