Em khó chịu quá, có cụ nào giúp em với!

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Chẳng là cái xe của em nó cứ bị rồ ga lên, đi trong phố đạp côn mà garanty có lúc vòng tua lên đến 2000v/ph phải một lúc nó mới về 800v/ph đi khó chịu kinh khủng. Tìm mãi mà chẳng thấy cái chỗ chỉnh garanty đâu, hỏi thợ thì họ bảo là hình như nó tự động chỉnh bằng cảm biến hay sao ý. Nhưng mà cũng phải có cách nào để chỉnh được chứ nhỉ?
Cái bệnh này nó cũng mới mới thôi, hình như từ cái hôm cái van hằng nhiệt bị trục trặc thợ họ tháo bỏ đi và bảo là khí hậu Việt Nam không cần thiết phải dùng cái van đấy. Chẳng biết có phải tại nó không nhỉ?
Em phải làm thế nào bây giờ? Các cụ giúp em với, đi khó chịu quá mà đường Hà Nội thì cứ phải dùng côn liên tục.

Bung To

Xe điện
Xe cụ là xe gì, đời năm nào thì anh em mới góp ý được chứ.
Chẳng lẽ mấy thằng Tây nó ngu quá nên làm thừa cái van để mấy "cao thủ thợ" VN tháo bỏ đi à?

s0_kh4nh

Xe tăng
xe cụ là gentra à......cái này hình như có cụ trong fun nhà ta tri được rồi hay sao ấy....
chúc cụ mang chữa khỏi bệnh cho vợ 2 nhé :)

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Chết thật em quên mất. Nhà em là Isuzu pickup 4x4 sản xuất năm 1999.
Hôm qua có một bác thợ bảo em là phải tháo ra chỉnh cái bộ cảm biến điện tử gì đấy, hơi mất thời gian căn chỉnh. Thực lòng em cũng chưa tin lắm nên nhờ các cụ tư vấn thêm trước khi giải phẫu em nó.