[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sunny2014

Xe máy
Cụ năm nay bao tuổi rồi mà đã bị bệnh í

vaxuco

Xe hơi
Nhờ cụ vaxuco chẩn hộ em với

E dự cụ bị phình lồi đĩa đệm, thể trung tâm. Chưa phải tvdd thực thụ. Mà e ko phải bs đâu nhé. Cụ cứ đi khám cẩn thận. Cụ bị l4-l5. Bị đốt này vật lí trị liệu giảm triệu chứng dễ hơn l5-s1. Của cụ áp dụng kéo giãn dc đấy. Nhưng tốt nhất cụ đi khám cẩn thận, các cơ sở có chuyên môn cao. Điều trị sớm đi. Để lâu phiền đấy

vaxuco

Xe hơi
Vâng em cảm ơn bác nhiều ạ. Nghe bác nói thế em cũng đỡ lo hơn!.
Cụ ăn nhiều tôm cua móng giò vào nhé, có vẻ đĩa đệm cụ hơi thoái hoá nhưng ko đáng lo đâu. Mà e thấy nước ngoài tôm hùm và cua hoàng đế rẻ lắm:D

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Cụ cho e xin cái địa chỉ đi. Nhà e mấy người bị
Nhà em ở chỗ đường Điện Biên, đằng sau bến xe cũ, cái chỗ h đang xây NĐ Tower ạ. Số 38b/109. Có gì cụ alo bố em ấy, 0912 514 9 tám một

SpecialOne

Xe tải
E dự cụ bị phình lồi đĩa đệm, thể trung tâm. Chưa phải tvdd thực thụ. Mà e ko phải bs đâu nhé. Cụ cứ đi khám cẩn thận. Cụ bị l4-l5. Bị đốt này vật lí trị liệu giảm triệu chứng dễ hơn l5-s1. Của cụ áp dụng kéo giãn dc đấy. Nhưng tốt nhất cụ đi khám cẩn thận, các cơ sở có chuyên môn cao. Điều trị sớm đi. Để lâu phiền đấy
Cụ giỏi quá ít nhất ngang với gs bv Vuệt đức ròi, em đi khám gs nói như cụ ko sai 1 câu mặc dù em xác định vào để mổ vì ko đau nhưng hay tê chân trái. Em hiện vẫn đang điều trị đông y chỗ cụ sauken

1703

Xe đạp
Cụ ăn nhiều tôm cua móng giò vào nhé, có vẻ đĩa đệm cụ hơi thoái hoá nhưng ko đáng lo đâu. Mà e thấy nước ngoài tôm hùm và cua hoàng đế rẻ lắm:D
Em cảm ơn cụ nhiều lắm. Đúng là em ít ăn mấy thứ này thật. Em chỉ lo là sang đấy học phải ngồi nhiều mà cứ đau thế này thì khó chịu lắm thôi. Cảm ơn cụ rất nhiều!

vaxuco

Xe hơi
Cụ giỏi quá ít nhất ngang với gs bv Vuệt đức ròi, em đi khám gs nói như cụ ko sai 1 câu mặc dù em xác định vào để mổ vì ko đau nhưng hay tê chân trái. Em hiện vẫn đang điều trị đông y chỗ cụ sauken
Vào chỗ cụ ý thì cụ cứ an tâm điều trị nhé. Cụ ý giỏi món này lắm đấy

vaxuco

Xe hơi
Em cảm ơn cụ nhiều lắm. Đúng là em ít ăn mấy thứ này thật. Em chỉ lo là sang đấy học phải ngồi nhiều mà cứ đau thế này thì khó chịu lắm thôi. Cảm ơn cụ rất nhiều!
Mà khi nào ê ẩm cụ mua thêm ít vitamin b1 uống nhé. Tốt phết đấy. Chúc cụ sang nc ngoài vui vẻ, thi thoảng oline cho vui

1703

Xe đạp
Mà khi nào ê ẩm cụ mua thêm ít vitamin b1 uống nhé. Tốt phết đấy. Chúc cụ sang nc ngoài vui vẻ, thi thoảng oline cho vui
Cảm ơn cụ nhiều! Nó vẫn đang đau đây cụ ạ, từ lúc đau xuống chân là 2 tháng rồi không biết bao giờ mới hết. Nhiều lúc cũng chán nản lắm may lên đây đọc và được cụ chia sẻ em cũng thấy thoải mái hơn!

