[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

Thachle02

Xe đạp
Một con hàng tàu chất lòi mắt, giá rẻ cho anh em chơi ( em ko bán nhé ) : kính saphire có tráng lớp chống phản xạ ánh sáng, máy tự động seagull trung quốc, vỏ mạ vàng pvd, mặt tráng men, kim nung xanh gia nhiệt chuyển màu - không phải sơn, có lên cót tay, có thang báo trữ cót, có lịch tuần trăng moonphase, có hacking. Nói chung tầm giá gần 6 củ thì nó ăn đứt khối em nhật.

richsea2222

Xe tải

Em xin gửi thêm quả ảnh cho phong phú.

meotamthe

Xe cút kít
Những dòng sản phẩm này không phải là đồng hồ công cụ, nó hướng đến sự tinh xảo và tính chính xác. Vấn đề chống sốc, va đập do nội bộ hãng tự thử nghiệm và ko có quy định nào bắt buộc họ phải chứng minh. Luật pháp chỉ quy định các kí tự, các dòng đặc biệt như kháng từ, kháng nước, lặn biển, chronometer thì phải có cơ quan trung lập kiểm chứng, việc họ cần làm là đăng kí phát minh cơ chế và show nó cho dân chơi xem. Chỉ có vậy thôi
Theo em biết thì PP cũng có bộ tiêu chuẩn riêng, có thể không cần bộ tiêu chuẩn của các cơ quan trung lập, vì đẳng cấp của PP cũng ở ngưỡng cao rồi, những thông số được đảm bảo bằng chính danh tiếng của PP, nhưng nói chung người tìm mua các phiên bản phức tạp thì người ta không còn lăn tăn về mấy cái tiêu chuẩn, chỉ số kia nữa rồi.

richsea2222

Xe tải
Em chỉ thích dòng 3 kim đồng trục và lịch ngày. Tính em nó đơn giản.

richsea2222

Xe tải
Em có dịp được gặp nghệ nhân của hãng và được cầm trên tay những bộ máy tinh tuý, phức tạp nhất của hãng. Rất ấn tượng ợ.

Cụ cho em hỏi cái này là mô hình để nghiên cứu hay là máy họ gói lại vậy ah?

civic308

Xe tải
Có hãng nào nhẹ, mặt đá sapphire, thiết kế đơn, dây thép k câc cụ, (giá khoảng 5m đổ về, em mới vào mong câc cụ chỉ giáo). Em nghía thấy icewatch vs cunon thấy hay hay

richsea2222

Xe tải
Có hãng nào nhẹ, mặt đá sapphire, thiết kế đơn, dây thép k câc cụ, (giá khoảng 5m đổ về, em mới vào mong câc cụ chỉ giáo). Em nghía thấy icewatch vs cunon thấy hay hay
Mấy dòng máy pin hoặc năng lượng mặt trời hoặc dòng máy auto nhưng hàng đã qua sử dụng. Hàng auto mới cứng thì em sợ rằng giá cao hơn hoặc chất lượng kém. Cỡ dưới 10trđ mà máy mới thì hàng Nhật là lựa chọn phù hợp.