EM đi Hàn Quốc!

max100

Xe máy
Còn đây là trường quay phim nàng Dejangcum

hajinbk

Xe tăng
Nhà cháu cũng góp cái công viên tình yêu trên đảo jeju - Nhốt vợ trong phòng cũng chưa yên tâm đâu nhá !

Winstorm07

Xe container
Người Hàn được cái thẳng tính nên cũng dễ nóng.
Lần ngồi ở sân bay Xơ Un, tự nhiên có 1 ông đến chào hỏi & nói chuyện, mới nói có vài câu thì bỗng dưng khóc hu hu........một lúc thì mọi người hiểu là ông này ngày xưa đi lính, tham gia CT ở VN. Ông ý thấy có lỗi với người Việt nên bộc lộ ra thế. Mọi người xúm vào an ủi một hồi lâu cũng không đỡ!
Lần đi chợ cũng thế, xem hàng hơi lâu 1 tý mà có ý không mua nên chủ cửa hàng xua đuổi luôn. Mặc cả mà đưa ra giá thấp quá cũng xua luôn!~X(~X(~X(
Đấy chắc là bác đi chợ Nam với chợ Dong nên mới bị xua như thế, chứ bác vào mấy cái Dep stores thì bác muốn xem bao lâu cũng được mà chạ em nhân viên nào dám xua bác đâu :D
Nhưng mà giá ở đó thì miễn down nhé ;)

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
CHuận luôn, 나미도
Ngoài bến thuyền trên đảo có nàng tiên cá xinh lém

thecungduoc

Xe hơi
cháu đây. cháu đi năm 2005,6 gì đấy. tên phố thì không nhớ, nhưng ấn tượng cái phong cách bầy hàng, tất cả các cửa hàng mặt tiền là kính trong suốt, bên trong thì các cháu ăn mặc đủ loại ngồi tán chuyện, mình đi bên ngoài ngắm nếu thấy kết thì vào gặp cửa hàng trưởng đưa nó 60$ rồi lên phòng.

bichhung_hpvn

Xe tải
cảm ơn cụ chủ thớt nhé.em đang băn khoăn vụ Visa quá ạ

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
cháu đây. cháu đi năm 2005,6 gì đấy. tên phố thì không nhớ, nhưng ấn tượng cái phong cách bầy hàng, tất cả các cửa hàng mặt tiền là kính trong suốt, bên trong thì các cháu ăn mặc đủ loại ngồi tán chuyện, mình đi bên ngoài ngắm nếu thấy kết thì vào gặp cửa hàng trưởng đưa nó 60$ rồi lên phòng.
Có phải phố này không cụ : 미아4거리 X_X

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
cảm ơn cụ chủ thớt nhé.em đang băn khoăn vụ Visa quá ạ
Nếu cụ chủ đang làm NN, hoặc có công ty riêng thì không phải lăn tăn cho lắm, bên Phượt có người vẫn đi du lịch bt, chỉ cần chứng minh tài chính tốt là ổn

TAMHOA

Xe tải
Nếu cụ chủ đang làm NN, hoặc có công ty riêng thì không phải lăn tăn cho lắm, bên Phượt có người vẫn đi du lịch bt, chỉ cần chứng minh tài chính tốt là ổn
Cơ quan cháu cũng đang làm thủ tục cho mấy anh em cháu đi... trong mục xin visa cháu cũng thấy phải nộp sổ đỏ có công chứng mà cháu thì nhà cơ quan cấp đất cho Bố Mẹ cháu nên chẳng có sổ đỏ gì cả...
Vậy các Cụ Mợ cho nhà cháu hỏi có thể thay thế bằng gì được ạ...???

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
CỤ nói dư lào chứ nếu cụ làm ở cơ quan NN, thì chỉ cần giấy tờ đơn giản lắm ; Hợp đồng LĐ, bảng lương và thêm cái QĐ của GĐ cho đi chơi là xong thôi mà

TAMHOA

Xe tải
CỤ nói dư lào chứ nếu cụ làm ở cơ quan NN, thì chỉ cần giấy tờ đơn giản lắm ; Hợp đồng LĐ, bảng lương và thêm cái QĐ của GĐ cho đi chơi là xong thôi mà
Cảm ơn Cụ nhé... Thế mà chúng nó cứ đòi cháu đưa giấy tờ nhà...hic...
Những giấy tờ như Cụ nói thì bọn cháu có đủ cả, đơn giản quá....
Để cháu nói lại với chúng nó xem thế nào.

nhq73

Xe tải
Cảm ơn Cụ nhé... Thế mà chúng nó cứ đòi cháu đưa giấy tờ nhà...hic...
Những giấy tờ như Cụ nói thì bọn cháu có đủ cả, đơn giản quá....
Để cháu nói lại với chúng nó xem thế nào.
Vẫn phải chứng minh tài chính cụ ạ. Đơn giản nhất là sổ đỏ tên cụ, nếu không phải có chứng nhận của Ngân hàng trong TK có tối thiểu hình như giờ là 7.000USD (hồi tôi đi năm 2009 là 5.000USD)

dativu

Xe điện
Làm tý xe cộ cho nó đúng chất ofer nhỉ, dân hàn đến 95% dùng xe hàn, rất nhiều Samsung, emkeets nhất con SM7, còn con này là con gì em chả nhớ nhưng cũng thuộc dòng xe sang
Phía sau xe gắn biển dài, còn phía trước xe gắn biển thế lào vậy cụ.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Vẫn phải chứng minh tài chính cụ ạ. Đơn giản nhất là sổ đỏ tên cụ, nếu không phải có chứng nhận của Ngân hàng trong TK có tối thiểu hình như giờ là 7.000USD (hồi tôi đi năm 2009 là 5.000USD)
Nhà nước thì không cần tài chính mà cụ , cơ quan cháu đợt làm cho 50 chú đi du lịch HQ mà, chạ cần chứng minh tài chính thật

tuctuc2010

Xe điện
Em cũng từng qua HQ và cũng giống cụ ở chỗ: bảo muốn quay lại không thì em sẽ nói ko, chỉ có điều hồi đó em vội quá chứ không thằng đối tác nó ngỏ ý đưa em đi tham quan Bàn Môn Điếm một hôm cũng thích.
Bên Hàn đồ ăn nói chung chán, mỳ Hàn quốc thì chán hẳn, có loại mỳ gì ăn nguội tanh nguội ngắt, chẳng hiểu sao chúng nó ăn được. Chí có kim chi và mấy món quả gì đó muối chua là ngon.

Sao ở bển dây rợ cũng mạng nhện như ở Vịt mình nhể, chắc đây là khu phố cũ

Winstorm07

Xe container
Sao ở bển dây rợ cũng mạng nhện như ở Vịt mình nhể, chắc đây là khu phố cũ
Bác Túc đừng quá kỳ vọng vào bển, ở bển có những khu cổ vẫn còn dùng than tổ ong đốt nóng sưởi nền vào mùa đông và cả hố 2 ngăn nữa cơ bác ạ. ;)

pnt

Xe tải
Em thấy nó chả có gì hay ho, nhưng chả bít bao nhiêu lâu nữa mình mới bằng nó bi giờ