Em hỏi về quy định cắm biển cấm dừng, cấm đỗ trên đường nội bộ khu đô thị

dudu08

Xe tải
Em đang cay vụ ở khu nhà em, khu Đầm Trấu, đang định tìm căn cứ pháp lý để chiến, nhờ các cụ tư vấn giúp.
Khu đô thị Đầm Trấu là khu đô thị khép kín, ngoài đê, chỉ có 1 đường ra duy nhất lên đê Nguyễn Khoái, và 1 đường nhỏ dọc thân đê.
Trước kia ven đê có 1 khu đất lưu không, dưới đường điện cao thế. 1 ngày nọ bọn XXX bản địa phát hiện khu đất này có tiềm năng, thế là ăn giơ với 1 bọn doanh nghiệp bẩn, làm giấy phép chặt bỏ khu đất vườn hoa lưu không, quây lại thành bãi gửi xe.
Sau khi hoàn thành xong bãi gửi xe, chúng nó giở tiếp bài bẩn, để thu hút xe vào bãi. Mọi con đường nội bộ trong khu đô thị Đầm Trấu, bây giờ chúng nó tự dưng cắm một loạt biển cấm đỗ. Và sau khi cắm biển, bây giờ XXX phường hàng ngày đi gọi loa không cho đỗ ô tô trên đường trong khu Đầm Trấu. Chắc một thời gian nữa sẽ là phạt.
Em hỏi các cụ nào có hiểu biết về quy định cắm biển cấm dừng, cấm đỗ, loại đường nội bộ như khu Đầm Trấu có thuộc diện phải cắm biển hay không? Ai có thẩm quyền cắm biển, căn cứ như thế nào... Các cụ có kinh nghiệm xin chia sẻ cho em để em còn chiến đấu với bọn bẩn ấy.
Em cay cái bọn doanh nghiệp đểu trông xe ấy quá, đợt trước dân Đầm Trấu còn nhờ cả bác Sinh Hùng lên tiếng, nhưng chắc chúng nó chạy xong rồi, nên giờ đang hoàn thiện nốt, và đang quây dân để vét đây!!!
Cảm ơn trước các cụ giúp đỡ!!!

dung37c1

Xe tăng
Cụ sớt trên gúc gồ tìm Quy chuẩn vn về điều lệ báo hiệu đường bộ sẽ rõ

Hoathanhtao

Xe điện
Em đang cay vụ ở khu nhà em, khu Đầm Trấu, đang định tìm căn cứ pháp lý để chiến, nhờ các cụ tư vấn giúp.
Khu đô thị Đầm Trấu là khu đô thị khép kín, ngoài đê, chỉ có 1 đường ra duy nhất lên đê Nguyễn Khoái, và 1 đường nhỏ dọc thân đê.
Trước kia ven đê có 1 khu đất lưu không, dưới đường điện cao thế. 1 ngày nọ bọn XXX bản địa phát hiện khu đất này có tiềm năng, thế là ăn giơ với 1 bọn doanh nghiệp bẩn, làm giấy phép chặt bỏ khu đất vườn hoa lưu không, quây lại thành bãi gửi xe.
Sau khi hoàn thành xong bãi gửi xe, chúng nó giở tiếp bài bẩn, để thu hút xe vào bãi. Mọi con đường nội bộ trong khu đô thị Đầm Trấu, bây giờ chúng nó tự dưng cắm một loạt biển cấm đỗ. Và sau khi cắm biển, bây giờ XXX phường hàng ngày đi gọi loa không cho đỗ ô tô trên đường trong khu Đầm Trấu. Chắc một thời gian nữa sẽ là phạt.
Em hỏi các cụ nào có hiểu biết về quy định cắm biển cấm dừng, cấm đỗ, loại đường nội bộ như khu Đầm Trấu có thuộc diện phải cắm biển hay không? Ai có thẩm quyền cắm biển, căn cứ như thế nào... Các cụ có kinh nghiệm xin chia sẻ cho em để em còn chiến đấu với bọn bẩn ấy.
Em cay cái bọn doanh nghiệp đểu trông xe ấy quá, đợt trước dân Đầm Trấu còn nhờ cả bác Sinh Hùng lên tiếng, nhưng chắc chúng nó chạy xong rồi, nên giờ đang hoàn thiện nốt, và đang quây dân để vét đây!!!
Trong đó mà cắm biển cấm dừng đỗ thì ban căng nhỉ :-w.Không lẽ gửi xe rồi đi bộ mấy trăm mét vào nhà nghỉ Hoàng Gia à?X_X

Big bus

Xe tải
Vần đề của cụ nan giải đây:D:D:D. Cái quy định về việc cắm biển thì hình như là UBNDTP quy định. Còn căn cứ cắm biển ntn thì phải dựa vào tình hình thực tế như: tình hình đường xá, mật độ giao thông.v.v.v. Dự là cụ " chiến" cái này sẽ vất vả lắm đấy.
Chúc cụ thành công!

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ cứ quay cờ líp gọi loa lại nhé. Có lúc cần ạ.
2 là cụ sưu tầm dc ảnh Chụp khu đất trống trước khi thành bãi đỗ xe thì càng tốt.
Cụ mật thư em số cầm tay, hôm nào rảnh e chạy qua cụ cafe và mục sở thị các biển cẩm khu cụ.

dhcuong84

Xe buýt
Thẩm quyền cắm biển báo hiệu thuộc về Chủ tịch UBND cấp tỉnh. Bác ở HN, thì thẩm quyền quy định cắm biển thuôc về bác Thảo thì phải, thông thường thì bác Thảo sẽ ủy quyền cho bác Khôi ký. Tất nhiên, bác ây sẽ không ký kiểu "ở đây cắm cái biển này...", mà bác ấy ký một văn bản như "cấm dừng đỗ xe trên các tuyến phố này....", sau đó Sở GTCC sẽ đi cắm biển để cụ thể hóa quyết định trên giấy > báo hiệu thực tế.
Tất nhiên là bác ấy ký cũng dựa vào Sở GTCC đề xuất lên, soạn thảo văn bản, chứ bác ấy chả đọc đâu.
Về trường hợp khu đô thị Đầm Trấu của bác, nếu nó đã có biển, thì em nghĩ nó cũng phải loby đến cấp đó. Và bác thấy bất hợp lý thì có thể kiến nghị thôi, chứ "lật" e khó.

LongLH

Xe điện
Cho trẻ con nhà cụ ra đó tè mấy bận đi cụ, cột đổ thì đỗ thoải mái

Chỉnh sửa cuối: