Khoe xe Em khoe vợ 2 - Merc GLC 300

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
hehe em không rõ.
1 VD về porche VN:
vành macan 3.5 tỏi ở VN, lốp 235/60 nếu là dân chơi thì lốp này sao dành cho dòng xe gọi là thể thao 1 chút.
còn phụ kiện phải bỏ tiền mua tất từ cái thảm trờ đi....

chả có ông hãng nào tốt bụng đâu, chấp nhận cái nào thì chơi cái đó

nhìn bảng này mới thấy Macan option đúng là base thật
nhớ ghế, đèn viền, loa, thảm sàn, blutooth, kính sau đen, trợ lực lái theo tốc độ , .... những option quá cơ bản mà hầu như Mec đã trang bị đồng loạt trên tất cả các mẫu xe tai Viet Nam

Chỉnh sửa cuối:

erio0502

Xe hơi
Chúc mừng cụ, vợ 2 đẹp quá :3

Trungvotinh

Xe hơi
Hàng hịn quá. Ước gì mình được như cụ ý. :))

aicho

Xe máy
Ko hiểu sao nhìn cái màn hình em lại liên tưởng những con Tab cách đây 3-4 năm khi viền dày nửa đốt ngón tay. Sao ko cho viền mỏng nhìn cho sang nhỉ. Đắt gì mấy cái này

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Cụ cứ khoe làm tôi thêm thèm khổ thèm sở! Hic

Winstorm07

Xe container
Ko hiểu sao nhìn cái màn hình em lại liên tưởng những con Tab cách đây 3-4 năm khi viền dày nửa đốt ngón tay. Sao ko cho viền mỏng nhìn cho sang nhỉ. Đắt gì mấy cái này
Làm con tab của Samsung có phải ngon ko bác nhề :D

VIETgo

Xe hơi

Bắt quả tang bác chủ thớt về nhà nghỉ

đánh võng

Xe tải
Cụ này có vẻ gay gắt với Merc quá. Em thì đánh giá Merc là coi trọng thị trường VN nhất rồi, bằng chứng là họ chịu khó bỏ công mở nhà máy ở đây, và là hãng xe sang duy nhất có nhà máy tại VN.
Nói cho công bằng là nhờ có Merc lắp ráp mà nhiều dân Việt có điều kiện sở hữu xe sang hơn.
Bài so sánh gì của bác giưa glc trong nc và nước ngoài là không chuẩn. Thị trường VN nói thật là thị trường nhỏ, có thể nói là thị trường ngách nên việc chọn option thoải mái là điều rất khó.
Bmw và Audi hầu hết nhập vể cũng là xe pre-option hết, nếu chịu khó đợi đặt thì cũng chỉ đc chọn 1 số option âm thanh...
Có Porsche thì option chọn như tây thật nhưng nó lại là xe hơn cấp Merc, Bim rồi.
Về giá thành, nếu như ko có Merc thử hỏi cầm 2 tỉ bác có mua nổi Q5, X3, NX option tương đương ko. Nhẹ nhàng ccũng phải thêm 20-30% nữa.
Em thấy bác cò hình như đang dị ứng Merc vì merc lắp có mấy lỗi cố hữu mà dường như ko ai tưởng tượng nổi xe sang lại có, như lỗi cửa cọt kẹt, lỗi này kéo dài đến chục năm nay rồi. Em công nhận vè việc này Merc xử lý quá kém và đáng trách.
Tuy nhiên ở thị trưoèng VN hiện tại Merc vẫn là lựa chọn số một và sẽ còn tiếp tục nhiều năm nữa, đơn giản là giá họ quá tốt so với xe nhập nguyên chiếc.
Em bổ sung thêm là nếu cụ đặt xe Merc CBU (nhập khẩu nguyên chiếc - vd: GLE, S, GLS ...) thì cụ thích đặt options giời cũng được nhé. Miễn là cụ đủ 1 đồng tiền xe và 3 đồng tiền thuế, và đợi 6 tháng - 9 tháng để nhà máy lắp ráp :v

VTTRINH

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
Ngăm đi ngăm lại mà chẳng bit nói từ gi ngoai "đẹp"

Trieu Ngo

Xe máy
Xe đẹp, ngoài tay ra cụ còn chỗ nào mát ko?

