Em đi Trung Quốc các cụ ạ

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
cụ ơi em chả mua ji cả ngoài mấy món đồ chơi nho nhỏ và bộ dao HILLMAN vè thì biết là hơi lởm, thượng hải em ở có 2 ngày 1 đêm, nên chả thấy ji. vs lại nếu bác câm 500 tệ sang mà ko mua gì vẫn dư vì đi tour mà cụ
Dạ đi Tour thì cơ bản không phải tiêu gì ,nhưng í em nói là mua sắm ở Shanghai quá đắt .ăn tiêu rẻ thì Qc vẫn hơn ạ:x:x
Hóng tiếp ảnh Kụ

tuanzs

Xe container
Cụ chủ đi gặp thời tiết chán nhể, trời cứ xám xịt.

Rickyman

Xe điện
Thế cụ có trả thù được phát nào không ợ? :D

vangamom

Xe container
Em cũng sang TQ từ năm 2010 cụ à, hồi đó em đi là vì công việc, sang đó tìm hiểu và mua máy về VN làm. Cảm nhận khi vừa qua cửa khẩu Hữu Nghị của em y như cụ choáng toàn tập. Em đi từ Bằng Tường về đến Quảng Châu bằng xe giường nằm mà chỉ một đêm là đến. Vào đến Quảng Châu thì em choáng toàn tập vì hệ thống giao thông của họ, quá quy củ và ngăn lắp, sạch sẽ vô cùng bến xe thì hoành tráng nói chung là bảo sao giờ nó là nước thứ 2 TG chỉ sau Mỹ.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Tây thì iem đi nhiều rồi chỉ mỗi Tầu iem chỉ đi vùng ven, chắc phải đi vài ba chuyến khám phá như kụ chủ mới được. Hehe

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Em chờ ảnh tiếp theo của cụ em dự là có: Đồng nhân đường ở BK và tiếp theo là Nam Kinh,Tô Châu, Hàng Châu...
Cụ có tranh thủ trả thù dân tộc không? Em mời cụ môtk ly vodka off tăng phần dũng cảm!

kimithanh

Xe tăng
Dạ đi Tour thì cơ bản không phải tiêu gì ,nhưng í em nói là mua sắm ở Shanghai quá đắt .ăn tiêu rẻ thì Qc vẫn hơn ạ:x:x
Hóng tiếp ảnh Kụ
chính xác cụ à, thế nên em chủ trương ngắm là chính thực tế đi tour là vào những chỗ đặt trước chắc chắn hàng sẽ ko ra gì rồi
Cùng là XHCN sao mình không bằng nó nhẩy?
500 năm nữa chắc vn mình bằng tq bây jo cụ à. hơn 100 năm rồi có dc 1 mét đường sắt nào xây mới đâu
sao cụ dc chụp ảnh trên máy bay thế . hehe
hehehe trong quy định ko cấm em đc chụp ảnh mà cụ vs lại lâu lâu mới dc ngắm 1 lần vn và lần đầu ngắm TQ nên em phải tận dụng ạ
Cụ chủ đi gặp thời tiết chán nhể, trời cứ xám xịt.
trời ở đây nó thế cụ à mây mù như sương không khí có vẻ nặng nặng nhưng ko phải ẩm đâu cụ à

