[Funland] Em hỏi kinh nghiệm chữa bệnh và khống chế bệnh viêm đại tràng mãn tính.

Mercedes 005-69

Xe hơi
Website
www.bmvpharma.com
Em bị viêm hồi tràng mãn tính(1 dạng viêm đại tràng), đã nội soi , sinh thiết tế bào , xét nghiệm phân .... Bác sỹ kết luận vậy.
Em uống thuốc đc gần năm nay mà thấy tình hình bệnh ko đỡ mấy, vẫn bị tình trạng đi lỏng nát , sống phân ngày 2-3 lần. Bụng đau âm ỉ dưới rốn cả ngày, cực khó chịu.

Căn bệnh này gây bất tiện kinh khủng vì hay bị đi ngoài và đau bụng nên không đi xa đâu dc. Em ăn uống bất kỳ thứ gì dù kiêng kem thì vẫn bị đi lỏng , sống phân.

Em khám và chữa thì toàn thạc sỹ, phó giáo sư nhưng ko khả quan.
Chả lẽ ko có cách nào chữa hoặc kiềm chế nó lại hay sao ạ, em bi quan quá.

Các cụ nào có kinh nghiệm về bênh này chia sẻ cho em với, em khổ sở với bệnh này quá ạ.
Cụ thử post cái đơn thuốc thạc sỹ với giáo sư cho em xem được không

tranvanlong

Xe điện
Em không quảng cáo các cụ nhé . Em bị đại tràng thể co thắt , ăn kiêng , uống đủ thể loại thuốc vẫn bị đau . Có bệnh vái tứ phương em mua thử lọ thuốc đại trành Tâm Bình về uống thấy hơi ổn em uống liền 7 hay 8 lọ em không nhớ kỹ lắm , ơn giời một năm nay rồi em chả kiêng khem vẫn bia bọt , cay nóng , mà không sao cả , cụ nào bị mua uống thử . Em thật không quảng cáo , không fun ạ .

Rô-Ron

Xe điện
Em bị viêm hồi tràng mãn tính(1 dạng viêm đại tràng), đã nội soi , sinh thiết tế bào , xét nghiệm phân .... Bác sỹ kết luận vậy.
Em uống thuốc đc gần năm nay mà thấy tình hình bệnh ko đỡ mấy, vẫn bị tình trạng đi lỏng nát , sống phân ngày 2-3 lần. Bụng đau âm ỉ dưới rốn cả ngày, cực khó chịu.

Căn bệnh này gây bất tiện kinh khủng vì hay bị đi ngoài và đau bụng nên không đi xa đâu dc. Em ăn uống bất kỳ thứ gì dù kiêng kem thì vẫn bị đi lỏng , sống phân.

Các cụ nào có kinh nghiệm về bênh này chia sẻ cho em với, em khổ sở với bệnh này quá ạ.
Trước em cũng bị y như cụ , uống các laọi men tiêu hóa ngoại nhập ko ăn thua, may có người bảo em uống BIOSUBTYL DL thì em đã khỏi đấy cụ ạ. Cụ mua dùng thử đi. Nhớ mua đúng loại BIOSUBTYL DL ( của Đà Lạt SX ) vì dòng BIOSUBTYL này có nhiều nơi SX lắm nhưng phải mua đúng loại có chứ DL ở cuối ý nhé.

Mà cụ cũng nên đi kiểm tra cái dạ dày nữa nhé, nhiều khi viêm dạ dày ko có triệu chứng nhưng cũng gây ra tình trạng như của cụ.
À mà uống cái BIOSUBTYL DL này cụ uống ngày 10 gói cho em, chia làm 3 lần, uống trước ăn. Men này dùng được cho cả trẻ sơ sinh nên người lớn uống thoải mái. Có 12K hay 15K 1 hộp 25 gói, rẻ mà rất tốt đấy ạ.

transonvcc

Xe tải
Trước em cũng bị y như cụ , uống các laọi men tiêu hóa ngoại nhập ko ăn thua, may có người bảo em uống BIOSUBTYL DL thì em đã khỏi đấy cụ ạ. Cụ mua dùng thử đi. Nhớ mua đúng loại BIOSUBTYL DL ( của Đà Lạt SX ) vì dòng BIOSUBTYL này có nhiều nơi SX lắm nhưng phải mua đúng loại có chứ DL ở cuối ý nhé.

Mà cụ cũng nên đi kiểm tra cái dạ dày nữa nhé, nhiều khi viêm dạ dày ko có triệu chứng nhưng cũng gây ra tình trạng như của cụ.
À mà uống cái BIOSUBTYL DL này cụ uống ngày 10 gói cho em, chia làm 3 lần, uống trước ăn. Men này dùng được cho cả trẻ sơ sinh nên người lớn uống thoải mái. Có 12K hay 15K 1 hộp 25 gói, rẻ mà rất tốt đấy ạ.
Em không quảng cáo các cụ nhé . Em bị đại tràng thể co thắt , ăn kiêng , uống đủ thể loại thuốc vẫn bị đau . Có bệnh vái tứ phương em mua thử lọ thuốc đại trành Tâm Bình về uống thấy hơi ổn em uống liền 7 hay 8 lọ em không nhớ kỹ lắm , ơn giời một năm nay rồi em chả kiêng khem vẫn bia bọt , cay nóng , mà không sao cả , cụ nào bị mua uống thử . Em thật không quảng cáo , không fun ạ .
Các cụ này có quảng cáo thuốc không đấy ? Em cũng bị như cụ chủ nhưng chữa trị mãi cũng không khỏi.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

Cụ tìm trên mạng bài viết về tự chữa bệnh cho vợ của cụ tên là Cư ở Kim Giang, cụ này em biết rõ, chuột bạch là vợ bác ấy

tranvanlong

Xe điện
Các cụ này có quảng cáo thuốc không đấy ? Em cũng bị như cụ chủ nhưng chữa trị mãi cũng không khỏi.
Em đã nói rồi em không quảng cáo , kinh nghiệm của em thấy tốt thì chia sẻ cho các cụ cùng cảnh thôi , mà thuốc của bà Giằng nó cũng rẻ , trước em mua 75k/lọ bây giờ giá bao nhiêu em chịu không biết .

Chỉnh sửa cuối:

Chiến QN

Xe máy
trước e bị mề đay uống thuốc của thầy này 6 tháng kiên trì ko rượu bia ko đồ tanh và đã khỏi
đợt gần đây do rượu bia nh e bị đại tràng nhưng nhẹ và cũng đã khỏi
giờ cụ thử alo gọi nói qua về bệnh tình vs thầy xem thế nào. e gthieu ng thân bè đến đó chưa và đều khỏi
0904669447 Chú Khang - Vân Đồn

lam2004

Xe hơi
Bà xã mình cũng bị khoảng 7 năm nay rồi, chữa nhiều nơi không khỏi, đã dùng nhiều loại thuốc như: tràng phục linh plus, thuốc của bệnh viện y học công an, BV 108, BV Hồng Ngọc, rồi học kinh nghiệm của Bác ghì ở Kim Giang mà dùng Mật lợn, ngải Cứu, Mật ong làm thành cao ,rồi của Thầy mộc trên,... nhưng vẫn không khỏi (vợ em thì bị đau bụng và luôn bị táo bón) thú thật thấy lản quá. Em hỏi mấy thằng bạn làm Bác sĩ chúng nó bảo phải sống chung với nó thôi chủ yếu là rèn thói quen uống nhiều nước đặc biệt là 1 cốc nước ấm vào mỗi sáng khi vừa thức nghe thấy buồn quá. Mong có cụ nào chữa khỏi để học hỏi kinh nghiệm

nguyenlongthe

Xe tăng
Nếu là bệnh Đại tràng đơn thuần thì rất dễ chữa,nhưng tất cả những người hiện đang mắc bệnh gọi là Đại tràng này nó không còn là đơn thuần nữa mà nó đã đan xen trong đó vài loại bệnh khác nữa ví dụ như:Dạ dày,tim,gan,phổi xương khớp vv.Vậy cho nên chữa không khỏi được.Muốn chữa dứt điểm được cái này có hai pp:
Một là dùng thuốc,hai là không dùng thuốc.
Dùng thuốc thì rất phức tạp với lý do nguồn thuốc không chuẩn,lẫn sao tẩm không đúng nên tác dụng thuốc không như ý muốn, kết hợp thầy thuốc phải giỏi có nhiều kinh nghiệm có Tâm vv nhưng khó tìm.
Không dùng thuốc và vẫn đạt hiệu quả cao không có tác dụng phụ và khỏi bệnh rất hay nhưng phải có pp chữa đặc biệt kết với bấm huyệt hay châm, cứu của YHCT Vừa chữa bệnh Đại tràng vừa phải kiểm tra xem cơ quan nào trong cơ thể có dấu hiệu mắc bệnh để kịp thời điều chỉnh kết hợp mới đạt được hiệu quả cao.
Cụ mợ nào có thắc mắc hoặc cần tư vấn alo dưới chữ ký nhé.

Chỉnh sửa cuối:

casablamda

Xe tải
cháu cũng rất quan tâm vấn đề này

thebetterhalf

Xe hơi
Cụ cũng bị như em sao cụ?
Em bị đau bụng dưới rốn cả ngày, đi lỏng nát , sống phân (ăn rau, hành,... đi ra nguyên) thường xuyên ngày 2-3 lần. Ăn kiêng kiểu gì cũng vẫn bị đau bụng đi lỏng, sống phân. Cái khó chịu nhất là cứ bị đau bụng dưới rốn âm ỉ cả ngày mới điên.

Khổ sở lắm cụ ạ, chạy chữa rất tích cực nhiều nơi mà ko đỡ.
Mà khi mới bị em đã chữa rất cẩn thận rồi chứ có phải ko quan tâm đến bệnh ko chữa để đến mãn tính đâu.
Mà uống thuốc riết ko đỡ chuyển thành mãn tính luôn.
Thuốc nam em cũng uống nhiều nhưng hiệu quả ko thấy cải thiện tý nào, em uống của thấy Quảng nổi tiếng lắm cũng ko đỡ. Uống của bệnh viện cổ truyển TW cũng ko đỡ,...
cụ chịu khó ăn lá mơ là đỡ nhiều đấy ạ

Hoàng Quang Hưng 2701

[Tịch thu bằng lái]

hạn chế đồ cay nóng, tránh căng thẳng, stress.