[Thảo luận] Em dính rẽ trái vào bến xe Giáp Bát - nhờ các cụ tư vấn

theph

Xe điện
Chào các cụ,
Chiều T7 em đưa mấy ông chú ra bến xe Giáp Bát và bị dính vụ rẽ trái vào bến xe theo chiều từ Vọng - Giáp Bát. Thấy trên OF cảnh báo chỗ đó có biển nhưng chả hiểu sao em nhìn lại không thấy :102: cho đến lúc bị vịn mới chạy ra ngó và thấy biển. Em bị giữ bằng đến 28/10 hic hic. Nhờ các cụ tư vấn:
1. Lỗi của em bị phạt bao nhiêu xèng. Em nghe chú 113 nói lỗi đó 90K
2. Em không biết trụ sở công an Quận Hoàng Mai chỗ nào. Cụ nào biết chỉ đường em với để chiều T4 em qua đó giải quyết.
Cảm ơn các cụ ạ.

Gap373

Xe điện
CA Q. Hoàng mai ở Đường Tam chinh, lỗi Bác chắc 90k _ 200k thôi, chia buồn(b)

lái đêm

Xe buýt
Lối đó nhẹ hều à , yên tâm đi :21::21::21:

Iron man

Xe tăng
Vấn đề là từ giờ đến 28/10 thì cụ ý mà muốn lái 4B thì hơi ca mơ run tí thôi ạ .....

vì bằng bị giữ rồi còn đâu ......

theph

Xe điện
Đúng vậy cụ ạ. Nói nhỏ là em vẫn lái nhưng hơi run run khi gặp xxx. Các cụ đừng xì tin này cho xxx biết nhé.
Sáng nay đi qua bùng binh BigC tự dưng thấy 1 bác xxx lao ra giữa đường làm thằng em giật mình. May mà xxx ra để chỉ 1 chú xe tải rẽ Khuất Duy Tiến chứ không cho đi vào Trần Duy Hưng.

WHITE TIGER

Xe container
Đơn giản là cậu ngồi xe thấp,tầm nhìn bị hạn chế lại thêm bị xe bên phải che khuất biển báo

9Dragon

Xe tăng
Trụ sở CA quận Hoàng Mai ở Khu ĐTM Đền Lừ cụ ah
Cái biển cấm rẽ trái họ đặt gần bãi đỗ xe buýt, có anh buýt nào đỗ thì có father tây mà nhìn thấy biển

SuperXe

Xe hơi
Đoạn Từ Vọng xuống tít dưới đền Lừ là có nhiều đoạn như thế lắm. Các bác phải cảnh giác, đoạn bến xe nước ngầm cũng thế đấy. Biển nó cắm tít bên phải khó quan sát lắm. Nên đến chỗ rẽ các bác đi chậm rồi quan sát cho kỹ vào. Khổ thân bác, nhưng sao bác không biếu cho mấy chú xxx ít tiền rùi đi lun cho nhanh lại để chú ý giữ giấy tờ. Hay chú ý nói bác không hiểu ý chú ý. Khẹc khẹc, bác biếu cho 200K thì được đi ngay mà

HeoCon

Xe hơi
Chào các cụ,
Chiều T7 em đưa mấy ông chú ra bến xe Giáp Bát và bị dính vụ rẽ trái vào bến xe theo chiều từ Vọng - Giáp Bát. Thấy trên OF cảnh báo chỗ đó có biển nhưng chả hiểu sao em nhìn lại không thấy :102: cho đến lúc bị vịn mới chạy ra ngó và thấy biển. Em bị giữ bằng đến 28/10 hic hic. Nhờ các cụ tư vấn:
1. Lỗi của em bị phạt bao nhiêu xèng. Em nghe chú 113 nói lỗi đó 90K
2. Em không biết trụ sở công an Quận Hoàng Mai chỗ nào. Cụ nào biết chỉ đường em với để chiều T4 em qua đó giải quyết.
Cảm ơn các cụ ạ.
Họ giữ bằng của bác mà sao không lập biên bản để bác không biết mức phạt nhỉ? Em đi đường này hàng ngày, thấy lỗi này vẫn thường xảy ra nghe đâu 200K rồi đi luôn. Có nhiều bác tài giống bác thì không nói, nhưng có nhiều bác cứ ngó không thấy xxx là phi qua... no table :^)

theph

Xe điện
Đoạn Từ Vọng xuống tít dưới đền Lừ là có nhiều đoạn như thế lắm. Các bác phải cảnh giác, đoạn bến xe nước ngầm cũng thế đấy. Biển nó cắm tít bên phải khó quan sát lắm. Nên đến chỗ rẽ các bác đi chậm rồi quan sát cho kỹ vào. Khổ thân bác, nhưng sao bác không biếu cho mấy chú xxx ít tiền rùi đi lun cho nhanh lại để chú ý giữ giấy tờ. Hay chú ý nói bác không hiểu ý chú ý. Khẹc khẹc, bác biếu cho 200K thì được đi ngay mà
Thực ra là nhà cháu đã làm luật 100K và chú XXX đã cầm xiền rồi. Vấn đề là khi XXX vừa cầm thì bà chị cháu lại phi vào ... ngó :'(:'(:'( và XXX đếch dám cầm nữa. Cháu ức chế quá nhưng không thể vãn hồi tình hình vì cháu đoán chú ấy sợ bị thòng ngược nên buộc phải lập biên bản.

yamahafzs

Xe máy
Thực ra là nhà cháu đã làm luật 100K và chú XXX đã cầm xiền rồi. Vấn đề là khi XXX vừa cầm thì bà chị cháu lại phi vào ... ngó :'(:'(:'( và XXX đếch dám cầm nữa. Cháu ức chế quá nhưng không thể vãn hồi tình hình vì cháu đoán chú ấy sợ bị thòng ngược nên buộc phải lập biên bản.
thế này là trách bà chị bác thôi, ai bảo lanh chanh chạy lại làm j:))

SuperXe

Xe hơi
Thế mới chán, tình tiết làm thay đổi cục diện của cả 1 câu chuyện, thôi lần sau anh em ta rút kinh nghiệm pác ạ :'(

dht

Xe điện
Nếu có mũi tên xanh rẽ trái hãy rẽ nhé

HongHa

Xe điện
Ngoài chỗ này ra, chỗ rẽ qua bến Nước ngầm 1 tí, trước của Gara Huyndai Giải Phóng em thấy lần nào đi qua cũng thấy có xe dính đòn.

quyetthang

Xe tăng
Đoạn Trường Chinh rẽ trái vào Lê Trọng Tấn, cắm biểm cấm rẽ trái rồi nhưng đèn xanh đỏ rẽ trái vẫn xanh như thường các cụ nhé

đi đường hà lội khó quá các bác nhỉ? không cẩn thận là bị xxx hút máu ngay:77:

Cái biển cấm rẽ trái đó đượt đặt khá xa, đôi khi lấp tầm xe buýt, nên rất khó nhìn, nếu cụ muốn rẽ vô đó, thì phải rẽ vào đường Kim Đồng phía trên.
Quản lý khu vực đó thuộc đội cảnh sát số 4, nằm trung khu phòng cháy chữa cháy => đối diẹn chừa pháp vân.
nếu TH1 : đưa tiền mà không nhận thì,
Xem ah ấy phạt bao nhiêu, trước khi ghi biên bản thì nhờ anh ấy đóng giúp, kho bạc cũng gần đội 4 thôi.
Chúc cụ đi an toàn

Nescafe

Xe đạp
Ngoài chỗ này ra, chỗ rẽ qua bến Nước ngầm 1 tí, trước của Gara Huyndai Giải Phóng em thấy lần nào đi qua cũng thấy có xe dính đòn
Chỗ này bọn xxx kiếm được lắm, nhà cháu ngày nào đi về cũng qua nên biết, khoảng chạng vạng tối là các chú xxx nấp vào gốc cây cạnh hàng cafe rồi xồ ra như xxx. Kể ra cắm cái biển tít bên kia đường rồi bẫy thì ác như con gà cục tác. :mad:
Hồi mới cắm biển nhà cháu suýt dính, (số là nhà cháu đi công tác dài ngày về nên không biết), trưa hôm đó khoảng 2h theo thói quen cháu rẽ trái luôn, đang qua được già nửa vòng cua (cả thân xe vào hướng Văn Điển - Hà Nội rồi) thì nhìn thấy phía trước có 3 cụ đang bị ngoắc, ông lái xe ngồi cạnh mới quát lên "Em quên nhắc anh có biển cấm mới cắm, cứ tưởng giờ này xxx về đan quạt tránh nắng nên chủ quan", nhà cháu tự nhiên thông minh đột xuất trả lái luôn bên phải rồi ... lừ lừ cho xe vào cổng ... ĐỘI 4 phía trong
Quản lý khu vực đó thuộc đội cảnh sát số 4, nằm trung khu phòng cháy chữa cháy => đối diẹn chừa pháp vân.
Sau khi báo cáo với cụ vệ binh gác cổng (của đội phòng cháy) xin vào Đội 4 có việc cần :21:, nhà cháu nấp yên khoảng 15 phút rồi mới từ từ đi ra, vô sự bình an. May quá, kể từ hôm đó cháu cạch, chả dám quay đầu đoạn đấy, cháu thề, kể cả khi không có xxx, còn đi đâu cũng để ý ngó trước nhìn sau. Các cụ bảo cháu xử lý thế có được không, nếu được thì động viên cháu cái :6:

appco

Xe buýt
Chỗ này là cọc rút xiền của xxx. cứ hết tiền xxx ra đây là có ngay. các cụ chỉ thoát khi xxx đã đủ dùng:21::21::21:. còn để hôm sau bắt tiếp.