Khoe xe Em khoe con xe tàu Z8

One-77

Xe cút kít
Vâng, của bền tại người sử dụng nữa cụ nhể? :D 2-3 năm nữa cụ review xem em nó ra sao, nếu ổn em theo cụX_XX_X
Nếu xe đó chạy được 8v mà vẫn ổn thì mới theo được cụ ạ. Chứ 2-3 năm chạy ít mà cụ theo thì chưa ổn lắm :)

Muonladuoc

Xe tải
Nói chung là, cụ nào nhanh xờ tát ấp ngay giờ sẽ giầu to, lo chuẩn bị bến bãi( kiểu bãi nghĩa địa xe) khi mà xe tầu nhập về ồ ạt, chỉ vài năm sau ra nghĩa địa hết. Kinh nghiệm từ xe máy tàu...kkk

IAS_Butterfly

Xe máy
Với e chưa thấy ai độ cái cản dưới đặc phong cách khựa.

Car_mart

Xe tải
Em có ông anh năm 2010 anh em cùng đổi xe, em làm con morning còi, ông ý mua con m'car gì mà trông giống con gấu trúc ý. Sale của đúng ông kylin này luôn quảng cáo ì xèo máy nó là máy Opel Đức. Mua về đc hơn năm thì giảm xóc chảy dầu, 1 cái loa xịt, cửa vênh váo, năm thứ 2 hệ thống điện trục trặc, năm 3 cọc cạch quá quyết định sút thì rao mãi chẳng ai mua, xe giờ vẫn đang nằm đắp chiếu bên nhà máy của bố ông ý bên Bắc Ninh hài ko tả nổi.

Cụ nào chơi con này cho thỏa tò mò thì cứ chơi, nhưng em chỉ nghĩ cái xe nó là tổng hòa của cả chục ngàn chi tiết, cái máy mitsu chả nói lên điều gì cả, chưa kể nếu chỉ license của mitsu chứ ko lắp nguyên cục thì cũng có nhiều cái cần bàn vì công nghệ luyện kim của tàu chỉ là trẻ con so với Nhựt. Cái xe nó là sự kết hợp của động cơ, hộp số, hệ truyền động, trang bị an toàn, trang bị tiện nghi... rồi về mặt xã hội nó còn sức mạnh thương hiệu, khấu hao, giá trị bán lại, sự an toàn cho bản thân, xã hội.... Suy xét nhiều mặt thì em ko chơi với xe Tàu, vì với trên 700 củ em có nhiều lựa chọn khác, có thể ít options hơn, xe nhỏ hơn,... nhưng nó có quá nhiều lợi thế mà xe Tàu ko có

thanh1991

Xe buýt
Em có ông anh năm 2010 anh em cùng đổi xe, em làm con morning còi, ông ý mua con m'car gì mà trông giống con gấu trúc ý. Sale của đúng ông kylin này luôn quảng cáo ì xèo máy nó là máy Opel Đức. Mua về đc hơn năm thì giảm xóc chảy dầu, 1 cái loa xịt, cửa vênh váo, năm thứ 2 hệ thống điện trục trặc, năm 3 cọc cạch quá quyết định sút thì rao mãi chẳng ai mua, xe giờ vẫn đang nằm đắp chiếu bên nhà máy của bố ông ý bên Bắc Ninh hài ko tả nổi.

Cụ nào chơi con này cho thỏa tò mò thì cứ chơi, nhưng em chỉ nghĩ cái xe nó là tổng hòa của cả chục ngàn chi tiết, cái máy mitsu chả nói lên điều gì cả, chưa kể nếu chỉ license của mitsu chứ ko lắp nguyên cục thì cũng có nhiều cái cần bàn vì công nghệ luyện kim của tàu chỉ là trẻ con so với Nhựt. Cái xe nó là sự kết hợp của động cơ, hộp số, hệ truyền động, trang bị an toàn, trang bị tiện nghi... rồi về mặt xã hội nó còn sức mạnh thương hiệu, khấu hao, giá trị bán lại, sự an toàn cho bản thân, xã hội.... Suy xét nhiều mặt thì em ko chơi với xe Tàu, vì với trên 700 củ em có nhiều lựa chọn khác, có thể ít options hơn, xe nhỏ hơn,... nhưng nó có quá nhiều lợi thế mà xe Tàu ko có
luyện kim tàu giờ nó không thua nhật đâu cụ ạ , máy móc ở các nhà máy sản xuất ở mình đa số nhập trung quốc hết đấy cụ , em có ông chú em làm bên xuất nhập khẩu chuyên nhập máy móc ông bảo 100% các nhà máy sản xuất gạch men ở việt nam nhập máy móc trung quốc hết .

Dungkt118

Đi bộ
Cứ vài năm lái e nó thì mới biết thế nào các cụ nhỉ. Giờ chưa nói lên điều gì a...

long2705

Xe máy
tiền nào của nấy thôi các bác. không thể đòi hỏi chất lượng mà giá lại mềm đc

phtuanbk

Xe hơi
Thông tin cũng đa chiều cụ MK2007

Chỉnh sửa cuối:

bigbang

Xe máy
Ngày trước điện thoại Tàu mới nhập sang Việt Nam toàn hãng linh tinh như HK..phone thì lởm thật. Nhưng từ khi các hãng ngon hơn như Huawei, Oppo thì quả thật chất lượng rất ổn so với mức giá bỏ ra. Gần 3 năm nay cả nhà em chỉ dùng Oppo, giá cả hợp lý (khoảng 7tr) mà mọi thứ đều ngon lành cả.

Nên các cụ cũng nên có cái nhìn khách quan hơn. Mặc dù em đi Toy cũng gần 8 năm nay rồi nhưng vẫn theo sát các hãng xe TQ vì em thấy giá trị những xe này mang lại thực sự ngon hơn số tiền ta phải bỏ ra.

Cần có sự trải nghiệm thực tế để có những cái nhìn khách quan hơn!

cochmong

Xe buýt
Ngay cạnh nhà em một ổ xe tàu Zô Ti chốc chốc lại thấy lượn một con đi sang ngã tư kiểu như đi thử xe. Trông to xác nặng nề liệu sau 1 đến 2 năm nó còn nguyên hình hài không nhỉ. Cụ nào mau đi sau 1 năm review tý đê xem chân ga em ấy có mượt mà ko

preciouslight

Xe hơi
Cụ cho em xin tiếp review sau nửa năm sử dụng nhé