[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

tomza

Xe tải
Các cụ có nhiều em đẳng cấp thật. Thôi em show tí dòng vintage của e ngoài Nomos. Mời các cụ chém ạ

Cứ thích là được, phải không cụ Shi, cái chuyện đẳng cấp là các hãng đọ nhau, chứ người dùng thì theo em là liệu cơm gắp mắm, chứ gấu nó lườm cho phát thì ngồi đấy mà bàn đẳng cấp. Hehe em vào 1 forum tây lông, có 1 cụ tây khoe bộ đh khoảng 1 chục con rolex, trông nhiều con nha nhá giống nhau là đều bằng sắt, quai sắt và mặt đen, khác vài chi tiết nhỏ. Rồi 1 tây lông khác hỏi, sao mày mua giống nhau thế, đeo vào ko tạo sự khác biệt, tây lông kia phân trần, khi nào kiếm đc món j, tao lại tự thưởng cho mình 1 con rolex, nhưng con vợ tao lại rất hay cằn nhằn chuyện mua đh, nên tao mua giống nhau cho lành, mỗi lần tao đeo, nó ko hề nhận ra là đh mới, khà khà

trauxanh

Xe lăn
Hehe, mình cũng khoái chém gió từ trải nghiệm thôi, chứ khoa học công nghệ, biết miẹ gì đâu, kể với các cụ chuyện này, trong 1 chuyến c tác xa nhà, vào 1 cửa hàng hịn, thấy 1 em Rotary, swiss made, có seal dolphin, batery, hộp gỗ sang trọng, bh quốc tế, giảm giá 35%, còn hơn 500$, mình ngiến răng chơi luôn, chạy chính xác hơn 10 năm chưa hỏng, ít đeo, mỗi lần vào quán (các em nv xuýt xoa đẹp thế, đẹp thế), mình cũng khoái. Năm ngoái tiện thể đi ct nn mình mang theo để thay cái khoá trục trặc và thay bin luôn, anh nv đeo găng tay mân mê rồi trân trọng tb: để lại 2 tuần và 200$, anh ý order linh kiện. Mình bẩu thôi, rồi về, mang lên nguyễn thái học, vào ch chị gì gần văn miếu, chị chủ mang ra cái đe, cái múa đập 1 phát rồi thay khoá, thay bin hết 3 lít, chị bẩu: mua từ nn hả, mua bển làm gì cho đắt, ở mình đầy ra, loại này máy nhật, bền phết, hehe. Mình ko tin lắm mình về nhà lén lút cạy đít ra, quả là japan thật, hehe, em nó đây này

Cái nhà chị ấy hành nghề ở đó lâu phết, giờ vẫn làm.
Xưa em hay tranh thủ giữa buổi nhảy vào ngõ đó ăn bún phở hoặc uống nước.
Hồi em đặt cái dây da đồng hồ ở bển, thích đúng loại đó nhưng chỉ có loại dài. Em mail hỏi đại lý là đục thêm 1 lỗ, nó báo 15$ nữa, em bảo thế thôi chuyển về đi.
Rồi mang cái bộ dây qua đúng cái cửa hàng đầu ngõ đó, bảo đục thêm cho 1 lỗ. Chị ta bẩu cậu trẻ trẻ làm, hắn mang cái búa cái đục ra, kê vào mặt cái đẩu gỗ gõ cho 1 phát, ngon lành tròn nhẵn như hịn luôn.
Hỏi bao xèng, chị ta bẩu tiền nong gì. Em bẩu tôi có nhờ đâu, làm là phải có công chứ. Chị ta nói: Vậy anh đưa 5 ngàn cho thằng cháu nó làm côc trà đá. :))

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Chiếc này đời mới tầm 5 - 10 năm trở lại đây thôi bác ơi. Mã của nó là SBGR061
Cái này của cháu cơ không hiểu sao kong pot hình lên đc. Hàng liên xô sx hạn chế dùng tặng anh hùng lao động hay cựu binh chiến tranh vệ quốc tăng năm 1966. Thử đang lại. Nếu không đc cháu tối pot bằng pc

nhatminh2003

Xe tải
Cái này của cháu cơ không hiểu sao kong pot hình lên đc. Hàng liên xô sx hạn chế dùng tặng anh hùng lao động hay cựu binh chiến tranh vệ quốc tăng năm 1966. Thử đang lại. Nếu không đc cháu tối pot bằng pc

E tưởng bác nói chiếc Grand Seiko của bác chủ thớt.
Chứ của bác thì em chưa xem được ảnh :D

CR-Vic

Xe container
Nhà bác này buồn cười quá! Ai lại liệt kê hết cả ra thế :D

Chính xác là thích đi trong rừng chiều, ngắm hoa oải hương, bật 8800 lên xem giờ và ăn bánh mỳ pate.

Kaka. Chắc là tôi chuẩn.

