Em đi Quảng Châu, chán như con gián

Galaxy_tours

Xe tải
Nhà cháu cũng nghe nhiều nhưng các cụ toàn up up mở mở nên cũng chả biết thực hư thế nào mà tin các cụ.

Lẽ nào lại giống ông trạng gì tổ chức tua chèo thuyền ra thăm đảo khỉ gió.
Ko phải hư danh đâu cụ. Cái này từ sản phẩm đến chất lượng dv phải nói là quá ổn :D :D. Mỗi tội đắt hơn Đồ Sơn nhà mình gần chục lần ;))

Ngua

Xe buýt
Ko phải hư danh đâu cụ. Cái này từ sản phẩm đến chất lượng dv phải nói là quá ổn :D :D. Mỗi tội đắt hơn Đồ Sơn nhà mình gần chục lần ;))
Vâng, cám ơn cụ lại cho nhà cháu nghe thêm 1 lần. Cũng chả biết có thật không nữa.

Mr Noob

Xe tăng
cụ chủ up tiếp cái "kia" đi xem dư nào nhỉ?

ZAD Viet

Xe điện
Đoàn em đi 6 người. K chuẩn bị nên ra sân bay mới loay hoay đổi Tệ, nhưng bị ép giá mà k nhiều.
Hỏi Ngân hàng, thì chỉ mua vào, chứ k bán ra, còn muốn mua thì đợi, gọi điện, có người mang đến, nhưng giá hơi cao.Đang đợi hàng về.

Đang loay hoay thi gặp mấy đồng chí bên kia sang cũng muốn đổi tiền thế là hội em thành dân buôn xiền luôn.

Rồi em lên máy bay, đươch cô tiếp viên hướng dẫn các động tác để đảm bảo an toàn bay, hành động tượng trưng. Booing mà chán thế, lúc về đi AirBus nó có hình ảnh hướng dẫn bằng màn hình.
Sau khoảng 1h45 phút bay, em tới sân bay Bạch Vân-QC.

Nó to hơn sân bay NB nhà mình các cụ ạ, em thấy có nhiều máy bay, và có tới 18 cửa check out, còn NB có 8 cửa :((
Mịaa, bon nó có mấy cửa chỉ dành cho người TQ, ưu tiên đấy. Em phải xếp hàng qua cửa này

Em lại sợ vẫn chưa đủ xiền tiêu định vào đây đổi thêm ít xiền.

Nhưng nó chỉ đổi có 13 loại ngoại tệ, trong 13 loại đó k có xiền vịt. Đành chịu vậy.
Chú này đón bọn em, giao xe xong lặn mất không hề gặp lại.

Lên đường về KS đặt trước, đường về TT Tp ngon, nhìn chung bọn TQ làm đường xá rộng rãi thật, Nam Ninh ... cũng vậy.

Em nghỉ đã

linkng

Xe tăng
Em đi công tác Quảng Châu 6 ngày, chả mua sắm gì, chỉ ngắm các nhà máy ở Trung Sơn và Phật Sơn.
Em chỉ thích mỗi giao thông của nó và xe oto, nhiều loại quá.
Phần ăn uống, Cái này công nhận hạt rẻ, bữa nào bon em ăn cũng kín bàn, tầm 10 món, thế mà chưa bữa nào hết 1000 đ.
Chỉ có ở 450 đ/ngày đêm, mà KS như cái nhà nghỉ ở mình. Và cái kia đắt.
Đường xá thì như mứt, lằng nhằng, đến cái thằng dẫn em đi nó còn bị nhầm đường mấy lần. :-|.
QC có đắt, có rẻ, cụ tìm chỗ rẻ nó thế. 10 năm trước em ở ks đã 500 OBM rồi, mấy cái RR cổ đẹp thế khg ai show nhỉ.

thanhminh6789

Xe đạp
m nghe nói Phật sơn có đặc sản xxx rất tuyệt, nâng lên hàng nghệ thuật. Thế cụ chủ không trả thù dân tộc à, cũng là thưởng thức nghệ thuật. Nếu không thì chả trách kêu ch...án.

eparch

Xe buýt
Công nhận đường xá rộng rãi. Ăn uống thì giống tp HCM, chỗ rẻ bình dân, chỗ đắt sang trọng. Kụ up chỗ ngủ lên cho bà con chiêm ngưỡng đi