Thế cụ có trả thù được phát nào không ợ? :D
hehehe di tour nên ko có tg ạ
Ko khéo lại vớ phải hàng nhà mình đi lao động xuất khẩu ấy chứ!!!
heheheh gái VN mình xinh hơn TQ mà
Em cũng sang TQ từ năm 2010 cụ à, hồi đó em đi là vì công việc, sang đó tìm hiểu và mua máy về VN làm. Cảm nhận khi vừa qua cửa khẩu Hữu Nghị của em y như cụ choáng toàn tập. Em đi từ Bằng Tường về đến Quảng Châu bằng xe giường nằm mà chỉ một đêm là đến. Vào đến Quảng Châu thì em choáng toàn tập vì hệ thống giao thông của họ, quá quy củ và ngăn lắp, sạch sẽ vô cùng bến xe thì hoành tráng nói chung là bảo sao giờ nó là nước thứ 2 TG chỉ sau Mỹ.
hehehe cao tốc của họ 2 làn rõ rệt xe đi rất đúng làn biển báo cực rõ ràng ạ
Tây thì iem đi nhiều rồi chỉ mỗi Tầu iem chỉ đi vùng ven, chắc phải đi vài ba chuyến khám phá như kụ chủ mới được. Hehe
heheh khẩn trương đi thui cụ
Em chờ ảnh tiếp theo của cụ em dự là có: Đồng nhân đường ở BK và tiếp theo là Nam Kinh,Tô Châu, Hàng Châu...
Cụ có tranh thủ trả thù dân tộc không? Em mời cụ môtk ly vodka off tăng phần dũng cảm!
đồng nhân đường có đi nhưng ko chụp ji vì em chả khoái bán thuốc kiểu bán rao ạ vs lại ở đó nó nói Tiếng Việth còn chuẩn hơn nhiều ng nhà mình ý a
hạ tầng giao thông bọn tàu tốt thật, cả luật chấp hành em thấy cũng tốt, rất ít coi xe
chuẩn ạ nc chỉ có bực quá ms còi thui, mà còi nhiều ăn thẻ phạt ngay

TL_Vietnam

Xe lăn
hãi hùng nhất là 5 chú moto trong 1 chiếc lồng sắt ạ choáng luôn

[/QUOTE]

Nhà cháu xem cái này ở Vin pơn len cũng ghê răng phết

kimithanh

Xe tăng
Ngày 4 ngày mỏi chân tiếp theo. Em đi Vạn lý Trường Thành, Di hòa viên và cái em khoái nhất là Sân vận động TỔ CHIM nới mà khai mạc và bế mạc olympic 2008
sáng dậy hò hét nhau thật sớm để đi Vạn lý Trường Thành, dép mũ đầy đủ và tất nhiên KO QUÊN MÁY ẢNH
trên đường ra cao tốc quả thiệt là đông lắm lắm.
Tàu điện của họ như này ạ : Đường tàu trên cao và Nhà ga ạ

đi đường quên béng mất chụp ảnh vì mải nghe cô hướng dẫn kể chuyện từ ngày xửa ngày xưa ạ
đùm 1 phát khoảng hơn 1 tiếng em đã đến Trường Thành rùi xa xa trong man sương mù em thấy chốt gác đây

Ở đây họ có câu BẤT ĐÁO TRƯỜNG THÀNH PHI HẢO HỚN heheh thế là em phải chạy 1 vòng ngay nhưng có tới hơn 6000km cơ. dài bằng 3 lần từ bắc chí nam của mình các cụ à, ghê gớm quá . Thoai mình đi đến nới có thể thui

đố các cụ biết cái lan can này dùng làm ji

là để các chau nó treo khóa tượng trưng cho khóa tình yêu như ở cầu Long Biên của mình ý ạ
em tìm mãi mà ko có cái khóa Việt Tiêp nhà mình đâu ạ

Thoai mỏi chân rồi. VỀ
Bãi xe, rất đông ạ

kimithanh

Xe tăng
Về quyêt tâm làm zăm kiểu bù lại lúc đi
biển báo cục rõ ràng và to phù hợp với loại 4 mắt lái xe như em

Bên này đất nc sx dc pin mặt trời ạ. đâu đâu cũng có và dc tận dụng tối đa làm các đèn chiếu sang ban đêm, biển báo, đèn trang trí ạ

tiếp theo là vào xưởng khai thác chế biến ngọc ạ

ra bãi xe là co1 em MB 140 ạ

Tiếp tục là đi ăn trưa ạ . Hôm nay ăn Lẩu Dê chả ngon ji cả vì ko hợp vị bên đó họ ăn nhạt lắm. 1 bàn 12ng
1 set ăn chuẩn gồm 8 món thức ăn và canh. 1 cơm. 2bia . 1 coca(coca họ là chai 1l25 uống đậm mà vị ngon hơn VN mình nhiều và cũng loại cấm xuất khẩu khỏi TQ)

