Thảo luận Em lắp lưới chống chuột Xpander

bubi

Xe buýt
Mùa dịch cô-vít, xe chạy ngoài đường thì ít, nằm nghỉ trong bãi thì nhiều. Cccm có tính lắp lưới chống chuột không?
Cái xe trước của tôi bị chuột chui vào làm tổ rồi chết trong đó, mùi khủng khiếp, phải đem ra gara dọn vệ sinh, tốn tiền mất thời gian, mà vẫn bị vương vấn cái mùi đó một thời gian mới hết.
Hôm nay tôi đem em Xpander nhà tôi đi lắp lưới chống chuột đây. Có 2 chỗ phải lắp: 1. Cửa hút gió điều hòa ở dưới nắp capo, bên trái.

Chỗ thứ 2 ở hông sau bên lái, là cửa thông gió, còn gọi là cửa cân bằng áp.

Thời gian lắp khoảng 20-30 phút, rất nhanh và đơn giản. Xong rồi thấy yên tâm hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

HnA

Xe tăng
Bây giờ có cả cái này cơ à? Có hàng của Yaris không cụ? Có cụ nào biết yaris thì lắp nhưng vị trí nào không ạ?

bubi

Xe buýt
Bây giờ có cả cái này cơ à? Có hàng của Yaris không cụ? Có cụ nào biết yaris thì lắp nhưng vị trí nào không ạ?
Cái này nhiều người không để ý đâu. Chỉ những ai từng bị chuột làm tổ rồi chết trong xe, phải ngửi mùi chuột chết khi lái xe thì mới thấy cần thiết phải lắp lưới chống chuột.
Bác lên Shopee tìm xem có cho xe Yaris không? Tôi thấy có cho nhiều loại xe khác nhau, như Innova, Mazda, Civic...

• Vodka
Reactions: HnA

minhhuyen

Xe tải
Outlander có một chỗ lắp, bên hội out đã triển từ lâu rồi cụ!

Được gửi từ iPhone X - Otofun

bubi

Xe buýt
Outlander có một chỗ lắp, bên hội out đã triển từ lâu rồi cụ!

Được gửi từ iPhone X - Otofun
Outlander cũng cần phải lắp cả cái lỗ thông gió ở hông sau bên lái nhé, giống như Xpander bạn ạ, vị trí tương tự nhé.
Bạn xem thêm đây này:

Chỉnh sửa cuối:

HnA

Xe tăng
Tôi thấy trên Shopee có cho Yaris đây:
Vâng cảm ơn cụ. E cũng tìm thấy rồi nhưng không biết đây là đời mới hay cũ. Xe nhà e là đời 2010. Em cũng đang liên lạc với shop mà chưa được

Pemil

Xe tải
Rất nên lắp chống chuột, nhất là các bác hay đậu xe trên đường/vỉa hè gần rác thải.
Các cụ tham khảo tự thực hiện nếu có đồ nghề nhé, xem cả 2 clip
(Theo em nên ra cửa hàng tạp hoá ống nước mua lưới Inox mắt nhỏ mà dùng cho bền, lưới nhựa vài năm sẽ ròn ải, chuột vẫn gặm thủng)
Có hướng dẫn tháo chi tiết:

Chỉnh sửa cuối:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Của e out không biết tháo cửa cân bằng áp có dễ ko các cụ nhỉ?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nếu bác không tự tin là có thể tháo được thì cứ mạnh dạn mang ra gara. Ở đó anh em thợ họ thạo lắm.
Cảm ơn cụ, e mới lắp cái phía hút gió ngoài, để nghiên cứu thêm phần thoát gió xem ntn, mà phần thoát gió thì có thể đỡ bị vào hơn cụ nhỉ

Pemil

Xe tải
Xem clip hướng dẫn thấy ko khó, nhưng cụ nào hay lam hay làm, có đồ nghề mới tự xơi được.
Em thì vẫn chưa bố trí xử được vụ này.

bubi

Xe buýt
Xem clip hướng dẫn thấy ko khó, nhưng cụ nào hay lam hay làm, có đồ nghề mới tự xơi được.
Em thì vẫn chưa bố trí xử được vụ này.
Bây giờ mùa hè nên không nguy cấp lắm. Nhưng mấy tháng nữa mùa đông lạnh là mấy chú chuột thích tìm khoang máy ấm áp làm tổ lắm đấy. Tốt nhất làm sớm không muộn lại phải dọn vệ sinh mệt phết đấy.

Pemil

Xe tải
Đúng là chuyển mùa lạnh chuột rất thích chui lên các khu vực ấm áp, nhất là chú đồ ăn thì càng lên mạnh.
Cụ nào văn hay chữ tốt viết cái thư gửi hãng đề nghị trang bị chống chuột 100% xe về đến tay người dùng VN có lưới chống chuột.
Nếu tiện triệu hồi/mời xe về gara lắp miễn phí luôn các xe đã bán cho đảm bảo.

_MBBG_

Xe điện
Mùa dịch cô-vít, xe chạy ngoài đường thì ít, nằm nghỉ trong bãi thì nhiều. Cccm có tính lắp lưới chống chuột không?
Cái xe trước của tôi bị chuột chui vào làm tổ rồi chết trong đó, mùi khủng khiếp, phải đem ra gara dọn vệ sinh, tốn tiền mất thời gian, mà vẫn bị vương vấn cái mùi đó một thời gian mới hết.
Hôm nay tôi đem em Xpander nhà tôi đi lắp lưới chống chuột đây. Có 2 chỗ phải lắp: 1. Cửa hút gió điều hòa ở dưới nắp capo, bên trái.

Chỗ thứ 2 ở hông sau bên lái, là cửa thông gió, còn gọi là cửa cân bằng áp.

Thời gian lắp khoảng 20-30 phút, rất nhanh và đơn giản. Xong rồi thấy yên tâm hơn hẳn.
Xin cụ địa chỉ lắp,tks cụ

Whitetiger

Xe tải
Sau khi xem clip và dx các cụ chia sẻ, e đã tự mua lưới inbox ở cửa hàng kim khí điện nước, thêm lọ kia silicon, thế là dính xong lưới cả 2 lỗ. Ko có khoan thì mình chống cái kìm giữ cho silicon cứng lại là dính chắc.

vudinhtung85

Xe hơi
Em vừa lấy XP 2022 AT, có cụ nào có kinh nghiệm lắp đặt chống chuột cho mẫu mới này xin chia sẻ ạ, có vào bảo dưỡng có hỏi hãng nhưng họ nói chưa có để lắp & cũng ko giải thích chi tiếp lắp ở các vị trí nào ?