[Funland] Em được mợ OF xinh đẹp tuyệt trần chữa khỏi bệnh nan y (phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mùa này nồm ẩm nhiều nấm mốc hại rễ cây, em vừa rắc ít nấm đối kháng cho cây cảnh được mấy hôm thì mưa rào chắc đủ ngấm vào gốc là đẹp ;))
Lão phải mở thớt về chăm sóc cây cảnh em học theo với.
Cuối chiều hôm qua dự báo không mưa em lôi xe ra đạp, xong chầu bia thì đạp xe về trong cơn mưa 😂😂

P/S: Cụ nào cô đơn thì đến đây nha, "Nhậu hết mình, bạn tình sẽ đến" :))

Em chưa thấy nước trà, hết nồm nên gió to thôi :))
Em bận tối mắt từ sáng, ghé vào thấy ấm em lại thèm trà. Mà em chỉ thích uống tra gần trưa hoặc cuối chiều mới thấy phê.
Ăn sáng xong làm chén trà nóng ngon tuyệt đỉnh
Dĩ nhiên pha trà tại nhà mình chứ không phải ở quán :)

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em hay ăn sáng ở nhà, thi thoảng mới ra hàng.
Thể dục, tắm rửa, ăn sáng, thay quần áo xong thì em hay thay nước ban thờ, lên khói lư trầm rồi pha ấm trà độc ẩm...

MyMac

Xe điện
Hôm nay Mị rất tâm trạng CCCM ợ. Mị ngóng chờ ngày này rất lâu rồi. Thực sự lòng Mị chùng xuống khi nghĩ về con trai vị chủ tịch các dự án mà bao giờ cũng có chữ D' đứng đầu - phải đứng trước vành móng ngưạ cùng cha mình hôm nay.

Mị chưa bao giờ phục ông chủ tịch công ty này mặc dù biết ông ấy là một đại gia lừng lẫy. Không chi ở VN mà giới làm ăn Việt kiều có tiếng bên Mỹ cũng nể phục ông. Ngày trước Mị loáng thoáng biết ông qua một vài mối quan hệ. Nhưng rồi Mị vẫn nghĩ sẽ có ngày người đàn ông này sẽ phải trả những cái giá cực kỳ đắt vì ông ấy không biết Tu. Thế rồi điềm báo trước cũng đến, đó là những năm trước covid, cả HN xôn xao khi những đoàn người xe căng băng rôn biểu tình đòi quyền lợi ở dự án của ông. Những tưởng ông sẽ tỉnh ngộ và tu tỉnh. Nhưng không ngờ sau biến cố đó, không những ông không tỉnh, không tu mà còn dấn sâu hơn vào vũng lầy để đến giờ, cái giá mà ông phải trả vô cùng đắt đỏ - bằng chính cuộc đời của con trai ông, cậu bé ngoan ngoãn hiền lành, học giỏi và là niềm tự hào của dòng họ.

Mị biết em từ khi em còn là một du học sinh mười mấy tuổi và rất ấn tượng bởi em ngoan ngoãn lễ phép và không có vẻ là công tử con của một đại gia có tiếng. Điều kiện sống bên Mỹ rất sung túc nhưng em không sa đà vào đàn đúm tụ tập mà chỉ chăm chút học hành. Vị đại gia rèn con cực kỳ nghiêm khắc và cẩn thận. Dù sống rất nhiều năm ở Mỹ nhưng em hoàn toàn không lai Mỹ. Em nói chuyện thưa gửi khiêm tốn như một đứa trẻ VN được cha mẹ giáo dục cẩn thận . Em đạt rất nhiều thành tích trong nhà trường. Phải nói em là một trong những niềm tự hào của du học sinh Việt bên Mỹ.

Cuộc sống cứ trôi, Mị về VN thi thoảng vẫn đi qua những dự án sang trọng của gia đình em và bất chợt lại nhớ về em và Mị tin là em đang có một cuộc sống rất yên bình, tốt đẹp.

Đùng cái một hôm cả nước xôn xao gia đình em vướng vào lao lý, trong đó có em. Tấm ảnh chân dung em và cha cạnh nhau xuất hiện trên nhiều trang báo. Mị thẫn thờ, sống mũi cay cay. Không ngờ em đã lập gia đình, vợ em sắp sinh. Em giờ vào tù và chắc chắn bản án cho em vô cùng nghiêm khắc. Mị hoang mang, Mị thương, Mị xót xa cho cuộc đời em còn quá trẻ. Với tội danh này em sẽ ngồi tù bao lâu? Tương lai của em sẽ ra sao? Vợ con em nữa?

Trách em 1 thì trách người cha kia nghìn lần vạn lần. Hổ dữ không ăn thịt con. Chỉ vì không dám buông bỏ. Chỉ vì đeo bám sân si, ông đã đưa con ông vào vòng lao lý mặc dù ông biết thừa ông đang dạy con ông lừa đảo và nó có thể sẽ chấm dứt cuộc đời và sự nghiệp của con. Trong mọi gian khó nguy nan, cha mẹ phải luôn là người đưa ngực ra đỡ đạn cho con. Phải luôn bảo vệ con trước tất cả những hiểm nguy cuộc đời. Không bao giờ dạy con làm những việc vi phạm pháp luật. Ông thì không. Hèn lắm. Từ cái việc ăn bớt cái hành lang 1,2m đến những mảng trần đổ sập trong những căn hộ ở dự án hạng sang của ông, đến việc bắt con làm những việc vi phạm pháp luật, ông không xứng đáng là người cha. Không biết bây giờ trong bốn bức tường xà lim, ông có ngậm ngùi, có đau xót? Có cầu mong một phép mầu được quay trở lại thời gian? Để ông thà ra đường ăn mày còn hơn đẩy con vào vòng tù tội?

Sai là sai, không có gì có thể bào chữa. Nhưng Mị mong em được hưởng lượng khoan hồng.

benq

Xe điện
Mợ MyMac gặp cậu đó khi còn SV và chưa tham gia điều hành cty GD. Chứ theo dõi các thủ đoạn gần đây mới thấy bất chấp mọi hành vi. Đúng như mợ nói phải để 1 đường lùi sạch cho cty và gd. Nhưng lòng tham quá lớn đã tự đẩy cả nhà vào vòng lao lý. Hiện đã khắc phục đc khá nhiều cùng đơn bãi nại hơn 1400 người trên tổng số 6600 tham gia.. ~o)

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Mợ MyMac gặp cậu đó khi còn SV và chưa tham gia điều hành cty GD. Chứ theo dõi các thủ đoạn gần đây như cho vay nặng lãi rồi tìm cách chiếm đoạt của ông D và 2 con gái mới thấy bất chấp mọi hành vi. Đúng như mợ nói phải để 1 đường lùi sạch cho cty và gd là cậu con trai này. Nhưng lòng tham quá lớn đã tự đẩy cả nhà vào vòng lao lý. Hiện đã khắc phục đc khá nhiều cùng đơn bãi nại hơn 1400 người trên tổng số 6600 tham gia.. ~o)
Em đồng ý với cụ là cậu này biết rõ mười mươi việc làm của gia đình là sai trái nhưng vẫn làm. Cậu ấy là người trưởng thành rồi chứ không phải là đứa trẻ được dựng lên làm GĐ.

onano69

Xe container
Giờ này mà nghe nhạc em e là hơi khó vào :) thôi em cứ làm đĩa này mời các Kụ đi cho tiết dịch vị thêm nhiều năng lượng như Lão Chã đề nghị ạ ;))

Sorry_you

Xe tải
Giờ này mà nghe nhạc em e là hơi khó vào :) thôi em cứ làm đĩa này mời các Kụ đi cho tiết dịch vị thêm nhiều năng lượng như Lão Chã đề nghị ạ ;))
Cụ có món hấp dẫn quá! Nhìn như cá rói. Thêm mấy cái LON có ga có độ nữa là hết sảy! 😋

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cụ kiếm đâu món cá chày ngon thế 😋

MyMac

Xe điện
Mợ MyMac gặp cậu đó khi còn SV và chưa tham gia điều hành cty GD. Chứ theo dõi các thủ đoạn gần đây như cho vay nặng lãi rồi tìm cách chiếm đoạt của ông D và 2 con gái mới thấy bất chấp mọi hành vi. Đúng như mợ nói phải để 1 đường lùi sạch cho cty và gd là cậu con trai này. Nhưng lòng tham quá lớn đã tự đẩy cả nhà vào vòng lao lý. Hiện đã khắc phục đc khá nhiều cùng đơn bãi nại hơn 1400 người trên tổng số 6600 tham gia.. ~o)
Dạ vâng hồi đầu gặp em thấy cậu này đúng dòng trâm anh thế phiệt. Hành vi cư xử rất lễ phép, học hành xuất sắc. Ở bên ấy mà học hành có bằng xuất sắc là không phải dạng vừa. Ông bố chắc do làm ăn bết bát nên túng quẫn sai con làm liều. Cậu này em nghĩ dưới sự chỉ đạo của bố. Biết sai nhưng vẫn làm. May là làm lần đầu bị bắt chứ không rồi ông bố về hưu truyền lại cho con các ngón nghề thì hậu quả với đất nước và người dân còn tàn khốc nữa cụ nhỉ.

Em đồng ý với cụ là cậu này biết rõ mười mươi việc làm của gia đình là sai trái nhưng vẫn làm. Cậu ấy là người trưởng thành rồi chứ không phải là đứa trẻ được dựng lên làm GĐ.
Chính xác cụ ạ. Nhưng em nghĩ chủ mưu vẫn là ông bố. Tham lam và không dám buông bỏ nên mới ra nông nỗi này cụ nhỉ. Em là em cứ ngày hai bữa cơm, tối hai xoa một đập lên đường, lâu lâu tụ tập đội Man Chét Tơ OF đấu 1 trận gắp gắp rót rót thế là đời vui. Thở hít không khí tự do muôn năm hihi.

Người ta đang phiêu ra khơi thì cá với mú. Cái đĩa kia với cháo trắng hoặc cơm thì có mà đánh bay nồi cơm, cạo cả cháy.

hairyscary

Xe điện
Gần 9h đêm dồi mà nhìn đĩa cá với bát mắm cái là roạt phát đầy miệng nước xuýt. Độc hại quá!

channuoi

Xe đạp
Ăn xong được chém trà nóng thì còn gì bằng.
Mà em thì hiến máu định kỳ nên ăn xong cứ phải sau ít nhất nửa tiếng mới được nhấp trà. Tuyền phải pha trà cữ giữa giờ sáng chiều tối thui ah.😅😂😝

Trạng thái
Thớt đang đóng