[Funland] Em không hiểu vụ xe trùng biển số này ?

AcidS

Xe điện
xe trùng tên.jpg

Chỉ vì không cầm giấy đăng ký gốc, là bị giữ xe, cho dù tra trên hệ thống đúng tên, đúng người. Còn người lái xe có cái gọi là: giấy đăng ký xe "chính chủ" - chả trùng hợp gì với số liệu trên hệ thống thì lại được trả lại phương tiện.
Việc xe chay không có giấy đăng ký gốc, chỉ có photo công chứng và giấy thế chấp xe ngân hàng là chuyện thường ngày ở huyện với các xe vay ngân hàng, không có gì lạ cả.
Hay ông phóng viên viết chưa rõ nên em chửa hiểu, chứ theo em, đăng ký xe không trùng số liệu trên hệ thống mới là xe đáng nghi chứ?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
xe trùng tên.jpg

Chỉ vì không cầm giấy đăng ký gốc, là bị giữ xe, cho dù tra trên hệ thống đúng tên, đúng người. Còn người lái xe có cái gọi là: giấy đăng ký xe "chính chủ" - chả trùng hợp gì với số liệu trên hệ thống thì lại được trả lại phương tiện.
Việc xe chay không có giấy đăng ký gốc, chỉ có photo công chứng và giấy thế chấp xe ngân hàng là chuyện thường ngày ở huyện với các xe vay ngân hàng, không có gì lạ cả.
Hay ông phóng viên viết chưa rõ nên em chửa hiểu, chứ theo em, đăng ký xe không trùng số liệu trên hệ thống mới là xe đáng nghi chứ?
Tôi tin là các cậu áo vàng bắt đúng.
Cứ chiếu hệ thống là ra.

Lee Saker

Xe điện
Ca này phải kêu oan với Bao đại nhân chứ óp-phờ thì chịu.

AcidS

Xe điện
Tôi tin là các cậu áo vàng bắt đúng.
Cứ chiếu hệ thống là ra.
Chiếu hệ thống thì ở đây đang bị ngược cụ ơi... Ông có giấy tờ (photo thế chấp) đúng với hệ thống.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chiếu hệ thống thì ở đây đang bị ngược cụ ơi... Ông có giấy tờ (photo thế chấp) đúng với hệ thống.
Đúng rồi: "Ông có giấy tờ (photo thế chấp) đúng với hệ thống.". Báo bẩu vậy.

Còn cái đồng chí "chính chủ" có cái gì hả bác?

NNS

Xe ngựa
à, chiêu trò xe mẹ bồng con này, anh em polit nó lạ éo gì mà sợ nó vồ nhầm

AcidS

Xe điện
Đúng rồi: "Ông có giấy tờ (photo thế chấp) đúng với hệ thống.". Báo bẩu vậy.

Còn cái đồng chí "chính chủ" có cái gì hả bác?
À, hiểu rồi, "chính chủ" ở đây là chính chủ tên ông H.A.P chứ không phải ông N.G.K. Em xin phép đóng thớt

OMEGA speed

Xe tải
Chưa hiểu chủ thớt hỏi gì? ông xe xám trình đc giấy đăng ký chính xác với hồ sơ đăng ký trên hệ thống, còn ông giấy Photo và giấy thế chấp chắc là làm giả, vì tra cứu trên hệ thông xe nào đang thế chấp ngân hàng có thông tin ngay và luôn.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Công an nghiệp vụ kém hay do đăng ký giả quá tinh vi? Giữ mịa xe đúng biển mà thả xe biển giả do biển giả có đăng ký bản gốc. Em tưởng công an nhìn phải biết đk thật giả chứ.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chưa hiểu chủ thớt hỏi gì? ông xa xám trình đc giấy đăng ký chính xác với hồ sơ đăng ký trên hệ thống, còn ông giấy Photo và giấy thế chấp chắc là làm giả, vì tra cứu trên hệ thông xe nào đang thế chấp ngân hàng có thông tin ngay và luôn.
Ngược lại cụ ạ, thế mới là chuyện. Vay ngân hàng đi bằng giấy photo là bt mà nhưng do ông còn lại xuất trình đc giấy đk bản chính nên đc thả nhưng giấy này là giả

nguyen_son2508

Xe buýt
có gì đâu. giấy MBC, phải phạt tù ông xám bạc, thậm chí chung thân. :))
Quan trọng nhất là thằng cấp giấy nữa. Nó cầm vài triệu xong cái gì nó cũng ký với cấp, thằng đấy phải tử hình

Toilatoi242

Xe tăng
Do 2 xe cùng hãng, mang một biển kiểm soát giống nhau nên lực lượng chức năng phải tra cứu số khung, số máy.
Theo hồ sơ đăng ký trên hệ thống là xe Toyota Innova, sản xuất năm 2017, chủ phương tiện là ông H.A.P. (ngụ quận 11, TPHCM).
Ông N.G.K., người điều khiển xe Innova màu xám đen đã xuất trình được giấy đăng ký xe "chính chủ" nên công an đã trả lại phương tiện.
Riêng ông H.T.V., người điều khiển xe Innova màu xám bạc chỉ xuất trình giấy đăng ký xe photocopy mang tên ông H.A.P., một giấy thế chấp xe cho ngân hàng ở TPHCM.
Do đó, Công an huyện Tánh Linh đã tạm giữ xe Innova màu xám bạc để tiếp tục điều tra, xử lý.

Rõ như kia còn gì cụ?
Chắc đội 9 môn 3 điểm bỏ xót các anh xx check nhanh số khung số máy thôi mà.

matizvan2009

Xe ba gác
Em cách đây 30 năm, gần tết đến nhà thằng bạn chơi thì thấy một chiếc xe máy lạ có bs giống hệt bs xe chị em (đang sống ở tỉnh khác) đang dựng bên đường, đang lẩm bẩm thằng nào chơi xấu nhái bs xe chị mình thì thấy ông anh lù lù xuất hiện. Hóa ra ổng mới mua xe, thời đó làm hồ sơ lâu nên ra ngoài bảo dập cho cái bs giống bs của bà chị chạy về quê chơi.
Thời đấy biển sơn đen nên tiệm thích dập biển nào có biển đó, không phải là biển thuộc diện cq chức năng quản lý.

Phuong Hoang Ha

Xe đạp
xe trùng tên.jpg

Cả 2 xe đều cùng tên 1 chủ xe đó cụ, ông có giấy tờ gốc chính chủ thì được thả rồi, còn ông có giấy photo thì bị giữ lại. Tuy nhiên trường hợp này em đoán các bác công an cũng phải đối chiếu số khung số máy trên xe rồi mới cho về, còn ông kia nghi xe giả thì giữ lại điều tra

poiuy

Xe cút kít
Ngược lại cụ ạ, thế mới là chuyện. Vay ngân hàng đi bằng giấy photo là bt mà nhưng do ông còn lại xuất trình đc giấy đk bản chính nên đc thả nhưng giấy này là giả
Cụ đọc kỹ lại thông tin đi, e là cụ đang nhầm nặng đó.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
xe trùng tên.jpg

Ồ, tôi ko hiểu bác chủ thớt ko hiểu chỗ nào khi người ta viết nó rành rành thế kia? Đành rằng khả năng của lều bị hạn chế nhưng tôi cũng ko nhìn ra chỗ nào khó hiểu cả. Nếu thực sự bác chủ thớt ko hiểu thì tôi cảm thấy rất đáng tiếc. Tôi thường vào of lướt và chém gió khi căng thẳng mệt mỏi với công việc nhưng quả thực gặp những câu hỏi dạng này tôi thấy còn oải hơn. Hỏi khí ko phải ở ngoài xã hội bác chủ thớt làm nghề gì và liệu có kiếm được 300k/ngày ko? Còn nếu là nick khác của Chính Khí Đường thì thôi, tôi xin trả lại tài nguyên cho diễn đàn.

Tất nhiên rồi, dù trời chuẩn bị vào hạ và thời tiết Hà Nội khó chịu nhưng quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi mà ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về vấn đề đọc hiểu nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà.

OMEGA speed

Xe tải
Em đọc bài báo có thấy KL là giấy chính chủ làm giả? giấy photo là thật đâu?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Công an nghiệp vụ kém hay do đăng ký giả quá tinh vi? Giữ mịa xe đúng biển mà thả xe biển giả do biển giả có đăng ký bản gốc. Em tưởng công an nhìn phải biết đk thật giả chứ.
Biển giả + Đăng ký giả, tụi nó làm xuất sắc bác ạ.
Tôi đi báo mất xe vợ, được anh Phó phường kể chuyện ở ngay cơ quan hắn:
1 anh cu lít đi mua xe, biển thật, Đăng ký như thật, CMT bên bán thật.
Thế là mua trao tay, giá không rẻ. Xe Nouvo.

Một ngày xấu giời, đang đi thì chính chủ nó vớ được, nó đem lên Phường.
Khi đặt 2 Giấy đăng ký cạnh nhau, cũng gần như không phân biệt được.

Anh cu lít ngậm ngùi mất con xe.

dexom

Xe ba gác
Quả này chắc là chồng xác rồi.