Em hỏi cách ghép phụ đề vào phim ạ

PoBeo

Xe điện
Chào các cụ!

Đêm qua em cũng thử ngó nghiêng 1 số diễn đàn chỉ cách ghép phụ đề vào với phim nhưng xem ra không được hiệu quả lắm bởi sản phẩm sau đó bị lệch pha giữa âm thanh, hình ảnh và thậm chí là có độ trễ ở phần chữ phụ đề so với phim.

Em hi vọng có phần mềm nào đó dễ sử dụng mà các cụ chia sẻ cho em để có thể ghép phụ đề mượt mà không giật không trễ giữa hình ảnh - âm thanh - text ạ

Cám ơn các cụ!

PoBeo

chutchit

Xe hơi
Chào các cụ!

Đêm qua em cũng thử ngó nghiêng 1 số diễn đàn chỉ cách ghép phụ đề vào với phim nhưng xem ra không được hiệu quả lắm bởi sản phẩm sau đó bị lệch pha giữa âm thanh, hình ảnh và thậm chí là có độ trễ ở phần chữ phụ đề so với phim.

Em hi vọng có phần mềm nào đó dễ sử dụng mà các cụ chia sẻ cho em để có thể ghép phụ đề mượt mà không giật không trễ giữa hình ảnh - âm thanh - text ạ

Cám ơn các cụ!

PoBeo
Em thì hay download file fim và file phụ đề về, sau đó dùng MKV Merge ghép lại với nhau. Thinh thoảng cũng có fim họ sync phụ đề không khớp với thoại lắm, nhưng em hay xem trên Ipad = Buzz Player, nó có chức năng timing offset (bù độ trễ) nên điều chỉnh tí là ok.

PoBeo

Xe điện
Em thì hay download file fim và file phụ đề về, sau đó dùng MKV Merge ghép lại với nhau. Thinh thoảng cũng có fim họ sync phụ đề không khớp với thoại lắm, nhưng em hay xem trên Ipad = Buzz Player, nó có chức năng timing offset (bù độ trễ) nên điều chỉnh tí là ok.
Thật là buồn vì em lại xài Android ạ ....em chẳng biết có phần mềm nào load được cả phụ đề nữa huhu

wildcat74

Xe điện
Android thì em ko biết, chứ nếu dùng VLC trên mac thì chỉ cần mở file .srt phụ đề là tự nó nổi lên thôi ạ.

Toyota Celica

Xe container
Sao em dùng android cũng chép 2 file srt và mkv là xem đc cả phụ đề nhỉ , em dùng note

PoBeo

Xe điện

huyennga

Xe hơi
kinh nnghiệm của em là toàn dow phim hard sub thôi, hồi trước em dow 1 số phần mềm về ghép nhưng toàn bị lệch

PoBeo

Xe điện
kinh nnghiệm của em là toàn dow phim hard sub thôi, hồi trước em dow 1 số phần mềm về ghép nhưng toàn bị lệch
Có sẵn sub thì tuyệt rồi nhưng rõ ràng khi chúng ta xem được sub chuẩn thì có nghĩa phải có phần mềm tốt để làm điều này huhu cơ mà em ko biết

huyennga

Xe hơi
Có sẵn sub thì tuyệt rồi nhưng rõ ràng khi chúng ta xem được sub chuẩn thì có nghĩa phải có phần mềm tốt để làm điều này huhu cơ mà em ko biết
ý cụ là sub bị lệch rồi sửa lại cho khớp à, hix, vụ này khó, em chưa nghiên cứu

PoBeo

Xe điện
ý cụ là sub bị lệch rồi sửa lại cho khớp à, hix, vụ này khó, em chưa nghiên cứu
Em bị lệch sub lẫn âm thanh cơ mới chán.....em ko cần phải sửa vì em vẫn lưu file gốc....giờ chỉ cần tìm đúng phần mềm thôi :(

Nam_Can

Xe buýt
Em bị lệch sub lẫn âm thanh cơ mới chán.....em ko cần phải sửa vì em vẫn lưu file gốc....giờ chỉ cần tìm đúng phần mềm thôi :(
Lỗi lệch tiếng, hình giật có thể do player cụ ạ, cụ thử xài Mobo Player xem ạ. Em thấy mọi người nói cũng ổn.
Còn nếu bị lệch time thì cụ có thể tìm phần mềm để sync lại hoặc google để tìm bản phụ đề chuẩn hơn ạ.

Chúc cụ sớm xử lý đc để thưởng thức các bộ phim hay

PS: mà cụ xem 720 hay 1080 - còn phụ thuộc cấu hình máy nữa cụ ạ

PoBeo

Xe điện
Lỗi lệch tiếng, hình giật có thể do player cụ ạ, cụ thử xài Mobo Player xem ạ. Em thấy mọi người nói cũng ổn.
Còn nếu bị lệch time thì cụ có thể tìm phần mềm để sync lại hoặc google để tìm bản phụ đề chuẩn hơn ạ.

Chúc cụ sớm xử lý đc để thưởng thức các bộ phim hay

PS: mà cụ xem 720 hay 1080 - còn phụ thuộc cấu hình máy nữa cụ ạ
Em thử trước ở trên laptop đã thấy bị lệch pha âm thanh + text rồi ạ.....trên Kindle Fire em cũng xài Mobo nhưng nó ko load dc sub (sub rời) nên giờ phải kiếm cái phần mềm cài trước sub lên....khổ thế, em cũng google mà thử vài phần mềm vẫn bị lệch.

Phim em xem 720 thôi :)

phongvelacviet

Xe đạp
Em cũng làm tới làm lui cái vụ này mà không ok gì hết, sẵn có topic này em vào hóng các bác chút kinh nghiệm ạ

xetaudoidau

Xe tăng
Kinh nghiệm của em là đặt tên phụ đề trùng tên phim và đặt vào cũng forder, khi mở lên là nó tự chạy sub ( hình như chạy bằng ctrinh vlc hay vcl hay lvc j j đó). Bác chủ gửi em cái mail em đưa cho file word hướng dẫn tự ghép phụ đề vào film bằng phần mềm Agisub + VirtualDubMod [FONT=&quot]
[/FONT][FONT=&quot]Đây là link down:

Agisub:http://www.mediafire.com/?ylndmh2qmz2

VirtualDubMod: http://www.mediafire.com/?nnd2yvtyjiz

[/FONT]

Conchuotnho

Xe tăng
bác chỉnh sub trên máy tính trước, dùng phần mềm sub editor (serch gôglenhá) vừa mở phim vừa mở sub xem lệch bao nhiêu giây rồi dùng sub edit timing lại rồi save lại.
Lỗi lệch âm thanh có thể phầm mềm player thiếu codec.
Trên máy tính bác cứ dùng VLC player. Trên andoi thì MX player load đc sub.
Có 1 vài loại sub bác down về có thể không khkớpp với fim được vì khác fps.
Chúc bác thành công!