Em hỏi về hình thức Condotel

Nguyen Hoa DN

Xe tải
Cũng không hẳn như cụ nghĩ đâu. Nhưng tầm này em khuyên không dính vào condotel là chuẩn.
Trước đây từ thời đầu mà condotel chưa phổ biến đến mức ai ai cũng biết thì nó cũng rất ok đấy. Em có Condotel mà đến h này em đoán (đoán thôi) là nơi duy nhất không bị bắt buộc ký TIMESHARES với CĐT, của mình muốn làm gì thì làm. Sở hữu condotel đó cũng rất thích đấy cụ ạ.
Mấy cái biệt thự biển thì cũng chẳng khác gì về hình thức, vì nó không hình thành đơn vị ở mà chỉ làm để chủ đầu tư làm dịch vụ. Cơ bản là đưa tiền cho họ nấu cháo bán, và sẽ phát cho mình húp.
Codotel mà cụ muốn la,f j là làm thì đâu gọi codotel? Khách sạn mà cụ ưng vào thì vào ai cho?

e chỉ băn khoăn là chi phí các kiểu ở tỉnh nó thấp hơn rất nhiều ở đô thị mà giá bán căn hộ cao gấp mấy lần nhưng các cụ vẫn mua. Tiếp đó là các cụ hỏi các chủ khách sạn xem vận hành bao lâu thì bắt đầu có lãi, e đồ rằng 3 năm đầu hòa vốn là may lắm rồi, ko thì lỗ là chuyện bình thường. Vậy tiền đâu mà vẫn trả lãi đều cho ae đc nhỉ?
Một vài ý kiến trái chiều để các cụ chiêm nghiệm, còn về tích cực thì condotel của cđt uy tín vẫn là sản phẩm đáng để đầu tư! :)
5 năm đầu thì nghĩ nó ok, sau 5 năm ăn chia mà lỗ hoặc nó bán lại chỗ khác thì chưa chắc là ok đâu cụ. Vin với Sun nó sẽ liên kết với 1 diêud hành khách sạn, thì bọn này nó cũng ăn kha khá rồi. Rồi mới tới các cụ mua codotel. Quăng tiền ra mà mình không được làm gì với nó thì mình ko thấy đáng

quanld

[Tịch thu bằng lái]
Codotel mà cụ muốn la,f j là làm thì đâu gọi codotel? Khách sạn mà cụ ưng vào thì vào ai cho?

5 năm đầu thì nghĩ nó ok, sau 5 năm ăn chia mà lỗ hoặc nó bán lại chỗ khác thì chưa chắc là ok đâu cụ. Vin với Sun nó sẽ liên kết với 1 diêud hành khách sạn, thì bọn này nó cũng ăn kha khá rồi. Rồi mới tới các cụ mua codotel. Quăng tiền ra mà mình không được làm gì với nó thì mình ko thấy đáng
có trả lãi rồi thây! cụ! :)

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thế em mới nói là em đoán có đúng 1 cái duy nhất ở VN là thế cụ ạ. Tất nhiên các phí phiếc vẫn phải đóng, dùng gì của KS phải trả tiền. Trừ bể bơi, sông hơi abc..vì chắc đã tính trong phí.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Có ven biển ko bác?
Phí dịch vụ CĐT thu như thế nào để vận hành như khách sạn, hay chỉ như chung cư bình thường?
Nó là cái khách sạn 4* và có các khu căn hộ nằm cùng bán cho NĐT. Nó là khách sạn vận hành bt cụ ạ. Nếu cụ không thích timeshare với CĐT thì cụ để ở chẳng hạn, thì coi như cụ sống trong khách sạn. Một số thứ dc đã có trong phí, còn lại thì trả tiền thôi. Mặt biển luôn cụ ạ. Chắc nó đời đầu từ những năm 2012-13 gì đó nên dễ.

vitrans

Xe hơi
Có cụ nào có bản cam kết lợi nhuận của Vin cho e xin với ạ