No rồi , đi DI HÒA VIÊN nơi bà TỪ HY THÁI HẬU xây để nghỉ ngoi mùa hè ạ

Sở CS TQ lúc em ra bãi xe thấy 4 chú đang đi vợt xe dừng đỗ sai quy định. đen là bãi đỗ ngay bên cạnh sở CS nên hở phát thịt liền. họ chụp rõ biển số, và lỗi sai, máy anh DSLR hơi ngon đó ạ.gửi biên lai về tận địa chỉ để khỏi cãi và XXX ko ăn bẩn dc

Chỉnh sửa cuối:

ssss

Xe tải
cụ đi với các vip nên được đi nhiều thế

Mr_121212

Xe hơi
Sao các LĐ nhà mình không nhìn vào mà học hỏi nhỉ, người dân của họ hắc cũng như dân mình thôi,

kimithanh

Xe tăng
Nghe nói tiếp theo là tiết mục Tổ chim. em háo hức lắm ạ
trên đường đi

quả nhà này thấy nối giống hình ngọn đuốc xây lên cùng 1 khu gọi là Làng Vận Động Viên để phục vuk Olympic Bắc Kinh 2008

diều TQ nhỏ nhưng nhiều

TỔ CHIM ĐÂY RỒI. ai cũng háo hức và máy ảnh dc bấm lia lịa

đường phía trước sân được phong tỏa ạ chỉ mở khi có event tại sân thôi. bãi đỗ xe dưới lòng đất ạ

em đi ngầm dưới dất để sang quán trà đạo gần đó ạ, đường này nối thông với metro của BK

Đi bộ là cơ hội chụp ảnh tốt nhất về đường sá xe cộ, trọng tâm chính của thớt này ạ

ở đây xe 7 chỗ họ đi em này BUICK ENCLAVE là chủ yếu. các loại như INNOVA,EVERST tuyệt nhiên KO XUẤT HIỆN tại Thượng Hải và Bắc Kinh

Tắc đường vì là giờ cao điểm mà

xe cảnh sát hướng dẫn giao thông ạ

kimithanh

Xe tăng
tiếp tục ăn tối và về phòng. Phòng nghỉ của em ở là loại bình thường nhưng trong khu cũng tuơng đối ạ. nc là khoảng 700te 1 ngày 1 dem

sảnh KS

Khuân viên bên ngoài

và đây là phòng ngủ. phòng đôi em ở vs lai 1 em trai trong đoàn mà. bố em hay làm việc vs bố nó mà anh rể nó lại là đệ bố em nên thân nhau luôn

loai phòng này KS loại 4-5 sao VN mình phải gọi nó bằng ANH, phòng rộng view đẹp, điều hòa Trung tâm mát lạnh. giường ngủ êm 1 ng 2 gối cái này em thích nhất vì ở nhà em 1 mình em 3 cái gối lận
Buffer sáng ngon cực ăn no bụng mà vẫn thòm thèm món ÂU, Á đủ cả chả thiếu ji

kimithanh

Xe tăng
Ngày 5 :Kết thúc hành trình em lại về vs tổ quốc em ạ, trước đó còn đi xem chỗ để cái gọi là Long Mạch của Bắc Kinh và xưởng sx chuyên ngọc trai ạ
đi đúng giờ cao điểm ạ nhưng vẫn chụp ảnh nhoay nhoáy

đến đây dc xoa tay vào con Tỳ Hưu thích ăn tiền bạc và nhè ra lửa

Thành phố rất nhiều cây xanh

tới xưởng làm ngọc trai rồi, dc nghe 1 chú TQ diễn 1 vở kịch cực hay ạ cái này ai đi sẽ biết
ngọc trai đâu chả thấy thấy ngọc thạch đúng hơn

Hổ phách chắc chắc là nhửạ rồi

xong xuôi đâu đây mua dc 6 hộp kem ngọc trai thanh toán bằng VND hết 1000k hehehe ko lấy ji làm lạ. 3 dây chuyền ngọc trai chả nhớ hết bnhieu
Lên đường ăn trưa rồi còn vọt ra Sân bay nữa chứ đi đường thì gặp cảnh này

rượu lái rồi xẻ đôi cột điện ạ
chỗ em ăn lại ngay gần sân tổ chim. trời nắng quá đẹp tranh thủ ngay

tác giả thớt

ăn cơm