Em hỏi về bảo dưỡng xe

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Xe em là kia Sorento Ltd 2010 đã đi 6.3 vạn km. Em muốn tham khảo các cụ xem nên bảo dưỡng gì và thay gì? Dạo này xe em đi qua mấy chỗ xóc hay gờ giảm tốc rất xóc, tiếng dội lên cứ uỳnh uỳnh như xe tải, xe đi cảm thấy ồn hơn trước. Cảm ơn và ngóng tin các cụ=P~

reloaded

Xe tăng
Cụ cho em nó vào Kia Long Biên hoặc Kia Giải Phóng kiểm tra ngay. 6v3 là cũng ra khối thứ cần bảo dưỡng rồi đới.

ANHNAMNG

Xe máy
cho vào kia long biên đi cụ à

xmen

Xe buýt
Xe em là kia Sorento Ltd 2010 đã đi 6.3 vạn km. Em muốn tham khảo các cụ xem nên bảo dưỡng gì và thay gì? Dạo này xe em đi qua mấy chỗ xóc hay gờ giảm tốc rất xóc, tiếng dội lên cứ uỳnh uỳnh như xe tải, xe đi cảm thấy ồn hơn trước. Cảm ơn và ngóng tin các cụ=P~
Nếu xe cụ chưa làm bao giờ thì cụ sẽ phải xử lý các hạng mục sau:
  • Các loại lọc (lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa, lọc xăng) và tiện thì thay dầu & lọc dầu
  • Do xe cụ bị lục cục nên cần kiểm tra và thay thế nếu cần hệ thống cao su gầm (rotuyn cân bằng, cao su ốp thanh cân bằng)
  • Các loại dầu nếu cần (Dầu động cơ, dầu phanh, dầu trợ lực lái)
  • Nước làm mát

Ngoài ra còn một số hạng mục nữa em không nhớ hết, cụ cứ vào Trường Hải nhờ Sơn - Long Biên hoặc Thọ - Giải Phóng kiểm tra là yên tâm

linhhantrading

Xe đạp
6 vạn 3 cụ thay dầu số , dầu cầu , kiểm tra lại lọc xăng , lọc gió nhé

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Nếu xe cụ chưa làm bao giờ thì cụ sẽ phải xử lý các hạng mục sau:
  • Các loại lọc (lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa, lọc xăng) và tiện thì thay dầu & lọc dầu
  • Do xe cụ bị lục cục nên cần kiểm tra và thay thế nếu cần hệ thống cao su gầm (rotuyn cân bằng, cao su ốp thanh cân bằng)
  • Các loại dầu nếu cần (Dầu động cơ, dầu phanh, dầu trợ lực lái)
  • Nước làm mát

Ngoài ra còn một số hạng mục nữa em không nhớ hết, cụ cứ vào Trường Hải nhờ Sơn - Long Biên hoặc Thọ - Giải Phóng kiểm tra là yên tâm
Vâng cảm ơn cụ ạ
6 vạn 3 cụ thay dầu số , dầu cầu , kiểm tra lại lọc xăng , lọc gió nhé
Thanks cụ!

Em hỏi nhỏ là cụ đã thay lốp chưa?
Dạ em thay từ lúc 5,5v rồi ạ