Em mạnh dạn đứng ra tư vấn cho các cụ tất cả các vấn đề liên quan đến Ắc Quy ạ

tu-TQK

Xe tăng
xe hàn dùng ắc quy hàn là hợp lý,hợp lý về giá cả và chất lượng:">

Long Bầu

Xe hơi
Tks cụ Long bầu, chắc e sắp phải alo cho cụ roài, nhưng e chả hiểu DIN là gì, cụ chơi khó e quạ
He he, nôm na hay gọi ắc quy hệ DIN là ắc quy cọc chìm, còn ắc quy ví dụ điển hình như GS là ắc quy cọc nổi.
Ắc quy dùng cho xe Hàn như một cô gái lai đỏng đảnh, từ vòng 2 trở xuống là theo hệ cọc chìm còn vòng 2 trở lên là theo hệ cọc nổi ạ :))

Qu_and_am

Xe đạp
Cụ cho em hỏi ngoài lề một chút, dòng điện khi đề acquy cấp cho động cơ đề khoảng bao nhiêu A ? Có thể làm bộ chuyển đổi từ điện AC để kích cho củ đề hoạt động trường hợp chết acquy hoặc hết điện được ko cụ, em có ý tưởng này vì nếu bị sự cố acquy mà gần chỗ có sẵn nguồn điện lưới thì mình cắm luôn vào để đề xe thì chủ động hơn là nhờ acquy xe khác ? Cảm ơn cụ

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
Hay quá, bài viết rất hữu ích.
Cụ cho em hỏi nhờ acqui sau một thời gian dùng thì có hiện tượng bị phồng (hay chửa), cùng với đó là điện thế giảm đi. Như thế này gọi là hiện tượng gì, có cách nào khắc phục không.
Hiện em có 1 cái ắc qui 40ah để lâu quá khoảng 6 tháng rồi không dùng, giờ xạc nó không vào, có cách nào khắc phục được không cụ nhỉ
Hiện tượng phồng, chửa ắc quy là rất dễ thấy ở Việt Nam. Ngoài do ý thức sử dụng của chúng ta, còn nguyên nhân do thời tiết ở Việt Nam ta quá nóng. Với những ắc quy chửa mà điện áp bị tụt thì gần như ắc quy đó đã hỏng bản cực (cong, gẫy) ==> phải thay mới

Cụ cho em hỏi ngoài lề một chút, dòng điện khi đề acquy cấp cho động cơ đề khoảng bao nhiêu A ? Có thể làm bộ chuyển đổi từ điện AC để kích cho củ đề hoạt động trường hợp chết acquy hoặc hết điện được ko cụ, em có ý tưởng này vì nếu bị sự cố acquy mà gần chỗ có sẵn nguồn điện lưới thì mình cắm luôn vào để đề xe thì chủ động hơn là nhờ acquy xe khác ? Cảm ơn cụ
Cần dòng bằng 3 lần dung lượng của ắc quy để quay củ đề. Ví dụ: với xe dùng ắc quy 50Ah thì dòng để quay củ đề do ắc quy sinh ra là 150A.
Về việc dùng bộ nạp để quay củ đề, e cũng ko sure vấn đề này lắm ạ :D

anhtho

Xe ngựa
Về lý thuyết thì được, nhưng không khả thi. Cụ cần một nguồn 1 chiều 12 vôn với cường độ lên tới khoảng 200A thì bộ chuyển đổi điện phải to bằng cái máy hàn và đi-ốt to bằng cổ tay.
Kiếm mấy anh taxi đơn giản hơn nhiều.

Tourcare

Xe tăng
Trường hợp em hỏi cụ về cái acqui để lâu là acqui chưa bị phồng rộp gì cả, của rocket loại 40ah

Hiện tượng phồng, chửa ắc quy là rất dễ thấy ở Việt Nam. Ngoài do ý thức sử dụng của chúng ta, còn nguyên nhân do thời tiết ở Việt Nam ta quá nóng. Với những ắc quy chửa mà điện áp bị tụt thì gần như ắc quy đó đã hỏng bản cực (cong, gẫy) ==> phải thay mới

Cần dòng bằng 3 lần dung lượng của ắc quy để quay củ đề. Ví dụ: với xe dùng ắc quy 50Ah thì dòng để quay củ đề do ắc quy sinh ra là 150A.
Về việc dùng bộ nạp để quay củ đề, e cũng ko sure vấn đề này lắm ạ :D

30X3412

Xe đạp
nhieu loại quá , khó hiểu thật

mr.hung14

Xe buýt
Hi, bên cụ chuyên ăcquy có bộ nào chuyển áp ra usb 5v để sạc điện thoại không ạ.
Thanks cụ.

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
Trường hợp em hỏi cụ về cái acqui để lâu là acqui chưa bị phồng rộp gì cả, của rocket loại 40ah
À, loại của cụ nếu như thế thì để lâu quá, nó bị sulphat hóa quá rồi, đâm ra sạc nó ko vào điện đâu cụ à. Cụ hoàn toàn có thể mang qua 2 điểm Service Point của bên em là Garage VietVoiz Long Biên, Mỹ ĐÌnh. Ở bên đó, họ sẽ áp dụng dung dịch và sạc lại cho cụ, đảm bảo ngon lành ạ.

Hi, bên cụ chuyên ăcquy có bộ nào chuyển áp ra usb 5v để sạc điện thoại không ạ.
Thanks cụ.
Bên em ko cụ cụ à :P

mr.hung14

Xe buýt
E hôm nay thử mở 1 e atlas 65ah phồng nhẹ phần chiều rộng, chai bình...
E thề là e cho e nó nát bét ra mà ko thể cậy đc nắp, qá nhiều keo...
Cụ panason cậy đc mà nắp còn nguyên vẹn, thật sự e ko thể tưởng tượng nổi ra cụ cậy thía nào...
(Bái phục)2
:D

Mr Win

Xe buýt
Cụ panason cậy đc mà nắp còn nguyên vẹn, thật sự e ko thể tưởng tượng nổi ra cụ cậy thía nào...
(Bái phục)2
hơ nóng rồi cậy chăng em cũng đang phân vân vụ châm nước cho ãcquy khô

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
(Bái phục)2
Dạ vâng, âu cũng tại các cụ nhà mình hoặc nhẹ tay, hoặc mạnh quá. Các cu cứ mang qua điểm service point bên em, ngon lanhd cành quất ngay ạ :)
Kính các cụ ạ

Tourcare

Xe tăng
À, loại của cụ nếu như thế thì để lâu quá, nó bị sulphat hóa quá rồi, đâm ra sạc nó ko vào điện đâu cụ à. Cụ hoàn toàn có thể mang qua 2 điểm Service Point của bên em là Garage VietVoiz Long Biên, Mỹ ĐÌnh. Ở bên đó, họ sẽ áp dụng dung dịch và sạc lại cho cụ, đảm bảo ngon lành ạ.

Bên em ko cụ cụ à :P
ồ vậy tốt quá, cám ơn cụ, anh Tiến Voiz là hàng xóm nhà em :D

Chỉnh sửa cuối:

mr.hung14

Xe buýt
Dạ vâng, âu cũng tại các cụ nhà mình hoặc nhẹ tay, hoặc mạnh quá. Các cu cứ mang qua điểm service point bên em, ngon lanhd cành quất ngay ạ :)
Kính các cụ ạ
Hì, e nó nát bét rồi cụ ạ, hôm nào có cái Acu yêu yếu nào ngon2 phải qua chỗ cụ cậy mới đc... tiện e mở mang tầm mắt cụ nhở...

thegioimoi

Xe máy
bên em có con audi Q7 nhanh hết ắc quy nào thì hợp lý ạ, mong cụ trợ giúp

BOSCH 24/7

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN

tu-TQK

Xe tăng
Q7 phải lắop DIN 100 bác ah

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
Mấy hôm vưa rồi em đi công tác Sài Gềnh nên ko trả lời các cụ đc.
Giờ em về rồi, em lại mạnh dạn tư vấn tiếp ạ

tainon

Xe điện
Em thấy có nơi nhận sửa bìn ăc quy chết có bảo hành, làm thế có tốt được như mới không ạ, xe em ít đi quá hôm trước ông anh để quên đèn đài gì đấy mà sáng sau ra đề nó không lên nữa, câu bình xong để nổ một lúc thì nó lại xịt. em đang phân vâ giữa 2 phương án là mua cái bình nước mới với mang đi sửa, lần sau trước khi đi công tác chắc em phải tháo cực dương ra thôi. giờ em vẫn chưa về nhà nên cũng chưa biết là sạc nó có ăn dòng nữa không nhưng nghi là nó sắp tèo, mọi lần em để 1 tháng về đi vẫn bìn thường chả sao cả

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: