[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

MyMac

Xe điện
Khởi bẩm các cụ hôm nay Mị vui quá vì nhận được nhiều tin chiến thắng. Mị cũng nhận được rất nhiều thư hỏi về chữa bệnh tiền đình, giảm trí nhớ, bướu cổ, viêm họng hạt, ù tai không rõ nguyên nhân, viêm xoang hàm mặt.

Thể theo yêu cầu của các cụ mợ, Mị lại xin giới thiệu với các cụ mợ một bài tập thể dục cực kỳ đơn giản mà có tác dụng rất siêu cao. Để phòng và chữa toàn bộ các bệnh trên. Đặc biệt các cụ mợ nào có con bị tự kỷ thì dạy các con tập bài này nhé. Các cha mẹ già cũng tập bài này để trí nhớ minh mẫn đến trăm tuổi. Còn các cụ thanh niên tập bài này ngoài các tác dụng như trên thì đây cũng là bài tập cho khoai hà ạ. Các mợ khi tập bài này chức năng sinh lý và đặc biệt bàng quang cũng được thể dục làm giảm hiện tượng són tiểu ạ.

Bài tập đơn giản này cũng giúp các mợ giảm nọng cằm, tăng lưu lượng máu lên não, làm mặt hết mụn và trả lại làn da hồng hào mịn màng khoẻ mạnh ạ.

MyMac

Xe điện
Đầu tiên các cụ mợ hé miệng ra đẩy hàm dưới qua một bên đến khi nào thấy chỏm xương mà Mị đánh dấu dưới đây chạm vào màng nhĩ “khạch” một cái thì là đúng động tác ạ.

rồi các cụ mợ lại đánh tiếp hàm sang bên kia “ khạch” 1 cái nữa nhé. Làm chậm từng cái một cho quen đã không cần làm nhanh.

MyMac

Xe điện
Sau khi đã thuần thục 2 động tác đó rồi, các cụ mợ tăng tần suất nhanh ạ. Mở hé miệng và khép hờ miệng đẩy hàm như vậy bất cứ khi nào có thể. Một thời gian sau thì tiền đình, hay quên, khó tập trung, đau đầu, tiểu dắt tiểu són, mất ngủ, ù tai, viêm xoang, bướu cổ, da xạm, mụn sần sùi…vv thuyên giảm và khỏi ạ.

Bài tập này nếu cả hai tai đều kêu “ khạch” có nghĩa hai tai các cụ còn rất tốt, các dây thần kinh, dây chằng còn dẻo dai. Còn không “ khạch” tai nào là tai đó bị bế ạ.

Em nhờ cụ HưngAlpha up video lên đây để các cụ mợ xem cho rõ ạ. Anh Hưng mới lên chức hihi.

Chỉnh sửa cuối:

onano69

Xe container
Em làm theo bài tập đẩy hàm, khi đẩy hàm sang 1 bên nó cứ bị kẹp vào má ở gốc hàm đau kiểu như bị kẹp :( 2 bên đều như vậy :( xem ảnh mẫu em lại hình dung ra miệng lừa :))

buicongchuc

Xì hơi lốp
Sau khi đã thuần thục 2 động tác đó rồi, các cụ mợ tăng tần suất nhanh ạ. Mở hé miệng và khép hờ miệng đẩy hàm như vậy bất cứ khi nào có thể. Một thời gian sau thì tiền đình, hay quên, khó tập trung, đau đầu, tiểu dắt tiểu són, mất ngủ, ù tai, viêm xoang, bướu cổ, da xạm, mụn sần sùi…vv thuyên giảm và khỏi ạ.

Em nhờ cụ HưngAlpha up video lên đây để các cụ mợ xem cho rõ ạ. Anh Hưng mới lên chức hihi.
Cụ anh hungalpha ới...

MyMac

Xe điện
Em làm theo bài tập đẩy hàm, khi đẩy hàm sang 1 bên nó cứ bị kẹp vào má ở gốc hàm đau kiểu như bị kẹp :( 2 bên đều như vậy :( xem ảnh mẫu em lại hình dung ra miệng lừa :))
Cụ bị cứng hàm rồi đấy ạ. Cụ tập dần dần nhé để cho cơ hàm uyển chuyển trở lại. Nhiều cụ mợ không biết bài này nên phần lớn vị cứng cơ hàm ạ. Cứ từ từ cho khoai nó nhừ cụ nhé.

Nếu không tập là sau này hơi đưa lưỡi vào răng lấy thức ăn nó cũng bị sái quai hàm đau lắm đấy. Có trường hợp sái phải đi bác sĩ bẻ ra ạ.

Chỉnh sửa cuối:

onano69

Xe container
Cụ bị cứng hàm rồi đấy ạ. Cụ tập dần dần nhé để cho cơ hàm uyển chuyển trở lại. Nhiều cụ mợ không biết bài này nên phần lớn vị cứng cơ hàm ạ. Cứ từ từ cho khoai nó nhừ cụ nhé
Bâng :( em sẽ quán triệt luôn :) đang đóng cửa luyện hàm mà đứa nào gọi thì chết với em =))

buicongchuc

Xì hơi lốp

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đầu tiên các cụ mợ hé miệng ra đẩy hàm dưới qua một bên đến khi nào thấy chỏm xương mà Mị đánh dấu dưới đây chạm vào màng nhĩ “khạch” một cái thì là đúng động tác ạ.

rồi các cụ mợ lại đánh tiếp hàm sang bên kia “ khạch” 1 cái nữa nhé. Làm chậm từng cái một cho quen đã không cần làm nhanh.

