[Funland] em hỏi charter flight từ nhật về hà nội ạh

cunhoang

Xe điện
Chào cccm

Em hỏi cho sếp em người Nhật,bị mắc kẹt ở Nhật từ tết không về được đây. Sếp em đang có business visa. Hôm qua có thông báo tu chính phủ VN là sẽ ko có chuyến bay thương mại từ thế giới vào Vn trước 16/9

Vậy em muốn hỏi giờ tìm chuyến bay nào dành cho những người có thị thực tay nghề cao dành cho người nước ngoài,là doanh nhân,doanh nghiệp. Thì mình tìm chuyến bay đó ở đâu ạ ?

hoặc cụ nào có contact bán vé ở Nhật thì cho em xin luôn vì phía công ty em cần rất gấp để cho sếp sang Hn ạ.

Em chân thành cám ơn ạ

Thuem

Xe buýt
Căng nghỉ, mợ chủ muốn "giải cứu sếp Nhật"!
Hay tìm chuyến nào chuyên dụng đón người Việt về nước xin đi nhờ với lý do: bạn gái đang ở VN :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Về lại cách ly nửa tháng.

m4s

Xe điện
Chào cccm

Em hỏi cho sếp em người Nhật,bị mắc kẹt ở Nhật từ tết không về được đây. Sếp em đang có business visa. Hôm qua có thông báo tu chính phủ VN là sẽ ko có chuyến bay thương mại từ thế giới vào Vn trước 16/9

Vậy em muốn hỏi giờ tìm chuyến bay nào dành cho những người có thị thực tay nghề cao dành cho người nước ngoài,là doanh nhân,doanh nghiệp. Thì mình tìm chuyến bay đó ở đâu ạ ?

hoặc cụ nào có contact bán vé ở Nhật thì cho em xin luôn vì phía công ty em cần rất gấp để cho sếp sang Hn ạ.

Em chân thành cám ơn ạ
Cụ tìm mối quen hỏi bên VNA thì hợp lý hơn là hỏi ở đây

cunhoang

Xe điện
Cụ tìm mối quen hỏi bên VNA thì hợp lý hơn là hỏi ở đây
Vâng cty e đang hỏi bên jetro,bên ấy báo giá 80 triệu cách ly 14 ngày ở flc hạ long nhưng chưa có chuyến bay hiccc

accord1992

Xe tăng
Vâng cty e đang hỏi bên jetro,bên ấy báo giá 80 triệu cách ly 14 ngày ở flc hạ long nhưng chưa có chuyến bay hiccc
cơ quan em quen đang thu xếp một chuyến từ HQ sang VN (có khả năng là chạt-tờ) trong tháng tới. Không biết các bên có chấp nhận thêm người không?
PS: thủ tục thêm người chắc cũng lằng ngoằng phết: từ Nhật sang Hàn, có cách ly ở Hàn hay không, phía đối tác Hàn có chấp nhận người không (nhỡ lây cho người của họ), sang đây phải cách ly theo đoàn do phía công ty em quen thu xếp .... nói chung là KHÓ
thôi thì cụ nào đi xe có xếp chữ: DISCOVERY thì đổi lại thành DISMECOVI

.

em vừa hỏi lại: đã thực hiện 1 chuyến rồi, từ Hàn sang phí máy bay riêng chừng 600 củ. Không có chuyến khác nữa.
Hay là cụ chủ bảo ông sếp Nhật chi 600 củ thử xem. Tiện thể chở mấy em Jav đang thất nghiệp sang tham quan, học hỏi, giao lưu với OFer.

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Chào cccm

Em chân thành cám ơn ạ
Công ty em cũng đang hóng từng ngày để sếp Nhật sang giải quyết công việc. Cụ cho em biết cái thông báo không mở chuyến bay trước 16/9 là ở đâu không ạ?

printer05

Xe điện
Hay cụ bảo ông ý bay từ Nhật và Thái rồi đi đường rừng về VN.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chào cccm

Em chân thành cám ơn ạ
Cụ/ mợ bảo sếp là ngồi mút tay thôi, hoặc xử lý cv qua email, skype. Tầm này sếp cụ còn lâu mới tới được đối tượng ưu tiên. Không thì bay sang Tàu rồi nhập cảnh tiểu ngạch:D

ocean08

Xe điện
Báo Tuổi trẻ đăng tin này. Cụ đọc xem nhé.
Em nghĩ chắc sẽ sớm hơn 16/9 như Cụ nghe. Không chừng tháng 7. Hy vọng mọi thứ sớm được nối lại bình thường!

Getzcoi.

Xe tăng
Cụ/ mợ bảo sếp là ngồi mút tay thôi, hoặc xử lý cv qua email, skype. Tầm này sếp cụ còn lâu mới tới được đối tượng ưu tiên. Không thì bay sang Tàu rồi nhập cảnh tiểu ngạch:D
Thật, chả có gì phải bê cả người sang mới giải quyết được cả, nhất là năm nay :D

Sếp em hồi cũng bị cấm bay, trình bày các anh chị cho nợ bla blo,. họ vằn mắt lên hỏi, thế ko biết nói sếp ký rồi gửi CPN về à,

Thế là từ đấy em chạy ro ro, chả nhờ vả gì nữa :))

Anhhungjp

Xe tăng
Việt Nhật dự định mở lại đường bay cho business và thực tập sinh nhập cảnh ngay trong tháng 7 nhé

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thật, chả có gì phải bê cả người sang mới giải quyết được cả, nhất là năm nay :D

Sếp em hồi cũng bị cấm bay, trình bày các anh chị cho nợ bla blo,. họ vằn mắt lên hỏi, thế ko biết nói sếp ký rồi gửi CPN về à,

Thế là từ đấy em chạy ro ro, chả nhờ vả gì nữa :))
Sếp ko cần sang cũng được, ko có ông bọn tôi vẫn làm
Nhưng ko có công nhân đứng xưởng, cả ông lẫn tôi đều chết.
E đang đau đầu vì chưa có MB cho 90 ông về và đón 90 ông sang thay đây.

Getzcoi.

Xe tăng
Sếp ko cần sang cũng được, ko có ông bọn tôi vẫn làm
Nhưng ko có công nhân đứng xưởng, cả ông lẫn tôi đều chết.
E đang đau đầu vì chưa có MB cho 90 ông về và đón 90 ông sang thay đây.
Đấy, cụ nói thế nghe còn có lý :D ;;)

cunhoang

Xe điện
Báo Tuổi trẻ đăng tin này. Cụ đọc xem nhé.
Em nghĩ chắc sẽ sớm hơn 16/9 như Cụ nghe. Không chừng tháng 7. Hy vọng mọi thứ sớm được nối lại bình thường!
nếu được như này thì tốt quá cụ ạ
nhưng em chỉ sợ lại như hôm qua có cái thông báo ko có chuyến bay đến vn trước 16/9 thì chết dở
mà vé bay hỏi bến jestro là 60-80tr gồm 14 ngày tiền cách ly ở FLC hạ long rồi

Hieumos

Xe container

Dr Thanh Bùi

Xe container
Bay thương mại quốc tế thì các cụ còn phải chờ lâu lâu nữa chứ ko phải tháng 7 hay tháng 9 đâu ạ . Các cụ xem ảnh là sẽ thấy phần nào

Chỉnh sửa cuối: