[Thảo luận] Em được X Hải Dương tha

mrlinhbg

Xe tải
Hôm qua em với thằng e đồng nghiệp đi 2b về thái bình có việc. lúc về qua Ninh Giang Hải Dương (đoạn đi Đảo Cò ) thì lạc đường. đi ngược trở lại đến ngã 3 ( nơi có biển chữ Y) thì dừng lại hỏi dân đường đi rồi cứ thế đi thẳng. nhìn thấy tổ CSGT đằng xa linh tính thế nào sẽ bị GT HD dừng lại, và bị vẫy lại thật. Thật sự lúc đó em tự tin lắm vì nghĩ m chả mắc lỗi gì ( đi chậm, em có thấy biển chữ y, có xi nhan phải nhưng đến sau biển dừng hỏi đường tắt máy xe tắt luôn xi nhan mà không biết).
XHD : chào 2 anh em (đúng điều lệ, mặt cười thân thiện lắm). 2 ae cho mình kiểm tra giấy tờ xe.
E: (đang nghĩ m đúng nên chả ngại ). chào lại đúng kiểu. đây, giấy tờ tôi đầy đủ, a cầm xem.
XHD: hai em có biết mình mắc lỗi gì không?
E: tôi nghĩ m đúng.
XHD: em mắc lỗi chuyển hướng không đèn tín hiệu theo điều .... lỗi này là 300 và tạm giữ GPLX, nếu em không tin có thể đi bộ lại và nhìn biển.
E: biển chữ Y phải không. tôi có xi nhan. tôi từ đường dưới đi lên có xi nhan, khi quay lại tôi cũng xi nhan phải tiếp.
XHD: và sau đó e tắt khi đến ngã 3. lúc đi tiếp e không xi nhan.
E: chết mẹ thế thật. đúng là lúc hỏi xong đi khéo quên. xác định ăn biên bản
XHD: thôi đi vào đây ae mình làm việc. lúc vào 1 đc khác còn cẩn thận nhắc e đóng cốp xe lại.
E: đi theo vào. thôi a linh động cho em xin tại chỗ. vì sắp tối rồi
XHD: e xin kiểu gì?
E: mở ví da, định lấy tiền xin phạt tại chỗ. éo mẹ còn có gần 100k. quay sang hỏi thằng em đồng nghiêp...
XHD: ( nghĩ em đút tiền hay không đủ tiền @@ ). thôi em cất tiền đi. ở tận Bắc Giang cơ à. lên đây làm gì thế
E: em đi chơi bố anh bạn ốm ( thực ra là đi ăn cưới bố anh đồng nghiệp cũ ). tới đây thì lạc đường. đang hỏi với tra bản đồ nên sơ xuất.
XHD: a ghi vào đây để nhắc nhở các em thôi. đi ra đường 5 phải đi hướng ra Ninh Giang kia kìa. ra đấy em hỏi tiếp. em cầm giấy tờ đi. a chỉ nhắc nhở thôi.
E: ớ em được tha mà không tin. chào lại đồng chí kia rồi đi
sau em còn mấy ng bị gọi vào cũng vì lỗi này. không biết có bị phạt không ;))
1 lần nữa cám ơn đồng chí hôm qua nếu có ở đây nhé ;)).

Dolla2011

Xe buýt
XXX HD thuê cụ viết bài pr phỏng? Em là em nghi lém. :P
Nói vậy thôi,ở đâu cũng có người tốt người xấu. Em vote phương án tranh luận bình tĩnh mềm mỏng. :D

namfox

Xe tải
Cụ chủ đi 2b và lý do chính đáng nên xxx tha thôi. Trường hợp đi 4B thì mới lạ :)

mrlinhbg

Xe tải
Nói vậy thôi,ở đâu cũng có người tốt người xấu. Em vote phương án tranh luận bình tĩnh mềm mỏng. :D
he em ở bắc giang chả liên quan ;))

Escape xx824

Xe máy
đi ăn cưới bố anh bạn hả cụ. lạ phết nhỉ

suzu37

Xe container
He he, vụ nầy hay. :D

Chưa thông báo lỗi đã kt giấy tờ. Sao cụ chủ không "nhắc nhở" vụ nầy? :D

19092009

Xe máy
Đi ăn cưới bố thằng bạn. Cụ fun hay thật đấy cụ

Lê Thành Trung

Xe tăng
XXX mà cụ ko cứng. Sinal thì chỉ cho đằng sau biết, mà có quy định thời gian đâu mà cụ phải xoắn. Thông báo chuyển hướng thôi mà, lần sau cụ cứ cứng cho em. Nhưng em cũng cảm ơn tinh thần OFer của XX 34

Matizcoi

Xe cút kít
Xi nhan ko có video thì cứng xong mềm ngay các cụ nhể :P

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ chuyên môn phết.

Innova99

Xe hơi
em quên ngoại ở Hải Dương, đi qua đây nhiều mà em còn chả dám tin xxx Hải Dương. :D

kienkid

Xe container
chắc là xxx đủ chỉ tiêu rồi :21:

thuong_dentis

Xe tăng
Hôm qua em với thằng e đồng nghiệp đi 2b về thái bình có việc. lúc về qua Ninh Giang Hải Dương (đoạn đi Đảo Cò ) thì lạc đường. đi ngược trở lại đến ngã 3 ( nơi có biển chữ Y) thì dừng lại hỏi dân đường đi rồi cứ thế đi thẳng. nhìn thấy tổ CSGT đằng xa linh tính thế nào sẽ bị GT HD dừng lại, và bị vẫy lại thật. Thật sự lúc đó em tự tin lắm vì nghĩ m chả mắc lỗi gì ( đi chậm, em có thấy biển chữ y, có xi nhan phải nhưng đến sau biển dừng hỏi đường tắt máy xe tắt luôn xi nhan mà không biết).
XHD : chào 2 anh em (đúng điều lệ, mặt cười thân thiện lắm). 2 ae cho mình kiểm tra giấy tờ xe.
E: (đang nghĩ m đúng nên chả ngại ). chào lại đúng kiểu. đây, giấy tờ tôi đầy đủ, a cầm xem.
XHD: hai em có biết mình mắc lỗi gì không?
E: tôi nghĩ m đúng.
XHD: em mắc lỗi chuyển hướng không đèn tín hiệu theo điều .... lỗi này là 300 và tạm giữ GPLX, nếu em không tin có thể đi bộ lại và nhìn biển.
E: biển chữ Y phải không. tôi có xi nhan. tôi từ đường dưới đi lên có xi nhan, khi quay lại tôi cũng xi nhan phải tiếp.
XHD: và sau đó e tắt khi đến ngã 3. lúc đi tiếp e không xi nhan.
E: chết mẹ thế thật. đúng là lúc hỏi xong đi khéo quên. xác định ăn biên bản
XHD: thôi đi vào đây ae mình làm việc. lúc vào 1 đc khác còn cẩn thận nhắc e đóng cốp xe lại.
E: đi theo vào. thôi a linh động cho em xin tại chỗ. vì sắp tối rồi
XHD: e xin kiểu gì?
E: mở ví da, định lấy tiền xin phạt tại chỗ. éo mẹ còn có gần 100k. quay sang hỏi thằng em đồng nghiêp...
XHD: ( nghĩ em đút tiền hay không đủ tiền @@ ). thôi em cất tiền đi. ở tận Bắc Giang cơ à. lên đây làm gì thế
E: em đi chơi bố anh bạn ốm ( thực ra là đi ăn cưới bố anh đồng nghiệp cũ ). tới đây thì lạc đường. đang hỏi với tra bản đồ nên sơ xuất.
XHD: a ghi vào đây để nhắc nhở các em thôi. đi ra đường 5 phải đi hướng ra Ninh Giang kia kìa. ra đấy em hỏi tiếp. em cầm giấy tờ đi. a chỉ nhắc nhở thôi.
E: ớ em được tha mà không tin. chào lại đồng chí kia rồi đi
sau em còn mấy ng bị gọi vào cũng vì lỗi này. không biết có bị phạt không ;))
1 lần nữa cám ơn đồng chí hôm qua nếu có ở đây nhé ;)).
Cụ đi dứng kém nhể?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
He he, vụ nầy hay. :D

Chưa thông báo lỗi đã kt giấy tờ. Sao cụ chủ không "nhắc nhở" vụ nầy? :D
trong cái rủi có cái may, nhỡ cứng ngay từ đầu nó k tha thì sao cụ =))

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
Theo em chuyện bình thường ấy mà, hôm đó chắc mát giời, em cũng chẳng dám khen gì đâu mặc dù em là dân Hải Dương gốc.