vaxuco

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhiều! Nó vẫn đang đau đây cụ ạ, từ lúc đau xuống chân là 2 tháng rồi không biết bao giờ mới hết. Nhiều lúc cũng chán nản lắm may lên đây đọc và được cụ chia sẻ em cũng thấy thoải mái hơn!
Mà cụ mua thêm túi chườm nóng về tối ngủ để cạnh lưng và chân cũng dễ chịu đấy. Nếu đang ê ẩm cụ ít vận động thôi. Tranh thủ nằm nghỉ, tránh các động tác làm căng cơ và dây thần kinh nhé

1703

Xe đạp
Mà cụ mua thêm túi chườm nóng về tối ngủ để cạnh lưng và chân cũng dễ chịu đấy. Nếu đang ê ẩm cụ ít vận động thôi. Tranh thủ nằm nghỉ, tránh các động tác làm căng cơ và dây thần kinh nhé
Em cảm ơn cụ lần nữa ạ, hiện nay em cũng chỉ làm mấy động tác khởi động trc khi bơi hoặc treo xà thôi. Sau này nếu có tiến triển em sẽ thông báo lại cho cho cụ biết! Chúc cụ luôn khỏe mạnh!

BMW_325

Xe buýt
Em đánh dấu phát, để em khám Việt Đức rồi về báo cụ vaxuco

vaxuco

Xe hơi
E lại đào thớt lên vậy.

minhbimbim

Xe buýt
Em trộm vía như người bth mới vãi đạn :))

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Cháu mới 26t nhưng sau 1 trận bóng cháu bị đau quá, để 1 tuần đi chụp MRI mới biết là bị thoát vị. Các cụ có kinh nghiệm đọc film xem sao ạ. Cháu có bị nguy hiểm không? BS ở BV Thể Thao thì bảo điều trị vltl 3 tuần là ok, cháu đi chữa chỗ khác cho tới nay đi lại chạy nhảy bt, nhưng vẫn hơi tê chân. Bệnh này có ảnh hưởng tới sinh lý cũng như con cái không hả các cụ? Cháu chưa vợ con gì cả
Bác bị thoát vị L4-5 và L5-S1, không có phim cắt ngang nên k chẩn được là thể gì. Tuy nhiên đã có chèn mức độ vừa, chắc bác đã có hiện tượng đau lan xuống mông, đùi và đôi khi tê như đã miêu tả.
VLTL có thể ĐỠ sau 1 tuần, thậm chí k cần đến 1 tuần. Nhưng nói KHỎI trong 1 tuần thì em nói thẳng luôn là KHÔNG THỂ.

hoangduong80

Đi bộ
Website
toikimcuong.vn
E lại đào thớt lên vậy.
Chào anh, em thấy anh có khá nhiều kiến thức về điều trị, phẫu thuật thoát vị đĩa đệm và các bệnh lý liên quan. Nhờ anh tư vấn giúp em với ạ. Bố em đi khám tại BV Bạch Mai, chụp MRI phát hiện bị hoại tử vô khuẩn 2 chỏm xương đùi. bên phải đã có hiện tượng xẹp. Bác sĩ kê đơn thuốc cho về uống bao gồm: Fixbest 20mg, Metic Glucotin, Philbalamin 500mcg, Optipan 50mg, NextG Cal, Reprat, Bendicat 400mg uống 1 tháng mà tình hình bệnh nặng hơn, bên chân trái giờ đau hơn chân phải.

Em tìm hiểu về bệnh này thì thấy có 5 cấp độ, đang sợ rằng bố em ở cấp độ 4 rồi. Không biết có nên phẫu thuật không hay có phương pháp điều trị nào khác hiệu quả? Nếu phẫu thuật thì nên làm ở bệnh viện nào (Việt Đức hay Bạch Mai). Mong anh tư vấn giúp với ạ. Em cảm ơn nhiều!

Trạng thái
Thớt đang đóng