Black_rus

Đi bộ
Chào các bác, số là em cũng có đam mê với mấy ẻm đồng hồ. Thấy thớt gãi đúng chỗ ngứa nên góp vui với mấy bác em Tissot :)

Bobee

Xe hơi
e định mua tặng gấu đồng hồ nhân 20/10, khoảng trên dưới 30 củ. các cụ cho e lời khuyên với ạ

Tamarind

Xe tải
e định mua tặng gấu đồng hồ nhân 20/10, khoảng trên dưới 30 củ. các cụ cho e lời khuyên với ạ
Mua thì một là đắt hẳn lên hai là rẻ hẳn đi chứ 30 củ lỡ cỡ quá...

Cụ tăng gấp 3 lần ngân sách mua một chiếc Omega mới cóng thì thôi, sau này chẳng phải nghĩ ngợi đồng hồ, đồng hèo gì cho vợ nữa... nếu không được thì mua mấy cái Tissot chục củ cũng đẹp rồi mà ! Khi nào nhiều xèng ta làm cái thật hoành !

shimi0727

Xe đạp
Cứ thích là được, phải không cụ Shi, cái chuyện đẳng cấp là các hãng đọ nhau, chứ người dùng thì theo em là liệu cơm gắp mắm, chứ gấu nó lườm cho phát thì ngồi đấy mà bàn đẳng cấp. Hehe em vào 1 forum tây lông, có 1 cụ tây khoe bộ đh khoảng 1 chục con rolex, trông nhiều con nha nhá giống nhau là đều bằng sắt, quai sắt và mặt đen, khác vài chi tiết nhỏ. Rồi 1 tây lông khác hỏi, sao mày mua giống nhau thế, đeo vào ko tạo sự khác biệt, tây lông kia phân trần, khi nào kiếm đc món j, tao lại tự thưởng cho mình 1 con rolex, nhưng con vợ tao lại rất hay cằn nhằn chuyện mua đh, nên tao mua giống nhau cho lành, mỗi lần tao đeo, nó ko hề nhận ra là đh mới, khà khà
Hehe. Đúng đấy cụ. E cũng thích chơi lắm chứ. Nhưng phải hợp với cái túi của mình để thoả đam mê. Ko ảnh hưởng đến ai, đến cái j là đc cụ ạ

tomza

Xe tải
Chia sẻ kinh nghiệm từ kinh nghiệm đc chia sẻ, hehe. Mình chơi với 1 bác già, bác ý mê 1 con hoành tráng và rắp tâm rước về, nhưng có thể bị vợ cản. Bác lập miu đi mua cho vợ 1 cái đh có gắn kim cương, đh cũ cơ mà trông cũng ổn, rồi khe khẽ trình bày là nhân dịp abc .. tặng vợ, khi nào có đk anh cũng làm 1 cái, rôi ko lâu sau đó, bác ý rước 1 con hoành tráng về, trót lọt nhẹ nhàng hehe. Kinh nghiệm đã được áp dụng lại, kết quả như trên.
Thật ra, tặng gấu đh cỡ 30 củ là một tầm lỡ cỡ, khó mua. Đh nữ tầm thấp hay cao hơn đều dễ chọn,

Bobee

Xe hơi
Mua thì một là đắt hẳn lên hai là rẻ hẳn đi chứ 30 củ lỡ cỡ quá...

Cụ tăng gấp 3 lần ngân sách mua một chiếc Omega mới cóng thì thôi, sau này chẳng phải nghĩ ngợi đồng hồ, đồng hèo gì cho vợ nữa... nếu không được thì mua mấy cái Tissot chục củ cũng đẹp rồi mà ! Khi nào nhiều xèng ta làm cái thật hoành !
e cũng nghĩ giống cụ mà gấu nhà e thik kiểu thời trang ấy.

Bobee

Xe hơi
Chia sẻ kinh nghiệm từ kinh nghiệm đc chia sẻ, hehe. Mình chơi với 1 bác già, bác ý mê 1 con hoành tráng và rắp tâm rước về, nhưng có thể bị vợ cản. Bác lập miu đi mua cho vợ 1 cái đh có gắn kim cương, đh cũ cơ mà trông cũng ổn, rồi khe khẽ trình bày là nhân dịp abc .. tặng vợ, khi nào có đk anh cũng làm 1 cái, rôi ko lâu sau đó, bác ý rước 1 con hoành tráng về, trót lọt nhẹ nhàng hehe. Kinh nghiệm đã được áp dụng lại, kết quả như trên.
Thật ra, tặng gấu đh cỡ 30 củ là một tầm lỡ cỡ, khó mua. Đh nữ tầm thấp hay cao hơn đều dễ chọn,
cám ơn cụ, theo cụ khoảng <100 củ thì nên cái nào ( e lo có cụ lại kêu 100 củ lỡ cỡ, phải tầm 500 củ mới đc)

tomza

Xe tải
Đh nữ nên là loại gắn kim cương cho máu hehe (nam thì ...à mà thôi), trăm củ thì bay sang sing, nhật chọn được rồi, vừa thật, vừa rẻ hơn, vé đi về cũng ko đắt đâu