Em phải soi gương làm cho đúng mà chưa nghe thấy tiếng "khạch", mà lại thấy hơi đau đau mợ ạ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Vâng cụ nào đang ngủ nghiến răng kèn kẹt hoặc ngủ ngáy cũng hết ạ.
Sau một hồi tập, không bít đay đúng động tác chưa nhưng em đã nghe thấy tiếng "khạch" nhỏ rùi mợ ạ. Tức là đưa hàm dưới về bên nào thì tiếng "khạch" kêu bên đó phải không mợ? Em thấy bên trái kêu to hơn bên phải.

Gabeo123

Xe đạp
:D bài này tập khó nhất trong các bài trước tới giờ ạ…Sáng sớm vừa chắp tay sau mít ngoài đường, vừa tập bài này cho dân tình hốt hoảng….Tạ ơn chị 3M đã hướng dẫn thêm bài tập ạ.

Được gửi từ iPhone - Otofun

buicongchuc

Xì hơi lốp
:D bài này tập khó nhất trong các bài trước tới giờ ạ…Sáng sớm vừa chắp tay sau mít ngoài đường, vừa tập bài này cho dân tình hốt hoảng….Tạ ơn chị 3M đã hướng dẫn thêm bài tập ạ.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Em đảm bảo nhiều con mắt dõi theo =))

tauchien

Xe tăng

Bài tập này nếu cả hai tai đều kêu “ khạch” có nghĩa hai tai các cụ còn rất tốt, các dây thần kinh, dây chằng còn dẻo dai. Còn không “ khạch” tai nào là tai đó bị bế ạ.

Cảm ơn mợ nhiều nhé...!
E vừa thử mợ ạ, nó chỉ kêu khạch kiểu như mình nuốt nước bọt tránh ù tai khi đi máy bay ấy thôi, ko biết có đúng ko mợ nhỉ

ThangCFG

Xe tải
Và khi mắt con bắt đầu có hiện tượng, nheo lại để nhìn, kết quả học tập sa sút, thầy cô gọi điện thông báo, chúng ta le te dắt con đến gặp bác sĩ. Các bác rất hiểu cơ chế thấu kính, hội tụ, khúc xạ và rất hiểu hệ thống của mắt nhưng thay vì khuyên các bậc cha mẹ chú ý đến con hơn, giảm thời lượng TV, điện thoại, học hành, mở hết cửa nhà đón ánh sáng tự nhiên, tăng thời lượng ra công viên vui chơi, ra biển, lên rừng cho các con tập luyện lại đôi mắt, chịu khó massage cho mắt thì lại kê đơn cho thuốc rồi bảo bố mẹ cháu cho đeo kính nhé, không đeo sau này nó lên độ đấy.

Cơ thể con người là một cỗ máy kỳ diệu. Nó có thể tự chữa lành, tự điều chỉnh với điều kiện chúng ta phải sửa sai, phải quay lại theo đúng qui luật vận hành của nó. Thế nhưng chúng ta không làm điều đó. Thay vì sửa sai, chúng ta lại đi từ cái sai này sang cái sai khác trầm trọng hơn. Đó là đeo một đôi thấu kính lên đôi mắt, bắt nó phải làm việc gấp đôi cường độ qua cái thấu kính đó và qua thấu kính của TV, của điện thoại, của sách vở bài tập. Chả thế mà sau đó nó lên độ tiếp, lên nhanh hơn, khó hồi phục hơn. Dần dà nó phụ thuộc hoàn toàn vào cặp đ ít chai. Nó mù cơ học, đeo kính vào thì nhìn thấy, bỏ kính ra thì không còn nhìn thấy gì, đôi mắt trong trẻo thơ ngây, cửa sổ tâm hồn giờ đây như mắt cá ươn, vô hồn. Đôi mắt chết.

Các cụ mợ thử hình dung xem nếu bây giờ có giặc giã, chiến tranh, các chú bộ độ sẽ đeo kính ra chiến trường. Cả một binh đoàn đeo đ ít chai. Bom bỏ, róc két rơi, mũi tên hòn đạn bủa vây, phải xông lên chiến đấu với kẻ thù, phải nhắm bắn, phải chỉ huy pháo lệnh... với những đôi mắt cá ươn vô hồn. Nguy cơ của đất nước sẽ ra sao? Đây là điều em nghĩ cơ quan y tế cộng đồng cần phải thành lập một dự án xoá cận và các bệnh về mắt cho toàn dân.
Cảm ơn mợ rất nhiều về những chia sẻ vô cùng hữu ích với cộng đồng. Em nhờ mợ tư vấn giúp 2 cháu nhà em. Một cháu lớp 9 và 1 cháu lớp 7, 2 cháu đều loạn thị, phải đeo kính từ nhỏ. Giờ có cách nào giúp thị lực các cháu tốt dần lên và ít phụ thuộc vào kính không ạ.

Matxech

Xe container
E đau hết cả hàm rùi mà mãi chả ra tiếng khạch nào cả

MyMac

Xe điện
Cảm ơn mợ nhiều nhé...!
E vừa thử mợ ạ, nó chỉ kêu khạch kiểu như mình nuốt nước bọt tránh ù tai khi đi máy bay ấy thôi, ko biết có đúng ko mợ nhỉ
Vâng cụ ạ. Chính nó đấy ạ nhưng tiếng Khạch này do xương nện vào nên nó chắc nịch hơn tiếng nuốt nước bọt khi đi máy bay hoặc khi lên đèo cao bị ù tai ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng