[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

warvtcg

Xe tải
em cám ơn bác rất nhiều.!
em đi chữa nhiều nơi,số tiền phải chi phí hơn cả ca mổ của bác rồi.hiện tại em không còn lòng tin vào các phương pháp khác và càng không tin tưởng vào các thầy tên gọi là "LANG"(em xin nói thẳng nói thật,có mất lòng bác nào em xin lỗi:đã có những lúc cùn lên em nói rõ với thầy là nếu đảm bảo khỏi cho em giá nào em cũng rả,nhưng cuối cùng đành ngậm ngùi ra đi không lời từ biệt)
em năm nay mới 28t chưa gia đình,công việc đang trên đà thuận lợi vậy mà phải từ bỏ hết để đi chữa bệnh trong vòng gần 1 năm nay(3 tháng nữa em tròn 1 năm).em cám ơn bác warvtcg rất nhiều,em chọn phương án cuối cùng là mổ.em cũng giống bác,đã cầm phim đi 3 viện lớn rồi 108,103,vd>tất cả là mổ(vd e đã gặp bác sơn phó khoa cột sống,bác cũng khuyên e mổ sớm và mổ theo phương án nội soi.103 em có người quen cũng nói em nên mổ).
cho em mạn phép hỏi bác chút nữa:bác mổ có lắp THIẾT BỊ GÌ trong người không ạh,ví dụ như DIAM,INTRASPINE.hay đơn thuần chỉ LẤY BỎ PHẦN CHÈN ÉP thôi ạh.
em đã đi gặp trực tiếp 4 nhân chứng sống.1 bác mổ 103 năm 2001 hiện tại không bị sao cả,1 bác mổ 108 năm 2004 h đi làm việc nặng ầm ầm.còn 2 nhân chứng nữa mới mổ cách đây khoảng 2 năm cũng không sao cả.
dẫu không ai nói trước được điều gì(50/50:điều đó có thể xảy ra),nhưng đối với em chắc hết cách rồi đành chuẩn bị tinh thần thôi.
Cụ có vẻ giống em quá nhiều điểm, năm em mổ cũng 28 tuổi, cũng chưa vợ con gì cả nên cũng lo lắm chứ. em cũng kinh qua các viện giống như cụ rồi, thậm chí Việt Đức em còn đi khám 2 lần cơ mà, nếu cụ đã được bác Sơn phó khoa tư vấn thế thì yên tâm mà chiến thôi ạ. Phương pháp mổ của em cũng không lắp thiết bị gì đâu ạ, nó gần giống như nội soi thôi

ducxn

Đi bộ
Cụ có vẻ giống em quá nhiều điểm, năm em mổ cũng 28 tuổi, cũng chưa vợ con gì cả nên cũng lo lắm chứ. em cũng kinh qua các viện giống như cụ rồi, thậm chí Việt Đức em còn đi khám 2 lần cơ mà, nếu cụ đã được bác Sơn phó khoa tư vấn thế thì yên tâm mà chiến thôi ạ. Phương pháp mổ của em cũng không lắp thiết bị gì đâu ạ, nó gần giống như nội soi thôi
Em vừa nội soi ở Việt đức về đây ah, đã nghỉ ngơi được 2 tuần, chân đau đã được giải phóng, đi lại ổn, tuy nhiên bsi dặn còn phải giữ gìn, kiêng cữ.

nhatminhh

Xe đạp
Em vừa nội soi ở Việt đức về đây ah, đã nghỉ ngơi được 2 tuần, chân đau đã được giải phóng, đi lại ổn, tuy nhiên bsi dặn còn phải giữ gìn, kiêng cữ.
sao các cụ mổ xong là giải thoát hết ấy nhỉ? em mổ 2 tháng rồi mà chân còn đau :( bs bảo có thời gian phục hồi tổn thương mà ko biết thế nào thôi

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Tvdd chỉ có mổ thôi cụ ạ.uống đông nam y.sau thời gian là bị lại.chết như chơi
em cám ơn bác rất nhiều.!
em đi chữa nhiều nơi,số tiền phải chi phí hơn cả ca mổ của bác rồi.hiện tại em không còn lòng tin vào các phương pháp khác và càng không tin tưởng vào các thầy tên gọi là "LANG"(em xin nói thẳng nói thật,có mất lòng bác nào em xin lỗi:đã có những lúc cùn lên em nói rõ với thầy là nếu đảm bảo khỏi cho em giá nào em cũng rả,nhưng cuối cùng đành ngậm ngùi ra đi không lời từ biệt)
em năm nay mới 28t chưa gia đình,công việc đang trên đà thuận lợi vậy mà phải từ bỏ hết để đi chữa bệnh trong vòng gần 1 năm nay(3 tháng nữa em tròn 1 năm).em cám ơn bác warvtcg rất nhiều,em chọn phương án cuối cùng là mổ.em cũng giống bác,đã cầm phim đi 3 viện lớn rồi 108,103,vd>tất cả là mổ(vd e đã gặp bác sơn phó khoa cột sống,bác cũng khuyên e mổ sớm và mổ theo phương án nội soi.103 em có người quen cũng nói em nên mổ).
cho em mạn phép hỏi bác chút nữa:bác mổ có lắp THIẾT BỊ GÌ trong người không ạh,ví dụ như DIAM,INTRASPINE.hay đơn thuần chỉ LẤY BỎ PHẦN CHÈN ÉP thôi ạh.
em đã đi gặp trực tiếp 4 nhân chứng sống.1 bác mổ 103 năm 2001 hiện tại không bị sao cả,1 bác mổ 108 năm 2004 h đi làm việc nặng ầm ầm.còn 2 nhân chứng nữa mới mổ cách đây khoảng 2 năm cũng không sao cả.
dẫu không ai nói trước được điều gì(50/50:điều đó có thể xảy ra),nhưng đối với em chắc hết cách rồi đành chuẩn bị tinh thần thôi.
Kụ bagac qua đây em xem. Nếu khám xong khả quan, em nhận chữa cho kụ 10 ngày không cần 1 xu.
Sau đó kụ thích chữa thì chữa, còn không kụ lại đi mổ như thường.
Cũng phải nói với kụ một cách công bằng: thoát vị L4-5 tỉ lệ mổ thành công rất cao, em không có gì phản đối khi các kụ lựa chọn pp này.
Có điều đáng tiếc cho đông y chân chính là hiện nay quá nhiều người dán mác thầy thuốc đông y nhưng chưa biết mình có gì trong tay :(

nguyenlongthe

Xe tăng
Không sao đâu cụ sau ơi,đó là hai mặt của Âm-Dương mà.Cứ để mọi người trải nghiệm,còn chữa Bệnh phải mất Tiền chứ Cụ.^:)^

romeo2002

Xe đạp
E có ông chú cũng bị bệnh này cơ mà khó....
Bác sĩ bảo mổ là 50:50
Tỷ lệ thành công giờ cao lắm bạn à. Nếu muốn trải nghiệm thực tế mình nghĩ mọi người cứ đến thẳng viện 108 hoặc việt đức vào mấy khu ngoại thần kinh là biết ngay:D

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
chào cụ
mấy bữa nay gia đình có việc nên chưa vào chào hỏi cụ được.
em cám ơn cụ,h sức khỏe cụ thế nào,tốt chứ.

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
Tỷ lệ thành công giờ cao lắm bạn à. Nếu muốn trải nghiệm thực tế mình nghĩ mọi người cứ đến thẳng viện 108 hoặc việt đức vào mấy khu ngoại thần kinh là biết ngay:D
chào cụ romeo2002.
em được biết cụ mới mổ àh?cụ mổ ở viện bv y hà nội àh?sao cụ ko mổ ở 108 hoặc việt đức????
chúc cụ mạnh khỏe cho đời nó phơi phới.

Lê Dũng

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, tình hình là e cũng đang bị L4-L5. Rách bao xơ, chèn ép thần kinh gây hẹp ống sống. Đi khám VĐ, bs khám bảo phải mổ hở. Dưng mà e đg lo quá, sợ mổ quá. Nhiều người bảo là mổ 50-50. Bác nào giống em mà đã mổ ở VĐ mới nhất cho e xin ít tư vấn với. Giờ em đang hoang mang quá, không biết đi từ đâu nữa ...

phamleanh261081

Đi bộ
Chào Cụ Lê Dung .......Em là người đã từng bị Thoát vị và đã từng trải qua rất nhiều các Phương Pháp Nội Khoa. Giờ em đã mổ được 2 tháng ...Hiện nay đã hồi phục hoàn toàn . Sau khi dùng Ngoại khoa và hiểu rõ về cơ chế hoạt động của căn bệnh mình thì Bác sẽ thoải mái hơn rất nhiều. Nếu bác cần tư vấn thì call em số 0904282858. Em là Lê Anh . Chúc bác mau khỏe .

popeye041

Xe đạp
Em dạo này đi bơi, thấy lưng đỡ rất nhiều. Cứ tình hình như thế này chăc chẳng bao giờ phải nghĩ đến chuyện mổ các bác nhỉ

romeo2002

Xe đạp
chào cụ romeo2002.
em được biết cụ mới mổ àh?cụ mổ ở viện bv y hà nội àh?sao cụ ko mổ ở 108 hoặc việt đức????
chúc cụ mạnh khỏe cho đời nó phơi phới.
Cám ơn cụ, Em mổ ở viện 108 cụ à. Đến giờ thấy ổn rồi ạ.

phuong87

Đi bộ
Hi các bác, sau nhìu tháng lang thang, em quay lại xem 4r thấy lại thêm nhìu bác nhập hội quá. Em mừng cho bác nào đã đỡ vs sắp khỏi, còn e chuẩn bị phải đưa ra qđ ngay thôi.

popeye041

Xe đạp
Báo cáo các bác là dạo này em đi bơi đỡ cũng nhiều, có thể ngồi ghế ( có tựa lưng) khoảng 1-2 tiếng mà đứng dậy không còn bị ê cứng lưng nữa.

