Thảo luận Em định mua E200 mà lăn tăn quá nên hỏi các cụ

Pela

Xe buýt
Quan điểm em lại khác nhá, bề ngoài là cho thằng đi bên cạnh, thằng ngồi quán nước, thằng trông xe nó nhìn nó đánh giá, còn mình là thằng ngồi tận hưởng khoang nội thất.
W212 nam tính!? Okay, đổi lại, ghế ngồi cứng bỏ bà, đi đường trường đau lưng vãi, nội thất thì form cũ, nhìn thấy lạc hậu. Cửa ra vào đóng thùm thụp 🤭. Phải E300/E400 mới có cốp điện, Keylessgo, các dòng E200/E250 thì cốp đóng mở bằng cơm…
Còn ai chê W213 thì em nghĩ nên trải nghiệm đủ lâu và đủ thực tế, đừng chê nó tròn tròn lọ kia, ngồi vào nội thất đi, sẽ thấy nó có lý lắm nhá.
Còn so C, E, S mỗi dòng có 1 ưu nhược khác nhau, nếu chỉ đi 1 mình em đồng ý 3 dòng chả có khác biệt nhiều về độ sướng của thằng “tài xế”(tất nhiên, S>E>C về độ tiện nghi, hiện đại, nhưng nếu đi 1m nhé, ko cần quá đắn đo, nếu chỉ lái 1m). Nhưng giờ xe là phương tiện nâng cao chất lượng sống của Gia đình, nên cứ xe rộng,hiện đại mà chọn, lúc đó mới thấy C nó chật so với E, dù chỉ “một ít”, nhưng full 4 thành viên ngồi trong xe, “một ít” cho mỗi người nó ý nghĩa lắm. Tất nhiên, S thì ngon rồi.
Túm cái váy, nếu đi 1m, quất bà con C mà vã cho nó nhẹ thân, còn nếu có Gia đình rồi, quên C đi, mua E cho em, đừng bao giờ đắn đo giữa C300 với E200, E nó vẫn là E, nó rộng hơn, khung gầm cũng êm hơn C. Còn có $ nữa, cứ S mà phang, chả bao giờ phải nghĩ ngợi nhiều.
Chém tí gió từ 1 mem đã đi 3 con C, 4 con E và 1 con S 🤭
Em cũng chỉ xét trên xe chạy và ngoại thất thôi. Chứ về ngồi thì S ổn rồi.
Chắc tại số em chưa được con lái xe chở mình nên toàn phải ngồi chạy.
Em chạy 740 cũng kiểu S thì thấy không bằng E, và không bằng series 5.
Về cỡ nhỏ em thấy A4, A5 là hay nhất.
Nội thất xe quan trọng hơn ngoại thất nhiều.
Ghế E đúng là ghế cứng, khác ghế salon rất mềm của S và 7.
Thật sự là ai lớn tuổi thì nên ngồi S ổn hơn cả.
Ở châu Âu thường tự lái xe là phần lớn nên C, E bán tốt hơn hẳn S.
Còn mình thì hay thuê tài xế nên nếu mua được thì đúng là nên mua S.

c0c1

Xe hơi
E form mới em ko nuốt nổi thiết kế, e vẫn đang đi e280 ko bỏ đc vì vẫn đang sướng, mua con w213 2018 xong cũng để thằng cho thằng e, đi nó cứ bồng bềnh tnao ấy thấy đi ko đầm như các dòng cũ.

Pela

Xe buýt
E form mới em ko nuốt nổi thiết kế, e vẫn đang đi e280 ko bỏ đc vì vẫn đang sướng, mua con w213 2018 xong cũng để thằng cho thằng e, đi nó cứ bồng bềnh tnao ấy thấy đi ko đầm như các dòng cũ.
Giờ mấy xe E toàn làm kiểu đi nhẹ hẫng không làm kiểu đầm đi như xe tăng ở W211 W212 nữa.
Chán lắm.
Em mua E200 2017 rồi cũng bán, vẫn đi tiếp W211 Kompressor thích hơn.
W211 W212 đi brừm brừm mỗi lần đạp ga di chuyển như xe tăng mê ly.

Thudovang

Xe buýt
Đến giờ thì em vẫn thấy con E đời 2012 đẹp nhất. E bây giờ nhìn nó cứ bo bo vuốt vuốt, thể thao nhưng nữ tính quá, ko nam tính khoẻ khoắn như con 2012 :D

đúng là mec from 2012-2020 là đẹp nhìn khoẻ đẹp nhất .

sivibi

Xe tăng
Em đi c200 đến lúc chuyển sang e300 cảm giác thấy chuyển sang một đẳng cấp khác hẳn về độ sướng

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quan điểm em lại khác nhá, bề ngoài là cho thằng đi bên cạnh, thằng ngồi quán nước, thằng trông xe nó nhìn nó đánh giá, còn mình là thằng ngồi tận hưởng khoang nội thất.
W212 nam tính!? Okay, đổi lại, ghế ngồi cứng bỏ bà, đi đường trường đau lưng vãi, nội thất thì form cũ, nhìn thấy lạc hậu. Cửa ra vào đóng thùm thụp 🤭. Phải E300/E400 mới có cốp điện, Keylessgo, các dòng E200/E250 thì cốp đóng mở bằng cơm…
Còn ai chê W213 thì em nghĩ nên trải nghiệm đủ lâu và đủ thực tế, đừng chê nó tròn tròn lọ kia, ngồi vào nội thất đi, sẽ thấy nó có lý lắm nhá.
Còn so C, E, S mỗi dòng có 1 ưu nhược khác nhau, nếu chỉ đi 1 mình em đồng ý 3 dòng chả có khác biệt nhiều về độ sướng của thằng “tài xế”(tất nhiên, S>E>C về độ tiện nghi, hiện đại, nhưng nếu đi 1m nhé, ko cần quá đắn đo, nếu chỉ lái 1m). Nhưng giờ xe là phương tiện nâng cao chất lượng sống của Gia đình, nên cứ xe rộng,hiện đại mà chọn, lúc đó mới thấy C nó chật so với E, dù chỉ “một ít”, nhưng full 4 thành viên ngồi trong xe, “một ít” cho mỗi người nó ý nghĩa lắm. Tất nhiên, S thì ngon rồi.
Túm cái váy, nếu đi 1m, quất bà con C mà vã cho nó nhẹ thân, còn nếu có Gia đình rồi, quên C đi, mua E cho em, đừng bao giờ đắn đo giữa C300 với E200, E nó vẫn là E, nó rộng hơn, khung gầm cũng êm hơn C. Còn có $ nữa, cứ S mà phang, chả bao giờ phải nghĩ ngợi nhiều.
Chuẩn lão nhề. Phải lái đủ lâu, đủ dòng mới cảm nhận đúng được. Cứ xe to mà phang... Còn thích lái thì mua con Bim hay Porsche mà lái.
Nào chạy qua vần con 222 tí xem êm hơn 221 không lào 🤣

menx

Xe tải
Chuẩn lão nhề. Phải lái đủ lâu, đủ dòng mới cảm nhận đúng được. Cứ xe to mà phang... Còn thích lái thì mua con Bim hay Porsche mà lái.
Nào chạy qua vần con 222 tí xem êm hơn 221 không lào 🤣
Bán 221 đi, 222 nó hiện đại hơn đáng kể luôn 💪

Pela

Xe buýt
Cụ nói chuẩn đó
Em đang đi E mới 2021
Đúng là nó rất chật luôn.
Khoang xe khá bí chứ không thoáng như đời trước.
Đúng sao E mới W213 nó hơi bí bách hơn đời trước bác ạ.
Mà đó là mấy xe Đức như E hay 5 vốn là đã chật hơn Camry.

Pela

Xe buýt
Có gì đâu, cái e nói thì nhiều người cũng có cùng cảm nhận vậy mà.
Em nghĩ sau này sẽ đến 1 lúc merc quay lại thiết kế như đợt 2010-2012 sau khi dân tình đã quá chán phong cách bo tròn, như thằng iphone đó, giờ quay lại thiết kế của ip4 thời cách đây cả chục năm :D

Như hồi xưa thì e với c nó khác nhau rõ rệt nên người ta mỗi khi đi dòng thấp hơn sẽ có sự mong muốn đổi lên dòng cao hơn vì cứ lên là sẽ có cái hơn (độ rộng, option, nội thất ngoại thất,,,). Còn bây giờ giống nhau từ trong ra ngoài quá rồi nên người mới mua hay người đang sử dụng C cũng ko còn thấy sự cần thiết phải nâng cấp lên dòng E nữa.
Bác đúng thật tài thật.
Bác nói câu nào em ớ người ra câu đó.
Đúng thiệt iphone giờ làm hệt như máy 4.
Xe như Merc giờ thật sự quá giống nhau trong ngoài, chỉ phân biệt được C với S vì to mập hơn nhiều. Chứ C với E và E với S thì nó khó ghê luôn.

duke23112018

Xe đạp
Em đi Mec từ 2008 đến giờ, đổi 2 em C200, đi luôn tốt. Trước bắt đầu đi Mec còn là thanh niên, giờ đổi xe tiếp thì thành trung niên rồi nên định đổi thành E200, tài chính dự kiến 2 tỷ mua em hàng lướt. Em chỉ lăn tăn mấy điểm:

- E200 facelift hiện tại nó thiết kế xấu quá, sorry các cụ đi E mới chứ e thấy nó quá xấu so với các thiết kế của dòng E các đời trước. Trông còn k đẹp như dòng C.