Isu_zu

Xe container
Giờ mà các cụ còn nghĩ có hãng xe tốt nữa sao, như nhau tất thôi. GLC tưởng ngon vì giá rẻ hơn, nhưng lại ráp VN, trong khi Bim, Au... thì nhập nguyên chiếc. Ai mua xe nào là theo quan điểm riêng của mình, chứ không có ai khôn hơn ai cả. Có tiền mua xe tầm này, chả ai dại đâu :)).

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
tuyệt, nhìn lại thèm, em cũng đang cưỡi vợ Hàn cơ mà khó lấy vợ Tây vì "yếu" :))

chicken_keke

Xe tải
Hôm nay rảnh rỗi và cũng là sau gần 1 tháng sống chung với em nó và cũng lâu lắm rồi - sau hơn 6 năm gắn bó với em Kia Sorento bản nội địa của Hàn xẻng. Đến giờ em lại mới được khoe vợ mới. Cũng trải qua cung bậc bịn rịn chia tay và hồi hộp lần tháo mở từng cúc áo mới của em nó. Gái Âu so với gái Á nó cũng có nhiều khác biệt. Mời các cụ cùng hóng :D

Sau đúng 5 tháng kể từ ngày dạm mặt qua truyền thông và youtube rồi ký vào đơn xin tìm hiểu. Đúng ngày sinh nhật gái thứ 2 1/6 vừa qua thì em được chạm vào em nó.
Cảm giác e lệ và hồi hộp trào dâng khi lần đầu gặp mặt sau bao tháng ngày chiêm bao :D
Cũng e ấp e lệ lắm đấy chứ ạ :D

Sau khi về nhà chồng, em làm thủ tục đăng ký kết hôn cho nó hợp pháp mối quan hệ. Tay thơm em tự bấm số nhé, ko có Bác nào dẫn đường chỉ bảo cả đâu. Tin hay ko là tùy các cụ :D

Chính diện

Gái Âu nên mông khá Sexy phỏng ạ? Nhiều cụ nom xong bẩu mông em giống Macan, em nom cũng thấy giông giống :D

Màn hình chào khởi động

Hệ thống đèn cảnh báo khá nhiều và bật cho đến khi nổ máy khởi động chứ ko tắt nhanh như mấy em gái Hàn :D

Chân dài tới nách - 19 inch - Nan ngôi sao 5 cánh đúp AMG
Lốp Run flat nên ko có lốp sơ cua :)

Mắt mũi sáng sủa nhìn cực yêu luôn - Hệ thống đèn full led liếc ngang liếc dọc đưa tình theo hướng oánh lái

Ngực căng có ngôi sao 3 cánh, em thêm cho cái logo AMG nữa cho nó gợi cảm

Tránh ánh mắt dòm ngó dị nghị em cho em nó mặc nội y Triumph V-kool cho nó đẳng cấp và kín đáo

Sau khi động phòng hoa trúc, cho em nó làm chuyến cao tốc HN-HP để thử cảm giác

Cùng với anh bạn All new Tucson - mối lương duyên Hàn xẻng chưa dứt :D

Lần mở từng cúc áo để thấy nội y

Kê cho em nó cái pedan với cái bàn đạp cho nó êm chân

Lót cho em nó bộ thảm sàn cao su cho nó vệ sinh

Khoang hành lý rộng rãi

Lót cho em nó manh chiếu cho em nó nằm :D

Đèn led khoang sau

Khoang để đồ bên dưới

Hệ thống cầu chì và accu phụ phục vụ cho chức năng tắt máy chờ đèn đỏ

Khoang sau

Màn hình 7 inch hiển thị thông tin

Nhớ ghế và hệ thống loa

Burmester

Mức ăn uống của em nó cũng nhỏ nhẹ từ tốn

Em xin hết ạ :D
Được V2 như cụ em cưới hẳn 3 cô ạ :D :D. Chúc mừng cụ.