[Funland] Em được mợ OF xinh đẹp tuyệt trần chữa khỏi bệnh nan y (phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

1102_sn

Xe hơi
Mợ Mi ơi, ở đâu cũng có người nọ người kia. Em cũng thấy bất bình vì những người như vậy đã làm mợ có chút buồn. Người ta làm vậy vì người ta không hiểu được giá trị của Mợ. Chắc có mối duyên nào đó thì mợ mới bước ra ánh sáng giúp đời, giúp người chứ còn nếu vì kinh doanh chắc mợ đã làm từ lâu, nổi tiếng khắp đất nước này rồi.
Mợ hãy bỏ qua những thành phần như vậy để cứu giúp những người cần giúp, nhìn nụ cười của mợ cũng thấy là việc giúp được người khác mang lại nhiều niềm vui cho mợ, theo quan điểm của mợ là càng vui nhiều càng khoẻ đúng không ạ?
Em đảm bảo với mợ trên thớt này mợ cần việc gì, chỉ hô một tiếng là nhiều người sẵn sàng vượt rừng vượt núi giúp mợ. Nhưng thường những người như Mợ lại ít khi làm thế. Hoặc trên này có nhiều người cũng muốn xin thuốc lắm nhưng thấy có nhiều ca bệnh nặng hơn cần hơn, biết sức mợ có hạn nên cũng chẳng dám mở lời đâu ạ!
Kính mong mợ luôn vui tươi mạnh khoẻ, và tiếp tục lan toả tấm lòng Bồ Tát của mình đến với con em Đại Việt ta ạ, dù phía trước mợ còn nhiều vất vả lắm nếu đi theo con đường này!
Phải lòng mợ MyMac mất rùi dù chưa gặp!
Cụ nói đúng những điều em cũng muốn nói. Em mới gặp mợ My chút mà đã thấy mợ cực kỳ tình cảm, chu đáo.

Binhyennoiay

Xe điện
Anh đang đàm phán với bác Vật tư
Tuy ko có đồ hen mét như các bác thợ, nhưng những chiếc ấm của bác ấy thuộc dạng limited và đã sắp theo bộ cho người sưu tập - rất chuyên nghiệp.
Ngoài ra các nắp ấm cũng rất phong phú, phân loại theo size, cặp đôi, cặp ba.

Bác ấy xứng đáng là chân vật tư của Nhà máy.
Em đang tiếc khi quên ko cầm theo ấm Sen với hoa đào đi...thôi đành cafe vậy :D

Đêm nay có người lấy 2/5 cái rồi :))
Khách chơi ấm cực sành
Họ đã có 3 cái Hoa đào rồi, nay thấy 2 món khó kiếm bèn đòi cọc rồi sang ôm
Cái này họ mỏi mắt tìm mà chửa thấy

Còn cái này thì nhận Thứ hai không cái của ai Chủ nhật
Đã ấm Hoa đào Vòi dài mũ cao, đối xứng Tay ngai lại còn có bầu lọc tổ ong - Đúng là Vua cùa các loại ấm Sứ Hải Dương

Tất nhiên bộ này đều thấu quang nhưng có người chê nên mềnh không chụp

Hoàng A Mã

Xe điện
Xin các cụ inbox dùm em số phone của mợ MyMac với ạ. Em cảm ơn nhiều.

Hoàng A Mã

Xe điện
Thớt trước em có hỏi nhưng không thấy trả lời, em vào hỏi lại.
Tai em lúc nào cũng có tiếng o o, i i kiểu như côn trùng kêu, mải việc thì thôi, đêm nằm yên tĩnh rất khó chịu. Kính mong mợ Mymac và các cụ có phương thuốc nào chỉ cho em với. trước thanh niên lướt qua, nhưng giờ ngoài 50 khó ngủ nên khó chịu quá ạ.
Em cảm ơn nhiều!
Cụ giống em. Cả chục năm nay Tây Y bó tay

silver1

Xe điện
Khách chơi ấm cực sành

Đã ấm Hoa đào Vòi dài mũ cao, đối xứng Tay ngai lại còn có bầu lọc tổ ong - Đúng là Vua cùa các loại ấm Sứ Hải Dương

Tranh hoa đào ngày bé em thấy và hoa đào trên ấm của cụ na ná nhau, nét rất giản dị, làm em nhớ lại ngày nhỏ, nhiều kỉ niệm với hoa đào chai rượu chanh và đôi câu đối tết trên giấy điều đỏ... Loắng cái mà tết đến, mỗi cái là ko nhiều cảm xúc như thời nhỏ mong tết về.

Tranh hoa đào ngày bé em thấy và hoa đào trên ấm của cụ na ná nhau, nét rất giản dị, làm em nhớ lại ngày nhỏ, nhiều kỉ niệm với hoa đào chai rượu chanh và đôi câu đối tết trên giấy điều đỏ... Loắng cái mà tết đến, mỗi cái là ko nhiều cảm xúc như thời nhỏ mong tết về.
Hoạ tiết cành đào trên thân ấm có từ những năm 197x đấy cụ
Mà cụ nhớ dai thế, nhờ cụ nhắc mà em cũng nhớ lại những bức tranh đào thời bao cấp thường dùng hoạ tiết này

trungunimor

Xe buýt
Ngày trước là nhà em toàn ăn Bảo Hiên và Nguyên Hương. Nhưng mà mấy dòng bánh gói hộp giấy nhỏ riêng từng cái, trong gói giấy bạc là cho next.

Em khoe cái ấm mới, có đèn đom đóm lung linh :D
Cái vòi ấm này rót nước xong dễ bị xểu một tí ra ngoài do cái miệng vòi vát chúc xuống. Em lấy cái này vì nó...giống mình nên tự dưng cứ thấy nó gần gũi hơn :)) :)) :))

Ấm có dáng uy nghi bệ vệ.

phuongan

Xe điện
Anh hungalpha ơi, anh có chuyến nào lên HN trước Tết nữa không? Mua giúp em ít bánh Bảo Hiên em mang về quê biếu các cụ với. Nhà em sẵn nước chè tươi ủ ấm tích Bát Tràng bao ngon :D

Anh hungalpha ơi, anh có chuyến nào lên HN trước Tết nữa không? Mua giúp em ít bánh Bảo Hiên em mang về quê biếu các cụ với. Nhà em sẵn nước chè tươi ủ ấm tích Bát Tràng bao ngon :D
Ko báo từ tối anh đi mua bánh
Mai a có chuyến sớm, 7h xe chạy nên ko kịp mua bánh rồi, để sang tuần nhé

Nov có xơi luôn ko

Nov

Xe tăng
Ko báo từ tối anh đi mua bánh
Mai a có chuyến sớm, 7h xe chạy nên ko kịp mua bánh rồi, để sang tuần nhé

Nov có xơi luôn ko
Vâng, tiện thì đại ka cho em đăng ký một ít, em để măm nên lúc nào cũng được :D

Hôm trước em được cho hộp này mà ăn ko thấy vị xưa.

channuoi

Xe đạp
Khách chơi ấm cực sành

Úi, em cũng thích cái này.
Em cũng không biết chi tiết kỹ thuật của cái ấm này được nâng lên hàng chóp thế.
Cơ mà em cũng có ý kiếm cái ấm này mang về cho bố em vì nó chính xác là cái ấm mà nhà em đã từng có. Cụ nhà em dùng suốt thời bao cấp. Cái ấm bị sứt vòi, gẫy quai mà cụ nhà em vẫn dùng hàng này. Cao trà trong ấm thì dày lắm. Mãi rồi sau nó cũng bị vỡ- cụ nhà em cứ tiếc mãi.
Ôi- nhớ...
P/S: cụ Chã mà kiếm thêm được cái ấm dáng bầu này thì cho iem đăng ký với nhá.

Trạng thái
Thớt đang đóng