[VHGT] Em mở thớt hiến kế của các OF về ATGT ạ

drbacgms

Xe tăng
Bẩm các cụ, mấy ngày vừa qua, sau khi đi 1 chuyến HN-LC-HG-TQ về, em thấy tình hình giao thông đường xá ngày càng tồi tệ, tai nạn liên tục
Thực sự mà nói, em không thể nào chấp nhận được cái kiểu giao thông như hiện nay
Em xin mờ thớt này, trước hết là giải tỏa stress, sau đó hiến kế chung cho xã hội
Biết đâu sau này có bác nào OF sau khi đọc thớt này lại quyết định được các chính sách ATGT cho dân mình đỡ khổ.
1. Việc đầu tiên em thấy là đường xá cách đây mấy năm rất đẹp, bjo thì kinh khủng vì toàn xe to. EM xin hiến kế là: tạm dừng tất cả các phương tiện trên 15T lưu thông trên các loại quốc lộ, các loại trên 15T muốn lưu thông phải nộp 1 khoản lệ phí khoảng 20usd/km. Cấm các loại xe trên 25T lưu hành toàn quốc
2. Khi các xe đỗ, dừng, phải có bảng báo hiệu để cách đuôi xe ít nhất là 30m, riêng với xe tải phải để cách 50-100m. (Vừa qua có quá nhiều tai nạn thương tâm liên quan tới việc dừng đỗ xe rồi ạ)
Em đi ăn đã...lúc nào rảnh em hiến kế tiếp
Mong các cụ góp ý xây dựng nhé
[/B

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thenhommau

Xe buýt
Website
www.thenhommau.vn
Em xin hiến kế:

- Gặp bất kỳ thằng nào đi sai luật GT, cho phép được cán ngay không thương tiếc
- Gặp xxx vẫy lại, cho phép được yêu cầu xxx xuất trình đủ giấy tờ & chứng cứ dừng xe

Em vừa ăn vừa nói nên hơi lộn xộn, có gì tí em viết nốt ;))

lanhuong1965

Xe điện
Thay nóc đi rồi mới lòi ra kế được!!!

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
- Chuyển box: VHGT - ATGT
- Không dùng font đậm cho toàn bộ bài, gây mệt mỏi cho người đọc.

nguvango

Xe buýt
Reset thôi. Làm ván mới

quyenh1000

Xe buýt
em hiến kế cấm tất cả các loại xe ra đường.đi bộ cho an toàn va đỡ hỏng đường

tankist

Xe tải
Cái bài toán giao thông phải được tính từ 20 năm trước, bây giờ mới tình thì phai su 20 năm nữa mới có sự thay đổi!

100%

Xe hơi
Bẩm các cụ, mấy ngày vừa qua, sau khi đi 1 chuyến HN-LC-HG-TQ về, em thấy tình hình giao thông đường xá ngày càng tồi tệ, tai nạn liên tục
Thực sự mà nói, em không thể nào chấp nhận được cái kiểu giao thông như hiện nay
Em xin mờ thớt này, trước hết là giải tỏa stress, sau đó hiến kế chung cho xã hội
Biết đâu sau này có bác nào OF sau khi đọc thớt này lại quyết định được các chính sách ATGT cho dân mình đỡ khổ.
1. Việc đầu tiên em thấy là đường xá cách đây mấy năm rất đẹp, bjo thì kinh khủng vì toàn xe to. EM xin hiến kế là: tạm dừng tất cả các phương tiện trên 15T lưu thông trên các loại quốc lộ, các loại trên 15T muốn lưu thông phải nộp 1 khoản lệ phí khoảng 20usd/km. Cấm các loại xe trên 25T lưu hành toàn quốc
2. Khi các xe đỗ, dừng, phải có bảng báo hiệu để cách đuôi xe ít nhất là 30m, riêng với xe tải phải để cách 50-100m. (Vừa qua có quá nhiều tai nạn thương tâm liên quan tới việc dừng đỗ xe rồi ạ)
[/B

Hai ý kiến trên của cụ em thấy chưa được hợp lý lắm. Thực ra, tai nạn giao thông có nhiều nguyên nhân lắm, các đề xuất cũng đã được nhiều cơ quan nghiên cứu, đề xuất tương đối hợp lý rồi cụ à. Tuy nhiên, thực hiện mới là vấn đề.

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn

[/B

2 ý kiến của cụ hay nhưng e chưa thấy hợp lý lắm. Nếu chặn hoặc thu phí cao các xe trên 15 tấn thì giá cả hàng hóa sẽ tăng lên rất nhiều, tất cả hàng hóa từ miền trung, từ miền nam, từ vùng biên giới hoặc cảng về đến thủ đô đều phải dunhf các loại xe to để chuyên chở, nếu nâng phí lên thì đương nhiên mỗi kg gạo anh em ta ăn sẽ cõng thêm các loại phí đó. Còn nếu bắt các xe đỗ cách nhau 50m thì em e sẽ xảy ra ùn tắc nặng ở mỗi nút giao có đèn xanh đỏ

dongkijote

Xe điện
Mục 1 của cụ: Cụ định kéo chặng đường TKQĐ dài thêm hả cụ?:)) Lưu thông chậm, kém, không hiệu quả ... sẽ làm cho nền KT chậm tăng trưởng, điều mà nhà quản lý không mong muốn (vì họ tính để đạt được mục đích có thể sẽ phải "hy sinh") cụ ạ.

likeSUV

Xe buýt
Ô, đến cụ cũng định thu PHÍ như anh # ợ?

