[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tratida

Xe container
Ôi trời ơi, 5/9/2012 em cũng mổ ở Việt Đức, ơn trời đến nay cũng chưa thấy gì bất thường nên ít tìm hiểu thêm vấn đề này. Nay tình cờ vào đây đọc được ký sự của cụ, không biết lúc đó cụ được bác sỹ nào mổ ạ? phải chi cụ post sớm bài này trước lúc em mổ thì hay không, thời đó em cày nát cả cái gúc với bao nhiêm 4room, chữa 4 phương 8 hướng rồi cuối cùng cũng nhắm mắt liều mổ. Đọc nhiều rồi nên đi đâu có mấy thớt kiểu này là lang băm lại chui vào kiếm chác, các cụ/ mợ nên cẩn thận nhé
Mổ xong giờ cụ làm được những món gì, kể em với. Đi bộ nhanh hay chạy bộ được ko?

warvtcg

Xe tải
Mổ xong giờ cụ làm được những món gì, kể em với. Đi bộ nhanh hay chạy bộ được ko?
giờ nói chung chả có gì em không làm được nhưng em vẫn phải giữ gìn nên kiêng bê vác nặng, sai tư thế và vẫn chưa dám đi đá bóng trở lại mà chỉ dám đạp xe đạp nhẹ nhàng thôi. Trước đây em cũng ham hố đá bóng lắm, bị thoát vị cũng 1 phần vì bóng đá đó

nhatminhh

Xe đạp
Ôi trời ơi, 5/9/2012 em cũng mổ ở Việt Đức, ơn trời đến nay cũng chưa thấy gì bất thường nên ít tìm hiểu thêm vấn đề này. Nay tình cờ vào đây đọc được ký sự của cụ, không biết lúc đó cụ được bác sỹ nào mổ ạ? phải chi cụ post sớm bài này trước lúc em mổ thì hay không, thời đó em cày nát cả cái gúc với bao nhiêm 4room, chữa 4 phương 8 hướng rồi cuối cùng cũng nhắm mắt liều mổ. Đọc nhiều rồi nên đi đâu có mấy thớt kiểu này là lang băm lại chui vào kiếm chác, các cụ/ mợ nên cẩn thận nhé
haha chào cụ, trước em có hỏi cụ trên voz đó. em mổ hôm 24.6 rồi, đến nay chân chưa hết hẳn, không biết có thể hồi phục hoàn toàn được không?

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
giờ nói chung chả có gì em không làm được nhưng em vẫn phải giữ gìn nên kiêng bê vác nặng, sai tư thế và vẫn chưa dám đi đá bóng trở lại mà chỉ dám đạp xe đạp nhẹ nhàng thôi. Trước đây em cũng ham hố đá bóng lắm, bị thoát vị cũng 1 phần vì bóng đá đó
hic,mấy hôm nay thay đổi thời tiết đau quá,đau như đứt chân ấy.
cụ warvtcg có thể nói rõ cuộc mổ của cụ tại việt đức như thế nào không để em tham khảo,em cũng quyết làm liều 1 phát cho cuộc đời nó bớt tối tăm.em đi chữa nhiều nơi,ông nào cũng nói to rằng"yên tâm,sẽ khỏi",nhưng rốt cục chỉ được lúc ấy thôi,xong đau vẫn hoàn đau.
kính mong cụ warvtcg cho em xin 1 lời chỉ dẫn để em tìm lại cuộc sống bình thường chứ cứ như này chả khác gì một phế nhân

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
kính mong cụ cho em 1 lời khuyên.
cụ mổ ở khoa nào trong VIỆT ĐỨC>bs nào mổ cho cụ ạh>tất cả chi phí hết bao nhiêu ạh>và cụ về nằm tĩnh dưỡng trong bao lâu>bao lâu cụ đi làm lại bình thường được ạh????
em là dân công trình,cuộc đời trêu đùa em mới cho em mắc cái bệnh này>hiện tại em chả khác gì phế nhân cả
khi mới bị em cũng di chụp chiếu tất cả từ xq cho đến mri>kết luận:thoát vị đĩa đệm L4-5
chạy thẳng vào bệnh viện thể thao nằm 1 tháng,châm cứu bấm huyệt 1 bs trong BM 1 tháng,uống thuốc nam bấm huyệt các kiểu 2tháng>kết quả thời gian mới chữa xong có vẻ tưởng chừng là khỏi NHƯNG HIỆN TẠI em đau:thời tiết đang sang thu mà có hôm em đau tưởng đứt chân,nằm 1 hồi lâu mới đỡ được để ngủ.em vẫn đi được nhưng đi lại đau và khó chịu lắm.
kính mong cụ cho em xin 1 lời khuyên để em biết hướng mà đi để về với cuộc sống bình thường chứ cứ thế này mệt quá.

popeye041

Xe đạp
cụ mổ ở khoa nào trong VIỆT ĐỨC>bs nào mổ cho cụ ạh>tất cả chi phí hết bao nhiêu ạh>và cụ về nằm tĩnh dưỡng trong bao lâu>bao lâu cụ đi làm lại bình thường được ạh????
em là dân công trình,cuộc đời trêu đùa em mới cho em mắc cái bệnh này>hiện tại em chả khác gì phế nhân cả
khi mới bị em cũng di chụp chiếu tất cả từ xq cho đến mri>kết luận:thoát vị đĩa đệm L4-5
chạy thẳng vào bệnh viện thể thao nằm 1 tháng,châm cứu bấm huyệt 1 bs trong BM 1 tháng,uống thuốc nam bấm huyệt các kiểu 2tháng>kết quả thời gian mới chữa xong có vẻ tưởng chừng là khỏi NHƯNG HIỆN TẠI em đau:thời tiết đang sang thu mà có hôm em đau tưởng đứt chân,nằm 1 hồi lâu mới đỡ được để ngủ.em vẫn đi được nhưng đi lại đau và khó chịu lắm.
kính mong cụ cho em xin 1 lời khuyên để em biết hướng mà đi để về với cuộc sống bình thường chứ cứ thế này mệt quá.
Khiếp, em bị cũng 5 năm rồi mà lên trên này thấy nhiều cụ còn đau gấp vạn lần em. Có đến nỗi dùng từ "phế nhân" không cụ. Em mà hôm nào đau lắm lắm thì chỉ có nằm thôi. đi lại vẫn được chứ không đến nỗi như các cụ là không đi được. Em mới đăng ký đi bơi ở bể 4 mùa. Thấy cũng cải thiện, các cụ thử xem đi.

kodani

Xe tăng
Sao nhiều cụ bị thế.các cụ làm việc j mà đến nông nỗi nayg

duong00712

Xe máy
Cụ tập yoga đảm bảo khỏi. Kết hợp chạy bền nữa càng tốt ạ.

maymo

Xe tải
Mấy bài tập em hướng dẫn trong thớt này đã cụ nào tập theo chưa ạ. Em thì không bơi và cũng không tập xà. Chỉ tập đi tập lại mấy bài ấy thôi.

popeye041

Xe đạp
Mấy bài tập em hướng dẫn trong thớt này đã cụ nào tập theo chưa ạ. Em thì không bơi và cũng không tập xà. Chỉ tập đi tập lại mấy bài ấy thôi.
Dạo này em lười tập yoga vì thấy lưng cũng đỡ đỡ. Hôm qua vừa tập lại thì lại bị đau, chắc do các cơ lâu ngày không được vận động kéo giãn :(

tratida

Xe container
Khiếp, em bị cũng 5 năm rồi mà lên trên này thấy nhiều cụ còn đau gấp vạn lần em. Có đến nỗi dùng từ "phế nhân" không cụ. Em mà hôm nào đau lắm lắm thì chỉ có nằm thôi. đi lại vẫn được chứ không đến nỗi như các cụ là không đi được. Em mới đăng ký đi bơi ở bể 4 mùa. Thấy cũng cải thiện, các cụ thử xem đi.
Cụ đang chơi thể thao mà dính cái này thì đúng là phế nhân luôn.

warvtcg

Xe tải
Ở Việt Đức thì em cũng mổ khoa phẫu thuật cột sống như cụ chủ thớt thôi, bác sỹ Du kều mổ cho em. chi phí thì phải tùy vào phương pháp mổ mà bác sỹ chỉ định cho từng bệnh nhân, của em mổ phương pháp ít xâm lấn (mini open thì phải, lúc lên phòng mổ em nói chuyện với bác sỹ) nên chi phí tầm 30 củ (em có bảo hiểm nhưng phần được hưởng bảo hiểm ít lắm, nó đắt ở cái thiết bị mổ ấy ạ). Sau khi mổ tầm 5 ngày thì ra viện về quê nằm tĩnh dưỡng và thuốc thang 1 tháng lại ra HN khám lại, cho thêm đơn thuốc về uống và tĩnh dưỡng tiếp. Tổng cộng nghỉ ngơi sau mổ khoảng 1,5- 2 tháng cụ ạ. Nói chung bệnh này nếu hỏi tây y thì nặng sẽ bảo mổ ( em cầm phim MRI đi hỏi 3 viện lớn và tham khảo nhân chứng sống rồi mới dám mổ), còn gặp đông y thì chắc cụ cũng nắm được rồi đó,thuốc thang nó chỉ gọi là bổ trợ thôi cụ ạ, xoa bóp bấm huyệt em thử chán chê rồi k ăn thua

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
Ở Việt Đức thì em cũng mổ khoa phẫu thuật cột sống như cụ chủ thớt thôi, bác sỹ Du kều mổ cho em. chi phí thì phải tùy vào phương pháp mổ mà bác sỹ chỉ định cho từng bệnh nhân, của em mổ phương pháp ít xâm lấn (mini open thì phải, lúc lên phòng mổ em nói chuyện với bác sỹ) nên chi phí tầm 30 củ (em có bảo hiểm nhưng phần được hưởng bảo hiểm ít lắm, nó đắt ở cái thiết bị mổ ấy ạ). Sau khi mổ tầm 5 ngày thì ra viện về quê nằm tĩnh dưỡng và thuốc thang 1 tháng lại ra HN khám lại, cho thêm đơn thuốc về uống và tĩnh dưỡng tiếp. Tổng cộng nghỉ ngơi sau mổ khoảng 1,5- 2 tháng cụ ạ. Nói chung bệnh này nếu hỏi tây y thì nặng sẽ bảo mổ ( em cầm phim MRI đi hỏi 3 viện lớn và tham khảo nhân chứng sống rồi mới dám mổ), còn gặp đông y thì chắc cụ cũng nắm được rồi đó,thuốc thang nó chỉ gọi là bổ trợ thôi cụ ạ, xoa bóp bấm huyệt em thử chán chê rồi k ăn thua
em cám ơn bác rất nhiều.!
em đi chữa nhiều nơi,số tiền phải chi phí hơn cả ca mổ của bác rồi.hiện tại em không còn lòng tin vào các phương pháp khác và càng không tin tưởng vào các thầy tên gọi là "LANG"(em xin nói thẳng nói thật,có mất lòng bác nào em xin lỗi:đã có những lúc cùn lên em nói rõ với thầy là nếu đảm bảo khỏi cho em giá nào em cũng rả,nhưng cuối cùng đành ngậm ngùi ra đi không lời từ biệt)
em năm nay mới 28t chưa gia đình,công việc đang trên đà thuận lợi vậy mà phải từ bỏ hết để đi chữa bệnh trong vòng gần 1 năm nay(3 tháng nữa em tròn 1 năm).em cám ơn bác warvtcg rất nhiều,em chọn phương án cuối cùng là mổ.em cũng giống bác,đã cầm phim đi 3 viện lớn rồi 108,103,vd>tất cả là mổ(vd e đã gặp bác sơn phó khoa cột sống,bác cũng khuyên e mổ sớm và mổ theo phương án nội soi.103 em có người quen cũng nói em nên mổ).
cho em mạn phép hỏi bác chút nữa:bác mổ có lắp THIẾT BỊ GÌ trong người không ạh,ví dụ như DIAM,INTRASPINE.hay đơn thuần chỉ LẤY BỎ PHẦN CHÈN ÉP thôi ạh.
em đã đi gặp trực tiếp 4 nhân chứng sống.1 bác mổ 103 năm 2001 hiện tại không bị sao cả,1 bác mổ 108 năm 2004 h đi làm việc nặng ầm ầm.còn 2 nhân chứng nữa mới mổ cách đây khoảng 2 năm cũng không sao cả.
dẫu không ai nói trước được điều gì(50/50:điều đó có thể xảy ra),nhưng đối với em chắc hết cách rồi đành chuẩn bị tinh thần thôi.

