[VHGT] Em gặp "ca khó" - Xin ý kiến các cụ, các mợ

conganh.hoa

Xe hơi
Trước khi xin ý kiến chính thức của các cụ, các mợ, e xin tiếp cận vấn đề bằng mẩu chuyện nho nhỏ của nhà e. ( p/s: e có cái tật là ra khỏi nhà thì chớ, hễ về đến nhà, nghe tiếng Gấu, nhìn thấy Gấu... là e "Xoắn quẩy").

Chuyện là: Gấu nhà e học B2, hôm đâu tiên đưa Gấu đi học, e đã mua tài liệu, cài đặt phần mềm học và thi lý thuyết vào máy của Gấu, ngon ngọt dỗ dành: "Mỗi ngày e chỉ cần học 15- 20' thôi, không cần nhiều là e thi sẽ ngon lành". Gấu nhà e bảo a cứ lo xa, thầy e bảo học lý thuyết dễ, gần thi học cũng được, khi đó sẽ chỉ cho mẹo, không phải lo...:-w

2 tháng trước giờ G: thấy Gấu vẫn chưa chịu học, e lo lắng nhắc nhở thì gấu ậm ờ cho qua. Thấy chưa hiệu quả, e nâng mức độ hành động, lấy mẩu giấy ghi nhớ, dán lên máy tính của Gấu trong đó có mấy dòng:
"Mỗi ngày, e bớt 15-20' đọc eva tám, chuyện ngoại tình, chuyện mẹ chồng nàng dâu...để học luật thì e thi sẽ ngon lành 30/30. (Sau này ra đường cũng tự tin, tốt cho e, tốt cho a, và tốt cho mọi người)".:-L
Hôm sau, trên máy của e có mẩu giấy ghi:
"Mỗi ngày, a bớt 15-20' vào OF để dành thời gian quan tâm đến e và con thì cơm a ăn sẽ ngon hơn đấy. (Tốt cho a, tốt cho e và tốt cho con của chúng ta)".:-??

Bây giờ, 1 tháng trước giờ G: Nghe Gấu nhà e xa gần là mấy đứa bạn học cùng đều nộp 1.5 củ chống trượt lý thuyết cho thằng thầy, để cho yên tâm, đỡ mất thời gian học lý thuyết, đỡ đau đầu.@-)

Em bó tay. Xin các cụ, các mợ xử lý Gấu nhà e phát.
Xin các cụ, các mợ cho ý kiến: về vấn đề mua bằng, về thực trạng và hệ quả, về nguyên nhân và giải pháp, về những khó khăn và thuận lợi trong quá trình học luật, cả chủ quan và khách quan, ...

P/S: Ý kiến, kinh nghiệm của các cụ, các mợ e sẽ nghiên cứu để giúp Gấu nhà e, thời gian vẫn còn, sau nữa e giúp mấy anh em, bạn bè xung quanh e trong quá trình học luật, được người nào hay người đấy, càng nhiều e càng vui.
Cám ơn các cụ,cám ơn các mợ, cám ơn OF!

podr everet

Xe buýt
Có lẽ Gấu nhà cụ thuộc hệ điếc không sợ súng hay sao ///Hãy dậy cho Gấu bài học về an toàn GT trước cụ ợ.

Vì sao lạc

Xe máy
Gấu nhà bác thuộc diện chưa nhìn thấy quan tài chưa nhỏ lệ. Em nghĩ bằng ô tô thì cần phải nghiêm túc học cả lý thuyết lẫn thực hành. Người ta học hành cẩn thận mà vẫn còn va chạm nữa là chống trượt với bằng giả. Bác không nghiêm được cho gấu của bác học hành tử tế thì mỗi lần gấu ra đường bác sẽ luẩn quẩn với ý nghĩ về gấu, về xe, chả làm ăn được gì đâu.

my dinh

Xe điện
ui tiền đó cụ mời em uống bia đi ,lãng phí và kết quả vẫn như thực tế mình làm cụ à ,có hơn thì chỉ hơn 1 tý không đáng kể
vi dụ : lếu đóng tiền chống trượt thì sẽ được nhắc nhở và chỉ dẫn bài làm và được đảm bảo 27/30 nhưng lếu không chống trượt thì dảm bảo 28>30 vì những người ngồi cạnh mình họ đã chống trượt rồi lên giám thị nhắc bài và trả lời bài cho họ ,và mình chỉ việc hỏi luôn giám thị thôi vì họ đã há lưỡi mắc câu , và họ nghĩ rằng 100% nhưng người vào thi đã bao luật hết rồi lên sẽ nhắc hết tất cả moi người
kết quả cuối cùng là lếu người chống chượt mà không dủ điểm thì ban giám thị sẽ bố trí cho họ thi vào cuối giờ ,còn người không chống trượt sẽ đợi đến khóa sau

haivinh

Xe buýt
Gấu của cụ xử sự theo kiểu đại gia rồi. Cụ cứ phê bình thật lực không nể nang gì hết. Dọa viết đơn kiện thằng thầy ăn bẩn là mợ ấy đỡ ngay. Thực ra lí thuyết thì 1 tháng là quá đủ rồi cụ ạ. Em và gấu nhà em cày có tuần là 30/30 ngay. Cụ yên tâm nhưng không thỏa hiệp.

vovan3455

Xe tăng

conganh.hoa

Xe hơi
Giờ làm ếu gì có chống trượt nữa mà nộp. Phòng thi LT nó lắp camera rồi, giám thị cũng chả dám chỉ chỏ chứ đừng nói gì mấy ông dạy lái chạy vòng ngoài. Bảo gấu cụ chịu khó đọc quyển câu hỏi luật 2 3 lượt, sau đó ngồi làm trắc nghiệm lấy chục lượt nữa thì kiểu gì cũng đc 28, 29 đ, trừ mấy trường hợp ở bên trong toàn đậu phụ :D
e cũng chẳng biết có được như cụ nói hay không? Nếu được thì tốt. Nhưng thú thật, e cũng chẳng tin vào mấy cái camera, tiêu cực này sinh từ cơ chế và con người. Bao giờ làm tận đến đấy e mới tin

conganh.hoa

Xe hơi
Gấu nhà bác thuộc diện chưa nhìn thấy quan tài chưa nhỏ lệ. Em nghĩ bằng ô tô thì cần phải nghiêm túc học cả lý thuyết lẫn thực hành. Người ta học hành cẩn thận mà vẫn còn va chạm nữa là chống trượt với bằng giả. Bác không nghiêm được cho gấu của bác học hành tử tế thì mỗi lần gấu ra đường bác sẽ luẩn quẩn với ý nghĩ về gấu, về xe, chả làm ăn được gì đâu.
vâng, cám ơn cụ, e cũng nghĩ như cụ.

BonBonTT

Xe điện
Gấu loại này phải nọc ra hút mật

kduc

Xe container
Bảo mói gấu là nộp chống trượt cũng được, nhưng sau này phạm luật đừng có xin xỏ xxx.

kienkid

Xe container
gặp ca khó đẻ. em chịu :21:

Seloken

Xe hơi
cháu cũng chả dám mới xin ý kiến các cụ. kiểu của cụ chết với Gấu nhà e:-h
Ca này khó quá. Chỉ khi nào gấu cụ tự nhận thức đc tầm quan trọng thì mới chịu học thôi, còn ko thì có ông zời cũng chả chuyển đc đâu ạ
P/S: cụ cho em hỏi có phần mềm nào ôn thi B2 trên iphone, ipad ko ạ. Em cảm ơn cụ :D

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Giờ làm ếu gì có chống trượt nữa mà nộp. Phòng thi LT nó lắp camera rồi, giám thị cũng chả dám chỉ chỏ chứ đừng nói gì mấy ông dạy lái chạy vòng ngoài. Bảo gấu cụ chịu khó đọc quyển câu hỏi luật 2 3 lượt, sau đó ngồi làm trắc nghiệm lấy chục lượt nữa thì kiểu gì cũng đc 28, 29 đ, trừ mấy trường hợp ở bên trong toàn đậu phụ :D
Lại có cách chống camera. Vì camera chỉ là cái máy, "lừa" cam dễ lắm

cdcn

Xe điện
Gấu nhà cụ thế này thì phải thịt thôi cụ ạ!

victorP

Xe hơi
Khiếp 1,5 củ cơ ạ ? Hồi em thi thấy ông thầy gạ cũng chỉ 5 lít thôi mà, giờ tăng giá ghê vậy ;) Thực ra theo em thì quan trọng nhất là biết mấy cái biển báo với vạch kẻ đường, còn lại đầy ông học luật xong ra đường cũng vẫn đi theo ý mình. Cái bài thi lý thuyết có 1 đống câu tình huống rất vớ vẩn chả có ích lợi gì em học cũng thấy khó chịu.

Ericsson337

Xe buýt
Đơn giản thôi cụ à! một là cụ nói vs gấu nhà cụ là sắp sửa có đoàn kiểm tra liên ngành về kiểm tra công tác coi thi và chấm thi ở A, B, C gì đấy (chỗ gấu nhà cụ thi ý). Nếu không xong thì cụ cứ để Gấu nhà cụ thi xong rồi mỗi khi ra khỏi nhà thì cụ ngồi ghế phụ và giao tay lái cho Gấu nhà cụ, đảm bảo vs cụ sau vài lần được các chu xxx hỏi thăm thì gấu nhà cụ :-o@-)là sợ ngay mà! Chúc cụ thành công :-bd(like)

nhatminh22002

Xe tải
Năm 2005 tôi thi bằng B2 ở trường KT quân đội Sơn Tây, có cậu em nhà ở Xuân mai cùng lớp mới học hết lơp 6 thì bỏ, tái mù chữ hoàn toàn. Vậy mà chỉ cần đúng 2 tuần, nó thi lý thuyết đạt 30/30 luôn.