Pumzen

Xe ba gác
Cụ quá ích kỷ mất rồi! Cụ đi tự do, chỉ vì mục đích của cụ,còn xế công là mục đích giao thương giữa các vùng. Vì thấy ảnh hưởng đến lộ trình của cụ,cho nên cụ mới sáng tác ra tối kiến như vậy! Tối kiến của cụ chỉ bị ném đá thôi! Sắp tới tuyến đường cao tốc HN- LC xong thì cụ khỏi chê.

hangchuan

[Tịch thu bằng lái]
Em chịu thôi.luật việt nam em không giám xxen vào

drbacgms

Xe tăng
Cụ quá ích kỷ mất rồi! Cụ đi tự do, chỉ vì mục đích của cụ,còn xế công là mục đích giao thương giữa các vùng. Vì thấy ảnh hưởng đến lộ trình của cụ,cho nên cụ mới sáng tác ra tối kiến như vậy! Tối kiến của cụ chỉ bị ném đá thôi! Sắp tới tuyến đường cao tốc HN- LC xong thì cụ khỏi chê.
Cụ chưa đọc kỹ, và em cũng muốn cụ góp ý xây dựng
Thứ nhất, việc vận tải hàng hóa siêu trọng như quặng, gạo, hoặc sắt thép sẽ gây ảnh hưởng lớn đến đường sá
Thứ 2 việc vận chuyển bjo chủ yếu dựa vào bằng đường bộ, trong khi các tuyến đường sắt dọc các quốc lộ đều ít sử dụng cho nhu cầu vận chuyển.
Thứ 3: các loại cao tốc như cụ nói, chỉ thiết kế cho tải trọng dưới 45T, mà các xe bjo toàn trên 60T. HN-LC hay ji ji đi nữa đều hỏng
Thế nên khi đã cấm các xe tải trọng lớn, chủ hàng buộc phải xé lẻ hàng, hoặc chuỷen qua đường sông, đường bộ
Em ko ích kỷ chính vì thé em mới lập thớt này, những người có tầm nhìn hẹp, xin đừng góp ý kiểu ném đá.

drbacgms

Xe tăng
nếu nâng phí lên thì đương nhiên mỗi kg gạo anh em ta ăn sẽ cõng thêm các loại phí đó.
Em đồng ý với ý kiến của cụ, nhưng chênh lệch do di chuyển chậm thì giá nâng lên ít hơn rất nhiều so với những gì đang bị làm giá
Ví dụ, 1kg thóc mua có mấy ngàn, mà gạo tới tay cụ tới mấy chục ngàn, Trung quốc gạo chỉ có..8k/kg thôi cụ ạ thêm nữa nhé, vận chuyển giữa các châu lục hiện nay vẫn bằng đường biển là chính, giá cước rẻ và chẳng thể nào tắc nghẽn được
Nên em thấy đề xuất xe trên 25T cấm là giải pháp tốt nhất để giữ được đường giao thông

drbacgms

Xe tăng
Em xin hiến kế tiếp sau khi có 2 ý kiến em phản biện
3. Vấn đề về kỹ thuật xe: Cấm tất cả các xe THAY ĐỔI KẾT CẤU NHÍP, GẦM nhằm mục đích tăng tải trọng xe.
4. Về đào tạo và sát hạch lái xe (các hạng) phải sát hạch nghiêm chỉnh, và yêu cầu đào tạo lại mỗi lái xe 3 năm 1 lần để có thể cập nhật kiến thức về lái xe, và đảm bảo tính an toàn của người lái xe
5.

minck

Xe container
[/B

Nhà chấu dự : Cụ là âm binh của #' # rồ rồi cụ ơi!
1/ Phạt là món khoái khẩu của nó...Và chết là người tiêu thụ hàng hoá...Có chăng là hạn chế tải trọng trên trục xe thì còn có lý...Hơn nữa: Nếu xe ko quá tải thì xxx cạp đất mà ăn. Nên cụ đừng Dream.
2/ Kế của cụ nó đang chờ ký đấy cụ ợ...Sau khi dc ký thì tất cả các PTGT phải đem theo cái biển " Chú ý xe đỗ ". Xe nào ko có là bị phạt "Dừng đỗ xe trái qui định"...(Đỗ xe xong lại phải cử người trông biển nhá.Nếu ko xxx lấy mợ nó đi rồi quay lại phạt...)

Em xin hiến kế:

- Gặp bất kỳ thằng nào đi sai luật GT, cho phép được cán ngay không thương tiếc
- Gặp xxx vẫy lại, cho phép được yêu cầu xxx xuất trình đủ giấy tờ & chứng cứ dừng xe

Em vừa ăn vừa nói nên hơi lộn xộn, có gì tí em viết nốt ;))
2 kế của cụ mà dc thực thi thì cũng góp phần đáng kể cho đường thông thoáng đấy...

Chỉnh sửa cuối: