[Funland] Em hỏi thông tin về học viện Minh Trí Thành?

Leon.nguyen1986

Xe đạp
Ở đây có bạn nào bị lừa hay tốn tiền vao đó mà tỉnh ngộ nữa ko, có thể đứng ra làm chứng và phối hợp với bạn kia tố cáo

nncham

Xe tải
Vụ này em đọc thấy đa phần mợ bị nhỉ

honghaibn

Xe đạp
View attachment 8359952
Các bác chứng minh hộ em mấy cái bằng củ chuối này nó lởm ntn với ạ chứ e nói mẹ e không nghe em :((
Đây không phải là trình độ học vấn cụ ạ. Trong các dòng liệt kê này thì chỉ duy nhất Thạc sỹ Khoa học Giáo dục là bằng cấp vê trình độ chuyên môn, điều này là có cơ sở vì bà Lanh từng là giáo viên dạy Toán. Các dòng liệt kê phía dưới là những chứng chỉ cho các khóa học ngắn ngày của các tổ chức họ tự cấp cho học viên tham gia. Chủ yếu là các chứng chỉ về lập trình ngôn tư duy để thay đổi suy nghĩ và hành vi của con người. Ngoài ra hình như còn có chứng chỉ tốt nghiệp Eagle Camp là của ông Long "bao giờ bán được 1 tỷ gói mè".

bmw198x

Xe buýt
Con mụ Lanh nó len lỏi từng khía cạnh của cuộc sống học viên để thao túng, làm mụ mẫn các học viên để dễ thao túng học viên chuyển tiền cho mụ ấy

xelandien

Đi bộ
Giờ mẹ em cũng đang chuẩn bị đóng gói hơn 200tr gì đấy rồi leo phan... em có khuyên thì mẹ bảo lỡ rồi học nốt khoá này rồi nghỉ không đóng thêm, em muốn khuyên bỏ luôn mà không được

Dím Khoai

Xe đạp
Giờ mẹ em cũng đang chuẩn bị đóng gói hơn 200tr gì đấy rồi leo phan... em có khuyên thì mẹ bảo lỡ rồi học nốt khoá này rồi nghỉ không đóng thêm, em muốn khuyên bỏ luôn mà không được
Lên leo Fan giữa lưng chừng núi nó bắt đóng tiếp tiền cho khoá tiếp theo đấy, chuyển ngay tại chỗ luôn. mẹ bạn ko tin thì cứ đi đi rồi về sẽ biết, chỉ sợ mất tiếp tiền rồi ko dám nói với gia đình thôi.

Leon.nguyen1986

Xe đạp
Chờ hoài sao ko thấy nhà báo nào viết bài bóc phốt bả cho công an vào cuộc. Giờ làm sao tố cáo bả nhỉ

Dím Khoai

Xe đạp

AndreaPirlo

Xe đạp
Bọn nó còn tồn tại thì bài này vẫn phải lên. Không để chìm được các cụ ạ.

AndreaPirlo

Xe đạp
Ngăn chặn đc thì tốt. Chứ để đóng gói đấy rồi thì sống chết lại làm tiếp gói 488 triệu nữa cơ.

bimon1994

Đi bộ
Up lên để mọi người cùng vào thảo luận nào

Hien do

Xe tăng
Em có ông anh họ theo học đây. Em thấy trên fb share lành lặn gì đấy, healing các kiểu. Lúc đầu đóng 8 hay 12 tr, còn bây giờ ko biết nó lùa bn. Suốt ngày zoom từ sáng tinh mơ, xong rồi một lúc hô hào nào đóng tiền.
Bảo mẹ ông ý thì kêu bác nghĩ nó không là gà để bị lừa đâu.
Học xong về nhắn tin cho con cái healing kiểu đạo đức giả, câu từ sáo rỗng.
Còn 1 đứa bạn em, lâu ngày ko gặp, gọi điện hẹn cà phê thì ra kêu mình vào nhóm. Của bọn qnet gì đó, hội thảo Dubai, học cám ơn cuộc sống. Mỗi người đóng 230 hay 260 triệu. Rồi vào nó đưa vàng đồng hồ, kim cương... mua vs giá 5k 10k cho mà đeo.

Báo chí em cũng gửi tin mà ko đăng đâu, e còn quay vs chụp ảnh đợt bọn nó đi lùa các cụ ở công viên. Hoặc chúng nó thuê hội trường ở phường, em cũng gọi nói luôn. Bọn nó bây giờ lên mạng, ít offline như trước rồi.
Những ai tham gia mà không có người khuyên thì nạn nhân đáng thương. Còn những ai mà người nhà, bạn bè đã khuyên, đã chứng minh cho mà không nghe, thì thôi tự gánh lấy cái mà bản thân làm. Ko thể thương được!

bimon1994

Đi bộ
Em có ông anh họ theo học đây. Em thấy trên fb share lành lặn gì đấy, healing các kiểu. Lúc đầu đóng 8 hay 12 tr, còn bây giờ ko biết nó lùa bn. Suốt ngày zoom từ sáng tinh mơ, xong rồi một lúc hô hào nào đóng tiền.
Bảo mẹ ông ý thì kêu bác nghĩ nó không là gà để bị lừa đâu.
Học xong về nhắn tin cho con cái healing kiểu đạo đức giả, câu từ sáo rỗng.
Còn 1 đứa bạn em, lâu ngày ko gặp, gọi điện hẹn cà phê thì ra kêu mình vào nhóm. Của bọn qnet gì đó, hội thảo Dubai, học cám ơn cuộc sống. Mỗi người đóng 230 hay 260 triệu. Rồi vào nó đưa vàng đồng hồ, kim cương... mua vs giá 5k 10k cho mà đeo.

Báo chí em cũng gửi tin mà ko đăng đâu, e còn quay vs chụp ảnh đợt bọn nó đi lùa các cụ ở công viên. Hoặc chúng nó thuê hội trường ở phường, em cũng gọi nói luôn. Bọn nó bây giờ lên mạng, ít offline như trước rồi.
Những ai tham gia mà không có người khuyên thì nạn nhân đáng thương. Còn những ai mà người nhà, bạn bè đã khuyên, đã chứng minh cho mà không nghe, thì thôi tự gánh lấy cái mà bản thân làm. Ko thể thương được!
cái chữ ký của bác rất đúng trong câu chuyện này =D>

Hien do

Xe tăng
cái chữ ký của bác rất đúng trong câu chuyện này =D>
Chán lắm cụ ạ, mình còn tốn công gom thông tin để mọi ng đọc cho tỉnh ra. Mà vẫn ngoan cố, nên thôi ta dừng lại.

Linh Béo

Xe tải
Chán lắm cụ ạ, mình còn tốn công gom thông tin để mọi ng đọc cho tỉnh ra. Mà vẫn ngoan cố, nên thôi ta dừng lại.
Vẫn nên nói cụ ah. Một số người không tỉnh và không nghe, tuy nhiên cũng có nhiều người nghe và nhiều người tỉnh cụ ah.
Trước bọn nó còn lập 1 đống nick ảo vào đây để gỡ rối xuyên tạc các thứ nhưng giờ đuối lý lặn hết rồi cụ ah

Hien do

Xe tăng
Vẫn nên nói cụ ah. Một số người không tỉnh và không nghe, tuy nhiên cũng có nhiều người nghe và nhiều người tỉnh cụ ah.
Trước bọn nó còn lập 1 đống nick ảo vào đây để gỡ rối xuyên tạc các thứ nhưng giờ đuối lý lặn hết rồi cụ ah
Có người nghe thì mình chỉ 1 hay 2 lần là đc mợ ạ. Còn bạn em, đứa ở trong sg em dùng cả tuần nói. Em còn đi gặp noa vs 1 đứa bạn nó tử Mỹ về. Chúng nó nói gì, em ghi âm. Xong em phân tích cho bạn em, và dẫn chứng cho bạn em các thông tin không trung thực. Mà nó không nghe, coi như nó chấp nhận rủi ro. Nhiều người ham làm giàu lắm mợ ạ, nghĩ là khoản bỏ ra coi như kinh nghiệm, biết đâu. Những ng như mình đối vs họ là tiêu cực và dát :))

bmw198x

Xe buýt
Có người nghe thì mình chỉ 1 hay 2 lần là đc mợ ạ. Còn bạn em, đứa ở trong sg em dùng cả tuần nói. Em còn đi gặp noa vs 1 đứa bạn nó tử Mỹ về. Chúng nó nói gì, em ghi âm. Xong em phân tích cho bạn em, và dẫn chứng cho bạn em các thông tin không trung thực. Mà nó không nghe, coi như nó chấp nhận rủi ro. Nhiều người ham làm giàu lắm mợ ạ, nghĩ là khoản bỏ ra coi như kinh nghiệm, biết đâu. Những ng như mình đối vs họ là tiêu cực và dát :))
Người nhà em cũng được nó lừa vào khóa học. Đầu tiên là để kết nối với mọi người trong nhà nhưng hiện tại thì ăn cơm mỗi người 1 giờ. Khi bắt đầu học thì người nhà em đặt mục tiêu sau 1 năm theo cô Nanh vuốt này thì sẽ kinh doanh gấp 10 lần - thực tế thì bị cô Nanh cô ấy thịt tiền tỉ rồi, còn thời gian học thì suốt ngày vào zoom từ 4h sáng đến 12h đêm thậm chị có hôm sang 1h sáng và thi thoảng chạy đi mấy cái hội thảo của nó nên không có thời gian để làm việc với khách hàng nên buông lỏng quản lý dẫn đến mất khách và đội chi phí kinh doanh. Nhưng em nghĩ không thể có chuyện bọn lừa đảo trốn thuế mà tồn tại được ở thời buổi bây giờ được ạ, những khóa học như này phải được thông qua bởi bộ y tế và bộ giáo dục thì mới quản lý được chứ như này thì bọn nó quá dễ lùa gà ạ

Hien do

Xe tăng
Người nhà em cũng được nó lừa vào khóa học. Đầu tiên là để kết nối với mọi người trong nhà nhưng hiện tại thì ăn cơm mỗi người 1 giờ. Khi bắt đầu học thì người nhà em đặt mục tiêu sau 1 năm theo cô Nanh vuốt này thì sẽ kinh doanh gấp 10 lần - thực tế thì bị cô Nanh cô ấy thịt tiền tỉ rồi, còn thời gian học thì suốt ngày vào zoom từ 4h sáng đến 12h đêm thậm chị có hôm sang 1h sáng và thi thoảng chạy đi mấy cái hội thảo của nó nên không có thời gian để làm việc với khách hàng nên buông lỏng quản lý dẫn đến mất khách và đội chi phí kinh doanh. Nhưng em nghĩ không thể có chuyện bọn lừa đảo trốn thuế mà tồn tại được ở thời buổi bây giờ được ạ, những khóa học như này phải được thông qua bởi bộ y tế và bộ giáo dục thì mới quản lý được chứ như này thì bọn nó quá dễ lùa gà ạ
Lanh tiến sĩ còn lên vtv mà cụ. N người cứ nghĩ nổi tiếng là đảm bảo xịn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhưng em nghĩ không thể có chuyện bọn lừa đảo trốn thuế mà tồn tại được ở thời buổi bây giờ được ạ, những khóa học như này phải được thông qua bởi bộ y tế và bộ giáo dục thì mới quản lý được
Cụ vẫn suy nghĩ ngây thơ như này thì bọn lừa đảo còn đầy đất sống.

AndreaPirlo

Xe đạp
Cụ vẫn suy nghĩ ngây thơ như này thì bọn lừa đảo còn đầy đất sống.
Đúng rồi. Nhưng bạn đấy nói cũng có lý khi những lớp học như này liệu có được bộ giáo dục hay các bộ khác thông qua không, hay chỉ là tự do muốn dạy gì thì dạy. Với số tiền học phí lớn như vậy thì ít ra các cơ quan chức năng phải biết chứ, trừ khi tiền nó bơm cho đẫy rồi nên làm ngơ cho qua