em hỏi chế loa sub

chinhdt

Xe tải
các cụ cho em hỏi e có cái loa sub của tivi bây giờ có chế lên xe đc không ạ. hướng dẫn giúp e với. voka các cụ ạ

DrHuy81

Xe tăng
các cụ cho em hỏi e có cái loa sub của tivi bây giờ có chế lên xe đc không ạ. hướng dẫn giúp e với. voka các cụ ạ
Cụ chụp hình cái loa của cụ upload lên đây xem như nào thì mới trợ giúp được chứ. Nếu mới chỉ có củ loa và hộp cộng hưởng thì cụ phải có power âm ly để kéo loa.
Em nhớ là con TV dòng bóng hình CRT Panasonic có cái loa trầm để phía trên thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Chế cháo làm gì cho khổ hả cụ. Cụ cứ làm 1 cái mới mà nghe cho sướng lỗ tai, giá cả cũng không đắt lắm đâu. Cụ nhiều thóc thì dùng mấy hàng thương hiệu như Pioneer, Boss. Thóc ít thì dùng MBQ cũng ổn cụ ạ!

chinhdt

Xe tải
Chế cháo làm gì cho khổ hả cụ. Cụ cứ làm 1 cái mới mà nghe cho sướng lỗ tai, giá cả cũng không đắt lắm đâu. Cụ nhiều thóc thì dùng mấy hàng thương hiệu như Pioneer, Boss. Thóc ít thì dùng MBQ cũng ổn cụ ạ!
đúng là loa trầm của panasonic, cái loa ống đó các cụ. tại xe e cỏ mà cốp nhỏ lại hay phải chở hàng nên không muốn. sub gầm ghế e ko đủ xèng. huhu

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
đúng là loa trầm của panasonic, cái loa ống đó các cụ. tại xe e cỏ mà cốp nhỏ lại hay phải chở hàng nên không muốn. sub gầm ghế e ko đủ xèng. huhu
Vậy cụ phải có thêm Âm ly 2 kênh hoặc Mono để kéo cái loa trầm đó rồi. Kiếm được đồ cũ thì mới rẻ ( rẻ cũng phải trên 1 củ). Ngoài ra cần thêm dây AV và dây nguồn. Mấy thứ này gộp lại có khi tốn hơn là cụ mua cái Sub gầm ghế MBQ lướt đấy cụ nhé :D

P/S: Nếu cụ đam mê chế cháo cho vui thì cứ làm :-bd:-bd:-bd
Còn mục đích chỉ để nghe Mega Bass thì mua MBQ cũ cho nhanh :)]

Chỉnh sửa cuối:

keomienxa

Xe hơi
Cụ chế cháo chi phí có khi cũng gần bằng em MBQ cũ rồi mà chưa chắc đã ổn hơn đâu cụ ạ

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn

congnongphonui

Xe buýt
Vậy cụ phải có thêm Âm ly 2 kênh hoặc Mono để kéo cái loa trầm đó rồi. Kiếm được đồ cũ thì mới rẻ ( rẻ cũng phải trên 1 củ). Ngoài ra cần thêm dây AV và dây nguồn. Mấy thứ này gộp lại có khi tốn hơn là cụ mua cái Sub gầm ghế MBQ lướt đấy cụ nhé :D

P/S: Nếu cụ đam mê chế cháo cho vui thì cứ làm :-bd:-bd:-bd
Còn mục đích chỉ để nghe Mega Bass thì mua MBQ cũ cho nhanh :)]
Em nghĩ bác cứ làm em MBQ đi ạ, sau đó mới có quyết tâm để lên các em ngon hẳn ;;)

quanvancafe

Xe tải
cụ ra chợ giời làm cái sub 500k là kinh tế nhất.

touringhn

Xe tải
Em cũng đang nghía vụ này, cần loa MBQ cũ là ổn.

lethanhnghi1234

Xe hơi
Em cũng muốn lắp thêm quả loa gì (hay cho vào gầm ghế phụ ấy) để nghe cho hay hơn nhưng cậu lắp loa ô tô nói gầm ghế camry LD thấp, nên lắp vào cốp sau?
Các cụ cho ý kiến nên lắp quả loa nào, giá rổ và cho vào gầm được không hay nhất định phải bỏ cốp sau ợ?

Cảm ơn các cụ nhiều

An_Dương oto

Xe tăng
Em cũng muốn lắp thêm quả loa gì (hay cho vào gầm ghế phụ ấy) để nghe cho hay hơn nhưng cậu lắp loa ô tô nói gầm ghế camry LD thấp, nên lắp vào cốp sau?
Các cụ cho ý kiến nên lắp quả loa nào, giá rổ và cho vào gầm được không hay nhất định phải bỏ cốp sau ợ?

Cảm ơn các cụ nhiều
Cụ thích âm thanh ngon ngọt thì làm quả Alpine, Focal hoặc Boss cũng ok.
Hạt dẻ thì có MBQ cụ nhé.
Xe cụ để gầm thoải mái nhé

TAICOI

Xe tải
E lắp sub MBQ loai 10, nhưng nghe một lúc là đầ dvd bị khởi động lại, e cảm giác bị sụt điện, cụ nào cho e giải pháp khắc phục với ạ

Chỉnh sửa cuối:

Wagon902.86

Xe hơi
Cụ chụp hình cái loa của cụ upload lên đây xem như nào thì mới trợ giúp được chứ. Nếu mới chỉ có củ loa và hộp cộng hưởng thì cụ phải có power âm ly để kéo loa.
Em nhớ là con TV dòng bóng hình CRT Panasonic có cái loa trầm để phía trên thì phải.
em khai quật lại thấy bài của cụ. em đang có con loa để trên nóc tivi panasonic như cụ nói, vậy bây giwof em phải làm thế nào để sử dụng được ạ, mong cụ chỉ dẫn