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
chào cụ ạh.
em là dân công trình,ngày em đi bộ hàng mấy cây số(đặc thù công việc bác ạh)>vậy mà h em không đi được nổi 1 cây,đau nhức thường xuyên,hôm nào mà dở chứng là em hết đi lại nằm im trên giường mà vẫn đau>em năm nay mới 28t(đang xông pha chiến trận h về nhà ăn nằm chữa bệnh,vẫn không được bình thường),vậy theo bác h em có giống phế nhân không?

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
Cụ đang chơi thể thao mà dính cái này thì đúng là phế nhân luôn.
chào cụ.
em hiện h chỉ mong sao đi lại được bình thường thôi chứ em không dám mơ đến đi đá bóng nữa ạh.em h đi lại khó khăn,nằm thì không sao,cứ dậy đi là đau,hôm nào mà thời tiết thay đổi thì đau buốt lắm.

kodani

Xe tăng
Sao nhiều cụ còn trẻ .k lao dộng nạng mà bị bệnh này nhiều thế nhỉ

tratida

Xe container
Sao nhiều cụ còn trẻ .k lao dộng nạng mà bị bệnh này nhiều thế nhỉ
Ko phải do lao động nặng cụ ơi, mà do ngồi lâu quá, cơ bụng yếu rồi bỗng dưng làm nặng không khởi động kỹ, chưa quen nặng , vặn người là tèo. Còn vận động nặng thường xuyên thì không sao ạ.
Tóm lại, vận động cần dùng cơ, chứ hạn chế dùng cột sống. Cột sống để là trụ là chính thôi, dùng thao tác sai nhiều sẽ hỏng cột sống (vẹo, xì , trượt đệm...) Giống như đi xe số sàn, phải biết sử dụng hợp lý, không thì vỡ số..

Chỉnh sửa cuối:

nguyenlongthe

Xe tăng
chào cụ ạh.
em là dân công trình,ngày em đi bộ hàng mấy cây số(đặc thù công việc bác ạh)>vậy mà h em không đi được nổi 1 cây,đau nhức thường xuyên,hôm nào mà dở chứng là em hết đi lại nằm im trên giường mà vẫn đau>em năm nay mới 28t(đang xông pha chiến trận h về nhà ăn nằm chữa bệnh,vẫn không được bình thường),vậy theo bác h em có giống phế nhân không?
Chính xác rồi cụ ơi

maymo

Xe tải
Cụ bagac mới đau mà thoát vị 6mm thì sao quyết định mổ ngay thế nhỉ?

popeye041

Xe đạp
Dạo này may quá các cụ ạ, em đi bơi lại thấy đỡ đau hẳn luôn. Cụ nào chưa thử thì thử xem sao. Nhà em có xà đơn để đu suốt mà không tốt bẳng đi bơi !

Trạng thái
Thớt đang đóng