Em hỏi nhanh về đi Phú Quốc

2005

Xe điện
Có trẻ con thì ở vin đi chơi vui hơn. Ăn buffe 10 bữa cũng như cơm nhà có gì mà ngán, làm bát cơm trắng tí rau luộc thịt kho là ấm bụng, tiếc tiền ăn đẫy chả ngán. Nghỉ dưỡng thì vào trung tâm ở l azure thích và tiện hơn nhiều.
Nhà em mà đi buffet chắc chủ hàng sướng lắm vì chẳng đam mê gì. Còn chán thì bếp đấy, vị đấy, (gần như là) món đấy cứ diễn đi diễn lại thì kiểu gì không chán cụ:D

2005

Xe điện
Cám ơn các cụ đã tư vấn, trưa nay em lên đường thôi.

fadco

Xe container
Cụ rảnh có thể ra Rạch Vẹm bơi ngắm sao biển, sao biển ở đây nhiều vô kể:)

Hn07

Xe tăng
Lịch trình cụ đi như vậy di chuyển tốn thời gian quá . Premier thì đc cái bể bơi rộng , sát cạnh Marriott , bãi biển sạch nhưng mùa em đi lặng sóng ( nhân viên cảnh báo có nhiều sứa độc ) . Cơ bản giờ có mấy ai tắm biển đâu nên nếu có chăng nữa là bãi biển sạch để đi bộ .
Em đi Phú Quốc ngày bãi biển khu premier và Marriott chưa xây lúc đó còn nhiều cát trắng , giờ quay lại thấy không còn đẹp như xưa ( bãi Khem một thời cát trắng tinh rất đẹp ) .

Chỉnh sửa cuối:

Noname_2015

Xe tăng
Em chưa biết đầu đuôi xuôi ngược nên chưa hiểu ý cụ? Em hỏi xe từ Premier sang Vin, còn xe đưa đón sân bay thì có trong gói rồi thì phải.

Ý là bác liên lạc với đội lễ tân Vin xem họ có đón mình ở sân bay ko, nếu được thì hẹn giờ rồi bác bắt taxi ra sân bay lên xe đó về Vin.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thực ra cái vụ nghỉ mát nhà em bận nên thường không có kế hoạch trước, quyết đi CN vừa rồi là đặt đi luôn. Nhà em lúc đầu lưỡng lự vụ đi 2 đêm hay 3 đêm, động viên F1 mãi nó mới đi vì chúng nó đang ở cái tuổi dở dở ương ương.

Đi này có bạn đứa cháu em nó làm du lịch, đặt qua nó. Em cũng chưa đi bao giờ nên không biết đầu cua tai nheo thế nào.
Phí thế nào cụ, em hóng với, em cũng chưa được đi Phú Quốc

fundraiser

Xe container

Hồ bơi ở Premier đẹp. Biển của nó thì đẹp rồi vì bãi Kem nổi tiếng cát trắng và mịn như Kem.

desiretobehappy

Xe tải
Nhà e lười nên đã đi là chỉ ở 1 nơi thôi, kể cả đi 4-5 đêm. Còn giữa 2 chỗ cụ nói thì rất xa nhau đấy. Ăn uống thì ở PQ nhiều hàng ăn (trừ quanh Vin), cụ cứ ra thấy hàng nào đông nhất thì vào thôi, cũng 5 ăn 5 thua. E đi PQ nhiều nhưng mà mỗi ngày ăn 1 quán nên túm lại giờ e chả nhớ quán nào ăn được nữa

Dân Tổ

Xe container
Em xếp gạch ngồi đây để nghe các cụ chia sẻ về Premier Residences vì cuối tháng 10 nhà em có kế hoạch vào đây :D

2005

Xe điện
Nhà e lười nên đã đi là chỉ ở 1 nơi thôi, kể cả đi 4-5 đêm. Còn giữa 2 chỗ cụ nói thì rất xa nhau đấy. Ăn uống thì ở PQ nhiều hàng ăn (trừ quanh Vin), cụ cứ ra thấy hàng nào đông nhất thì vào thôi, cũng 5 ăn 5 thua. E đi PQ nhiều nhưng mà mỗi ngày ăn 1 quán nên túm lại giờ e chả nhớ quán nào ăn được nữa
Kế hoạch nhà em hơi gấp, quyết định đi & đặt trong có 1-2 ngày. Thực ra gấu nhà em nó thích Vin cho trẻ con chơi, chứ ăn ở Vin bữa thứ 2 là em ngán lắm rồi.

2005

Xe điện
Phí thế nào cụ, em hóng với, em cũng chưa được đi Phú Quốc
Em không hỏi chi tiết vì gấu nhà em thanh toán, nhưng Vin full nhà em (3 người lớn, 1 trẻ em) đâu suýt 6tr, vé cũng tầm đó, còn ở Pre chắc cũng tầm đấy.

Số Hưởng

Xe tải
2 điểm ngủ của cụ cách nhau phải đến 60km ấy chứ,mà taxi Phú Quốc khá đắt.

Mạnh Nguyễn 281

[Tịch thu bằng lái]
Em nhờ mod chút vì sợ vào khu vực khác vắng quá:)

Mai em đi Phú Quốc, em sẽ ở 1 đêm ở Premier Residences, 2 đêm ở Vin (Vin thì em ở full rồi). Vì chưa đi bao giờ nên em muốn hỏi qua ăn uống ở Premier Residences thế nào, gần đó có chỗ nào ăn uống không? Đi taxi từ đó sang Vin tiện không?

Tks các cụ!
Đi Taxi từ mọi khách sạn đều tiện nhưng từ Premier lên Vin thì rất xa, từ cuối đảo lên đầu đảo luôn
Ở Premier thì có ăn sáng, còn 2 bữa còn lại thì cụ ăn ở nhà hàng của KS hoặc taxi ra thị trấn An Thới ở gần đó ăn uống thôi

toimuondie

Xe container
Em xếp gạch ngồi đây để nghe các cụ chia sẻ về Premier Residences vì cuối tháng 10 nhà em có kế hoạch vào đây :D
Premier Residences nói chung là ổn, hệ thống bể bơi tuyệt vời.
Lần em đi có 1 rắc rối nhỏ, họ không sai nhưng làm em khó xử. F1 nhà em ít tuổi, vốn bơi lội như rái cá, cũng tham gia giải nọ giải kia nhưng nhân viên bể bơi cương quyết không cho f1 nhà em xuống những bể bơi sâu, trong khi F1 nhà em đang giai đoạn sắp lớn, tỏ ra tức giận vì bị coi thường khả năng. Vì em biết họ không sai nhưng giải thích thật khó, nhất là F1 tự ái. Sau phải lên giải trình với lãnh đạo khách sạn, viết giấy cam kết rồi họ ký giấy, mỗi lần đi tắm phải mang giấy theo.
Ở Premier Residences ăn sáng nói chung ổn, ăn chiều thì ra ngoài đường nhưng ăn trưa thì hơi khó. Khu vực quanh đấy hầu như không bán đồ ăn trưa. Ăn ở khách sạn thì hơi quá khả năng tài chính của em và em không thích.
Ở Premier Residences có thể đi cáp treo sang bên Hòn Thơm, công viên nước ở đấy hơn đứt công viên nước hồ Tây.
Tour đi thăm các đảo, lặn biển cũng ổn nhưng em không thích đi thăm xưởng sản xuất nước mắm.

fadco

Xe container
Lịch trình cụ đi như vậy di chuyển tốn thời gian quá . Premier thì đc cái bể bơi rộng , sát cạnh Marriott , bãi biển sạch nhưng mùa em đi lặng sóng ( nhân viên cảnh báo có nhiều sứa độc ) . Cơ bản giờ có mấy ai tắm biển đâu nên nếu có chăng nữa là bãi biển sạch để đi bộ .
Em đi Phú Quốc ngày bãi biển khu premier và Marriott chưa xây lúc đó còn nhiều cát trắng , giờ quay lại thấy không còn đẹp như xưa ( bãi Khem một thời cát trắng tinh rất đẹp ) .
Em vừa đi PQ dịp tết rồi, mùa này có sứa nên ở dọc từ Novotel xuống bên phía bãi trường có sứa tắm bị đốt, tắm buổi sáng trước 8h ko sao có lẽ giờ đó sứa nó ngủ:))), bãi sao và Rạch vẹm tắm thì yên tâm ko có sứa

ocean08

Xe điện
Em không hỏi chi tiết vì gấu nhà em thanh toán, nhưng Vin full nhà em (3 người lớn, 1 trẻ em) đâu suýt 6tr, vé cũng tầm đó, còn ở Pre chắc cũng tầm đấy.
Chắc là Voucher 3 ngày 2 đêm cho 2 người lớn và 1 trẻ em dưới 12 tuổi của Vnpearl. Ăn full 3 bữa và miễn phí vé Safari... Vừa rồi thấy bán nhiều Voucher loại này, 5,8 hay 5,9 triệu gì đó.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nghia la 4ng là 12tr ha cụ?

bảo châu

Xe điện
Cụ ở 1 đêm Premier thì ăn 1 bữa thôi, nên ăn tối luôn trong đó cho tiện, chứ đi ra ngoài đến gần 1km mới có quán ăn.
Trưa hôm sau trả phòng đi taxi ra trung tâm Dương Đông mà ăn trưa (nằm giữa đường đi từ Pre đến Vin), xong đi taxi tiếp về Vin checkin là ổn.
Nếu tiết kiệm thì đk xe miễn phí ra sb, rồi lại đk xe miễn phí của Vin đi về Vin, tiết kiệm được gần 1triệu tiền đi lại nhưng phải xách vali, mất thời gian chờ xe.

Dân Tổ

Xe container
Premier Residences nói chung là ổn, hệ thống bể bơi tuyệt vời.
Lần em đi có 1 rắc rối nhỏ, họ không sai nhưng làm em khó xử. F1 nhà em ít tuổi, vốn bơi lội như rái cá, cũng tham gia giải nọ giải kia nhưng nhân viên bể bơi cương quyết không cho f1 nhà em xuống những bể bơi sâu, trong khi F1 nhà em đang giai đoạn sắp lớn, tỏ ra tức giận vì bị coi thường khả năng. Vì em biết họ không sai nhưng giải thích thật khó, nhất là F1 tự ái. Sau phải lên giải trình với lãnh đạo khách sạn, viết giấy cam kết rồi họ ký giấy, mỗi lần đi tắm phải mang giấy theo.
Ở Premier Residences ăn sáng nói chung ổn, ăn chiều thì ra ngoài đường nhưng ăn trưa thì hơi khó. Khu vực quanh đấy hầu như không bán đồ ăn trưa. Ăn ở khách sạn thì hơi quá khả năng tài chính của em và em không thích.
Ở Premier Residences có thể đi cáp treo sang bên Hòn Thơm, công viên nước ở đấy hơn đứt công viên nước hồ Tây.
Tour đi thăm các đảo, lặn biển cũng ổn nhưng em không thích đi thăm xưởng sản xuất nước mắm.
Cái deal mà vợ em được các bạn ấy gửi là miễn phí thêm cái cáp treo sang Hòn Thơm và công viên nước gì đấy, tụi nhỏ nhà em thì đứa lớn 8t đứa nhỏ mới 2 tuổi nên việc cho chúng nó xuống bể bơi phải giám sát, mà cũng chỉ cho chơi được bể trẻ em. Ăn uống thì chắc chỉ trừ bữa sáng nhà em ăn trong đấy, trưa phi ra ngoài vì cũng có người quen ở PQ, lại giống lần trước được dẫn đi mấy nhà hàng hải sản là xong bữa trưa và tối. Nhà em định ở đợt này 5 ngày 4 đêm thôi, lần trước đi đông cùng bên Ngoại nên ở cái kiểu villa homestay gì đó em không nhớ tên những cũng ổn, có nhiều khách Tây nhưng đợt đó ở ngắn quá, có 3 ngày, chả được trải nghiệm PQ nhiều, toàn ăn vs nhậu :)) . Thanks cụ đã chia sẻ kinh nghiệm rất hữu ích ạ :D