[Funland] Em hỏi về thuốc cho bệnh hen phế quản

dvietlapFO

Xe hơi
Dạ em xin chào CCCM
Chả là mẹ em năm nay đã 60 mùa xuân. Bà có tiền sử bệnh hen phế quản, bị cũng đã ngót nghét 40 năm nay. Em cũng có đưa mẹ em đi khám chữa, châm cứu, ăn nhiều thứ....nhưng vẫn không ăn thua. Mà cái bệnh này em thấy, mùa đông là mẹ em khổ lắm, không thở được, mẹ em cứ rít lên ra thành tiếng khi lên cơn hen, tối ngủ là cứ phải kê cao gối lên, mà rất khò ngủ. Tóm lại là em thấy cái hen phế quản này làm khổ mẹ em nhiều quá.
Vừa rồi mẹ em có thấy giới thiệu cái thuốc BẢO KHÍ KHANG ( thấy bảo nó có mấy loại ). Em xin nhờ và hỏi các cụ là
1. Bảo khí khang này dùng như bênh mẹ em có tốt không ?
2. Thấy nó bảo là địa chỉ ở 609 Trương Định mà chỉ là văn phòng. Em thấy có vẻ không tin tưởng lắm, vì em thấy dược phẩm giờ cứ loạn lên
3. CCCM nào đã bị bệnh hen phế quản, hay có người nhà bị lâu năm như mẹ em mà có thuốc, hay chỗ nào chữa tốt nhắn giúp em.
Em mới sinh hoạt trên OF, văn cũng dốt. Có gì mong CCCM trên này bỏ qua và giúp em
Em cảm ơn CCCM trên diễn đàn nhiều nhiều ạ !
Em thấy vài người đánh giá khá tốt về Bảo khí khang (và Bảo khí nhi cho trẻ con) mà. Hen phế quản là bệnh mãn tính, phải sống chung với nó thôi. Theo em, cụ nên làm xét nghiệm dị nguyên, xem tác nhân nào gây ra cơn hen (bụi, phấn hoa, thức ăn, lông mèo,...) để phòng tránh. Cũng có thể uống thuốc dự phòng hen, kết hợp với thuốc tăng sức đề kháng. Ngoài ra, các cụ lớn tuổi cũng rất nên tiêm phòng cúm hàng năm, vệ sinh mũi họng thật tốt. Biện pháp rẻ tiền nhưng khá hiệu quả: khí dung hàng ngày bằng nước muối Natri clorit 0.9% (loại lọ 10ml), mỗi lần chỉ cần dung 5ml là được.

Yeuyenthanh

Xe tải
Hen phế quản là bệnh mạn tính. Khi bị hen, các phế quản có hiện tượng viêm, lớp niêm mạc phế quản trở nên rất nhạy cảm với những tác nhân từ bên ngoài và ngay cả trong cơ thể người bệnh. Những tác nhân này gọi là yếu tố kích phát cơn hen, nghĩa là chúng có thể làm cho niêm mạc phế quản sưng phù lên, tiết dịch nhiều và gây co thắt các cơ bao quanh phế quản khiến người bệnh ho và khó thở, khi đó bệnh nhân lên cơn hen. Nói chung bệnh hen cần điều trị từ từ, nếu bác sĩ kê thuốc điều trị thường là thuốc tây, dùng thêm dự phòng thuốc hen P/h nữa ạ, như bố em bị viêm phế quản tắc nghẽn, dùng dự phòng thuốc hen P/h theo từng đợt trong năm, thuốc thảo dược nên cũng dễ dùng, ko lo ảnh hưởng sức khỏe, thuốc này cũng nhiều bệnh viện lớn kê đó ạ, cụ nào cần có thể tham khảo
Ui cảm ơn cụ! Con em mới phát bệnh tầm 1 năm nay, em cũng lo vì bác sĩ nói phát bệnh tầm này (8 tuổi) nhiều khả năng là mạn tính. Em cũng chỉ vô tình xem quảng cáo thuốc hen PH và đã cho con uống đợt đầu tiên 8 tuần. Hi vọng bé hợp. Có kinh nghiệm của nhà cụ là em lại có thêm hi vọng🙂 Thật chứ lúc nhìn con thở rút lõm cả ngực mà xót cụ ạ, ước chi mình chịu bệnh thay con...

minhntuan59

Xe máy
Bố e đợt vừa rồi cũng tái phát hen phế quản nằm viện điều trị mất 10 ngày, hiện giờ thì vẫn dùng phải mang theo bên mình xịt cắt cơn Ventolin và có dùng dự phòng Thông phế Phúc Hưng. Loại này thì giúp dự phòng các đợt cấp của các bệnh lý hô hấp mạn tính và hỗ trợ giảm đờm, giúp thông thoáng phế quản nữa.

hacker68

Xe tải
Này ok đấy cụ. Bé nhà e bị viêm phê quản, hồi 2t e cho uong nửa năm, trộm vía là hợp và đỡ ốm hẳn. Giờ 6t rồi k còn phải đi viện nữam trc cứ cảm giác hết thuốc lại bồng bế nhau vào viện ấy. Cụ kiên trì cho con uôg nhé
Cụ cho cháu uống nửa năm cơ á?
Lọ 250ml uống 30ml/1 ngày chia 2 lần.
Vậy 8 ngày 1 lọ. Tháng gần 4 lọ. Vậy nửa năm hơn 20 lọ á cụ?
Thuốc nam đỡ hại hơn nhưng dùng nửa năm thì cũng sợ phết cụ nhỉ?
Bé nhà em nay đi khám bác sĩ nhi tw bảo chẩn đoán DỰ KIẾN hen pq. Nếu 2 lần tới cũng nghe tiếng rít thì khẳng định hẳn :(

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ cho cháu uống nửa năm cơ á?
Lọ 250ml uống 30ml/1 ngày chia 2 lần.
Vậy 8 ngày 1 lọ. Tháng gần 4 lọ. Vậy nửa năm hơn 20 lọ á cụ?
Thuốc nam đỡ hại hơn nhưng dùng nửa năm thì cũng sợ phết cụ nhỉ?
Bé nhà em nay đi khám bác sĩ nhi tw bảo chẩn đoán DỰ KIẾN hen pq. Nếu 2 lần tới cũng nghe tiếng rít thì khẳng định hẳn :(
Vang, phổi nó cũng yếu