Em lái mới cần các cụ giúp ( Côn ra ga vào )

vietcuong77

Xe máy
Dừng hằn thì bác về số 1, còn đang di chuyển được thì tùy tốc độ mà cụ chuyển sang 2 hay 3 giề đó. Em cũng lái mới nhưng quán triệt, chuyển số thì chân côn lúc đè dứt khoát lúc lên nhẹ nhành khoan thai;;) vậy đó cụ. Nói chung vợ cả với vợ hai là gần giống nhau kkkkkkk:-bd

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Mua bằng hay sao mà hỏi thế nhỉ ;))
Dừng lại rồi thì vào số 1 mà đi chứ vào luôn số 2 thì yếu lắm8-}
Chắc cụ chủ đang tập đi vào phố Hàng Khoai để lên chợ Đồng Xuân ý mà :)):)):)), thôi e cứ ủn giúp cụ ý vào chợ cho xôm.

NLn2016

Xe đạp
Vì lúc học là e học lái bằng C các cụ ạ, có lẽ mỗi 1 loại bằng , mỗi 1 người thầy đều có mẹo căn xe riêng để hướng dẫn học viên của mình cách lái xe, nên bây giờ e lái xe con em biết có nhiều điều mà em chưa đc biết như khi các cụ học lái bằng B2 đc. Cũng như những cụ học bằng B2 cũng sẽ ko biết được cách căn xe của bằng C đc, e nói phải ko ạ ?.

hay_doi_day

Xe tải
Vì lúc học là e học lái bằng C các cụ ạ, có lẽ mỗi 1 loại bằng , mỗi 1 người thầy đều có mẹo căn xe riêng để hướng dẫn học viên của mình cách lái xe, nên bây giờ e lái xe con em biết có nhiều điều mà em chưa đc biết như khi các cụ học lái bằng B2 đc. Cũng như những cụ học bằng B2 cũng sẽ ko biết được cách căn xe của bằng C đc, e nói phải ko ạ ?.
Thế đúng rồi.cụ lái xe con như xe tải .ga lên rú ầm rồi vào số.như kiểu công nông ấy ạ

Đức Phệ

Xe hơi
đi xe số tự động cho nhàn hehe

lovehd

Xe tải
e đi cùng thầy đến dừng đèn đỏ toàn về N. đợi đền còn 3s thì đạp cồn vào số 1 > nhấn thêm tí ga rồi nhà côn là đi

Hai Lồ

Xe đạp
Từ số 2 lên số 3 thì nhả hết côn xong mới ga, hay là vừa nhả côn từ từ vừa đệm ga từ từ ạ?

anhtho

Xe ngựa
Từ số 2 lên số 3 thì nhả hết côn xong mới ga, hay là vừa nhả côn từ từ vừa đệm ga từ từ ạ?
Cụ mà nhả hết côn mới ga là xe hay bị khựng , đi thế hao xăng và ko mượt . Cụ nhớ câu " côn ra ga vào" có nghĩa là phải đồng thời. Còn đồng thời ở mức nào, côn ra bao nhiêu, ga vào bao nhiêu thì lại phải có giờ bay !

Hai Lồ

Xe đạp
Cụ mà nhả hết côn mới ga là xe hay bị khựng , đi thế hao xăng và ko mượt . Cụ nhớ câu " côn ra ga vào" có nghĩa là phải đồng thời. Còn đồng thời ở mức nào, côn ra bao nhiêu, ga vào bao nhiêu thì lại phải có giờ bay !
Mới đầu e đi là côn ra bao nhiêu thì e ga vào luôn bấy nhiêu, thì có ng nói như vậy là vê côn, rất hại máy. Họ bảo từ số 1 lên số thì cứ nhả hết côn xong mới ga, như thế mới bền. E chẳng biết thế nào
Ngay trang 1 cũng có bác bảo fai nhả hết côn xong mới đc ga đó ạ

Hai Lồ

Xe đạp
À mà cho e hỏi vê côn là gì ạ?

TritonAT4x2

Xe hơi
À mà cho e hỏi vê côn là gì ạ?
Vê côn tạm hiểu là đạp (hoặc nhả) côn nhưng không hết tầm, khi này côn vừa bám vừa trượt. Vê côn dùng khi sang số, lúc bạn côn ra, ga vào chính là lúc vê côn. Vê côn nhiều sẽ nóng và mòn côn rất nhanh => càng ít vê côn càng tốt

anhtho

Xe ngựa
Mới đầu e đi là côn ra bao nhiêu thì e ga vào luôn bấy nhiêu, thì có ng nói như vậy là vê côn, rất hại máy. Họ bảo từ số 1 lên số thì cứ nhả hết côn xong mới ga, như thế mới bền. E chẳng biết thế nào
Ngay trang 1 cũng có bác bảo fai nhả hết côn xong mới đc ga đó ạ
OF thì có hàng nghìn cụ, làm gì có 1 cách đi đâu ? Cụ ý thích ra hẳn côn mới vào ga thì cụ ý quen rồi, cũng như có cụ thích đi AT bằng 2 chân vậy !

Hai Lồ

Xe đạp
Vê côn tạm hiểu là đạp (hoặc nhả) côn nhưng không hết tầm, khi này côn vừa bám vừa trượt. Vê côn dùng khi sang số, lúc bạn côn ra, ga vào chính là lúc vê côn. Vê côn nhiều sẽ nóng và mòn côn rất nhanh => càng ít vê côn càng tốt
Côn ra gà vào thì cứ lên xe là fai sử dụng, sao mà ít đc hả bác. Hehe

TritonAT4x2

Xe hơi
Côn ra gà vào thì cứ lên xe là fai sử dụng, sao mà ít đc hả bác. Hehe
Ít vê côn: côn ra ga vào là một trường hợp vê côn thôi cụ. Tập thành thục để sang số nhanh nhất có thể (đạp, nhả côn nhanh nhất); sang số thích hợp rồi thì bỏ hẳn chân trái ra khỏi bàn đạp côn; không đi số lớn rồi vù ga, vê côn để tăng tốc...

Xe Zin1979

Xe buýt
Chả là em cũng mới lái nhưng đi đường dài thi thoảng chỗ đèn đỏ hay đâm vào ngõ chợ là hay có nhiều xe, mà e phải phanh gần như chết hẳn xong lại phải đi ngay vì xe sau thúc vào *** . e về số 1 thì nó lại chậm quá ko khả quan, đi số 2 thì em dìm côn rồi lúc đi nhả gần hết cho nó gồng rồi mớm Ga, nhưng đôi khi như vậy e thấy xe chạy vẫn ko đc nuột, giật giật xong nếu ko dìm thêm tí nữa là y rằng em bị chết máy. Quê 1 cục, nên hôm nay em lên đây muốn hỏi các cụ xem kinh nghiệm đi những chỗ đó các cụ đi thế nào. Còn nói về chuyện vào HN em ở tỉnh lẻ lại là lái mới chắc e ko dám mon men vào rồi. Vì nhìn dòng xe em đã chóng cả mặt :))
Cụ cứ tăng giờ bay và chịu khó online trên OF đọc kinh nghiệm là mượt mà ngay ấy mà.