[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng
Bẩm cụ, đây cũng là một chủ đề rất hay ạ. Cuối thu đến hết đông là mùa hanh khô nứt nẻ. "Bà khen con gái bà tốt đến tháng 11 bà biết con bà" là câu nói các cụ kỵ ông bà mình đúc kết. Ngẫm lại cấm có sai. Hanh thì đi với khô. Mà khô thì nó nứt, nó sần, nó chảy máu. Mặt mũi chân tay lúc nào cũng căng tức. Ngày xưa em còn nhỏ nhìn đám bạn nhiều đứa nó nẻ mà những cái đám nẻ trên mặt cứ như vỏ quả dưa bở ấy. Có đứa còn không há được miệng ra, môi toét máu. Nhìn các bác hàng xóm gót chân cứ là thôi rồi. Thế mà vẫn lội xuống ruộng cấy thương ơi là thương.

Nhưng trong số chúng ta cũng có rất nhiều người da cứ như da gấm vóc lụa là ấy. Mùa hè cũng như mùa đông đều mịn màng, trơn nhẵn. Sờ sướng cực. Những người ấy sinh ra đã có tướng quí phái, số mệnh sung sướng an nhàn. Tính cách họ uyển chuyển mềm yếu kể cả đàn ông lẫn đàn bà. Họ thể hiện tình cảm ra ngoài. Còn những người da khô thường vất vả, chuân chuyên. tính cách ngay thẳng, yêu ghét rõ ràng. Những người da khô họ quyết đoán, lanh lợi, tình cảm dấu vào trong ít thể hiện ra ngoài nhưng trong họ là cả một biển cả mênh mông của tình yêu thương, lo toan cho người khác.

Trong bài này, em chỉ xin để cập đến một thứ rất rẻ tiền nhưng vô cùng quan trọng mà trong cuộc sống mà nhiều khi chúng ta bỏ qua: NƯỚC - Cơ sở của sự sống.
Nhưng vẫn có ngoại lệ đấy: Xanh đúng là anh, nhưng đậm lại không phải
Còn nước thì khỏi bàn, anh uống nhiều hơn người thường và có thể nhấm nháp nước trắng cả khi không hề khát

onano69

Xe container
Nhưng vẫn có ngoại lệ đấy: Xanh đúng là anh, nhưng đậm lại không phải
Còn nước thì khỏi bàn, anh uống nhiều hơn người thường và có thể nhấm nháp nước trắng cả khi không hề khát
Em rất thích xem con này, da nó lúc nào cũng bóng nhẫy chắc do nó uống nhiều nước chăng :))

patevu

Xe đạp
Bẩm cụ, đây cũng là một chủ đề rất hay ạ. Cuối thu đến hết đông là mùa hanh khô nứt nẻ. "Bà khen con gái bà tốt đến tháng 11 bà biết con bà" là câu nói các cụ kỵ ông bà mình đúc kết. Ngẫm lại cấm có sai. Hanh thì đi với khô. Mà khô thì nó nứt, nó sần, nó chảy máu. Mặt mũi chân tay lúc nào cũng căng tức. Ngày xưa em còn nhỏ nhìn đám bạn nhiều đứa nó nẻ mà những cái đám nẻ trên mặt cứ như vỏ quả dưa bở ấy. Có đứa còn không há được miệng ra, môi toét máu. Nhìn các bác hàng xóm gót chân cứ là thôi rồi. Thế mà vẫn lội xuống ruộng cấy thương ơi là thương.

Nhưng trong số chúng ta cũng có rất nhiều người da cứ như da gấm vóc lụa là ấy. Mùa hè cũng như mùa đông đều mịn màng, trơn nhẵn. Sờ sướng cực. Những người ấy sinh ra đã có tướng quí phái, số mệnh sung sướng an nhàn. Tính cách họ uyển chuyển mềm yếu kể cả đàn ông lẫn đàn bà. Họ thể hiện tình cảm ra ngoài. Còn những người da khô thường vất vả, chuân chuyên. tính cách ngay thẳng, yêu ghét rõ ràng. Những người da khô họ quyết đoán, lanh lợi, tình cảm giấu vào trong ít thể hiện ra ngoài nhưng trong họ là cả một biển cả mênh mông của tình yêu thương, lo toan cho người khác.

Trong bài này, em chỉ xin để cập đến một thứ rất rẻ tiền nhưng vô cùng quan trọng mà trong cuộc sống mà nhiều khi chúng ta bỏ qua: NƯỚC - Cơ sở của sự sống.
Mợ còn là nhà văn nữa đúng không ạ :D

Em rất thích xem con này, da nó lúc nào cũng bóng nhẫy chắc do nó uống nhiều nước chăng :))
Con này da sần và thô, đâu có mịn màng sáng loá
Được cái mắt nó rạng ngời như kiểu mới được ngắm Ngọc bích var :))

chuongvit

Xe tăng

Nhưng trong số chúng ta cũng có rất nhiều người da cứ như da gấm vóc lụa là ấy. Mùa hè cũng như mùa đông đều mịn màng, trơn nhẵn. Sờ sướng cực. Những người ấy sinh ra đã có tướng quí phái, số mệnh sung sướng an nhàn. Tính cách họ uyển chuyển mềm yếu kể cả đàn ông lẫn đàn bà. Họ thể hiện tình cảm ra ngoài. Còn những người da khô thường vất vả, chuân chuyên. tính cách ngay thẳng, yêu ghét rõ ràng. Những người da khô họ quyết đoán, lanh lợi, tình cảm giấu vào trong ít thể hiện ra ngoài nhưng trong họ là cả một biển cả mênh mông của tình yêu thương, lo toan cho người khác.

E nằm trong số có da chưa bao giờ nứt nẻ chưa bôi kem nẻ bao giờ mà sao vẫn vất vả, chắc chờ hậu vận.

DT Mobile

Xe hơi
Con này cười tươi thế không biết thịt nó có ngon ko cụ. Chưa thấy cụ nào review 😁

heobeo

Xe tải
Ối giời em cười chảy nước mắt với cụ lúc cụ báo cáo. Công nhận không cái gì giấu được dân OF. Em đang định không nói, chỉ để cụ uống sái của bà cho khoẻ thôi mà cụ lại phát hiện ra haha. Em sợ em mà bật mí ra thì các cụ lại rít vào xong lại đi rít rượu vào thì lại khổ công chữa của em.

Thuốc của bà nhà cụ là thuốc thải độc thần kinh, thải độc toàn thân, chống trầm cảm cực mạnh ạ. Những người bị trầm cảm, mất ngủ là do thần kinh bị nhiễm độc rất nặng. Cái nhiễm độc ở đây không chỉ đơn thuần là nhiễm độc rượu bia, hoá chất mà là hàn tà và đặc biệt là nhiễm độc các chất do cảm xúc gây ra. Trong con người chúng ta, tế bào não bộ sẽ luôn duy trì sẵn hai trạng thái buồn và vui. Buồn thuộc âm và vui thuộc dương. Khi nào cả hai trạng thái âm dương không cân bình, não sẽ tự điều chỉnh, tự chữa bệnh bằng cách tiết ra các chất để kiềm chế và kiểm soát trạng thái. Các trạng thái đau buồn, thất vọng, chán nản, tức giận, lo âu, hậm hực, ghen tức, sợ hãi...vv mà cứ tích tụ lâu ngày không được buông bỏ sẽ trở thành gánh nặng cho não. Não phải làm việc nhiều đến một lúc nào đó sẽ trở nên quá tải và những chất độc do các cảm xúc đó chế ngự hoàn toàn quá trình tự chữa lành của não khiến cho não ngập tràn "rác thải", biến thành độc tố trong não gây nên các mức độ bệnh từ suy nhược, mất ngủ, trầm cảm đến tâm thần.

Để chữa được căn bệnh mất ngủ, trầm cảm, cáu kỉnh thì phải thải độc cho não bộ chúng ta. Trước hết là học những bài học về buông bỏ, về cân bằng bằng cách nhìn khuôn mặt Đức Phật để luyện cơ mặt luôn mỉn cười tĩnh tại ( Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến). Rồi nếu không được nữa phải thải độc bằng các liều thuốc thần kinh để quét sạch rác ra khỏi não bộ, trả lại sự cân bằng âm dương cho não.

Liều thuốc cắt cho bà nhà cụ là liều thuốc đó và bà khỏi được trầm cảm, khỏi được mất ngủ là vậy cụ ạ. Đồng thời nó thải các chất độc trong bia rượu để người uống chỉ lâng lâng mà không bị say ( tức là ngộ độc đó ạ). Đài phát thanh Bát Đa phát hết cỡ nhưng chỉ là vui và hoàn toàn kiểm soát được mọi trạng thái. Ngủ vắt lưỡi sang một bên nhưng sáng ra dậy hoàn toàn tỉnh táo.

Chả thế mà các bệnh nhân mất ngủ dù lâu năm đến mấy em Mị cũng trị được nhé hehe. Vợ cụ Mắt Lác, con Ông bố vĩ đại, con cụ Heo Béo, mợ Hạnh, mẹ cụ PhongTV, ba mẹ cụ Hairycrazy... nhiều người được dùng lắm ạ.

Đó cũng là loài lá cây mà cụ Thái y trộn vào cơm rượu để lọc độc tố cho vua đấy cụ ạ hihi. Các loại rượu nấu quốc lủi mà ngâm thì phải có lá này cho vào mới trừ được độc tố, bảo vệ gan, thận, gút cho người uống.

Nhưng mà em không cổ vũ uống diệu đâu nhé.
Đúng là món thuốc Vua này của mợ khỏi trầm cảm, ngủ ngon, sâu mợ em ạ. Cháu nhà anh ngủ rất sâu, sáng dậy sảng khoái, thỉnh thoảng cụ cậu cười không ngậm được mồm, cả nhà đùa khéo đang cười chuyện từ hôm qua hôm kia ý nhỉ, ông ấy càng cười khỏe như trúng ý 😂😂😂. Nhà mình cũng giống nhà bác Matxech, 1 người uống 3 người chờ sái thuốc chia nhau rít cật lực. Giờ có tuổi nên cũng sống lành mạnh, rất ít uống rượu bia nên cũng không biết có say không hay chỉ lâng lâng, nhưng cảm nhận uống sái thôi mà ngủ ngon, tập thể thao thấy bền sức hơn hẳn. Nhà anh cũng thường xuyên muối giềng ăn, bà xã bảo ăn ngon hơn cà muối, giờ thêm lọ mật ong ngâm giềng non giã nữa để cô lớn chữa lạnh chân tay và bà xã chữa chuột rút, giờ thêm 2 vc chữa mỡ máu nữa. Quá tuyệt. Cám ơn Mợ Tiên thần y nhiều lắm.

channuoi

Xe đạp
Món nhạc Bolero này em chỉ thích vài bài. Còn cơ bản là em ko thích nghe Bolero. Vì nghe nó não lắm.
Em chỉ thích nghe Heavy Rock, giao hưởng hoặc không nhời thôi :))
Nhạc ta thì em thích nghe mấy bài khù khoằm như Chảy đi sông ơi, trên đĩnh phù vân.....thỉnh thoảng nghe nhạc đỏ do các cụ lão làng thể hiện. Còn Bolero em chỉ bị nghe là chính, chứ ít khi em chủ động mở :D
Ui, mãi e mới gặp cụ có sở thích nhạc như em. Vì người nghe giao hưởng hay không lời thì ít khi nghe Heavy lắm.
Mong có dịp ngồi rượu nghe Rock cùng cụ.

hairyscary

Xe điện
Con này uống nước xong còn spa tắm bùn nữa mà da dẻ vẫn xù xì gai góc. Nhưng em cũng thích con này, thịt trắng ngon như thịt gà.

MyMac

Xe điện
Nó ngâm trong nước cả ngày mờ cụ hihi. Cụ cứ ngâm như nó mà xem. Kiểu gì một thời gian sau cũng bóng nhẫy.

Cơ mờ em thấy giống giống anh Hưng, không biết các cụ mợ có thấy anh Hưng giống Hà Mã không?

Chỉnh sửa cuối:

onano69

Xe container
Nó ngâm trong nước cả ngày mờ cụ hihi. Cụ cứ ngâm như nó mà xem. Kiểu gì một thời gian sau cũng bóng nhẫy.

Cơ mờ em thấy giống giống anh Hưng, không biết các cụ mợ có thấy anh Hưng giống Hà Mã không?
Em cũng định bảo thế cơ mà chả dám nói ra =))

onano69

Xe container
Em còn định bảo giống nhất là hàm răng nhưng mà sợ bị bèm lích lại thôi huhuuu. Nhiều khi muốn nói thật cũng không được cơ.
Em cứ nhìn hình đấy là em lại cười 1 mình, cả nhà không hiểu em cười gì :)) cơ mà cười thế có khi cũng giải phóng dopamine mợ nhỉ :)

MyMac

Xe điện
Đúng là món thuốc Vua này của mợ khỏi trầm cảm, ngủ ngon, sâu mợ em ạ. Cháu nhà anh ngủ rất sâu, sáng dậy sảng khoái, thỉnh thoảng cụ cậu cười không ngậm được mồm, cả nhà đùa khéo đang cười chuyện từ hôm qua hôm kia ý nhỉ, ông ấy càng cười khỏe như trúng ý 😂😂😂. Nhà mình cũng giống nhà bác Matxech, 1 người uống 3 người chờ sái thuốc chia nhau rít cật lực. Giờ có tuổi nên cũng sống lành mạnh, rất ít uống rượu bia nên cũng không biết có say không hay chỉ lâng lâng, nhưng cảm nhận uống sái thôi mà ngủ ngon, tập thể thao thấy bền sức hơn hẳn. Nhà anh cũng thường xuyên muối giềng ăn, bà xã bảo ăn ngon hơn cà muối, giờ thêm lọ mật ong ngâm giềng non giã nữa để cô lớn chữa lạnh chân tay và bà xã chữa chuột rút, giờ thêm 2 vc chữa mỡ máu nữa. Quá tuyệt. Cám ơn Mợ Tiên thần y nhiều lắm.
Cụ anh cứ uống sái thuốc của cháu nhé. Tất cả bệnh tật tiêu hết anh chị ạ, không mất tiền chữa bệnh nữa hihi. Mùa hoa riềng cụ anh đặt mua về muối ăn quanh năm, khí huyết ấm áp, đẩy hết hàn tà. Nấu riêu cá, kho cá, hay làm bát nước mắm hoa riềng muối chua chấm rau muống luộc hết sẩy ạ.

Ngo Rung

Xe lăn
Ui, mãi e mới gặp cụ có sở thích nhạc như em. Vì người nghe giao hưởng hay không lời thì ít khi nghe Heavy lắm.
Mong có dịp ngồi rượu nghe Rock cùng cụ.
He he...em có ông bạn già cũng cùng sở thích, lão ấy bảo mấy thằng điên chơi với nhau :))

taplaioto

Xe điện
He he...em có ông bạn già cũng cùng sở thích, lão ấy bảo mấy thằng điên chơi với nhau :))
Sở thích này.. f1 nhà em cũng có ! Đợt lâu lâu 2 bố con lân la ra thủ đô, bạn ý cứ nằng nặc đòi đi nghe live !
Rốt cuộc em cũng phải mon men đi theo để.. xem dư lào ! :D
Cả buổi ông con thì đắm đuối.. em thì ngọ ngoạy xem.. cái nhà hát ! :D

sakai_yo

Xe lăn
OF lỗi, mình chả đọc đc giề L-)
Lỗi thật đó anh. Như em rõ ràng "theo dõi" thớt này, thế mà thi thoảng chẳng nhận được thông báo có bài mới. Có hôm 2-3 ngày không thấy có thông báo nào. Em thấy kỳ kỳ vào xem sao thì trời ơi nhẩy mấy trang.

Trạng thái
Thớt đang đóng