[VHGT] Em gặp "ca khó" - Xin ý kiến các cụ, các mợ

hongquangqb

Xe tải
=Bây giờ bác có thể giúp gấu 1,5-2tr chạy luật nhưng nếu luật không học thì sau này chắc chắn sẽ mất còn nhiều hơn số đấy nữa ạ. hiểu luật ra đường sẽ tự tin hơn cụ ơi.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Lại sắp có vụ xe điên rồi. Khi nào gấu nhà cụ lấy bằng thì em hạn chế ra đường

2 tai 8 banh

Xe container
Lại sắp có vụ xe điên rồi. Khi nào gấu nhà cụ lấy bằng thì em hạn chế ra đường
chuẩn cụ ạ - đến ngồi nhà học lý thuyết còn chạ chịu học, nay mai mua cái bằng ra đườn thì sao đây ???

cụ chủ thớt bảo vợ dư này : "THAO TRƯỜNG CÓ ĐỔ MỒ HÔI THÌ RA CHIẾN TRƯỜNG MỚI BỚT ĐỔ MÁU"
cái bằng chỉ là cái thủ tục đủ điện kiện lái xe thui, cờn mợ nhà muốn làm nái se thì ... nghỉ luôn cho lành ạ

thinhkieuphong

Xe điện
mợ nhà cụ chủ chống trượt LT 1tr5 thế thực hành có chống nốt ko (đến đoạn lùi xuồng... có người đứng nhắc ấy)

Giờ làm ếu gì có chống trượt nữa mà nộp. Phòng thi LT nó lắp camera rồi, giám thị cũng chả dám chỉ chỏ chứ đừng nói gì mấy ông dạy lái chạy vòng ngoài. Bảo gấu cụ chịu khó đọc quyển câu hỏi luật 2 3 lượt, sau đó ngồi làm trắc nghiệm lấy chục lượt nữa thì kiểu gì cũng đc 28, 29 đ, trừ mấy trường hợp ở bên trong toàn đậu phụ :D
em thi tháng 10/2012, thấy nó cũng có màn hình + camera lia qua lại liên tục, thế mà mấy ông thi cùng em đọc 1tr chống trượt vẫn qua như thường. Thầy dạy vào ngồi im, đến gần lúc hết giờ sẽ có người ra chỉ :D. Em tự học thi được 30/30 :D

Chỉnh sửa cuối:

giacmoxe4

Xe điện
Chả bù cho Gấu nhà cháu sắp thi lấy B2 rồi,học như điên, đi ngủ cũng nằm mơ đang thi lý thuyết luật GT và lái xe chíp luyện sa hình.:))

lonelydriver

Xe buýt
Gấu nhà bác thuộc diện chưa nhìn thấy quan tài chưa nhỏ lệ. Em nghĩ bằng ô tô thì cần phải nghiêm túc học cả lý thuyết lẫn thực hành. Người ta học hành cẩn thận mà vẫn còn va chạm nữa là chống trượt với bằng giả. Bác không nghiêm được cho gấu của bác học hành tử tế thì mỗi lần gấu ra đường bác sẽ luẩn quẩn với ý nghĩ về gấu, về xe, chả làm ăn được gì đâu.
Cứ như thế này nên ra đường thấy chị em VN lái xe là em tránh xa.... cho lành

Gentra HY

Xe hơi
Gâiu nhà em cũng vậy, nhưng đi đường thì hay hỏi quy tác và biển báo giao thông.

duongcua03

Xe tăng
ui tiền đó cụ mời em uống bia đi ,lãng phí và kết quả vẫn như thực tế mình làm cụ à ,có hơn thì chỉ hơn 1 tý không đáng kể
vi dụ : lếu đóng tiền chống trượt thì sẽ được nhắc nhở và chỉ dẫn bài làm và được đảm bảo 27/30 nhưng lếu không chống trượt thì dảm bảo 28>30 vì những người ngồi cạnh mình họ đã chống trượt rồi lên giám thị nhắc bài và trả lời bài cho họ ,và mình chỉ việc hỏi luôn giám thị thôi vì họ đã há lưỡi mắc câu , và họ nghĩ rằng 100% nhưng người vào thi đã bao luật hết rồi lên sẽ nhắc hết tất cả moi người
kết quả cuối cùng là lếu người chống chượt mà không dủ điểm thì ban giám thị sẽ bố trí cho họ thi vào cuối giờ ,còn người không chống trượt sẽ đợi đến khóa sau
Cụ ơi thi Lý thuyết nó nhẩy ra mỗi máy 1 đề trong kho đề của nó! Cụ làm theo thằng bên cạnh thì cụ chết chắc đấy ahj,.
Túm lại muốn học lái xe ô tô tì hãy học cho tử tế cả luâtk lẫn thực hành lái ahj!!!

duongcua03

Xe tăng
=Bây giờ bác có thể giúp gấu 1,5-2tr chạy luật nhưng nếu luật không học thì sau này chắc chắn sẽ mất còn nhiều hơn số đấy nữa ạ. hiểu luật ra đường sẽ tự tin hơn cụ ơi.
Cụ chuẩn luôn! vài lần gặp xxx thì quá tiền chống trượt( đôi khi còn thêm quả ngu phí vì bị nó dọa sai cũng sợ)!!!

pnew

Xe điện
Trước khi xin ý kiến chính thức của các cụ, các mợ, e xin tiếp cận vấn đề bằng mẩu chuyện nho nhỏ của nhà e. ( p/s: e có cái tật là ra khỏi nhà thì chớ, hễ về đến nhà, nghe tiếng Gấu, nhìn thấy Gấu... là e "Xoắn quẩy").

Chuyện là: Gấu nhà e học B2, hôm đâu tiên đưa Gấu đi học, e đã mua tài liệu, cài đặt phần mềm học và thi lý thuyết vào máy của Gấu, ngon ngọt dỗ dành: "Mỗi ngày e chỉ cần học 15- 20' thôi, không cần nhiều là e thi sẽ ngon lành". Gấu nhà e bảo a cứ lo xa, thầy e bảo học lý thuyết dễ, gần thi học cũng được, khi đó sẽ chỉ cho mẹo, không phải lo...:-w

2 tháng trước giờ G: thấy Gấu vẫn chưa chịu học, e lo lắng nhắc nhở thì gấu ậm ờ cho qua. Thấy chưa hiệu quả, e nâng mức độ hành động, lấy mẩu giấy ghi nhớ, dán lên máy tính của Gấu trong đó có mấy dòng:
"Mỗi ngày, e bớt 15-20' đọc eva tám, chuyện ngoại tình, chuyện mẹ chồng nàng dâu...để học luật thì e thi sẽ ngon lành 30/30. (Sau này ra đường cũng tự tin, tốt cho e, tốt cho a, và tốt cho mọi người)".:-L
Hôm sau, trên máy của e có mẩu giấy ghi:
"Mỗi ngày, a bớt 15-20' vào OF để dành thời gian quan tâm đến e và con thì cơm a ăn sẽ ngon hơn đấy. (Tốt cho a, tốt cho e và tốt cho con của chúng ta)".:-??

Bây giờ, 1 tháng trước giờ G: Nghe Gấu nhà e xa gần là mấy đứa bạn học cùng đều nộp 1.5 củ chống trượt lý thuyết cho thằng thầy, để cho yên tâm, đỡ mất thời gian học lý thuyết, đỡ đau đầu.@-)

Em bó tay. Xin các cụ, các mợ xử lý Gấu nhà e phát.
Xin các cụ, các mợ cho ý kiến: về vấn đề mua bằng, về thực trạng và hệ quả, về nguyên nhân và giải pháp, về những khó khăn và thuận lợi trong quá trình học luật, cả chủ quan và khách quan, ...

P/S: Ý kiến, kinh nghiệm của các cụ, các mợ e sẽ nghiên cứu để giúp Gấu nhà e, thời gian vẫn còn, sau nữa e giúp mấy anh em, bạn bè xung quanh e trong quá trình học luật, được người nào hay người đấy, càng nhiều e càng vui.
Cám ơn các cụ,cám ơn các mợ, cám ơn OF!
Làm cách nào đó để gấu tham gia diễn đàn này, một công đôi việc

LuckyCar

Xe container
Cụ kiếm mấy cái clip tai nạn cho gấu xem, rồi bảo phân tích nguyên ngân gây ra tai nạn, sợ xanh mặt ngay í mà.

spavia

Xe máy
Em thấy món nộp tiền đó hơi phí phạm, giờ thi máy cả rồi, em thấy cũng nghiêm túc lắm, có đc nhắc vở đâu. Mình đỗ là do mình thi được thôi, chứ chả ông nào dám đảm bảo chống trượt cho mình cả. Em thiết nghĩ cái món lái xe này này, học là học cho mình và an toàn cho mọi người nữa, tài già mà chủ quan còn đứt nữa là tài trẻ. Bác thử bảo chị nhà như vậy xem nào.

buiducminh

Xe hơi
Gấu nhà cụ cứ thả ra đường cho xxx dạy thì chóng thuộc baì lắm :))

cowboyhn

Xe buýt
Cụ không giao xe cho gấu nữa. Và cho đọc cmt trên của of.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Trách gấu cùn thế này cũng khó, tại hệ thống nó thế.

toilaimoi

Xe máy
E là e kết gấu của cụ đấy!!:D

haitm

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}