- Opt của E hiện tại có gì hơn hẳn C đáng để đổi sang k? Chứ C bây giờ option cũng ổn, mà tiết kiệm hơn E 700 triệu cũng đáng để cân nhắc
Không nói tới công nghệ và cảm giác lái. Nhưng đồng quan điểm với cụ 2 thế hệ Merc E- class gần đây không cho mình cảm xúc giống như ngày xưa khi nhìn vào các đời W211 và W212. Nhìn nó khác biệt hẳn so với C- class và S- class.

Pela

Xe buýt
Không nói tới công nghệ và cảm giác lái. Nhưng đồng quan điểm với cụ 2 thế hệ Merc E- class gần đây không cho mình cảm xúc giống như ngày xưa khi nhìn vào các đời W211 và W212. Nhìn nó khác biệt hẳn so với C- class và S- class.
Đúng thiệt riêng 2 đời 211 và 212 nó đẹp khác biệt hẳn với tất cả các xe Merc khác kể cả chính nó ở những năm về trước luôn chứ đừng nói với C và S không.
Kể cả thằng anh em gần như sinh đôi với nó là CLS nhìn vẫn xấu hơn nó dù là vẫn thuộc loại đẹp.
Hic. Có những thứ mang vai trò là tuyệt tác.
Chẳng bao giờ sáng tác lại được nữa.

cuongkunhb

Xe tải
E 200 bản facelift bị cắt mất loa Burnmester. Còn so với C thì nó khác xa cụ ạ, rộng hơn, cửa hít, 2 màn digital 12 inch, keyless Go
Đy E thì cảm giác chắc với êm hơn hẳn

Pela

Xe buýt
Thật cái E xưa lúc quái nào trông nó cũng dũng mãnh riêng biệt hẳn với sự lanh lợi của C và cỗ xe tăng hạng nặng S.
Ôi luôn mê cái xe tăng hạng trung E class này

Pela

Xe buýt
em thấy E 200 form mới cũng đẹp mà bác
E mới gần đây thì đẹp đấy, ko hề xấu.
Chỉ có cái đời trước với cái đèn 2 chiếc lá phía sau là ko nuốt nổi thôi.
Nhưng mà E gần đây với E W212 thì thật sự vẫn khó đánh lại 212 lắm
212 được nước ngoài chọn là best Mercedes ever mà.

trungdungjp01

Xe hơi
Đến giờ thì em vẫn thấy con E đời 2012 đẹp nhất. E bây giờ nhìn nó cứ bo bo vuốt vuốt, thể thao nhưng nữ tính quá, ko nam tính khoẻ khoắn như con 2012 :D

Xe dùng ở môi trường nước ngoài có khác chục năm vẫn đẹp long lanh

gnuhjp2003

Xe buýt
em lâu lắm không login vào OF nhưng đọc quả comment của bác này em không vào vodka không được: "còn nếu có Gia đình rồi, quên C đi, mua E cho em, đừng bao giờ đắn đo giữa C300 với E200, E nó vẫn là E, nó rộng hơn, khung gầm cũng êm hơn C"
=> chuẩn cơm mẹ nấu! em có tí cay các bác ạ. chẳng là chúng em được các cụ hai bên cho ít tiền, cộng thêm tiền tiết kiệm và làm ăn của hai vợ chồng được tròn 2 tỏi. em chốt quất con e180 đời 2021, xong rồi vợ em nhìn con c300 hay glc200 này nọ bảo biết thế lấy cho nhiều option :)) uh thì con e180 option nó cùi bắp lắm, động cơ tăng áp 1.5 đi vừa đủ chứ không mạnh, rồi đầy thứ chạy bằng cơm nhưng có những cái không thể đánh đổi được thì đúng như cụ trên nói: đó là rộng và khung gầm, E nó vẫn là E. em thì em thỏa mãn vì nhu cầu sử dụng không nhiều, đi trong phố cũng chỉ đến thế. chứ em biết nhiều cụ chê e180 vì nó là bản base của E thôi.

cuncon0686

Xe tải
C200 exclusive 2021 đạp phát dính ghế. Lái sướng nhưng hơi chật. Ghế sau nếu đi 2 người lớn cũng OK. Nếu ngồi 3 người lớn ghế sau thì ngồi giữa hơi vất vả vỉ phần gồ lên ở ghế giữa.

helloglk

Xe máy
Em ko thẩm được E200 từ 2016 trở đi. Hik, trông nhựa nhựa rẻ tiền sao ấy.

Pela

Xe buýt
Em ko thẩm được E200 từ 2016 trở đi. Hik, trông nhựa nhựa rẻ tiền sao ấy.
Em cũng không thẩm được.
E mới bây giờ cũng vẫn na ná kiểu đó dù có khá hơn.
Chưa kể mấy xe Merc giờ mất cái anten trên nóc như trọc đầu là thấy chán rồi.