Nhưng mà dạo này ấn ấn vào mấy cái đốt sống lại thấy đau, không bấm thì không sao. Theo các cụ em có nên đi chụp lại MRI để xác định lại bệnh không ạ.

phuong87

Đi bộ
Trước pác pope đã khám mri được kết luận tvđ chưa? Theo em thử nhận biết tình trạng khá hơn ko thì pác thì ngồi bệt khoanh chân xem còn cảm giác căng căng ở lưng với mức độ nào là rõ đó. Em tvdđ bị chèn dây thần kinh lưng nên lúc nào cũng thấy căng vs khó chịu ở lưng, chữa đến giờ vẫn y chang.

popeye041

Xe đạp
Trước pác pope đã khám mri được kết luận tvđ chưa? Theo em thử nhận biết tình trạng khá hơn ko thì pác thì ngồi bệt khoanh chân xem còn cảm giác căng căng ở lưng với mức độ nào là rõ đó. Em tvdđ bị chèn dây thần kinh lưng nên lúc nào cũng thấy căng vs khó chịu ở lưng, chữa đến giờ vẫn y chang.
Em kết luôn MRI từ 2009 là thoát vị L5-S1 rồi ợ. Ngồi bệt khoanh chân thì vẫn căng căng ở lưng chứ chưa khỏi hẳn nhưng ngồi được lâu hơn 1 chút bác ợ

shiva9988

Xe tải
Chào mọi người! Đợt glucosamin hỗ trợ xương khớp này của em sắp về VN rồi. Em up lên đây cho anh chị nào có nhu cầu thì mua nhé . Em mua về cho em uống luôn. Glucosamine của em là xách tay từ Mỹ về, và đều là hàng ultra và thượng hạng (triple streng, extra) nghĩa là hàm lượng glucosamine tinh chế cao với thêm nhiều thành phần khác tốt hơn như chrodin v.v... thằng em em xem bên kia thì nhiều loại chỉ có glucosamine không thôi. Có khoảng 3-4 loại gì đó do chưa cầm trực tiếp nên em xem chưa rõ, nhưng chất lượng thì đều là loại tốt nhất. Anh chị nào uống bổ trợ thêm sau khi thoát vị cũng tốt. Trong này có 2 loại trước đây em đã uống và anh Ninh Nguyen có dùng là osteo biflex và move free em thấy cực ổn. Như em giờ chạy nhảy bóng rổ ầm ầm này. Lần này về còn có move free triple streng tốt hơn và loại này bên mẽo đang tạm thời hết hàng vì sốt, em có ôm lại 1 lọ để uống . Giá thì em chưa update từng loại nhưng em đang bàn với em em bên kia là để đồng giá nhau vì nó không chênh lệch nhiều, mỗi lọ em sẽ + thêm 5$ tiền công ship , còn chênh lệnh ít kia coi như là lãi đi :)) giá khoảng 500k/ 1 lọ +5$: 100k nữa chắc khoảng 600k 1 lọ. Anh chị nào mua thì đặt em nhé, về em ới cho. Cái này nó vừa cung cấp canxi, vừa cung cấp glucosamine phục hồi bao xơ và tăng dịch nhầy cho đĩa đệm sụn khớp, không chỉ tốt cho thoát vị đĩa đệm mà còn tốt cho cả bệnh xương khớp và cơ bắp, nó tăng lượng trao đổi canxi huyết lên phòng loãng xương và hoa mắt . Cá nhân em dùng thấy ổn hơn hẳn và rất tốt.
PS: Anh chị nào cần mua glucosamine gì hay thuốc gì bên mẽo thì bảo em em nhờ thằng e nó mua hộ luôn cho nhé.SDT em là 091 675 1OO8 . Với cả các anh chị tìm hiểu thảo luận thì các cụ trên of hiện nay tham gia rất đông vào group Hội chứng đau lưng - đau cột sống trên fb đấy, em cũng đang tham gia, mọi ng vào tham khảo ý kiến trong đó e nghĩ là sẽ nhanh hơn

Em đang có hiện tượng, không biết thế nào :(. Chỗ nào khám uy tín thế các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng